ตัวการ์ตูนที่เป็นคนไทยในอนิเมญี่ปุ่น

Phathaweekarn

คะแนน react
0
อยากทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆพอจะรู้/เคยเห็นมั่งมั้ยครับ จะเป็นตัวละครหลักหรือตัวประกอบก็ได้ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วตัวละครที่ไม่ใช่คนญี่ปุ่นมักจะเป็นคนที่มาจากประเทศมหาอำนาจทั้งนั้น

ผมเองเคยเห็นอยู่ครั้งหนึ่งในเรื่องเบลเบลดเมื่อหลายปีดีดักมาแล้ว หลังจากนั้นก็ไม่เคยเห็นอีกเลย

ถามเพราะแค่อยากรู้ครับ

DeletedUser

Guest
คนไทย ถ้าไม่ใช่หนังไทย การ์ตูนไทย (บางเรื่อง) (แต่ส่วนมากก็ทำออกแนวญี่ปุ่นน่ารักๆ เยอะทางนั้นมากกว่า) ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ ฮ่าๆ
สงสัยหน้าตาพวกเราไม่เร้าใจ :d ขนาดสาวๆ ยังไปกริ๊ดนักร้องเกาหลีเลยครับ

DeletedUser

Guest
กำลังจะตอบเรื่องเบย์เบลดเลย ฮ่าๆ (มาพร้อมกับเบย์เบลดเขียวๆ เป็นยักษ์ - แต่มาเร็วไปเร็ว แพ้ง่ายมาก)

แต่คุ้นๆว่าเหมือนเคยเห็นอีกเรื่อง เป็นนักมวยนะ แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้วแฮะ

บน