ชัยชนะของเกมส์นี้อยู่ที่ใหน

DeletedUser

Guest
ใจเย็นๆกันครับ ยังไม่ถึงปีเลยครับ ถ้าเป็นทราเวียนช่วงนี้อาจจะพึ่งเริ่มปล่อยแปลน แต่ไทรบัลนี่หน่ะพึ่งเริ่มเกมครับ:):)

DeletedUser

Guest
อยู่ทีความอดทด คัยอดทนเล่นได้นานกว่ากันก๊เท่านั้นเอง

befe

คะแนน react
0
สงสัยคงต้องทำพินัยกรรมให้ลูกหลานมาเล่นแล้วแหละ:d:d:d

DeletedUser

Guest
จะคอยดูว่าจะเหลือสักกี่คนเมื่อตอนจบเกม ไม่ใช่เพราะโดนยึดเมืองหมดแต่แพ้เพราะเลิกเล่นครับ เลิกเล่นเพราะเบื่อ ติดงานนอก นี่พึ่งจะเข้าเดือนที่ 9 มีคนเลิกเล่นไปแล้วเท่าไหร่หล่ะครับ คอยดูปีที่2 3 4 จะเหลือสักกี่คนหล่ะครับ :d

ผมก็เล่นไปได้ 6แสนกว่าละก็ชักจะเริ่มเบื่อละครับ..ว่าบึ้มตัวเอง..หุๆ..เอาให้ขาวทั้ง k35 เลยฮ่าๆ

DeletedUser

Guest
ชัยชนะคือ การที่เราหรือเผ่าเราได้ครองเวิล์ด ทั้งเวิล์ดครับ
แต่ชัยชนะที่แท้จริง คือ การที่เราได้เพื่อนใหม่ และมิตรที่แท้จริง ที่เราจะร่วมมือกัน เพื่อปกครองเวิล์ด ครับ

DeletedUser

Guest
ให้ยึดป้อมปราการของแต่ละทวีปครับ(กี่ทวีปก็ว่าไป)

DeletedUser

Guest
ชัยชนะคือ การที่เราหรือเผ่าเราได้ครองเวิล์ด ทั้งเวิล์ดครับ
แต่ชัยชนะที่แท้จริง คือ การที่เราได้เพื่อนใหม่ และมิตรที่แท้จริง ที่เราจะร่วมมือกัน เพื่อปกครองเวิล์ด ครับ

+10 แต้ม ถูกใจ อิอิ:d

DeletedUser

Guest
ผมก็เล่นไปได้ 6แสนกว่าละก็ชักจะเริ่มเบื่อละครับ..ว่าบึ้มตัวเอง..หุๆ..เอาให้ขาวทั้ง k35 เลยฮ่าๆ

เอาไรครับ บึ้มไวๆนะ จะได้ขยายไปแถว 35 หน่อย แถวนั้นมี 4 หลัง เอง เต็มหมด ไม่รู้จะยึดรูไหนแล้ว

DeletedUser

Guest
ผมว่า

ผมว่าหน้าจะอีกน๊านนานนานนะครับกว่าจะจบก็คงจะแก่กันหมดล่ะครับ(ไอ้คำหลังพูดเล่นนะครับ):D:usword:

และช่วยให้อาหารกับภูติตนนี้ด้วยนะครับ ถ้าให้แล้วก็ขอขอบคุณนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แต่ 8.0 (เวิลด์ 7) ถ้ามาแล้วมันมีเงื่อนไขจบเกมส์แล้วครับ ยังไงจับตาดูฟอรัมดีๆ นะครับ ตัวบันทึกการเปลี่ยนแปลงของ 8.0 จะมาเร็วๆ นี้

รอบนี้จะคล้ายๆ กับตอน 7.0 ที่จะมีเวิลด์ใหม่เปิดด้วย 8.0 ก่อน และเวิลด์ปัจจุบันค่อยตามอัพเดทต่อจากนั้นครับ

