ถามเรื่องความหมายของหมู่บ้านโบนัสครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Hel2oKunG
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
แต่ละแบบมีความหมายยังไง และให้อะไรเมื่อเราไปตี แบบไหนยัง ขอคนรู้อธิบายโดยละเอียดด้วยครับ

เช่น ความเร็วในการเกณฑ์กองหทารม้าเพิ่มขึ้น 33% มันจะเพิ่มให้ตอนไหน ยังไงครับ ขอบคุณครับ:confused:

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ก็ไม่มีอะไรคับ

คือตีไปก็จะได้ทรัพยากรตามปกติ

แต่ถ้าหากเรายึดได้(จะต้องใช้ขุนนาง)ก็จะได้ในสิ่งที่มันเขียนไว้นั้นแหละคับ

เช่นว่า ความเร็วในการเกณฑ์กองกำลังเพิ่มขึ้น 33% ,ผลผลิดเพิ่มขึ้น เป็นต้น

DeletedUser

Guest
ก็ไม่มีอะไรคับ

คือตีไปก็จะได้ทรัพยากรตามปกติ

แต่ถ้าหากเรายึดได้(จะต้องใช้ขุนนาง)ก็จะได้ในสิ่งที่มันเขียนไว้นั้นแหละคับ

เช่นว่า ความเร็วในการเกณฑ์กองกำลังเพิ่มขึ้น 33% ,ผลผลิดเพิ่มขึ้น เป็นต้น
ขอบคุณครับ แต่สังเกตุว่า หมู่บ้านไหนชื่ออะไร โอกาศจะปล้นของนั้นเยอะกว่า ตลอดนะครับ เช่น เพิ่มไม้ 100% พอตีได้จะได้ไม้เยอะกว่าสองอย่างหลัง :d

DeletedUser

Guest
ไม่เกี่ยวครับไม่เกี่ยวเลยเมืองผมใก้ๆมีโนส2เมืองมีเพิ่ม30%ทุกอันกับไม้100%เเต่ผมได้ไม้จากไม้100%น้อยกว่าอีก

บน