ถ้าโดนขุนนางโจมตีต้องทำไง

polachetj

คะแนน react
0
ถ้าโดนขุนนางโจมตี ทำให้ค่าความภักดีลดลง เราจะทำไงให้ค่ากลับมาเป็น 100 เหมือนเดิม แล้วค่านี้มันขึ้นเร็วแค่ไหนครับ :confused:

DeletedUser

Guest
ก็อัพทหาร:uspear::uaxe::uaxe::usword::usnob::ulight::uheavy:

ไว้ซะสิ ยิ่งมีเยอะก็ยิ่งดี เพราะขุนนางแพงแต่ตายง่ายโคด:eek:

ส่วนมากถ้าคนฉลาด:pที่ต้องการจะยึดเมืองคุณ

หรือถ้าคุณเป็นฝ่ายโจมตี ก็คงไม่โง่จะส่งทหารไปน้อยหรอกนะ

ดังนั้น ถ้าจะถูกยึด หรือยึดเมืองชาวบ้านได้

ต้องดูที่กำลังพลของอีกฝ่าย

ถ้าทหารเราสู้ไม่ได้ ก็จงทำใจซะ

แต่ถ้าพอถูๆไถ ก็หาจุดอ่อนของอีกฝ่าย

สร้างทหารที่อีกฝ่ายสู้ไม่ได้

และถ้าคุณเป็นฝ่ายโจมตี ต้องส่งเครื่องกระทุ้งกำแพงไปลดกำแพงก่อน

ขุนนางมันตาถั่วเสมอ:D

แล้วส่งทัพไปโจมตี เอาแบบลองเชิง

แล้วทัพจริงค่อยส่งขุนนางไปด้วย

แต่จำไว้***

อย่าลืมสอดแนมเค้าก่อนล่ะ:uspy:

ปล. ค่าความจงรักภักดี จะลดลงอัตโนมัติ น.ละ1เปอร์เซ็น

รอไป:mad:

แต่ถ้ามีไอเทมขุนนาง ค่าตวามจงรักภักดีจะลดต่ำลง30ทุกครั้ง

จบ:)

polachetj

คะแนน react
0
อ๋อครับ แสดงว่าถ้าค่าความภักดีเราโดนลดลงแล้ว เราต้องรออย่างเดียวเพื่อให้มันค่อยๆขึ้นเองหรอครับ แล้วเห็นเขียนไว้ว่ามันขึ้นนาทีละ 1% หรอครับ

บน