งง ขอให้ gm มาทำความเข้าใจหน่วยครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผมอยากทราบว่า เวลาตีกันคิดคำนวณกันไงเหรอครับ เอาที่เป็นคะแนนเลยไม่ต้องไปดูใน โปรแกรมจำลองนะครับ เพราะผมยังงอยู่เลยว่า
ผมมีทหาร
ขวาน 6000 ม้าอีกเกือบ3000 กระทุ้ง100ยิงหิน100 ขุนนาง1 สอดแนม 200
แต่แพ้ให้กับฝ่ายนู้นที่มีทหารแค่
ขวาน 3800 ม้า2000 ขุนพล 1
กำแพงผมก็เวล 20 โชคก็เขาข้าง เขาชนะได้ไง ยังงงอยู่เลย ช่วยบอกวิธิคิดแบบคำแนนที่สิครับ

kidtibode

Member
คะแนน react
0
คุณตีตอนเช้าหรือตอนกลางคืนละ แล้วคุณตีเขามีโบสหรือป่าว

DeletedUser

Guest
เขาตีผมครับ เขารุกรานมา แล้ว เมืองผมมีโบสถ์อยู่ของเขาไม่มีเพราะเมืองนี้อยู่ใจกลางเมือง20กว่าเมืองของผม แล้วพอยึดได้เขาก็รุกรานเมืองอื่นเลยครับ ยังงงอยู่เลยทหารของเราก็ไปอยู่ไกลริบเลย ตอนนี้เลยกดเลิกเล่นไปแล้วครับ เวิล์ด1 เหลือแค่เวิล์ด4

devildemon

Member
คะแนน react
0
อยู่ที่ขุนพลเค้าถืออะไร
ทหารที่ คุนวองเรน ก้เป็นทหารโจม
ทหารโจมย่อมกันไม่ดี อีกอย่าง โบสบ้านเค้าอาจมีครับ

DeletedUser

Guest
ผมรู้เหตุผลแล้วครับ แค่นี้หละครับ ไม่มีอะไร

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน