คิดว่าเผ่าไหนเก่งที่สุด

DeletedUser

Guest
รับผมไปเลี้ยงมะ

รับไม่ได้เพราะรอบนี้อยุ่ในนามของบุคคลธรรมดา ไม่ได้เป็นดยุคหรือบารอนอย่างที่เล่นๆมาทุกครั้ง อิอิ รอบนี้และอิสระสุดทีนไปเลย!!!

DeletedUser

Guest
โหดเเบบนี้ต้องมาลองกะ เผ่าเหนือเทพสะหน่อยเเล้ว 555555

ตาโด ขอรับคำท้า.....มาเจอกัน ณ W10 <ห้ามพึ่งพรีเมียมเอาฝีมืออย่างเดียว = =" เค้ากลัวพรีเมียม!!!>

ถ้าไม่มาก็ไปเจอที่เกม Goldenland ในนามของ aDonut<นามนี้มันครองเชิฟนิเหอะๆ> ไม่ก็สมัครใหม่ ก็ได้ มั่งเพราะมันไม่ค่อยมีคน 555+ หนีกันหมด
ถ้างันก็ไปทราเวียนก็ได้ เชิฟไรว่ามาเลย ลงสมัครใหม่เลยโอเค ส่วนทีมเสริมเดียวผมเรียกมาเองเหอะๆ หาๆเอาในนั้นและเยอะแยะเรียกใช่งานตามความสะดวกของผมละนะ
ถ้ายังเลือกไม่ได้ไปเกมกรีกโพลิส เชิฟ2 ย้ำเลยว่าเชิฟสอง เพราะคุมอยุ่ใน 1 เดือนแรก สละที่นั่งครองเชิฟฝากไว้ที่น้องสาวผู้น่ารักครองเชิฟอยุ่ ^^a

ตกลงเอาเกมในดีละ มีให้เลือกตั้ง 4 เกม แนะ!!!! แต่ไทรบัลบอกตรงๆไม่เคยติด TOP10 กะเค้าสักทีเลยอะ สุดๆก็ 13 อะ แล้วก็เลิกก่อนเพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่นช่วงจบ ม.6 พอดีอะตอนนั้นต้องหา มอ เรียนต่อเลยเลิกไป ทั้งๆที่อยุ่ W1 แท้!!! T^T คิดถึง่รุ้มัย W1 ขอเสียงหน่อยดิเว้ยเห้ย!!! ตูกลับมาแล้ว!!!! ยิ่งใหญ่พอมัยแต่ที่เขียนมามันก็ความจิงละนะ 555+ ตำนานใหม่กรรมลังจะเริ่มมาดูกันจะยิ่งใหญ่อีกมัย เกิดทุกเกมโว้ยเห้ย!!!!

DeletedUser

Guest
เวิลด์ 9 ก็มีคนจากเวิลด์ 1 ลงมาในนาม =W1= แต่โดนตีแตกไปแล้ว รวมกลุ่มใหม่เป็น TBW.1
เวิลด์ 10 ก็ยังใช้แบรนด์เดิมอยู่ (=W1=) แต่ไม่รู้จะเป็นเหมือนเวิลด์ 9 รึปล่าว
เพราะประสบการณ์หลายปี ยังไงมันก็สู้ประสบการณ์หลายเวิลด์ไม่ได้ สงครามต้นเวิลด์ไม่ใช่ความถนัดของ W1
เพราะอย่างนั้น เวิลด์ 9 คู่สงครามของฝ่ายนั้นเลยได้เปรียบและชนะในเวลา 26 วันหลังเปิดสงคราม

แต่เวิลด์ 10 อาจจะทำให้พวกเขาปรับตัวได้ แต่ดันเป็นเวิลด์รวมดารา
อันดับ 1 เวิลด์ 7 ในนาม เหนือเทพ (SBS)
อันดับ 1 เวิลด์ 9 ในนาม 10pm (All-th)
อันดับ 1 เวิลด์ 1 ซึ่งไม่ได้อยู่ในสายตา 2 แบรนด์ข้างบนเลย

