ถามโบนัสไอเทมขุนพลครับ

bonpchai

คะแนน react
0
สมมติว่ามีไอเทมขุนพลเป็นกองไฟนะครับ
ตอนแรก ขุนพลใส่ไอเทมกองไฟประจำการอยู่หมู่บ้าน 1 และผมได้สร้างเครื่องยิงหินไว้พอสมควร ต่อมาก็ไปสร้างเครื่องยิงหินอีกที่หมู่บ้าน 2 แล้วส่งมาเรนที่หมู่บ้าน 1 (เข้าใจว่าเครื่องยิงหินที่มาจากหมู่บ้าน 2 จะไม่ได้โบนัสไอเทมขุนพล)
ต่อมาผมโดนโจมตีอย่างหนักทำให้เครื่องยิงหินของหมู่บ้าน 1 เหลือน้อยเต็มที ผมเลยย้ายให้ขุนพลไปประจำการที่หมู่บ้าน 2 จากนั้นก็ส่งขุนพลตัวเดียวมาเรนที่หมู่บ้าน 1 ถามว่า เมื่อขุนพลเดินทางไปถึงหมู่บ้าน 1 ปุ๊ป เครื่องยิงหินจากหมู่บ้าน 2 ก็จะได้โบนัสไอเทมทันทีเลยใช่ไหมครับ (ทราบครับว่าหลังจากขุนพลไปประจำการที่หมู่บ้าน 2 แล้ว เครื่องยิงหินจากหมู่บ้าน 1 ก็จะไม่ได้โบนัส)

ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะเเต่ก็เคยอ่านๆๆมามัง ประมานว่า
ไม่ว่า ขุนพล+ไอเทม กองไฟ จะไปประจำที บ้านใหน เครืองยิงหิน ในบ้านๆนั้นๆๆจะได้โบ้นัส หมด
จะไปเฉพาะขุนพล หรือส่งขุนพล ไปเรน ในบ้านทีมีเครืองยิงหิน ก็จะได้โบนัส หมด
ของท่าน บ้าน2มา เรนบ้าน1(บ้าน1มีขุนพล+กอไฟ น่าจะได้โบนัส นะครับ)
นี้ผมเข้าใจเองน่า คงต้องรอ ผู้รู้จริงๆมายืนยัน นอนยัน นั้งยัน แล้วละ

DeletedUser

Guest
อันนี้ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจนะ ขืนบอกสุ่มสี่สุ่มห้าจะเสียยุทธวิธี
แต่ตามความเข้าใจของผม

คือขุนพลต้องอยู่กับกองกำลัง
เรื่องที่ว่ากองกำลังเมือง 2 เมื่อขุนพลไม่อยู่ จะได้รับโบนัสหรือไม่ ผมคิดว่าไม่ เพราะขุนพลไม่ได้อยู่ด้วย
(ถึงประจำการอยู่ที่เมืองนั้น แต่ก็ถูกเรนไปเมืองอื่นไม่ได้อยู่กับกองกำลังของตัวเอง)

ไม่งั้นมันก็เทพเกิน แต่ถ้าทำได้ก็ดีสิ ^^
(อันนี้ต้องรอคนรู้จริงหรือ mod มาอธิบายอีกที)

DeletedUser

Guest
ไม่จำเป็นต้องมีขุนพลร่วมเปอเซนก้ขึ้นได้

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ได้ทดลองมาละ ทหารทีไปกับขุนพล+กองไฟเท่านั้นทีจะได้ผล ไอเทม
ทหารอื่น ไม่ได้แม้จะเป็นประเภทเดียวกัน
ก็คือเครืองยิง หินจากเมือง1 จะได้ผลกองไฟ แต่เครืองยิงหินจากเมือง2ทีมาเรนจะไม่ได้รับผล(ขจก เข้าใจถูก ผมต้อนแรกนึกว่าได้ 0.0 ผมเข้าใจผิด)
พอเมือง1 ยิงหินน้อย เลยย้ายขุนพลไปเมือง2 แล้วส่งมาเรนเมือง1รวมกับเครืองยิงหินทีส่งมาก่อนแล้ว
ก็พอขุนพลเดินทางมารวมกับเรนจากเมืองก็จะได้รับ ผลไอเทมทันทีครับ
ทีเมืองพอ ขุนพล เดินทางๆไปละ ก็จะไม่ได้รับผลไอเทม เพราะขุนพล ไม่อยู่ประจำการ

warchington dc

คะแนน react
0
ก็คือโบนัสไอเทมจะมีผลแค่เมืองที่ประจำการใช่ไหมคับ(ถามในกรณีที่ขุนพลประจำการเมือง1 ส่งขุนพลไปเรนเมือง2ซึ่งมีรถยิงหินอยู่แล้ว รถยิงหินที่อยู่เมือง2จะไม่ได้ผลของไอเทมใช่ไหม)

บน