ดูพวกพันธมิตรฝ่ายเหนือเค้าทำ

DeletedUser

Guest
คือความคิดเห็นส่วนตัวรู้สึกตลกมากกับพวก Mars พวกนี้มีหลายสาขามากแถมมีพันธมิตรอีกหลายก๊กหลายตระกูล โหยรวมๆพวกฝ่ายเหนือหรือำวกพันธมิตร มีมากกว่าฝ่ายใต้หรือที่ทางพันธมิตรเค้าบอกว่าเป็นโซเวียด[ไปเป็นตั้งแต่เมื่อไรว่ะ สงสัยอีกฝ่ายดูหนังมากไปหรือพวกหัวรุนแรง 55+] คือสรุปง่ายๆ ทางพันธมิตรพูดเองเออเองจะยึดเวิลลครองเวิลลและสุดท้ายก็เขี่ยพวกเผ่าที่ร่วมรบด้วยกันมาทิ้งไป เหลือปต่ตระกูลMars อย่างเดียว แถมเป็นตัวตั้งตัวตีชวนเผ่านู้นเผ่านี้ยุยงให้มาตีพวกฝ่ายโซเวียด ดูเค้าเหอะพี่น้องรังแกกันชัดๆ หมอหมู่จิงเอามาให้หมดยังล้มเผ่าเดียวโซเวียดไม่ได้เร้ย ฝีมือง้านๆ เก่งที่พูดอย่างเดียว

ใครอยากแปรพรรคก็พีเอมมาหาทาวเผ่าที่พวกMars ตีแร้วกันนั่นแหละพวกโซเวียด

DeletedUser

Guest
ผู้ชนะ ย่อมได้เขียนประวัติศาสตร์ครับ ไม่เคยเรียนรึไง
และตามมุมมองผม เรื่องแบบนี้ มันเป็นเทคนิคในการปลุกระดมฝ่ายตัวเอง
และสิทธิ์มันก็ไม่ได้บังคับ ฟอรัมไม่ให้ฝ่ายเหนือทำไม่ได้

ถ้าอยากทำก็ทำสิครับ ไม่ใช่มา เห่าหอนบ่นตำหนิน้อยใจว่าฝ่ายตัวเองโดย
ย้ำยี่กระทำชำเราฝ่ายเดียว ถ้าคิดแบบนี้ มันคงไม่ใช่เกมส์สงครามล่ะครับ
เชื่อผม

เพราะเวลาสู้กัน มันไม่ได้มีกรรมการนะครับ ถึงจะมาร้องขอความเป็นธรรมว่าสู้ไม่ได้
คุณลองคิดดูครับ ถ้าคุณล้ม คุณคิดว่า ศัตรูมันจะใจดี รอให้คุณรุกขึ้นหรอครับ
ถ้าเป็นผม สู้กับศัตรู แล้วล้มลง ผมรีบวิ่งเข้าซ้ำเลยนะครับ จะไม่ปล่อยให้โอกาสทองหลุดมือแน่ๆ
จะรีบเข้าไปจารึกรอยพระบาทประทับไว้ให้โดยเร็ว

การทำสงครามนั้น ไม่ว่าจะเล่ห์เหลี่ยมยังไง พวกนี้มันก็เป็นกลยุทธสงคราม

ถ้าไม่เชื่อ คุณลองเข้าฟอรัม แล้วลองคีเอดดูครับ ผมว่าทำได้ เชื่อผม ถ้าคุณ
คิดจะทำจริง

และตามความเป็นจริง ฝ่ายเหนือหาเรื่องเข้าตัวก่อนเอง เพราะไปกวาดล้าง
เผ่าเล็กเผ่าน้อยพวก FT กับ Mars ทางเหนือ

แต่พอฝ่ายใต้รวมเอาอำนาจเข้าไปแสงแสงยานุภาพใช่ ถึงกับร้องงอแง..มันยังไงกัน

เกมส์นี้ไม่ได้ออกแบมาให้เล่นคนเดียวนะครับ

ข้อความพวกนี้ เป็นข้อความภาพษาเกมส์ที่ไม่คิดอะไรมากนะครับ
แค่มาเปิดวิสัยทัศให้เพื่อนๆที่ไม่เข้าใจเกมส์รู้ และนอกเกมส์ก็ยังทำมาหากิน
ใช้ชีวิตตามกระแสสังคมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