DeletedUser

Guest
เวิลด์ 9 ก็มีคนจากเวิลด์ 1 ลงมาในนาม =W1= แต่โดนตีแตกไปแล้ว รวมกลุ่มใหม่เป็น TBW.1
เวิลด์ 10 ก็ยังใช้แบรนด์เดิมอยู่ (=W1=) แต่ไม่รู้จะเป็นเหมือนเวิลด์ 9 รึปล่าว
เพราะประสบการณ์หลายปี ยังไงมันก็สู้ประสบการณ์หลายเวิลด์ไม่ได้ สงครามต้นเวิลด์ไม่ใช่ความถนัดของ W1
เพราะอย่างนั้น เวิลด์ 9 คู่สงครามของฝ่ายนั้นเลยได้เปรียบและชนะในเวลา 26 วันหลังเปิดสงคราม

แต่เวิลด์ 10 อาจจะทำให้พวกเขาปรับตัวได้ แต่ดันเป็นเวิลด์รวมดารา
อันดับ 1 เวิลด์ 7 ในนาม เหนือเทพ (SBS)
อันดับ 1 เวิลด์ 9 ในนาม 10pm (All-th)
อันดับ 1 เวิลด์ 1 ซึ่งไม่ได้อยู่ในสายตา 2 แบรนด์ข้างบนเลย

เดียวเราจะรุ้กันคับตัวจริงลงสนามกันเมื่อไหรสนุกแน่ ^^a (Thai N/A)

ปล. ใครบอกละว่าชาวW1 ไม่ถนัดในเรื่องต้นเกม....แค่บังเอิญไม่ได้แสดงตนกันเท่านั้นเอง....เวิลด์ 9เป็นงัยไม่รุ้เพราะผมพึ่งลงมาดูเหอะๆ แต่เวิลด์10 ตูลงสนามและที่เหลือมามาด่วนถ้าไม่อยากให้เสียชื่อกันอีก....ทีมงานล้มหายตายจากกันไปก็จิงอยุ่หลอกนะ ถือสะว่ากลับมาเล่นโชฝีมือกันหน่อยละกัน.....ว่าจะไม่ออกมารับหน้าทีแล้วนะ ถ้าสถานะการบังคับเดียวตูนำเอง = =a จะดีมัยนะ

tripletour24

Member
คะแนน react
2
อิอิ คนเก่ง ๆ คุยกัน ผมขอเก็บข้อมูลอย่างเดียว

เป็นกบตัวเล็ก ๆ ที่อยู่นอกกะลาต่อดีกว่า

ปล. ขอแก้ข้อมูลนิดนะครับที่บอกว่า "อันดับ 1 เวิลด์ 9 ในนาม 10pm (All-th)"

อย่าเอาพวกผมไปคิดแบบนั้นเลยครับเพราะคนหลักเขาไมได้มากันเลย อิอิ เด๋วจะกลายเป็นทำ เพื่อน ๆ all-th เขาเสียชื่อเสียงได้ครับ เพราะเวิร์ลนี้คนที่มากันตั้งใจมาศึกษาการซิมไทรบัลแบบเต็มรูปแบบ ผมเปิดคอร์สเอง ^^

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อิอิ คนเก่ง ๆ คุยกัน ผมขอเก็บข้อมูลอย่างเดียว

เป็นกบตัวเล็ก ๆ ที่อยู่นอกกะลาต่อดีกว่า

ปล. ขอแก้ข้อมูลนิดนะครับที่บอกว่า "อันดับ 1 เวิลด์ 9 ในนาม 10pm (All-th)"

อย่าเอาพวกผมไปคิดแบบนั้นเลยครับเพราะคนหลักเขาไมได้มากันเลย อิอิ เด๋วจะกลายเป็นทำ เพื่อน ๆ all-th เขาเสียชื่อเสียงได้ครับ เพราะเวิร์ลนี้คนที่มากันตั้งใจมาศึกษาการซิมไทรบัลแบบเต็มรูปแบบ ผมเปิดคอร์สเอง ^^

W9 อาจ ซิมได้นะ แต่ W10 สงสัยจะซิมกันยาก = =" เห็นข้อมูลของW10 แล้วเหนื่อยใจ = =a จะเล่นรุปแบบไหนดี W9 ก็มีคนส่งเทียบเชิญเข้าเผ่ามาแต่อังเอิญผมไม่ได้จงใจเล่นจริงแค่ลงไปดูระบบธงแค่นั้นเอง ขอโทษด้วยจิงๆ ^^a

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ผมเองก็คงจะซิมต่อไป แม้จะซิมยากแค่ไหน ยิ่งเวิร์ล10 น้อง ๆ ตัวกลั่นไม่ได้มาเลยสักคน ยิ่งต้องซิมหนักเข้าไปอีก

