ตลาดอัพเต็มแค่ 23ครับ!

DeletedUser

Guest
มีใครเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ

เป็นบ้านโบนัสม้า ครับ
อัพตลาดได้แค่ระดับ 23 มันนขึ้นว่า "สิ่งก่อสร้างเสร็จสมบูรณ์แล้ว" ไม่เคยทุบบ้านไม่เคยโดนโจมตีเลยนะครับ งง
เพิ่งเห็น งง มากครับ

ตามภาพครับ

DeletedUser

Guest
ด้านบนมีคิวงานที่อัพเกรดตลาดอยู่หรือเปล่าครับ?

DeletedUser

Guest
พี่ผมว่าเป็นข้อผิดผลาดน่ะ

เพราะมันบอกว่าสิ่งก่อสร้าง

เสร็จสมบูรณ์แล้วอ่ะพี่

DeletedUser

Guest
ไม่ครับ หากมีคิวงานที่รอสร้างเป็นตลาดอยู่อีก 2 ระดับด้านบน ด้านล่างมันก็จะขึ้นว่าสมบูรณ์แล้วครับ

เพราะ 23+2 = 25 ครับ
http://th1.tribalwars.asia/popup_building.php?building=market

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ครับ มาดูวันนี้ อีกที 25 แล้วครับ พ่อค้าก็ 235 เหมือนเดิม
อาจจะเป็นบัคหรือเซอร์เวอร์ช่วนนั้นคนออนเยอะก็ได้ครับ

คิวงานก่อสร้างตอนนั้นไม่มีแล้วครับ ไม่ได้กดสร้างอะไรเลยครับ
เพราะ สร้างทหารฟารม์เต็มแล้วครับ

ไม่ได้ cop ถึงด้านบนด้วยครับ กลัวรูปใหญ่เกิน

DeletedUser

Guest
235 คือจำนวนพ่อค้าที่เยอะที่สุดถูกต้องแล้วนะครับ

คือเวลาที่เรากดสร้าง ระบบมันจะเพิ่มเข้าไปให้ก่อนเลย เช่นหากเราสร้างตลาดระดับ 24,25 ไว้ในคิว ด้านล่างก็จะบอกว่าสิ่งก่อสร้างเสร็จสมบูรณ์แล้ว เป็นปกติครับ แต่พอสร้างเสร็จจำนวนพ่อค้าที่ใช้ได้ก็มาครบครับ

บน