คิดว่าเผ่าไหนเก่งที่สุด

DeletedUser

Guest
ผมก็เล่นตั่งแต่ ไทรบัลวอรส์ เป็น ภาษาไทย แต่ว่าช่วงนั้น เล่นๆเลิกๆ เหมือนกัน
ก็ไปเล่น กรีกโพลิส อยู่พักนึงอ่ะครับ ชื่อ Mansion กลับมาเล่น ไทรบัลวอร์ศ
ก็ตอนเวิลด์ 9 นี่แหละครับ คนส่วนใหญ่ก็เล่นๆเลิกๆ อยู่ที่ว่าจะกลับมาช่วงเวิลด์ไหน
ก็เท่านั้นแหละครับ คนเวิลด์ 1 เลิกเล่นไปก็เยอะถือว่าตนเองประสบความสำเร็จ
120 คน จากหลักหมื่น ส่วนใหญ่ที่ไม่ค่อยเลิกเพราะคิดว่า หมดกับพรีเมียม พอตัว
เลยคิดว่าจะเสียดายเลยเล่นไปให้ได้ที่ ถึงเวลาอันสมควรค่อยหายหน้าไปสักระยะ

greankab

คะแนน react
0
RSF Wนี้ตัวจริงหรือป่าวครับเท่าที่ผมดูมาตัวเบ่งๆก็มากันแค่2คนเอง

คือ

ท่าน champ18 กับท่าน specnaz แถมยังไม่อยู่ RSF อีกด้วย
champ18 อยู่ เอดก้า ส่วน specnaz อยู่ killer
สรุปแล้วRSF wนี้เอาชื่อเค้าไปแอบอ้างหรือป่าวครับทำอย่างนี้ไม่ดีเลยทำเผ่าเค้าเสียหมด -*-

hamohm

Member
คะแนน react
0
rsf wนี้ตัวจริงหรือป่าวครับเท่าที่ผมดูมาตัวเบ่งๆก็มากันแค่2คนเอง

คือ

ท่าน champ18 กับท่าน specnaz แถมยังไม่อยู่ rsf อีกด้วย
champ18 อยู่ เอดก้า ส่วน specnaz อยู่ killer
สรุปแล้วrsf wนี้เอาชื่อเค้าไปแอบอ้างหรือป่าวครับทำอย่างนี้ไม่ดีเลยทำเผ่าเค้าเสียหมด -*-

ก็ไม่เชิง คับ มาจากสมาชิกของ rsf ในเวิลล์ 7 ไปตั่งในเวิลล์ 9 เอง คับ ส่วนเรื่องฝีมือก็ไม่เท่าไหร่หรอก คับ สู้เวิลล์ 7 ไม่ได้เเน่นอน คับ

DeletedUser

Guest
RSF Wนี้ตัวจริงหรือป่าวครับเท่าที่ผมดูมาตัวเบ่งๆก็มากันแค่2คนเอง

คือ

ท่าน champ18 กับท่าน specnaz แถมยังไม่อยู่ RSF อีกด้วย
สรุปแล้วRSF wนี้เอาชื่อเค้าไปแอบอ้างหรือป่าวครับทำอย่างนี้ไม่ดีเลยทำเผ่าเค้าเสียหมด -*-

champ18 เคยคุยกับผมอยู่นะ ว่าใน RSF เวิล9 นี้ เค้ารู้จักไม่ถึง6 คน
RSF ถือเป็นพี่น้องของ EDDGA ตั้งแต่เวิล4 มาเวิล9 ทำสงครามกันเองก็รู้สึกแปลกๆอยู่ แต่ก็ดีที่ผู้บริหารชุดนี้ไม่ใช่เพื่อนกันจากเวิล4
SBS ถือเป็นพี่น้องของ EDDGA ตั้งแต่เวิล3 เวิล9 SBS ไม่มา แต่นัดกันไว้ไปเวิล10 ครับ ว่ากันไปยาว สมาชิกเดิมๆของSBS ก็มาอยู่กับ EDDGA เยอะเหมือนกันเวิลนี้

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ที่เอ่ยชื่อกันมาผมไม่รู้จักสักกะคนครับ
อย่าตีผมนะ ผมไม่สู้คน ^__^*

สินบ้าพลัง

แก้ไขล่าสุด:

sb55688

คะแนน react
0
ไม่สู้คน แต่ไปแข่งกับต่างชาติเนี่ยนะ

ไปก็แพ้ครับ เพราะคนไทยที่ไปลงแข่งขันคือเล่นแบบตัวใครตัวมัน
แถมทีมที่ไปลงแข่งยังมีพันธะอคติอยู่ในตัวสูง
แถมเราไม่ได้ซ่อมร่วมมือแข่งขันด้วย
แพ้แบบว่าขาดมาก

สุดท้ายครับ
เกมไทรบัลวอร์ไม่ได้เก่งแค่เพียงคนเดียว
ต้องมีเพื่อน+มีทีม(เผ่า)ชั้นเชิงในการเล่นพอสมควร+ความแอคทีฟ+ความอดทนสูง
สุดท้ายครับ คือตัวคุณเองพร้อมสู้แล้วพบเจอปัณหาแล้วหรือยัง