แต่น้อง ๆ เพื่อน ๆ ที่มาเวิร์ลนี้ในเผ่าก็ไม่ใช่หมูให้ใครเคี้ยวเหมือนกัน มีหมูก็ผมคนเดียวแหละ อยู่ที่น้อง ๆ เพื่อน ๆ จะยอมให้คนอื่นเคี้ยวหมูตัวนี้ไหม อิอิ

DeletedUser

Guest
อย่าพูดเช่นนั้นเลย คนกันเองทั้งนั้น = =" 555 จิงมัย!!!

คะแนน react
0
5555 คนเก่งคุยกัน

ผมมาถึง w10 แล้ว ดีใจมากครับ
แต่ก็ไม่ได้เล่นเต็มที่อีกต่อไปแล้ว เพราะ ติดเรียนหนักมาก

ไม่ไหวกับการมาสู้ w10 จริงๆ ถ้าใครเห็นว่าผมอ่อนลง ก็ตามนั้นครับ
แต่อยากให้เข้าใจว่า ไม่ค่อยมีเวลาเล่น

และอย่าดูถูกกันนะครับ เพราะหากคุณดูถูกคนอื่น คุณก็คงไม่ได้รับเกียรติจากคนอื่นเช่นกัน

"เคารพซึ่งกันและกันครับ"

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
นับ วันเพื่อนๆๆ ยิ่งเยอะครับ ยิ่งรู้จักกันหมด ผมก็ไม่รู้จะ ตี ใคร แต่มีบางคน มันนกสิบสอง ลิ้นสิบสามแชก ตอนขอเข้าเผ่าพูดจาดี จริงใจไร้ที่ติ เราก็หลงเชื่อใจพอวันเวลาผ่านไป กลับออกจากเผ่าเรา ไปเป็นดยุคเผ่าศัตรู คนแบบนี้เรียกว่าอะไรครับ อย่าเอาไปเปรียบกับ วรนุช เลยครับเดียว วรนุชจะเสียหาย 555+

ปล.เวิล์ด 9 บังเอิญไปเห็นเข้าพอดี ไม่ได้จรีิงจังอะไรหลอก

hamohm

Member
คะแนน react
0
นับ วันเพื่อนๆๆ ยิ่งเยอะครับ ยิ่งรู้จักกันหมด ผมก็ไม่รู้จะ ตี ใคร แต่มีบางคน มันนกสิบสอง ลิ้นสิบสามแชก ตอนขอเข้าเผ่าพูดจาดี จริงใจไร้ที่ติ เราก็หลงเชื่อใจพอวันเวลาผ่านไป กลับออกจากเผ่าเรา ไปเป็นดยุคเผ่าศัตรู คนแบบนี้เรียกว่าอะไรครับ อย่าเอาไปเปรียบกับ วรนุช เลยครับเดียว วรนุชจะเสียหาย 555+

ปล.เวิล์ด 9 บังเอิญไปเห็นเข้าพอดี ไม่ได้จรีิงจังอะไรหลอก

55555 ใจร่มๆ ครับ ว่าเเต่ยังขายพรีอยู่ไหม ครับ เดียวไว้ผมเติมเเล้วจะกดไปในเว็บนะ ครับ หรือไม่ก็อาจจะบอกในเฟสอ่ะ ครับ 55+

DeletedUser

Guest
คุณ a222 ขี้โม้จังครับ คนเก่งเขาไม่โม้หรอก

มีแต่คน เก่งแบบกากๆ เท่านั้น ถึงจะเล่ามาได้แบบคุณเลย

เล่นมากี่เกม ท้าเกมไหน ไม่มีคนถามเลย คุณอยากเล่าเองหรอ

อยากโม้ว่างั้นสินะ หยุดเถอะครับ อายเขา ผมอ่านยังตลกเลย

Jojo6262

คะแนน react
0
หว่าเซ็งเลยพวกพี่ๆเค้าปิดเวิลด์8ละผมละติดเรียนหนักบ้านหายไปทั้งเวิลด์8-9เลยเซ็ง

ฝากถึงพี่วินสักนิดหลักสูตรความเกรียนของพี่ผมได้รับรู้แล้วแม้จะไม่ได้สนิทอะไรกันมากนะครับ

บน