ถาม: ระดับของที่ทำการ

DeletedUser

Guest
ระดับของที่ทำการมีผลกับความไว้ในการต่อสร้างอื่นๆหรือเปล่า ?

ปัจจัยด้านเวลายิ่งเปอร์เซ็นน้อยหมายถึงสร้างได้ไวขึ้น?

คนงานที่ต้องการอัปเกรดมีผลกับปัจจับอื่นอีกไหม นอกจากระดับ ?

ขออภัยนะคะ เพิ่งเคยเล่นเกมส์แบบนี้ครั้งแรก ถ้าถามอะไรไม่รู้ความไปบ้างก็ตอบดีๆนะคะ :p

DeletedUser

Guest
1. ใช่ครับ
2. มันเป็น % ของระยะเวลาทั้งหมดในการสร้างนะครับ เช่น ฟาร์ม ระดับ 31 ใช้เวลา 38:09:30 คือ 100% แต่ที่ทำการจะทำให้ใช้เวลาแค่ 30% ไรเงี้ยอะครับ
3. งงกับคำถามครับ แหะๆ

DeletedUser

Guest
อันที่3ที่หมายถึงอารัยอะครับเกมนี้มีคนงานด้วยหรอ??

DeletedUser

Guest
ข้อ3 คือ คนงานที่ต้องการในการอัปเกรด/คนงาน ทั้งหมด
อย่าง 3 / 21 มันจะอยู่ในสิ่งก่อสร้างนะคะต่างๆ ก่อนปัจจัยด้านเวลานะคะ สงสัยว่ามันหมายถึงอะไร นะคะ?

ข้อ 4 หมู่บ้านโบนัส ปัจจัยที่ทำให้มันโตนี้มีความเกี่ยวข้องกับการเจริญเติบโตของหมู่บ้านรอบๆหรือเปล่า?
ปล.แถวๆที่อยู่มันโตเร็วมากเลยตกใจ....

ขออภัยที่ทำให้ งง นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
3. ผมเข้าใจว่า คุณดูในหน้า วิธีเล่น เกี่ยวกับ สิ่งก่อสร้าง ใช่ไหมครับ?
เลขตัวแรก / เลขตัวหลัง นะครับ
เลขตัวแรก คือ จำนวนคนงานที่ต้องการในการอัพเกรดสิ่งก่อสร้างถึงระดับนี้
เลขตัวหลัง คือ จำนวนคนงานทั้งหมดที่ต้องใช้ในการสร้างสิ่งก่อสร้างได้ถึงระดับนี้

เช่น ที่ทำการหมู่บ้านนะครับ
ระดับที่1 5 / 5 <------ ใช้ 5 คนในการสร้าง / สร้างได้ถึงนี้ใช้ 5 คน
ระดับที่2 1 / 6 <------ ใช้ 1 คนในการสร้าง / สร้างได้ถึงนี้ใช้ 6 คน (ระดับ 1 + 1 คนงาน)
ระดับที่3 1 / 7 <------ ใช้ 1 คนในการสร้าง / สร้างได้ถึงนี้ใช้ 7 คน (ระดับ 2 + 1 คนงาน)

ส่วนข้อ 4 ไม่เกี่ยวนะครับ เป็นการสุ่มล้วนๆ ครับ รู้สึก

DeletedUser

Guest
ข้อ3 คือ คนงานที่ต้องการในการอัปเกรด/คนงาน ทั้งหมด
อย่าง 3 / 21 มันจะอยู่ในสิ่งก่อสร้างนะคะต่างๆ ก่อนปัจจัยด้านเวลานะคะ สงสัยว่ามันหมายถึงอะไร นะคะ?

ข้อ 4 หมู่บ้านโบนัส ปัจจัยที่ทำให้มันโตนี้มีความเกี่ยวข้องกับการเจริญเติบโตของหมู่บ้านรอบๆหรือเปล่า?
ปล.แถวๆที่อยู่มันโตเร็วมากเลยตกใจ....

ขออภัยที่ทำให้ งง นะคะ

ข้อสามคนงานอัพเกรดไม่ได้ครับ เวลาคุณจะอัพเกรดหรือสร้างอะไรคนงานจะถูกใช้ไปในส่วนนั้นๆ ถ้าต้องการให้เพิ่งต้องอัพฟาร์ม

4. คะแนนมาจากการเจริญเติบโตของหมู่บ้านครับ แต่ไม่ได้ชี้วัดว่า คะแนนเยอะจะได้เปรียบกว่าคะแนนน้อยในช่วงระดับคะแนนไม่ถึง 1000 ผมเล่น id ใหม่คะแนนไม่ถึง 500 มีพลหอก 200 สอดแนม20 ม้าเบา450 เครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหินก็สามารถสร้างได้แล้ว แต่ไม่ก็ยังไม่สร้าง ลองไปดูคน 700 คะแนน ทหารอาจจะมีไม่ถึงครึ่งของผม แต่สิ่งก่อสร้างเค้าระดับจะเยอะกว่าเล่น โรงม้าระดับมากกว่า ที่ทำการระดับสุงกว่า โรงเหล็กระดับสูงกว่า หรือที่ผลิตทรัพยากรระดับสูงกว่า ซึ่งส่วนนี้ผมไม่อัพเลยเพราะอัพแค่ให้ได้สร้างของที่ต้องการก่อนครับ :d

การเติบโตของหมู่บ้านโบนัสรอบๆขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่ผ่านมาของโซนที่เราอยู่นั้นๆ เช่นเราอยู่ประมาณ 1 สัปดาห์หมู่บ้านก็เหมือนจะโตตามเราไปด้วยครับ
ส่วนเรื่องการได้เปรียบของเกมส์นี้อยู่ที่ผู้เล่น แอคทีฟ แค่ไหนมากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
โอ้ เข้าใจขึ้นเยอะเลยคะ ขอบคุณคะ ขอบคุณทุกคนเลยคะที่เข้ามาแนะนำ ทำให้เข้าใจความเกี่ยวโยงมากขึ้น

เกมส์นี้สนุกมากเลยคะ ลับสมองในการวางแผนงานดี

บน