ถามเรื่องพิกัดหรือภูมิภาคครับ

the@most

คะแนน react
0

ถ้าเพื่อนผมเล่นอยู่แล้วอยากจะสร้างเมืองใกล้เพื่อนต้องสังเกตุยังไงหรอครับ

ผู้รู้โปรดอธิบายหน่อยครับ

DeletedUser

Guest

ถ้าเพื่อนผมเล่นอยู่แล้วอยากจะสร้างเมืองใกล้เพื่อนต้องสังเกตุยังไงหรอครับ

ผู้รู้โปรดอธิบายหน่อยครับ

ถ้ากรณีเริ่มสร้างเมืองพร้อมๆ กัน ทิศเดียวกัน มีโอกาสที่จะอยู่ใกล้กันครับ แต่ถ้าเริ่มทีหลังมากๆ คงลำบากครับ
โดยตัวทิศจะเป็นตัวกำหนดทวีปครับ ถ้าได้อยู่ในทวีปเดียวกัน ก็จะใกล้กันครับ แต่... หากทวีปนั้นหนาแน่นแล้ว ถึงแม้ว่าเลือกทิศเดียวกัน
ระบบก็จะสุ่มเอาหมู่บ้านเราไปอยู่ทวีปอื่น แต่ยังคงอยู่ในทิศเดียวกันครับ เช่นเพื่อนอาจจะอยู่ k27 คุณอาจจะอยู่ k28 อะไรแบบนี้ครับ

บน