คนที่สู้เท่านั้นคือผู้ชนะในเกมไทรบัลวอร์
จะนับ1สักกี่ครั้งหรือจะนับ0สักกี่หน สุดท้ายเราอย่ายอมแพ้ใจตัวของเราเอง
สินบ้าพลัง

DeletedUser

Guest
เเล้วทำไมตอนที่เเข่งไม่ทำสัญญลักษณ์คนไทยไว้ล่ะครับมันจะได้ไม่ตีกัน

sb55688

คะแนน react
0
เเล้วทำไมตอนที่เเข่งไม่ทำสัญญลักษณ์คนไทยไว้ล่ะครับมันจะได้ไม่ตีกัน

ทำสัญญาลักษณ์ไว้ครับ
อย่างเช่นชื่อของผม ใช่เวลาตอนแข่ง sb55688.thแล้วอยู่เผ่าเดียวกัน
แถมมีการใช่สไกพูดคุยบอกกันได้ตลอด

ยังแพ้หมดรูป (ที่แพ้เพราะฟรีเมี่ยมกับโปรแกรมบ้างยัง) ฮือๆๆๆ
อยากให้มีการแข่งขันจะได้มันสนุกแบบนี้ต่อ

คุณโทนี่ช่วยจัดแข่งขันแบบนี้บ้างสิครับ จะได้มีเวิลที่จบแบบมันๆกับเค้ากันบ้าง

เพื่อครั้งหน้าจะได้มีผู้เล่นหน้าใหม่ลงแข่งกับเค้าบ้าง
จะได้รับรู้ ความโหดร้ายทารุณมันเป็นอย่างไร

Speed*400 มีเวลาจำกัด 3ช.ม
ใครไม่โปรในการเล่นจริง
ผมรับรองคุณได้กดเล่นใหม่บ่อยสุดๆๆ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
..

โผล่มาคนเดียว ftแห่งเวิด 2
อุดมการณ์ไม่เคยจางหายยย

DeletedUser

Guest
ทำสัญญาลักษณ์ไว้ครับ
อย่างเช่นชื่อของผม ใช่เวลาตอนแข่ง sb55688.thแล้วอยู่เผ่าเดียวกัน
แถมมีการใช่สไกพูดคุยบอกกันได้ตลอด

ยังแพ้หมดรูป (ที่แพ้เพราะฟรีเมี่ยมกับโปรแกรมบ้างยัง) ฮือๆๆๆ
อยากให้มีการแข่งขันจะได้มันสนุกแบบนี้ต่อ

คุณโทนี่ช่วยจัดแข่งขันแบบนี้บ้างสิครับ จะได้มีเวิลที่จบแบบมันๆกับเค้ากันบ้าง

เพื่อครั้งหน้าจะได้มีผู้เล่นหน้าใหม่ลงแข่งกับเค้าบ้าง
จะได้รับรู้ ความโหดร้ายทารุณมันเป็นอย่างไร

Speed*400 มีเวลาจำกัด 3ช.ม
ใครไม่โปรในการเล่นจริง
ผมรับรองคุณได้กดเล่นใหม่บ่อยสุดๆๆ

เเล้วมันตีกันเพื่อให้ไทยเเพ้สินะ -:mad:

DeletedUser

Guest
เสียดายตอนนั้นผมสมัครไม่เป็น(+ลืม)เซ็งเลยอ่ะครับลตอนนั้นอยากจะสู้อีกจรังสปีด400เเน่ะ

DeletedUser

Guest
สวัสดี ยังจำเราได้ไหม หลังจากหายไปนาน เราจะกลับมาเล่นใหม่อีกครั้งในเวิร์ด9
ใครเป็นมือใหม่สอบถามได้นะ

DeletedUser

Guest
อยู่เผ่าไรหรอครับ เป็นสายให้ผมหน่อยจิ

my computer

คะแนน react
0
อยากลองดูพวกเก๋าประสบการณ์เวิลด์ 1 จะเจ๋งแค่ไหน อิอิ

DeletedUser

Guest
อยากลองดูพวกเก๋าประสบการณ์เวิลด์ 1 จะเจ๋งแค่ไหน อิอิ

เราก็เป็นสมาชิกเก่านะ รู้ว่าตั้งเผ่าตอนไหนถึงเติบโตมากที่สุด ทำอย่างไรคนถึงงร่วมเผ่า ทำอย่างไรเผ่าอื่นถึงยอมเป็นพันธมิตร และอื่นๆ
แต่เราดูเหมือนไม่ค่อยเก่ง เพราะไม่ได้ใช้พรีเมียม

DeletedUser

Guest

ไม่เจ๋งครับแค่อดนอนเกือบ3วันกินกาแฟวันล่ะ5แก้ว...จนเขาว่าไอ้แก่ติดกาแฟเท่านั้นเองครับ

DeletedUser

Guest
ป๋มเด็กน้อยงับ มาหัดเล่นเวิล9 อย่ารุนแรงกะเค้านะ :)

บน