ถามความคิดเห็นเรื่องความลับ

DeletedUser

Guest
สำหรับผู้เล่นที่เล่นในเวิลด์ 7 ตอนนี้ ความลับ ก็คงได้ออกมาให้แย่งชิงกันสักพักใหญ่ๆ แล้วซึ่งเท่าที่เห็นก็แบ่งออกเป็น 3 กลุ่มใหญ่ๆ 2 เผ่าใหญ่ 1 กระจาย
ผมเลยอยากสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ คิดยังไงกับความลับ? มันดีไม่ดียังไง? อยากให้ปรับปรุงตรงไหน?

เชิญได้เลยครับ :)

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ในส่วนตัวผม ว่าถ้ามันเคลื่อนย้ายไม่ได้จะสนุกกว่านี้ครับ เพราะพอเข้ายึดได้ ย้ายเข้ากลางดงจบเลยครับ

ก็อย่างที่คุณโทนี่เห็นครับ มันไปอยู่ใจกลางเผ่า เลยกลายเป็นไม่มีการไปตีแย่งกันเลย

แต่ถ้ามันเคลื่อนที่ไม่ได้ ก็จะมีสีสันต์มากขึ้นเวลาเข้าแย่งกันครับ เพราะผมเห็นบางบ้านที่ออกความลับนั้นเกิดกลางระหว่างเผ่าศัตรูกัน (ถึงแม้ที่สังเกตมันไปสุ่มเข้ากับ sbs มากกว่า) อย่างนี้จะได้แย่งกันสนุกครับ

yongkub

คะแนน react
0
ในส่วนตัวผม ว่าถ้ามันเคลื่อนย้ายไม่ได้จะสนุกกว่านี้ครับ เพราะพอเข้ายึดได้ ย้ายเข้ากลางดงจบเลยครับ

ก็อย่างที่คุณโทนี่เห็นครับ มันไปอยู่ใจกลางเผ่า เลยกลายเป็นไม่มีการไปตีแย่งกันเลย

แต่ถ้ามันเคลื่อนที่ไม่ได้ ก็จะมีสีสันต์มากขึ้นเวลาเข้าแย่งกันครับ เพราะผมเห็นบางบ้านที่ออกความลับนั้นเกิดกลางระหว่างเผ่าศัตรูกัน (ถึงแม้ที่สังเกตมันไปสุ่มเข้ากับ sbs มากกว่า) อย่างนี้จะได้แย่งกันสนุกครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะถ้าเคลื่อนย้ายไปอยู่กลางดงแบบนั้นใครเขาจะเข้าไปตีได้ยิ่งเป็นพันใหญ่ๆมีสาขาเยอะๆยิ่งยากที่จะเข้าไปถึงได้ครับ

DeletedUser

Guest
แบบนี้ก็ดีครับ ถ้าไปกลางดง เรนหลังนั้นคงต้านได้หลัก100ถึงหลัก1000ได้ครับ ถ้าเป็นแบบนั้น ทหารใครจะตีแตก ถ้ามีโอกาสตีแตก ทหารนั้นจะเดินทางถึงใหม เพราะระยะทางแสนไกล

บน