ถ้าโดน.... แบนด์ แต่ละท่าน จะ แก้ ปัญหายังไงคับ

• ผู้เริ่มกระทู้ kittichaiss
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
อยากทราบ ความเห็น ของ แต่ละคนนะคับ

ส่วนของผม ผม จะเริ่ม เล่นใหม่ และ เอาประสบการณ์ ที่ถูก แบน มาคอยระวัง
ไม่ให้โดน แบน รอบสอง

Lord Tris

คะแนน react
0
ก็ต้องดูอ่ะครับว่าผิดจริงๆรึเปล่า

ถ้าโดนแบนโดยที่เรามั่นใจว่าทําไปโดยไม่ได้เจตนา เช่น เผลอพูดจารุนแรงกับผู้เล่นอื่นเพราะอารมณ์ชั่ววูบ

หรือมันมีบางอย่างที่ทําให้สตาฟเข้าใจผิดว่าเราละเมิดกติกา ผมจะอุทธรณ์ครับ

แต่ถ้าโดนแบนด้วยเหตุสมควร เช่น เล่นมัลติไอดีเพื่อส่งเรนให้กัน ส่งทรัพยากรให้กันเอง แบบนี้ผมจะเล่นใหม่ครับ ต้องยอมรับว่าทําผิด

แต่เวิลด์สามตั้งตัวง่ายนะ ไม่ต้องคิดมาก เล่นมา้เืดือนเดียว ไปได้ไกลมากแล้วเนี่ย 55+

DeletedUser

Guest
ถูกต้องคับ

ก็ต้องดูอ่ะครับว่าผิดจริงๆรึเปล่า

ถ้าโดนแบนโดยที่เรามั่นใจว่าทําไปโดยไม่ได้เจตนา เช่น เผลอพูดจารุนแรงกับผู้เล่นอื่นเพราะอารมณ์ชั่ววูบ

หรือมันมีบางอย่างที่ทําให้สตาฟเข้าใจผิดว่าเราละเมิดกติกา ผมจะอุทธรณ์ครับ

แต่ถ้าโดนแบนด้วยเหตุสมควร เช่น เล่นมัลติไอดีเพื่อส่งเรนให้กัน ส่งทรัพยากรให้กันเอง แบบนี้ผมจะเล่นใหม่ครับ ต้องยอมรับว่าทําผิด

แต่เวิลด์สามตั้งตัวง่ายนะ ไม่ต้องคิดมาก เล่นมา้เืดือนเดียว ไปได้ไกลมากแล้วเนี่ย 55+

ผมตั้งกระทู้นี่ เพราะ ผมเห็น จำนวน คนเล่น ลดลง จาก 85000 เหลือ 80000
เพราะฉะนั้น น่าจะมีคนโดน แบน มาก พอสมควร

DeletedUser

Guest
ไม่คิดเหรอครับว่า 5000 ที่หายคือมัลติทั้งนั้น:):)

DeletedUser

Guest
จริงหรอเนี๊ย อยากให้การชวนผู้เล่นฟรีคนที่อยู่คนละเวิรด์ เราสามารถรับบัญชีพรีเมียมฟรี 5 วันจัง

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ทีหายไป คือ พวกหลายไอดีทั้งนั้นครับ
ต้อนนี้ยังมีอีกเยอะ ทีไม่มีหลักฐาน
หรือพวกมีก็ไม่อยากทำเพราะอยู่เผ่าเดียวกันเป็นพวกกันเลยเงียบๆไม่แจ้ง
ได้ยินมาก็เยอะเห็นเองก็ไม่น้อย แต่ไม่มีหลักฐานแน้น ฟ้องไปก็ไม่พอจะแบนเลยไม่ได้ฟ้องให้ทีมงาน เมื่อยลูกกะตา อ่านนะ

DeletedUser

Guest
มันก้สามารถจับไอพีเเอดเดรสได้สิ

DeletedUser

Guest
ปิดเราว์เตอร์ไว้ให้ไอพีเปลี่ยนก็เล่นได้แล้ว

DeletedUser

Guest
ปิดเราว์เตอร์ไว้ให้ไอพีเปลี่ยนก็เล่นได้แล้ว

ไม่ต้องห่วงครับเรามีเครื่องมือตรวจจับได้ดีกว่าที่คิดครับ อย่าลืมว่าเกมนี้เป็นของเยอรมันที่ถือว่ามีเทคโนโลยีที่ดีระดับต้นๆของโลก แต่เราจะจัดการคุรหรือไม่หรือเราอรุ่มอร่วยกับการกระทำผิดที่ไม่ใหญ่โตมากน้อยแค่ไหนเท่านั้นครับ :):)