ผมยังบอกวันทีแน่ๆ ให้ไม่ได้ ยังไงติดตามครับ xD

DeletedUser

Guest
แต่ 8.0 (เวิลด์ 7) ถ้ามาแล้วมันมีเงื่อนไขจบเกมส์แล้วครับ ยังไงจับตาดูฟอรัมดีๆ นะครับ ตัวบันทึกการเปลี่ยนแปลงของ 8.0 จะมาเร็วๆ นี้

รอบนี้จะคล้ายๆ กับตอน 7.0 ที่จะมีเวิลด์ใหม่เปิดด้วย 8.0 ก่อน และเวิลด์ปัจจุบันค่อยตามอัพเดทต่อจากนั้นครับ

ผมยังบอกวันทีแน่ๆ ให้ไม่ได้ ยังไงติดตามครับ xd

จากที่ดูความนัยข้อความคุณโทนี.. ทำให้เดาออกเลย..
เล่นแบบนี้เลยหรอครับ

หักดิบไปรึเปล่า

DeletedUser

Guest
ที่บอกยังไม่ได้ครึ่งนะครับ ยังไงคอยติดตามครับ

แต่เวิลด์ที่เปิดไปแล้ว แน่นอนว่าใช้วิธีการจบแบบเดิมนะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเวิล์ด 7 มีเงื่อนไขการจบเกมส์ อย่างนี้ท่าทางเปิดทีหลังจะจบก่อนเวิล์ด 1 แน่เลย :p:p

DeletedUser

Guest
ถ้าเวิล์ด 7 มีเงื่อนไขการจบเกมส์ อย่างนี้ท่าทางเปิดทีหลังจะจบก่อนเวิล์ด 1 แน่เลย :p:p

ผมขอพูดมุมมองส่วนตัวแบบเพ้อเจ้อนะครับ

เชื่อเถอะครับ เงื่อนไขก็คล้ายๆแบบเดิม แต่เงื่อนไขใหม่จะพิเศษตรงที่ ระบุชัดเจนขึ้น
ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่พูดลอยๆให้ไปตีความกันเอาเองแล้วนอนตีฟุงดูว่าใครจะสามารถ
จบเวิล์ดได้ อิอิ (อยากจะวิเคราะห์การพิชิตเวิล์ดยังไงก็เต็มที่ ในไทย อิอิ)

แต่เมื่อต่างประเทศพิชิตเวิล์ดได้แบบไม่น่าเกียจ หรือในเวิล์ดดอทเน็ตหรือมีคนเรียก
ร้องต้องการอยากพิชิตเวิล์ดจริงๆ จนส่งผลให้การเล่นเกมส์ไทรบัลวอรส์เริ่มที่จะ
เล่นไม่สนุกจนมีผลกระทบกับตัวเกมส์ถาถมเข้ามา ดังนั้นทีมงาน(ไม่รู้ที่ไทยหรือที่เยรมันหน้าฉาก ใครเป็นคนวิเคราะห์กันแน่)
จึงต้องรับมือจุดเลี่ยงนี้ ป้องกันไม่ให้มีผลกระทบนี้เจาะเข้าถึงฐานสำคัญสองปัจจัย
1.รายได้ (จะลงทุนอะไรมันต้องมีกำไรเรื่องนี้ว่ากันไม่ได้)
2.กลุ่มลูกค้า (ไม่มีลูกค้าก็ไม่มีคนเล่นเกมส์ อิอิ)

แล้วยิ่งเจอวิกิตภัยพิบัติ้ท่วมไทย เชื่อเถอะว่า มีกลุ่มลูกค้าบ้างส่วนหายไปกับน้ำ
ถ้าไม่มีแรงจูงใจให้กลุ่มลูกค้าที่เหลือเล่นต่อหรือติดเกมส์ในเวลาว่าง เกมส์ไทรบัลวอรส์นี้ บรรลัย แน่ๆครับ

ดังนั้นแรงจูงใจใหม่ ที่จะเป็นกลยุทธให้คงลูกค้าไว้ และเสริมลูกค้าหน้าใหม่เข้ามา
แทนทีหรือเพิ่มเติมได้นั้น ต้องทำไปทีละขั้น

