ดันเจียน.....

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
อยากให้ทีมงาน ทำดันเจียน อะครับ ประมานว่า เป็น ดันทหารป่า ทหารจับจ่าง
หรืดันมอนเตอร์
เอาไว้ให้พวกกระผม จัดทัพเข้าไปลุยๆ..
ต้องมีของรางวัลล่อ อาจเป็น ไอเทมอาวุ ทีในเกม เมื่อบุกไปฆ๋า บอสในดันนั้นๆได้
หรือจัดเป็นแบบ ต้องยกเผ่าลง โดนมี ไปรวมกันทีค่ายสนาม ก่อนลงอะ
แล้วอีกอัน
อยากให้มี อีเวน(พิมถูกปะไม่รู้) เวลาเราส่ง ทหารออกปล้น หรือไปตีเมืองคนอื่น
เป็นอัเว้น หลายๆๆแบบ เช่น
เมือส่งไปปล้น เจออีกเว้น(เหตุการ์ณต่างๆ) จะได้ทรัพเพิ่ม ได้%ขุนเพิ่ม หรือเจอดักปล้นกลางทาง หรือเจอ สัตว์ร้ายต่างๆๆ
เมือส่งไปตี อาจเจอ กองทหารต่อตาน ลดกำลังใจ25% - + หรือเจอสมบัติกลางทาง
หรือ เจอกลลวงกลับเมือง

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
โอ้โหสร้างสรรค์เข้าข่ายเฟื่อง

คงทำยากครับจำลองสถานการณ์ แต่ถ้าทำใ้%ขุนพลเพิ่มก็ตีเมืองเลยครับอย่าตีสัตว์เลย555

DeletedUser

Guest
ผมว่าเมืองเถื่อนหรือเมืองโบนัสก็น่าจะสร้างทหารเองได้นะครับ
(ถ้าสร้างได้คงตีกันหนุก exp ขึ้นกระชู้ดครับ)

first24053

Member
คะแนน react
0
น่าสนนะแบบว่าเข้าไปหาแรไอเทมของขุนพลเงี้ย (เพิ่มใหม่เอาโหดๆ แต่ไม่มีสิทธิเจอตามปกติ ต้องลงดันถึงจามีโอกาศเจอ แบบว่าลงทีได้ครั้งละ 1-3 เปอ ครบ 100 เปอก้อสุ่มมาชิ้นนึง) :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นในเกม Khanwars เขาจะมี ปราสาทข่านผีสิง ครับ ไว้ให้ผู้เล่นเข้าไปลุย ในเกมนั้น แต่ละเผ่าเขาจะแข่งขันกันสะสมปราสาทผีสิง

ถ้าในวอร์2 จะมีแหล่งสมบัติเคลื่อนที่ ผมส่งทหารราบไป7000 พลมอร์เตอร์ไซด์ 9000 รถถังเบา หนัก หุ้มเกราะ อย่างละ 500 จรวดวี2 ร่วมร้อย

ปรากฎว่า ไม่เหลืออะไรกลับมาเลย ส่วนกองกำลังในแหล่งสมบัติไม่มีอะไรเสียเลย

ตั้งแต่นั้นผมก็ไม่ได้เข้าไปเล่นอีกเลย

goodknife

Member
คะแนน react
0
อยากให้ทีมงาน ทำดันเจียน อะครับ ประมานว่า เป็น ดันทหารป่า ทหารจับจ่าง
เอาไว้ให้พวกกระผม จัดทัพเข้าไปลุยๆ..
ต้องมีของรางวัลล่อ อาจเป็น ไอเทมอาวุ ทีในเกม เมื่อบุกไปฆ๋า บอสในดันนั้นๆได้
หรือจัดเป็นแบบ ต้องยกเผ่าลง โดนมี ไปรวมกันทีค่ายสนาม ก่อนลงอะ
แล้วอีกอัน
อยากให้มี อีเวน(พิมถูกปะไม่รู้) เวลาเราส่ง ทหารออกปล้น หรือไปตีเมืองคนอื่น
เมือส่งไปปล้น เจออีกเว้น(เหตุการ์ณต่างๆ) จะได้ทรัพเพิ่ม ได้%ขุนเพิ่ม หรือเจอดักปล้นกลางทาง หรือเจอ สัตว์ร้ายต่างๆๆ
เมือส่งไปตี อาจเจอ กองทหารต่อตาน ลดกำลังใจ25% - + หรือเจอสมบัติกลางทาง

อันแรก ผมอ่านแล้วนึกถึงโอเอซิสในเกมทราเวียนครับ คล้ายมาก (ซึ่งจะมีสัตว์อยู่ และเมื่อโดนฆ่าสัตว์พวกนี้จะเกิดใหม่ได้เรื่อยๆ)

อีกอันไม่เห็นด้วย เพราะมีผลกระทบต่อระบบเกมค่อนข้างมาก เช่นตอนแรก สายปล้่นสร้างขุนพลมาปล้นหมู่บ้านโบนัส เจออีเว้นต์เข้าไป ขุนพลตาย ต้องรอชุบอีก 6 ชม. T_t"

