ชื่อหมู่บ้านภาษาไทย

DeletedUser

Guest
เหมือนผมเคยเห็นผ่านๆ เรื่องนี้
เกี่ยวกับสระโอ นี้แหละครับ
ว่าจะไม่สามารถตั้งได้

วันนี้เจอเองกับตัว
ปกติชื่อหมู่บ้านผม จะเรียงจาก

ก เอ๋ย ก ไก่
ข ไข่ ในเล้า
ฃ ฃวด ของเรา
ค ควาย เข้านา
(คงไว้ภา่ษาไทยครับ อิอิ)

ปล้วพอมาหมู่บ้านที่ 5 (ฅ ฅน ขึงขัง)
กลับไม่สามารถตั้งได้ หลังจากพยายามจนเจอจุดผิด
คือ ไม่สามารถพิมพ์ ขั ได้ครับ

ขึ้นว่า ชื่อหมู่บ้านมีตัวอักษรที่ไม่สามารถใช้ตั้งชื่อได้ นะครับ

DeletedUser

Guest
รู้สึกว่าการันต์ก็ไม่ได้นะครับ เคยจะตั้ง "พจมาน สว่างวงศ์" อยู่ทีนึง

DeletedUser

Guest
เหมือนกันคะ ตั้งชื่อไทยไม่ได้ ไม่รองรับสระบางตัวรึเปล่า ทดลองเปลี่ยนหลายรอบ สุดท้ายภาษาอังกฤษก็ได้

DeletedUser

Guest
ผมเคยแจ้งคุณโทนี่ไปแล้วครับ และเขาบอกว่าจะแจ้งทางต่างประเทศให้
และ ที่ ขั ใช้ไม่ได้ ผมก็เคยเขียนไปแล้วครับ ว่า ไม้หันอากาศ ใช้ไม่ได้ครับ

DeletedUser

Guest
ไม้หันอากาศ , การันต์ , สระโอ ครับ หมู่บ้านผมติดเยอะพวกนี่ทั้งนั้น

DeletedUser

Guest
แจ้งไปแล้วสักพักครับ ถ้าเจอะตัวอะไรที่ยังไม่มีในนี้บอกได้เลยนะครับ จะได้แจ้งไปเพิ่มครับ

บน