คู่มือผู้เล่นใหม่

DeletedUser

Guest
คู่มือผู้เล่นใหม่

หากคุณเป็นผู้เล่นใหม่ที่เพิ่งเคยเล่น ไทรบัลวอรส์ เป็นครั้งแรก ผมขอแนะนำให้คุณอ่านคู่มือนี้ คู่มือนี้จะไม่ได้บอกวิธีเล่น หรือเทคนิคใดๆ ครับ แต่จะบอกว่าอะไรเป็นอะไร
เมื่อคุณมีปัญหาคุณควรทำอย่างไร เพื่อที่คุณจะได้อยู่ในสังคมแห่งนี้ได้อย่างมีความสุขครับ ...

สมาชิกใหม่
หลังจากที่คุณได้สมัครสมาชิกเพื่อเล่นเกมส์แล้ว สิ่งที่คุณควรทำอันดับแรกคือ เปิดใช้งานบัญชีผู้ใช้งานของคุณครับ โดยอ่านเพิ่มเติมได้ที่
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=100

จากนั้นผมแนะนำให้คุณใช้เวลาอ่านกระทู้ใน หมวดคำถาม นี้ โดยเฉพาะกระทู้ที่ปักหมุดครับ
เพราะคำถามเหล่านั้นเป็นคำถามที่ถูกถามบ่อยและคุณอาจจะสงสัยครับ จากนั้นใช้เวลาอีกสักนิดอ่าน วิธีเล่นเกมส์เบื้องต้น ครับ

เมื่ออ่านครบหมดแล้ว! คุณคงจะมีความรู้ และความเข้าใจเกี่ยวกับเกมส์ของเราขึ้นมาไม่มากก็น้อยครับ คุณควรจะเริ่มวางแผนการสร้าง หรือการอัปเกรดต่างๆ รวมไปถึงจำนวนกองกำลังต่างๆ ว่าจะสร้างยังไงก่อนครับ เพื่อความลื่นไหลในการเล่น

หากมีคำถามไม่เป็นไรครับ แต่ผมอยากให้ถามตนเองก่อน ว่าคำถามที่จะถามเป็นคำถามทั่วไปใช่ไหม? ถ้าใช่มาที่ฟอรัมนี่แหละครับ แต่ดูใน หมวดคำถาม ก่อนครับ หรือจะใช้ระบบ ค้นหา เพื่อความง่ายก็ได้ครับ เผื่อว่าใครเคยถามไปแล้วเราจะได้ไม่ต้องถามอีก แต่หากยังไม่มีใครถาม ก็โพสต์ถามได้เลยครับ ก่อนจะโพสต์ถามก็ สมัครสมาชิกฟอรัม ก่อนนะครับ โดย Username จะเป็นอันเดียวกับเกมส์ แต่รหัสผ่านผมแนะนำให้ตั้งต่างกันเพื่อความปลอดภัยครับ

แต่ถ้าคำถามมันไม่ใช่คำถามทั่วไป แต่เป็นคำถามส่วนตัวที่เกี่ยวกับ Account ของคุณ เช่นเข้าเกมส์ไม่ได้ต่างๆ นานา ครับ ไปที่ ระบบสนับสนุนผู้เล่น ของเราได้เลยครับ ล็อกอินโดยใช้ User / Password เดียวกับเกมส์ แล้วถามคำถามในนั้นได้เลยครับ โดยทีมงานผู้ช่วยดูแลในเกมส์จะช่วยคุณแก้ไขปัญหาต่างๆ ภายใน 24-48 ชั่วโมงครับ

กรุณาอย่าใช้ระบบสนับสนุนผู้เล่น เพื่อถามว่าจะสร้างทหารยังไงนะครับ เพราะคำถามนั้นควรจะถามที่ฟอรัมมากกว่า และเพื่อประโยชน์ของผู้เล่นคนอื่นๆ ที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ และจะได้ประหยัดเวลาของทีมงานครับ ทั้งนี้โปรดใช้คำสุภาพ และอธิบายปัญหาให้ชัดเจน เพื่อความรวดเร็วในการแก้ไขปัญหานะครับ อย่าส่งมาแค่ว่า เข้าระบบไม่ได้ แต่ให้ส่งว่า เข้าสู่ระบบไม่ได้ โดยที่ระบบแจ้งว่า xxxxxxx ใช้ Web browser เป็น IE เวอรฺ์ชั่น 8 อะไรแบบนี้ครับ ทีมงานจะได้แก้ปัญหาให้ได้ตรงจุดครับ

ขั้นต่อมาผมแนะนำให้คอยติดตามในฟอรัมครับ เพราะคุณจะได้ความรู้ และไอเดียดีๆ อีกมากขึ้นเยอะครับ แล้วยังอาจจะได้เพื่อนเพิ่มก็เป็นได้ครับ เพราะจุดประสงค์ของเกมส์ ไทรบัลวอรส์ เราคือสร้างสรรค์ชุมชนผู้เล่นเกมส์ครับ คุณยังสามารถหาเผ่าในฟอรัมในแต่ละเวิลด์ได้ด้วยครับ

