จดหมายประชุมครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
คือผมคิดว่าเกมส์ tribalwars เปิดมานานแล้ว..แต่ผมรู้สึกว่ายริการข้อความในเกมส์ยังไม่ค่อยมีประสิทธิภาพมากนักในเกมส์น่ะครับ เช่นเวลาจะนัดตีกับคนหลายๆ คนพร้อมกัน เราส่งจม.เวียนก็จริง แต่ยังไงก็รับรู้เป็นคน ๆ ไป แต่เวลาตอบกลับจะมีแค่เราซึ่งเป็นผู้ส่งคนเดียวได้รับข้อความนั้น เช่น

ผู้เล่น A,B,C,D จะทำการนัดโจมตีผู้เล่นคนหนึ่ง

ผู้เล่น A ส่งจม.เวียนให้กับผู้เล่น B,C,D ขณะเดียวกัน ผู้เล่น B ส่งข้อความตอบกลับมาที่ผู้เล่น A, ผู้เล่นที่เหลือ (C,D) ก็จะได้ข้อความนั้น ๆ ด้วย ซึ่งผู้เล่น A ก็จะมีจม.เพียงฉบับเดียวในกล่องข้อความ แต่ผู้รับหรือผู้ที่ร่วมนัดหมายก็ถูกบีบไว้ในจม.ฉบับเดียว

ไม่งั้นตามปกติถ้าผู้เล่น A ส่งจม.เวียนให้ผู้เล่น B,C,D ในกล่องจม.ของผู้เล่น A ก็จะมีจม. 3 ฉบับ...ซึ่งผมคิดว่ามันเยอะไปหน่อยเวลาเราส่งให้คนที่มากกว่านี้น่ะครับ แต่จม.เวียนแบบเดิมก็จะมีไว้เพื่อความสะดวกก็ได้คครับ แต่อยากให้มี "จมหมายประชุม" แบบนี้ขึ้นมาครับ

ไม่แน่ใจว่าจะอ่านเข้าใจรึเปล่า..ยังไงก็ขอบคุณที่รับฟังนะครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน