งงกับไอเทมกล้องสอดแนม

• ผู้เริ่มกระทู้ thew42
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ถ้าผมส่งขุนพลที่มีกล้องไปพร้อมกับพลสอดแนมและไม่มีทหารอื่นๆไปด้วยเลย ขุนพลจะออกไปรบรึเปล่าครับหรือไปแค่สอดแนมเฉยๆ:confused::confused:

DeletedUser

Guest
ใช่ครับไม่ว่ากรณีไหนส่งขุนพลไปตัวเดียวจะตาย

DeletedUser

Guest
กรณีนี้มันจะไม่รบนะครับ
ถ้าขุนพลติดไอเทมกล้องสอดแนม ขุนพลก็จะกลายเป็นม้าสอดแนมเลยครับ โดยจะสามารถสอดแนมกองกำลังที่ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านกองกำลังที่ส่งมาสนับสนุนครั บ

DeletedUser

Guest
ถ้าอยากให้สอดแนมได้ก็ต้องมีม้าสอดแนมมากกว่าศัตรูครับ

fluke1994

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ถ้าขุนพลติดกล้องสอดแนม ไปพร้อมกับม้าสอดแนม จะสามารถกลับมาได้ในกรณีที่ ม้าแนมบ้านที่คุณสอดมีน้อย แต่ถ้าบ้านนั้นมีม้าแนมเยอะ ขุนพลก็ไม่รอดคับ

DeletedUser

Guest
ขุนพลถ้าติดกล้องไปพลังโจมตีก็กลายเป็น 0
จะกลับมาได้ก็ต้องมีมากกว่าครับ

DeletedUser

Guest
สรุปว่าไม่ต้องส่งขุนพลไปเลยก็ได้ ส่งไปเฉพาะ ม้าแนม แต่ส่งไปเยอะๆ

DeletedUser

Guest
สรุปว่าไม่ต้องส่งขุนพลไปเลยก็ได้ ส่งไปเฉพาะ ม้าแนม แต่ส่งไปเยอะๆ

ถ้าส่งไปแค่นั้นก็สอดแนมชนะได้ครับ แต่เราต้องมีม้าเยอะกว่านะครับ
ถ้าติดขุนพลไปด้วยขุนพลก็จะสอดแนมเพิ่มคือ กำลังเสริมที่มา และกองกำลังที่ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้าน

บน