ถามเกี่ยวกับทหาร

DeletedUser

Guest
ถ้าสมมุติว่ามีเราส่งกองกำลังสนับสนุนให้ผู้อื่นเเล้วเมืองเราโดนยึดทหารพวกนี้จะ
เป็นของใครครับ ถ้ามีการส่งกองกำลังสนับสนุนเเล้วเราโดนยึดเเล้วทหารสนับ
สนุนจะมาต่ออีกหรือเปล่า เเล้วถ้าเราส่งกองกำลังไปให้เพื่อน เเล้วเราก็เลิกเล่นจน
เป็ยหมู่บ้านล้างเเล้วถ้ามีคนมายึด ทหารที่ส่งไปเเล้วจะเป็นของคนๆนั้นหรือเปล่าครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมตอบให้ครับ
ข้อนี้นะครับ
ถ้าสมมุติว่ามีเราส่งกองกำลังสนับสนุนให้ผู้อื่นเเล้วเมืองเราโดนยึดทหารพวกนี้จะเป็นของใครครับ(จะไม่เป็นของใครทั้งนั้น ระบบจะลบให้เองโดยอัตโนมัติ แถมคะแนนก็ไม่ได้ด้วยซ่ำ)
ส่วนข้อนี้
ถ้ามีการส่งกองกำลังสนับสนุนเเล้วเราโดนยึดเเล้วทหารสนับสนุนจะมาต่ออีกหรือเปล่า
''จะส่งมาต่อครับ'' จนกว่าบ้านนั้น(ที่ส่งมาให้)จะโดนยึดต่อหรือโดนตีจนทหารบ้านนั้นหมดเมือง) ส่วนใหญ่ทางเค้าดดนยึดจะบอกต่อเพื่อนให้รู้ทั่วกันครับ ว่าให้ถอนกำลังบ้านนี้คืน
(ไม่งั้นจะเป็นทหาร ดั้งเมืองฟรามดีดีนี้เอง)

ส่วนข้อนี้นะครับ
เเล้วถ้าเราส่งกองกำลังไปให้เพื่อเเล้วเราก็เลิกเล่นจนเป็นหมู่บ้านล้างเเล้วถ้ามีคนมายึดทหารที่ส่งไปเเล้วจะเป็นของคนๆนั้นหรือเปล่าครับ(ข้อนี้ผมตอบข้างบนแล้วนะครับ)

บ้านคนเถื่อนคือบ้านคนเถื่อนครับ ต่อให้มีทหารเป็นแสนตัวแต่ไม่ได้โดนตี ยังอยุ่เช่นดิม
ระบบไม่ได้ลบทหารออกไปด้วยครับ ลบแต่เพียงผู้เล่นท่านนั้น แต่ข้อแม้ ค่าการป้องกันจะลดต่ำลงครึ่งนึง(กำลังจาก100เหลือ50)

สงสัยอะไรที่มากกว่านี้ตั้งคำถามมาเลยครับผมรู้ก็จะตอบให้หายกระจ่างใจ
ผมไม่เก่งครับแต่ผมพอจะมีความรู้ด้านทหารทุกอย่าง(ในเกมนี้) สะสมประสบการณ์ในการเล่นนี้แหละครับ
สิน บ้าพลัง

แก้ไขล่าสุด:
บน