ถามเรื่องการโจมตี

DeletedUser

Guest
สมมุติเราส่งทหารหอก5ตัวไปตีเมืองที่pop70แล้วปรากฏว่าทหารตาย1กลับมา4
โดยที่ฝ่ายเขาไม่ได้มีทหารเลย
ผมสงสัยว่าเป็นเพราะอะไรครับ

DeletedUser

Guest
เพราะฝ่ายนั้นมีกำแพงอยุครับ(เดินชนกำแพงตายอะนะ):D

DeletedUser

Guest
ขวัญกำลังใจ

และเมื่อทหารเรามีขวัญกำลังใจ90%จะทำไงถึงเต็ม100ได้

DeletedUser

Guest
ก็ไปตีเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็ขึ้นถึง100เอง

DeletedUser

Guest
ค่า ของ ขวัญ และ กำลังใจ ขึ้นอยู่ กับ การเข้าโจมตี หมู่บ้าน เป็นหลัก
คนที่ คะแนน น้อย ตี คนที่ คะแนน มาก ขวัญกำลังใจ จะสูง ถ้า คนที่ คะแนน มาก
มาตี คนที่ คะแนน น้อย กว่า ขวัญกำลังใจ จะน้อย ลง ตาม ความ ห่าง ของ คะแนน ขวัญ กำลังใจ มีผล ต่อ การเข้าโจมตี เป็น อย่างมาก เช่น ถ้า เรา ส่ง ทหารไป โจมตี มีค่า การโจมตี ทั้งหมด 1000 แล้วขวัญกำลังใจ 50% เราก้จะ
เหลือ ค่า การโจมตี แค่ 500 เองคับ นี่ยังไม่รวมถึง โชค ที่จะช่วยในการโจมตีด้วยนะคับ ถ้าไปเจอ โชค ลบ 20% ละก็ โอกาส แพ้มีเยอะ แน่นอน

บน