kairun69

คะแนน react
0
คือความคิดเห็นส่วนตัวรู้สึกตลกมากกับพวก Mars พวกนี้มีหลายสาขามากแถมมีพันธมิตรอีกหลายก๊กหลายตระกูล โหยรวมๆพวกฝ่ายเหนือหรือำวกพันธมิตร มีมากกว่าฝ่ายใต้หรือที่ทางพันธมิตรเค้าบอกว่าเป็นโซเวียด[ไปเป็นตั้งแต่เมื่อไรว่ะ สงสัยอีกฝ่ายดูหนังมากไปหรือพวกหัวรุนแรง 55+] คือสรุปง่ายๆ ทางพันธมิตรพูดเองเออเองจะยึดเวิลลครองเวิลลและสุดท้ายก็เขี่ยพวกเผ่าที่ร่วมรบด้วยกันมาทิ้งไป เหลือปต่ตระกูลMars อย่างเดียว แถมเป็นตัวตั้งตัวตีชวนเผ่านู้นเผ่านี้ยุยงให้มาตีพวกฝ่ายโซเวียด ดูเค้าเหอะพี่น้องรังแกกันชัดๆ หมอหมู่จิงเอามาให้หมดยังล้มเผ่าเดียวโซเวียดไม่ได้เร้ย ฝีมือง้านๆ เก่งที่พูดอย่างเดียว

ใครอยากแปรพรรคก็พีเอมมาหาทาวเผ่าที่พวกMars ตีแร้วกันนั่นแหละพวกโซเวียด
ถ้าท่านเพลี้ยงพล้ำและพยายามทำให้แตกแยก..นั่นคือความคิดของท่านแต่พวกเราไม่พยายามจะไปตอบสนองสิ่งที่ท่านทำเำพราะตอนนี้ท่านกำลังรู้สึิกว่าตัวเองแพ้ไม่งั้นท่านไม่หาพวกสมาชิกที่ต้องการแปรพักต์หรอก

DeletedUser

Guest
ไม่ได้งอแง แค่บอกว่าว่าฝีมืออ่อนหัดมากคับจัดมาให้เยอะ รู้สึกว่าอีกไม่นานทวีป??เราจะครองให้ดู ถ้าผมเห่าหอน คงเป็นหมา คุณคงสปีชี่เดียวกัน หมาเห่าหอนยังรู้เรื่อง 55+ หมาต้องเจอหมา ไม่เป็นไรไม่ได้เรียกร้องอะไรหรอกครับ เด้วคุณก็จะเซอร์ไพส์กับพวกเรา เผ่าที่คุณวางใจบางทีก็??? อ่านะ รู้จักหนอนตัวพ่อป่าว อาจจะนั่งบริหารเผ่าในเครื่อพันธมิตรอยู่ เคยสงสัยอะไรบ้างไหมครับว่าทำไมพวกเยอะกว่าถึงล้มพวกโซเวียดไม่ได้ ก็บอกได้เรยเพราะพวกเรารู้เรื่องพวกคุนหมดล๋ะครับ ไม่ได้อยากให้แตกแยกอะไร เด้วทางโซเวียดจะไม่มีศัตรูให้ตีเล่น พวก Mars7 แหกไปไหนอ่ะสัยสัยจัง 55+

จัดมาให้เต็ม วางแผนมาให้ดีเท่าไร ผมก็รู้หมดอ่ะครับ หนอนตัวพ่อเรานักกัน อิอิ

DeletedUser

Guest
เปลียนความคิดผมหมดเลย

RSF-34ย้ายไปอยู่ RONIN อีกไม่นาน RONIN RSF 100 RT@ GPS

ลุกฮือแน่ อิอิ

พวกหมาๆทังหลาย555+ ขำวะ :usword:

DeletedUser

Guest
*-*

100 rt@ จังเจะไม่ได้เลย ดูroninดิ บุกเข้าตังแต่ เหนือจดใต้

4-5 ช่องแล้ว

DeletedUser

Guest
ควายเอ้ย ควายน้อย ความรู้เจ้ายังด้อยนัก

ข้าบอกแร้วไง มีเซอรไพส์ แล้วควายๆทั้งหลายจะรู้กัน

บอกว่าแผนการทางพันธมิตร มีแค่นี้หรอ รู้น้าทำอะไรอยู่ อิอิ

ตามเกมส์โซเวียดให้ทันน้า เด้วไม่สนุก

ไม่ใช่แค่ล๊อคอินเข้าจิ้มบ้านส่งทหารตีอย่างเดียว

มันไม่ใช่แค่นั้น ว่างๆไปนั่งดูสามก๊กบ้างอะไรบ้าง เพื่อจะฉลาดมากกว่านี้

DeletedUser

Guest
ลองคิดเล่น ๆ เออแบบว่าอยู่ดีๆพวก FT บางเผ่าทรยศเป็นหนอนบ้างอะไรบ้าง หรือว่าพันธมิตร พวกMars บางเผ่าส่งเรนให้ทางโซเวียดอ่ะ ที่น่าคิดที่สุดทาง FT มีหลายสาขาคิดว่าท่านดูแลหมดทั่วถึงรึคับ เช่นเดียวกับ Mars คุนดูแลทั่วถึงจิงอ่ะ

