คืออย่างนี้ถือว่าผิดกฎมั้ยอ่าคะ

DeletedUser

Guest
คือเราเล่นใช้เน็ตมหาลัยอะ...แต่ก็กลับบ้านไปใช้เน็ตบ้านบางครั้ง
แต่น้องเราเล่นอยู่ที่บ้าน...แต่เราส่งทรัพยากรณ์ให้น้องอะตอนส่งใช้เน็ตมหาลัยนะคะ....อย่างนี้มันจะเข้าค่ายผิดกฎมั้ยอ่าคะ

goodknife

Member
คะแนน react
0
ผิดครับ ตามนี้

§2) ผู้เล่นที่ใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

คำจำกัดความของกฎนี้:
การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ความร่วมมือต่อกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรไปยังผู้เล่นคนเดียวกัน, จากสองหรือมากกว่าสองคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน
กฎนี้บังคับใช้ต่อใครก็ตามที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ หรือเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หนึ่งผู้เล่นหรือมากกว่า เครือข่ายที่ใช้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็นภายใต้บ้านเดียวกัน, หรือที่ทำงานหรือโรงเรียน ผู้เล่นทุกคนต้องทราบว่าการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทเดียวกันเป็นประจำ (3 วันหรือมากกว่า) ต้องเพิ่มบัญชีผู้ใช้งานอื่นที่ใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันในระบบ “ใช้เครือข่ายอินเตอร์ร่วมกัน” โดยที่บัญชีผู้ใช้งานที่เปิดใช้ระบบผู้ช่วยเล่น (Account Sitting) ไม่จำเป็นต้องเปิดใช้ระบบนี้
ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”
ถ้าคุณได้เปิดใช้ระบบใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน คุณจะไม่ได้รับอนุญาตให้กระทำการใดๆ ที่เป็นการกระทำร่วมกันกับผู้เล่นที่คุณใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน และห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายให้ความร่วมมือต่อกันใน 3 อาทิตย์หากคุณยังใช้งานเครือค่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันอยู่ นั่นหมายถึงว่าต้องไม่ต่ำกว่า 3 อาทิตย์ที่ต้องผ่านมาแล้วจากคำสั่งล่าสุดที่ส่งจากผู้เล่นคนหนึ่ง ก่อนหน้าผู้เล่นอีกคนหนึ่งไปยังผู้เล่นเดียวกัน
ถ้าคุณใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 3 วัน) เราไม่อนุญาตให้ทำการกระทำร่วมกันใดๆ และการให้ความร่วมมือต่อกันใดๆ จนกว่าจะครบ 24 ชั่วโมงหลังจากการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันได้จบสิ้นลง
ตัวอย่าง:

* ไม่อนุญาตให้ใช้แอคเค้าท์ไปในทางที่ส่งผลประโยชน์แก่อีกแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
* ผู้เล่นที่ใช้งานการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทร่วมกัน จะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือซึ่งกันและกันเป็นเวลา 24 ชั่วโมงหลังจากการใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันนั้นจบลง
* ผู้เล่นที่ลงทะเบียนด้วยการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน จะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือกันในช่วงเวลา 3 อาทิตย์
* ห้ามมิให้ใช้แอคเค้าท์ที่สามในการถ่ายโอนทรัพยกร หรือหมู่บ้านระหว่างแอคเค้าท์บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ในกรณีนั้นทั้ง 3 แอคเค้าท์กำลังทำผิดกฎ
* ผู้เล่นที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันได้รับอนุญาตให้โจมตีผู้เล่นอื่นที่มาจากชนเผ่าเดียวกัน
* ผู้เล่นที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันชั่วคราวจะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือไปยังผู้เล่นเดียวกันขณะที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกันและเป็นเวลา 24 ชั่วโมงหลังจากนั้น
* ห้ามมิให้ผู้เล่นใช้แอคเค้าท์บนการเชื่อมต่อของคุณในการตอบโต้* ผู้เล่นอื่นๆ ในนามของแอคเค้าท์นั้นๆ บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

การตอบโต้
การตอบโต้จากการเชื่อมต่อเดียวกันนั้นผิดกฎ เกิดขึ้นเมื่อคุณโจมตีผู้เล่นซึ่งกำลังโจมตีผู้เล่นอื่นที่อยู่บนการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกับคุณ ไม่ว่าจะเป็นการแชร์หรือช่วยดูแล สิ่งเหล่านี้เป็นตัวอย่างของการกระทำที่ผิดกฎ โปรดส่งคำร้องขอความช่วยเหลือหากคุณมีคำถามเพิ่มเติมใดๆ

* ถ้าผู้เล่นโจมตีคุณ ซึ่งมันผิดกฎของการตอบโต้โดยใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน ทั้งสองแอคเค้าท์นั้นทำผิดกฎ
* ถ้าแอคเค้าท์ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน (รวมถึงระบบผู้ช่วยดูแล) และทั้งคู่ถูกโจมตีจากผู้เล่นเดียวกัน หนึ่งคนเท่านั้นที่จะสามารถโต้ตอบได้
* ถ้าแอคเค้าท์ที่คุณช่วยดูแลถูกโจมตี แอคเค้าท์ที่โดนโจมตีสามารถตอบโต้ได้ หากคุณต้องการโต้ตอบผู้เล่นที่โจมตีแอคเค้าท์ที่คุณช่วยดูแลสามารถทำได้หลังจาก 24 ชั่วโมงที่การช่วยดูแลจบลง

first24053

Member
คะแนน react
0
เป็นผู้เล่นคนละคนกันนิคับ ไม่น่าผิดนะงับเห็นว่าทีมงานเค้ามีวิธีตรวจสอบอยู่นิงับว่าเป็นผู้เล่นคนเดียวกันหรือไม่อะงับ

