คำถามเกี่ยวกับค่ายสนาม

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ค่ายสนามนี่สามารถางขุนนางไปได้หรอเปล่าครับ

boattoab

คะแนน react
0
ค่ายสนาม สามารถ ส่งทัพเข้าไปประจำการได้ 20 ทัพ โดยไม่สนใจจำนวนทหารที่ส่งไป
ขุนนางสามารถส่งไปได้เหมือนทหาร

DeletedUser

Guest
ส่งทหาร

ส่งทหารไปค่ายทหารทำยังไงครับ

แล้วใครสามารถออกคำสั่งทหารในค่ายสนามได้บ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
1 ค่ายมีกองทัพได้ 20 ทัพ ทัพ 1 เท่ากับหมู่บ้านหรือเปล่าครับ แล้วแต่ละหมูบ้านทัพไม่เท่ากัน เขานับจำนวนยังไงครับ
ผมก็ยังสับสนอยู่ช่วยมาตอบให้กระจ่างนิดหนึ่งครับ

1 หมายความถึง จำนวนทหารทั้งหมดที่ส่งมาจาก 1 หมู่บ้าน ในคราวเดียวกันครับ

ถ้าขยายความตรงนี้ให้ชัดเจนขึ้นก็คือ ถ้าเราส่งทหารจากหมู่บ้าน ก. ครั้งแรก 1 ตัว ครั้งที่ 2 อีก 1 ตัว ก็จะเป็นสองทัพ และถ้าเราส่งทหารจากหมู่บ้าน ข. เข้าไปเพิ่ม ก็จะกลายเป็นทัพที่ 3 ดังนั้นการส่งทหารเข้าค่ายสนามที่ดีที่สุด คือ ส่งไปให้เยอะที่สุดในคราวเดียว

อีกอย่างหนึ่ง คำสั่งโจมตีไม่สามารถรวมทัพได้ ต้องโจมตีเป็นทัพๆ ไป

หนึ่งทัพ ต่อหนึ่งการโจมตีเท่านั้น (เสร้า)

แล้วมันอยุ่ได้กี่วันครับ

ห้าวันครับ

DeletedUser

Guest
อ้อ เมื่อตะกี้ลองสั่งตีดู พอสั่งตีเสร็จพี่กลับบ้านเลยด้วยอีกต่างหาก :cool:

DeletedUser

Guest
เเล้วมันจะมีค่ายไว้ทำใมครับ ถ้าส่งรวมกันเป็นทัพใหญ่ไม่ได้อะ เศร้า

DeletedUser

Guest
เอาง่ายๆ มันมีไว้เพื่อ ย้ายทหารมาใกล้ๆเมืองของศัตรูเวลาโจมตีตอนเขาหลับเ ขาจะไม่ได้ตั้งตัวยังไงล่ะครับ 555

DeletedUser

Guest
ค่ายสนามพอสร้างแล้ว
แต่กองทัพยังไม่เข้าประจำการ
แล้วเรากดยกเลิก
จะได้เหรียญคืนไหมครับ

gu tae

Member
คะแนน react
0
นั้นสินะครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

picture.php

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน