ถามเกี่ยวกับเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน

DeletedUser

Guest
สงสัย อีกแล้ว ครับ เรื่อง ใช้เน็ตเส้น เดียวนี่ อะ คือแบบ ว่าร้านคอมอะ ยังไง ก็ เน็ต1เส้น แลนผ่านเลาเตอร์ ตกลงจะโดนแบนมะครับ ก็ เล่นกันในร้าน หลายคน แต่ ก็เล่นในร้านคอม จะ ถือว่าเป็นเน็ต 1เส้นปะ แล้ว ต้องแจ้ง ใช้เน็ตร่วมกันปะครับ

ร้านคอม ip สองตัวหลังมันไม่เหมือนกันไม่ใช่หรอครับ ทีมงานเค้ามีวิธีตรวจอ่ะครับ ถ้าโดนแบนยังไงให้ยืิ่นอุธรณ์เอานะครับ :p

DeletedUser

Guest
สงสัย อีกแล้ว ครับ เรื่อง ใช้เน็ตเส้น เดียวนี่ อะ คือแบบ ว่าร้านคอมอะ ยังไง ก็ เน็ต1เส้น แลนผ่านเลาเตอร์ ตกลงจะโดนแบนมะครับ ก็ เล่นกันในร้าน หลายคน แต่ ก็เล่นในร้านคอม จะ ถือว่าเป็นเน็ต 1เส้นปะ แล้ว ต้องแจ้ง ใช้เน็ตร่วมกันปะครับ

จากกฏข้อที่ ๒ ครับ

• ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”

------------------------------------

ถ้า ip เดียวกันตีกันเองได้หรือเปล่าครับ

นาย ก เป็นพี่ของนาย ข ใช้คอมเครือ่งเดียวกันเล่น
นาย ข ผู้ซึ่งเป็นน้องต้องนอนแต่หัวค่ำ
นาย ก ได้โอกาสโจมตีน้อง
นาย ก อดนอน ส่งขุนนางไปยึด

ทำได้หรือเปล่าครับ?

นาย ข ตื่นมา ฟ้อง GM
GM จะดำเนินการอย่างไรครับ?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
จากกฏข้อที่ ๒ ครับ

• ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”

------------------------------------

ถ้า ip เดียวกันตีกันเองได้หรือเปล่าครับ

นาย ก เป็นพี่ของนาย ข ใช้คอมเครือ่งเดียวกันเล่น
นาย ข ผู้ซึ่งเป็นน้องต้องนอนแต่หัวค่ำ
นาย ก ได้โอกาสโจมตีน้อง
นาย ก อดนอน ส่งขุนนางไปยึด

ทำได้หรือเปล่าครับ?

นาย ข ตื่นมา ฟ้อง gm
gm จะดำเนินการอย่างไรครับ?

ไม่ได้ครับ มันบล็อคไว้ ห้ามส่งทรัพยากร,กองกำลังสนับสนุนหรือโจมตี อินเตอร์เน็ตเส้นเดียวกันครับ :d

DeletedUser

Guest
ผมแนะนำให้ชิงตีนาย ก ก่อนเลยครับ
เนื่องจาก อดนอนแล้ว ยังไง กลางวันก็ได้เปรียบกว่าด้วย ;p

DeletedUser

Guest
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
สรุปว่า "ไม่ได้"
รอดตัวไปไอ้น้อง

เอ๋..หรือว่าพี่เองที่รอดตัว เพราะน้องมันไม่ได้โกรธ:p

บน