จะเข้ายึดหมู่บ้านทำไงครับ

DeletedUser

Guest
ผมจะเข้ายึดหมู่บ้านทำไงครับ ผมมีครบหมดแล้วละครับทั้งขุนนางแล้วก็เหรียญทอง ฃ่วยสอนผมหน่อยเถอะครับผมกลัวไปแล้วทหารผมจะตาย แล้วต้องใช้ทหารเท่าไรหรือต้องใช้อะไรไปก่อนละครับขอละเอียดครับขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ส่งสอดแนมไปดูเมืองก่อนครับ แล้วค่อยประเมินครับ ว่าจะส่งทหารไปเท่าไหร่ ถ้าเมืองนั้นไม่มีทหารก็ส่งทหารกับขุนนางไปลดความภักดีครับให้เป็น0 ก็จะยึดได้แล้วครับ:):)

netsuwan

คะแนน react
0
วิธีการเข้ายึดหมู่บ้าน

ผมเอาขุนนางไปยึดหมู่บ้านแล้วครับ ความจงรักภักดีจาก100ลดลงเหลือ80
พอส่งไปอีกมันเพิ่มเป็น86อ่าครับ มีวิธีที่ทำให้วามจงรักมันไม่เพิ่มได้ป่าวครับ

DeletedUser

Guest
ก็ส่งขุนนางไปเรื่อยๆแหละครับ
จนกว่าภักดีจะเหลือ 0
แรกๆกว่าผมจะยึดได้ก็นานอย่างนี้แหละ
แต่ถ้าเริ่มมีแร่พอก็สร้างเหรียญ สร้างขุนนางหลายๆตัว แล้วจัด 4 ทัพ ส่งไปพร้อมๆกัน

netsuwan

คะแนน react
0
ออ ครับ ขอบคุณครับ แล้วถ้าเราพังโบถส์ มันจะมีผลต่อความจงรักป่าวครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเมืองที่อยู่รัศมีโบสถ์ผมรู้สึกว่าความจงรักภักดีของเมืองจะขึ้นเร็วกว่าเดิมจนถึง100 อันนี้ผมแค่รู้สึกนะครับแต่ไม่ได้สังเกตว่ามันชัวร์ึเปล่า

เมืองที่ไม่อยู่ในรัศมีโบสถ์ความแข็งแกร่งในการต่อสู้(พลังโจมตีกับพลังป้องกัน)จะเหลือแค่50%เท่านั้นครับ

บน