Member
คะแนน react
0
อ่าครับ คือต้อนนี้น้อกจาก สงคราม แล้ว ตัวเกม มันจืดชืดอะนะ
ปล้น+ปั้มทหาร+อัฟ รอสงคราม ซึงก็ต้องพร้อมลุยละจึงสงคราม มันใช่เวลาไปนาน แน่นอนมันต้องเกิด แต่ระหว่าง ปล้น ปั้ม อัฟ อยากให้มันมี อะไรตื่นเต้น มังนะ
ไม่ใช่ส่งไปปล้นก็ มีลุ้น แต่ได้ทรัพเยอะใหมเท่านั้น เรืองเจอเรน ก็น้อยมันมาเรน เจอเรามันก็ หลบ ยกใหญ่ไปไม่เจอมันละ

อีกข้อ น่าจะมี สุ้ม อีเว้นต์ เกิดเมือง สมบัติต่ามแผนที(จัดเฉพาะ เสาร์ อาทิต)
พอเกิดเมือง (สุ้มเกิด)ละให้พวก เราส่งทัพ เข้าไปลุย รับสูงสุด20 ทัพ
กำหนดเวลา ตั้งแต่เมืองเกิด 1-2ชัวโมง ถ้าครบ20ทัพก่อนก็ ลุยไป ถ้าไม่ครบ20ทัพ แต่หมดเวลาก็ปิดเมืองลุย
พอเริ่มลุย ระบบก็ สุ้ม กองทัพออกมาชนกับกองทัพทีจัดเข้าไป เป็นรอบ..
ทัพ1 ใน20ทัพ เหลือรอด ได้รางวัล สุ่ม % ขุน หรือ ดีๆก็สุ้ม ไอเทมไปเลย1ชิ้น
น่าจะดี
หรือ เอาแบบเทพๆ ก็ สุ้ม เพิ่ม ความสามารคเมืองทีส่งทหารมาลุย
เช่น +20% สร้างม้า ทหาร โรงงาน ฯลฯ แบบนี้ ถ้าจะสนุก วุ้ย

darkside

คะแนน react
0
ไปเล่นพวก cabal ran โยวกัง ลุน่า ประมาณนี้ เลยดีกว่าไหม cabal ตบรถถังได้ฟ้าแอม14ขึ้น ซื้อมอไซได้1คันเลยนะเทอ

DeletedUser

Guest
ไปเล่นพวก cabal ran โยวกัง ลุน่า ประมาณนี้ เลยดีกว่าไหม cabal ตบรถถังได้ฟ้าแอม14ขึ้น ซื้อมอไซได้1คันเลยนะเทอ

ฟ้าแอม14ขึ้นคงม่ายมีหรอกครับ มีเเต่ฟ้าแอม14แป๊ะ 555 ส่วนมอไซค์ ยังบ่เคยได้ดรอปเลย ขี้เเต่ 3 วัน เเล้วโดนยึด อะ 555

Member
คะแนน react
0
นีเป็นข้อเสนอ ครับ
ส่วนเกม เหล่านั้นทีบอกให้ไปเล่นนะเล่นมาหมดละครับ ไม่ต้องบอกนะ
เห็นด้วยก็ดีไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่าอะไร
ก็ใช่ว่าเสนอมาแล้วทีมงานจะทำได้เลยทันทีซะเมืองไหล ก็อาจเอาไปมีส่วนมังนิจหน่อย ครับ
ไม่มีมีอะไรเสนอ อ่านแล้วผ่านครับ ไม่ต้องนอกเรือง..

Zipcom

คะแนน react
0
แล้วอีกอัน

ความคิดดี น่าสนุก

therockice

คะแนน react
0
ผมว่า เอาเป็นใช้ป่าที่อยู่ีรอบๆ เอากองกำลังดักซุ่มเวลาทหารเขาผ่านมาจะโดนโจมตีได้ดีกว่า เพราะจะได้วางแผนกันดีขึ้นแล้วก็ คนตีจะได้ตียากขึ้น แก้ด้วยการสามารถกำหนดทางเดินได้แน่ นอนว่ายิ่งอ้อม เท่าไหร่ ยิ่งนานด้วย แบบนี้ใช้สมองเล่นเยอะกว่า

DeletedUser

Guest
ครับ ตามที่คุณtherockie บอกผมเคยเสนอไปแล้วในกระทู้ขอเสนอแนะของผมแต่GM ยังไม่เห็นตอบกลับเลยครับ

DeletedUser

Guest
จะรับไว้พิจารณานครับ ไว้ผมจะส่งเรื่องนี้เสนอไปให้ทางเยอรมันครับ ส่วนเรื่องที่เสนออื่นๆ นี่ผมอ่านทุกอันแหละครับ แต่บางอันมันยังไม่ตกผลึก ผมเลยปล่อยให้แสดงความเห็นกันไปก่อน ถ้าเมื่อไรที่มีข้อสรุป และถ้ามันทำได้ ผมจะนำเสนอเข้าไปให้ครับ แต่ในบางเรื่องมันก็ทำไม่ได้จริงๆ ครับ เพราะข้อจำกัดต่างๆ ของระบบเอง หรือตัวเกมส์เองที่เป็นเกมส์บนเว็บครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้ทีมงานไทรบันวอรส์เปิดเป็นเกมออนไลน์กราฟฟิกบ้างจัง อยากถามว่าเกมนี้อยู่ค่าย จอย เทเลคอมอะเปล่า

raloona

คะแนน react
0
ความคิดดี

มีได้คง สร้างความสนุกให้เกมส์ขึ้นอีก

บน