เริ่มจากหาจุดความต้องการที่ลูกค้าเก่าอยากได้ก่อน เพื่อเป็นอุศโลบายหลอกให้
เล่นต่อ นั้นคือมีเป้าหมายให้พวกเค้าก่อน นั้นคืออีกที การพิชิตเวิล์ด หรือสามารถจบได้จริง ไม่ได้อิงนิยาย อิอิ

พอแค่เนี่ยแหละครับ

ปล. มุมมองส่วนตัวแบบเพ้อเจ้อ อิอิ

DeletedUser

Guest
ใครที่อ่านมุมมองที่ผมเพ้อเจ้อแล้ว..
อย่าได้ดูถูกเกมส์นี้เชียวนะครับ ถ้าสงเกตุดีดี เกมส์นี้มีฐานลูกค้าเยอะมาก

ถ้าเปรียบกับเฟสบุ๊คแล้ว อาจจะยิ่ง2-3ใน10เฟสบุ๊ค(2-3ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็น สูงที
เดียวเลยนะครับ ถึงจะดูเป็นเลขที่ต่ำก็ตาม)

แต่ถ้าเอาไปเปรียบกับค่ายเกมส์ออนไลน์ค่ายใหญ่ๆ ผมว่าเกมส์นี้ก็ไม่ต่างกันครับ
แต่จะครองตลาดเกมส์ออนไลน์หน้าเพจได้สูงเป็ฯอันดับที่1ก็ว่าได้ ไม่เชื่อลองไป
สังเกตุที่เฟสบุ๊คอีกทีครับ ที่เฟสบุ๊คก็มีเกมส์หน้าเพจหลายเกมส์ให้เลือกเล่นหรือ
โฆษณาเยอะชิบหายจนเล่นไม่ถูกว่าจะเล่นเกมส์อะไรดี

ถ้าเดาแบบเพ้อเจ้อไม่ผิดไปนะ เฟสบุ๊คก็อยากจะแย่งตลาดลูกค้าจากจุดนี้เช่นกัน
เพราะเกมส์นี้ครองมานานเกมส์ไปแล้ว อิอิ

DeletedUser

Guest
ใช่หรือครับ? แต่เกมส์นี้ลูกค้าเยอะหรือเปล่าผมไม่ทราบ(แต่ก็เห็นโฆษณาทุกเว็บ เหมือนทราเวียน)
ผมว่าสำหรับประเทศไทยอาจจะครองตลาดได้ไม่เยอะนะครับ เพราะจากที่ดูจำนวนผู้เล่น
ยิ่งช่วงนี้โดนน้ำท่วมพอเปิดระบบลบบัญชีคนเล่นหายไปราวๆสี่หมื่นแล้ว o_O

DeletedUser

Guest
ส้มคิดว่า การที่มีเงื่อนไขการปิดเวิร์ล คงจะเป็นเพราะว่า เกมส์ไทรบัลที่เราเล่นอยู่นั่น ต่อให้คนละเวิร์ล จะมีความเร็วแตกต่างกัน

จะมีการเปิดใช้งานโบส หรือสามารถวิจัยอาวุธได้หรือยังไงก็ตาม นั่นก็คงทำให้มีความหลากหลาย แต่สิ่งนึงที่ยังขาด ส้มคิดว่าก็คงเป็นการจบเกมส์

เพราะผู้เล่นหลายต่อหลายคน ที่ต้องเลิกเล่นไปก่อน เพราะคิดเข้ามาก็มีแต่เดิมๆๆ ส่งตี ส่งเรน สงครามคีบอร์ด ซึ่งมันก็เหมือนเดิมทุกๆวัน

เป้าหมายก็ยังคงมองไม่เห็น ว่ามันจะจบเมื่อไหร่ หรือจะจบยังไง ก็เลยเกิดความท้อและเมื่อเล่นไปได้ระยะนึงก็จะเกิดการอิ่มตัว

ผู้เล่นก็จะทยอยหายไปในที่สุด อยากรอดูว่าเงื่อนไข ที่ทีมงานว่าจะเป็นอย่างไร น่าสนใจนะ :p:p

บน