ตีอะไรให้ได้ไม้เยอะๆครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Hel2oKunG
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบว่าตีเมืองโบนัส หรืออะไรให้ได้ไม้เยอะๆครับ เพราะส่วนใหญ่ตีเมืองโบนัส จะได้ดินเหนียวกับเหล็กนำเลยครับ ขอทราบวิธีด้วย :confused:

DeletedUser

Guest
ก็ตีไปนะครับมันจะเฉลี่ยๆกันถ้าอยากได้เยอะต้องอัพทหารหนะครับจะได้ขนได้เยอะๆ

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่ครับ

ก็ตีไปนะครับมันจะเฉลี่ยๆกันถ้าอยากได้เยอะต้องอัพทหารหนะครับจะได้ขนได้เยอะๆ

:confused:
คือตีแล้ว ไม้จะได้น้อยกว่าสองอย่างหลังทุกครั้ง ทำยังไงให้มันได้มากกว่าา เพราะตอนนี้ขาดไม้อย่างมากเพราะมันไม่บาลานซ์หรือต้องอัพตลาดแล้วหาแลกซึ่งมันจะเสียทรัพยากรและเวลาผมเพิ่มมากครับ

DeletedUser

Guest
ไม่เเน่ใจมันนขึ้นอยู่มันเเต่ละเมืองครับมันจะมีอัตราส่วนต่างกันผิดพลาดประการไดอย้าโทดกัน

DeletedUser

Guest
แล้วแต่เมืองที่เราไปตีครับ ว่าเค้าอัปเกรดอะไรไว้เยอะกว่ากัน ในกรณีนี้แปลว่าเค้าไม่ได้อัปเกรดค่ายพักคนงานตัดไม้ไว้ครับ

ทางออกที่ดีที่สุดคือตลาดจริงๆ ครับ เพราะยังไงก็ต้องมีคนมีไม้เยอะ แต่อยากได้ดินเหนียว หรือเหล็ก ถูกไหมครับ?

worstman

คะแนน react
0
ขออนุญาติตอบแบบไม่ยืนยันนะครับผม

1.ถ้าคิดแบบ travian (อีกแระ อย่าโกรธผมนะ) เป็นโอโคลนข้าวไม้เหล็ก โอชนิดนั้นจะมีอัตราการเด้งของทรัพนั้นๆ เหนือกว่าโออื่น

2.ส่วนโอที่ไม่เอื้อด้านทรัพยากรเช่น %โกดัง %เครื่องยิงหิน %สร้างทหารเร็ว ฯลฯ จะมีการเด้งของทรัพพื้นฐานเช่น เหล็ก โคลน ใกล้เคียงกัน (แต่ส่วนมากเป็นโคลน อิอิ ล้นแทบทุกตลาด)

จากการยืนยันข้อที่ 1 ผมตีโอไม้ (เอ๊ย หมู่บ้านโบนัส +ไม้100% ~ ยาวเกิ๊น) ได้ทรัพยากรไม้โคลนเหล็ก 50%23%27% ตามลำดับ (มันจะเปลี่ยนตอนที่เป้าหมายทรัพยากรร่อยหรอ)

ทีนี้ผมตีแต่โอไม้จึงไม่กล้ายืนยันโอโคลนโอเหล็กและโออื่นๆ รบกวนเหล่ากูรูเอาประสบการณ์การตีโอแต่ละแบบมาแชร์กันครับ :D

DeletedUser

Guest
ตีเมืองโกดัง 50% ได้ 50-28-22
ขอบคุณครับ แต่ไกลมากๆแต่ละเมืองแบบนี้ แต่ก็จะไปครับ โกดังระดับ 5 จุ 2200+ ดินกะเหล็กเต็มหมด ไม้ไ่ม่เต็ม - -.
ส่วนใหญ่ผมไปตี เอาขุนพล หอก 50 ดาบ 50 ขวาน 50 ไปตีด้วยครับ:d คงได้กลับมาเยอะแน่ๆ

บน