DeletedUser

Guest
ผมว่าคนที่เล่นหลายไอดีก็คงไม่ต่างจาก "ไทยมุ่งหรอกครับ"
ก็แค่อยากรู้ไปหมด

DeletedUser

Guest
ครับ

ไม่ต้องห่วงครับเรามีเครื่องมือตรวจจับได้ดีกว่าที่คิดครับ อย่าลืมว่าเกมนี้เป็นของเยอรมันที่ถือว่ามีเทคโนโลยีที่ดีระดับต้นๆของโลก แต่เราจะจัดการคุรหรือไม่หรือเราอรุ่มอร่วยกับการกระทำผิดที่ไม่ใหญ่โตมากน้อยแค่ไหนเท่านั้นครับ :):)

รับทราบครับ ผมแค่ต้องการรู้ว่าแบบนี้จะตรวจจับได้บ้างหรือเปล่า แต่เสียดายถ้าเกิดว่าเรามีพี่น้องที่เล่นเน็ตอยู่บ้านเดียวกัน

ก็ช่วยกันตีไม่ได้ เพื่อนผมมันมีน้องอยู่บ้านเล่นเกมส์ด้วย แต่ช่วยกันไม่ได้ กลัวโดนแบน

DeletedUser

Guest
ลดลงอีกแล้ว

ตอนนี้ เหลือ 77380 :p
จึงอยาก แนะนำให้ เพื่อนๆ ที่ ชอบ เล่น หลาย ไอดี ทำตาม กฎ ของเขา ก็คือ เข้าไปเพิ่ม ไอดี ได้ที่ การตั้งค่า หัวข้อ ใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน
ใส่ชื่อ ไอดี ที่เรา ต้องการเล่นลงใน เพิ่มผู้เล่น เสร็จแล้ว กด ตกลง แค่นี้
เพื่อนๆ ก็มีหลาย ไอดี เล่น แล้วและ ปลอดภัย จากการโดน แบนด์ ด้วยคับ

ผมเคยเล่น 3 ไอดี มาแล้ว แรกๆ ก็ มันส์ ดีนะ แต่พอเล่นไปสักพัก ไอดีหลัก เริ่ม ยึดหมู่บ้าน เริ่มมีการ สู้รบ ชักจะไม่มีเวลา ไปดู ไอดี ที่เหลือละตอนนี้
เล่นทั้ง 3 ไอดี ทำให้เกิด อาการเบื่อ ตอนนี้ เหลือ ไอดีเดียว เล่น มันส์ กว่า:rolleyes:

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ เหลือ 77380 :p
จึงอยาก แนะนำให้ เพื่อนๆ ที่ ชอบ เล่น หลาย ไอดี ทำตาม กฎ ของเขา ก็คือ เข้าไปเพิ่ม ไอดี ได้ที่ การตั้งค่า หัวข้อ ใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน
ใส่ชื่อ ไอดี ที่เรา ต้องการเล่นลงใน เพิ่มผู้เล่น เสร็จแล้ว กด ตกลง แค่นี้
เพื่อนๆ ก็มีหลาย ไอดี เล่น แล้วและ ปลอดภัย จากการโดน แบนด์ ด้วยคับ

ผมเคยเล่น 3 ไอดี มาแล้ว แรกๆ ก็ มันส์ ดีนะ แต่พอเล่นไปสักพัก ไอดีหลัก เริ่ม ยึดหมู่บ้าน เริ่มมีการ สู้รบ ชักจะไม่มีเวลา ไปดู ไอดี ที่เหลือละตอนนี้
เล่นทั้ง 3 ไอดี ทำให้เกิด อาการเบื่อ ตอนนี้ เหลือ ไอดีเดียว เล่น มันส์ กว่า:rolleyes:

อยากให้ทำความเข้าใจกับกฎของเกมให้ถูกต้องก่อนนะครับ

§1) หนึ่งบัญชีต่อหนึ่งผู้ใช้
ผู้เล่นแต่ละคนสามารถมีบัญชีได้เพียงหนึ่งบัญชีในแต่ละเกมส์เวิลด์

ด้วยกฎข้อ 1 นี้ หากผู้เล่น 1 คนเล่นหลายไอดี แม้ว่าจะเปิดระบบใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกันก็ตาม ยังไงก็ผิดกฎของเกมครับ

*ผิดกฎของเกมนะครับ

ระบบใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน มีไว้สำหรับผู้ที่เล่นร้านเกม, เล่นบนมือถือผ่าน wi-fi ของโรงเรียน, ที่ทำงาน ฯลฯ เป็นต้นครับ
ไม่ได้มีไว้เพื่อให้เล่นได้หลายไอดีครับ

บน