DeletedUser

Guest
ผมว่ากรณีของคุณไม่ผิดครับ เพราะต่อนส่งแร่ ส่งด้วยเน็ทมหาลัย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

goodknife

Member
คะแนน react
0
คือเราเล่นใช้เน็ตมหาลัยอะ...แต่ก็กลับบ้านไปใช้เน็ตบ้านบางครั้ง
แต่น้องเราเล่นอยู่ที่บ้าน...แต่เราส่งทรัพยากรณ์ให้น้องอะตอนส่งใช้เน็ตมหาลัยนะคะ....อย่างนี้มันจะเข้าค่ายผิดกฎมั้ยอ่าคะ

ขอยกตามที่คุณพิมพ์ กับตามกฎที่ผมยกมา มาวิเคราะห์นะครับ

1) คุณใช้เน็ตมหาลัย , ใช้เน็ตบ้านบางครั้ง ส่วนน้องคุณใช้เน็ตบ้านอย่างเดียว (ผมตีความถูกมั้ยครับ) ตรงใช้เน็ตบ้านบางครั้งนี่ล่ะครับ ต้องมาดูที่ตัวกฎ

ผู้เล่นทุกคนต้องทราบว่าการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทเดียวกันเป็นประจำ (3 วันหรือมากกว่า) ต้องเพิ่มบัญชีผู้ใช้งานอื่นที่ใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันในระบบ “ใช้เครือข่ายอินเตอร์ร่วมกัน”

ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”

คือถ้าคุณใช้เน็ตที่บ้านร่วมกับน้องคุณ ตั้งแต่ 72 ชม.ขึ้นไป จะถือว่าเป็นการใช้อินเตอร์เน็ตเดียวกันเป็นประจำครับ ซึ่งคุณต้องแอ้ดการใช้อินเตอร์เน็ตเดียวกันไปที่ไอดี

ซึ่งถ้าคุณแอ้ด ใช้อินเตอร์เน็ตเดียวกันไปแล้ว ระบบมันจะนับที่ไอดีทันทีครับ นั่นคือต่อให้คุณไปใช้เน็ตมหาลัยส่งแร่ แต่ไอดีคุณก็ยังใช้เน็ตเดียวกับน้องคุณอยู่ดี (เพราะคุณแอ้ดเข้าไปเอง) ซึ่งถ้าเป็นเช่นนั้น คุณจะส่งแร่ให้น้องคุณไม่ได้ (ไม่ว่าจากที่ไหน เพราะตัวกฎเขียนไว้ว่า "คุณ" ไม่ใช่ "อินเตอร์เน็ตที่คุณใช้") ตามนี้ครับ

ถ้าคุณได้เปิดใช้ระบบใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน คุณจะไม่ได้รับอนุญาตให้กระทำการใดๆ ที่เป็นการกระทำร่วมกันกับผู้เล่นที่คุณใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน และห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายให้ความร่วมมือต่อกันใน 3 อาทิตย์

การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ความร่วมมือต่อกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรไปยังผู้เล่นคนเดียวกัน, จากสองหรือมากกว่าสองคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน

2) และถึงจะไม่ได้ใช้เน็ตร่วมกัน (ใช้เน็ตบ้านร่วมกับน้อง) เกิน 72 ชม. (ซึ่งไม่ต้องแอ้ดใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน) ก็ยังคงต้องรอ 24 ชม. เพื่อส่งแร่ให้กันอยู่ดีครับ ตามนี้
ถ้าคุณใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 3 วัน) เราไม่อนุญาตให้ทำการกระทำร่วมกันใดๆ และการให้ความร่วมมือต่อกันใดๆ จนกว่าจะครบ 24 ชั่วโมงหลังจากการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันได้จบสิ้นลง

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อ่า ซับซ้อนซ่อนเงื่อนหลายชั้นมากมาย

อ่านไม่ไหว ตาลาย :p

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
...

ชัดเจนดีครับเอ๋ นักกฏหมายหรือเปล่าตีความตามตัวอักษรเลยอิอิ
ชอบครับไม่ต้องถามซ้ำ

DeletedUser

Guest
อ่านแล้วลายตา เหมือนถอดระหัสกฏหมาย อย่าไปคิดมากครับ กฏหมายมีทั้งนิติ กับ รัฐ อย่าส่งมาก ส่งพอเล็กๆน้อยๆคงไม่โดนหรอก
ไม่ใช่ตะพึดตะพือส่ง มันก็จะกลายเป็นจุดเด่นไประบบมันก็ฟ้องครับ :):)

DeletedUser

Guest
อ่าเข้าใจแล้วค่ะ...^^ขอบคุณทุกคนที่ร่วมเสนอความคิดเห็นนะคะ

บน