ถามเรื่องจำนวนเครื่องยิงหิน

• ผู้เริ่มกระทู้ armpakorn
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เครื่องยิงหินต้องมีอย่างน้อยกี่ตัวครับ จึงจะทำให้สิ่งก่อสร้างจากระดับ 30 เหลือ 0 ได้ในการโจมตีเพียงครั้งเดียว

และถ้าเล่นสายทุบบ้าน เครื่องยิงหินควรสร้างไว้อย่างน้อยกี่ตัวครับ ในบ้านหนึ่งๆ

DeletedUser

Guest
1200 ครับ แต่ถ้าฟาร์ม 300 ใช้ 1150 ตัวก้อพอ

DeletedUser

Guest
โปรแกรมจำลอง รู้สึกว่าจะไม่มีให้คำนวณครับ มีแต่คำนวณทหาร

แล้วเครื่องยิงหินนี่เป็นพันเลยเหรอครับ

DeletedUser

Guest
แล้วอย่างน้อยกี่ตัวดีครับ เอาแบบพอทุบพัง ประมาณ 200 ตัวพอไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
บ้านละ 200 ตัวก็โอเคละคับ ถ้าจะเล่นแบบนี้แนะนำแค่ช่วงที่มี 1-2 บ้านหรือเดินไปกลับไม่เกิน 3-4 ชม. ถึงจะมีประโยชน์คับ หลังจากนั้นถ้าสร้างจะเริ่มไร้ประโยชน์และรกฟามคับ เอาฟามที่ใช้สร้างแมวไปสร้างแกะจะได้ประโยชน์ในการโจมตีสูงกว่า

DeletedUser

Guest
เครื่องยิงหินมีประโยชน์ที่สุดเมื่ออยู่กับขุนพล แล้วถือไอเท็มกองไฟค่ะ

ซึ่งส่วนใหญ๋จะเอาไว้ทำเป็นสายเรนมากกว่า คือสร้างขุนพลกับเครื่องยิงหิน 2500 -2800 (ขึ้นอยู่กับแต่ละบ้าน ไม่เท่ากัน)

ส่วนเรื่องการจะไปทุบแล้วเท่าไหร่ถึงจะทุบได้เท่านั้น มันตอบไม่ได้ค่ะ เพราะว่ามันก็ขึ้นอยู่กับทหารของทางคนที่เราไปตี

ว่าเค้ามีเรนมากันเยอะไหม ถ้าจะให้ดี ส้มคิดว่าควรเน้นเครื่องกระทุ้ง แล้วติดเครื่องยิงหินไปแค่ 100-200 แค่นั้นก็พอแล้วค่ะ

fluke1994

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
พี่ส้ม วันนี้งัย เราไปแค่ 100 ตัว เครื่องยิง 100 อัน ที่ทำการ 30 เหลือ 1 4555+ สะใจ

DeletedUser

Guest
ประมาณเอาครับตัวล่ะ8ฟาร์ม=2400*8=19200 เพราะสามารถสร้างได้ประมาณ20000ฟาร์ม(กะละยะผิดอีกเเละ)

DeletedUser

Guest
พี่ส้ม วันนี้งัย เราไปแค่ 100 ตัว เครื่องยิง 100 อัน ที่ทำการ 30 เหลือ 1 4555+ สะใจ

ก็จริงนะ วันนี้ตอนที่เล่นรอบเที่ยงอะ สนุกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ มีเครื่องยิงแค่นิดหน่อย แต่ไล่ทุบพวกเค้าซะยับเลย 555555

บน