ยังไงแนะนำทางพันธมิตรนะครับ หนอนเจาะจนรู้หมดแล้ว ไม่อยากจะรู้เรื่องพันธมิตรเลย รู้จนหมดไส้หมดพุง รู้จนฝั่งโซเวียด เค้าระอาแร้วอ่ะ

ทางโซเวียดไม่ได้เรียกร้องอะไรนะครับ แต่มีคนเค้าส่งข้อความข่าวสารมาให้ตลอดอ่ะ ไม่รู้ทางพันธมิตรไปทำอะไรไว้ ถึงมีพวกคิดไม่ซื่อแบบนี้

ผมว่าบางทีนะ บางเผ่าเค้าถูกบังคับด้วยทำเล สถานที่ ถ้าไม่ร่วมก็ถูกตอดกินบ้านไป เค้าจึงร่วมกับพวกท่าน

คิดอีกทีสมมติ ในเวิลลมี100ครึ่งทวีปเหนือ มีMarsครึ่งทวีปใต้ แล้วเผ่าคุน ไปอยุ่ใจกลาง100 คุนจะเลือกอยุ่Mars ไหมล่ะคับ คิดดู

แค่นี้แหละคับ สนุกดีถ้าไม่มีหนอน แต่ดันหนอนส่งข่าวภายในมาให้ หมดสนุกเร้ยโซเวียดเรา เห้ย!!

DeletedUser

Guest
หนอนคาบข่าวไป ตามแผนเป๊ะ!!

เข้าสภาได้ด้วยหนอน ป่านี้คงเข้าใจสินะ

แต่ยังมีเซอรไพรอีก สงสัยสุดหล่อนั่งคิดแผนใหญ่

แค่สเตปแรกเงียบไปเรยคับ 55+

เด้วสเตปสองเชิญหนอนมาคาบข่าวไปอีก

สเตปนี้ฝ่ายพันธมิตรนั่ง งงแน่ 55+

DeletedUser

Guest
แผนกากๆ นั้นหรอครับ
เด็กๆครับ ไม่มีผลกระทบอะไรหรอกครับ
เพราะยังไง ก็ตีเหมือนเดิม ตามกลไกสงคราม
ถ้า rsf กับ 100 ไม่ขอเจรจา เพื่อยอมแพ้ ก็หวดต่อไปครับ

ไม่ต้องดิ้นรนครับ ไม่รอดง่ายๆหรอก แผนแค่เนี่ย ไร้สาระครับ
ถ้าจะมาดึงเชิงยื้อเวลา รับโครงสร้างฝ่ายเหนือ ผมคงยอมให้รอดไป1ตาเดินครับ

พรุ่งนี้ได้รู้ กำหนด1วัน ถ้าโรนิน ยังหาคำตอบที่ไม่มีน้ำหนักพอ
ผมก็ไม่สามารถสั่งให้ตามแนวชายแดนหยุดหวดฝ่ายเหนือได้ครับ

แล้วทุกอย่างก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม และโรนินจะต้องมานั่งตอบคำถามว่า
จะเอายังไงต่อ..

DeletedUser

Guest
ลองประกาศสงครามกับโรนินสิครับ คิดว่ากลัวหรอ เปิดดูแผนที่สะใครได้เปรียบ ประกาศดูสะ พวกหมาทวีป35ยังจะรอดไหม แค่โดน rsf หวดก็ตายโหงศพอนาถไปหลายตัวแร้ว ลองประกาศท้าเลย เด้วมีพวกจากพันธมิตรแปรพรรคมาอีก โอ้ยสะใจ ได้พวกเพิ่มอีกร่วม10เผ่า กินพื้นที่เกินครึ่งทวีปแล้ว เพราะการบริหารงานเน่าๆจากไอ้คนข้อความข้างบน 55+

ลองประกาศดู สเตปสอง สเตปสามตามมาเยอะ

DeletedUser

Guest
ลองประกาศสงครามกับโรนินสิครับ คิดว่ากลัวหรอ เปิดดูแผนที่สะใครได้เปรียบ ประกาศดูสะ พวกหมาทวีป35ยังจะรอดไหม แค่โดน rsf หวดก็ตายโหงศพอนาถไปหลายตัวแร้ว ลองประกาศท้าเลย เด้วมีพวกจากพันธมิตรแปรพรรคมาอีก โอ้ยสะใจ ได้พวกเพิ่มอีกร่วม10เผ่า กินพื้นที่เกินครึ่งทวีปแล้ว เพราะการบริหารงานเน่าๆจากไอ้คนข้อความข้างบน 55+

ลองประกาศดู สเตปสอง สเตปสามตามมาเยอะ

ทำไมครับ โรนิน เป็นเผ่าพลิกแผ่นดินหรอครับ

บน