คุณสามารถติดตามข่าวสารผ่าน Facebook ได้ที่หน้า Fanpage ของเราได้อีกหนึ่งทางเช่นกัน ทั้งนี้หากคุณประสบปัญหาใดๆ พวกเรายินดีพร้อมที่จะช่วยครับ เพียงแค่ค้นหาก่อน ไม่เจอถามได้ครับ

ขอบคุณครับ,
t0ny
ผู้จัดการชุมชน

aodzaddaz

คะแนน react
0
คือว่า ไปกดปิดคำเชิญเผ่าไว้

แล้วตอนนี้ลืมว่าที่ตั้งค่าคำเชิญเผ่าอยู่ตรงไหน

ยังไงช่วยบอก พร้อมรูปประกอบด้วยน๊ะค๊ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้า

terkubpomnp

คะแนน react
0
คือออ

เวลาเปิดหน้าจอมา สร้างพวกโกดังยังไงหรอครับ ทำไม่เปน

DeletedUser

Guest
เข้าไปสร้างใน ที่ทำการหมู่บ้าน ครับ สิ่งก่อสร้างทุกอย่าง สามรถส้รางได้จากที่นั่น

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
ผมผู้เล่นใหม่ครับ เพิ่งฝึกเรยเล่นมั่วๆ ฝากตัวด้วยนะค๊าบบ !!

kranthasit

คะแนน react
0
อยากมีเพื่อนคุยครับ

ผมเป็นผู้เล่นใหม่ แต่น่าเบื่อผมโดนผู้ที่แข็งแกร่งกว่า คอยปล้นสะดมตลอดเลยครับ..จะทำยังไงดีครับ..!!!:(:(:(:(

DeletedUser

Guest
ผมเป็นผู้เล่นใหม่ แต่น่าเบื่อผมโดนผู้ที่แข็งแกร่งกว่า คอยปล้นสะดมตลอดเลยครับ..จะทำยังไงดีครับ..!!!:(:(:(:(

ช่ายแล้วครับ แล้วตีได้ก็ตีเอา ๆ ไม่ได้เปิดโอกาสให้สร้างบ้านสร้างเมืองเลย อย่างนี้จะไปผุดไปเกิดยังไงเนีย เป็นอย่างนี้อีกสักหน่อยสงสัยต้องเลิกเล่น สู้ไปซื้อเกมส์มาลงเล่นเองดีกว่า

DeletedUser

Guest
ปัญหามีทางเเก้ครับ การผูกมิตรกับเพื่อนบ้าน เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ

เกมส์นี้ผมบอกตามตรงนะ เล่นคนเดียว เล่น Sim ไม่คบค้าสมาคมกับใคร ไปไม่รอดหรอกครับ :D

yo...mk

คะแนน react
0
ถามเรื่องสร้างเผ่าครับ

:confused::confused:สร้างเผ่าใหม่ครับ (*:เผ่ายังไม่ตอบรับการร่วมใช้งานฟอรัม )หมายความว่ายังไงครับ:confused::confused:

pedroparamo

คะแนน react
0
เล่นยังไงกันแน่

คือเพิ่งเข้ามาเล่นใหม่
เล่นมั่วๆ กดไปเรื่อย:(
สุดท้ายไม่เข้าใจว่าต้องหาไอเทมที่ไหน :rolleyes:
แล้วคะแนนได้มาได้ยังไงกันแน่:eek:
อัฟเกรดแล้วได้อ่ะไร งงไปหมด:confused:
เริ่มรู้สึกว่าน่าเบื่อแล้วอ่า
อ่านวิธีการเล่นแล้วก็ไม่เข้าใจ ใช้ภาษาที่เข้าใจง่ายกว่านี้หน่อยได้ไหม:mad:

จาเลิกเล่นแล้วเนีย
เล่นไม่เป็น งง วุ้ย:confused::confused:

ใครก็ได้ช่วยที สาธุ:p

DeletedUser

Guest
เล่นไม่ค่อยเป็นช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือผมเพิ่งเล่นยังไม่ค่อยเป็นเท่าไรครับ

samurailoki

คะแนน react
0
แล้ว id พรีเมี่ยม นี่ ต้องทำยังไงหรอครับสำหรับการสมัคร

piyakans

คะแนน react
0
สร้าง เผ่าอย่างไงคับ ผม อยาก ลองสร้างเผ่าดูอะคับ ผม จะ สร้างเผ่า ชื่อ ว่า อโยธยาศีรรามเทพนคร อะคับ

gu tae

Member
คะแนน react
0
ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

picture.php

บน