ทหารอาสา

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย jayjay2525, 5. มกรา 2011.

แชร์หน้านี้

1. jayjay2525

jayjay2525 Guest

ทหารอาสา

ยูนิตใหม่ได้ถูกเพิ่มเข้ามาใน Tribalwars เวอร์ชั่น 7 ในเหตุการณ์ที่คุณโดนโจมตี คุณสามารถร้องขอให้ชาวบ้านของคุณมาช่วยป้องกันหมู่บ้านได้โดยใช้ปุ่มด้านข้างอาคารฟาร์ม

ทหารอาสา สามารถถูกปรับเปลี่ยนได้หลายทางด้วยเครื่องมือของเวิลด์นั้นๆ โดยเมื่อไรก็ตามที่คุณสามารถรับมือสำหรับสิ่งต่างๆ ได้เองมันจะถูกปิดไ่ม่ให้ใช้ ซึ่งสามารถกำหนดโดยระดับของฟาร์มหรือจำนวนหมู่บ้านก็ได้

ความสามารถของทหารอาสา

เรียกทหารอาสา
    1. คลิกเข้าไปที่ฟาร์ม (คลิกจากหน้าหมู่บ้าน)
    2. กด "เรียกทหารอาสาสมัครมาประจำการเดี๋ยวนี้!"

ข้อเสียขอการเรียกทหารอาสา
    ทำให้การผลิตทรัยากรของหมู่บ้านนั้นๆ ลดลง 50% เป็นเวลา 6 ชม.

คำถามที่พบบ่อย
    ทหารอาสามีได้กี่ตัว
    การเรียกทหารอาสาทำได้บ่อยแค่ไหน
    ถ้าทหารอาสาตายหมด จะเรียกใหม่ได้เลยหรือไม่ และทรัยากรจะเป็นปกติหรือไม่
    ใช้ทหารอาสาไปโจมตีคนอื่นได้หรือไม่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13. มกรา 2011
  2. 0147123258

0147123258 Guest

ความเร็วของทหารอาสานั้นเร็วมากๆๆเลยอ่ะครับ ถ้าตีไม่ได้แล้วจะกำหนด มาทำไมอ่า เสียดาย อ่ะความเร็ว :haul::uspy::uheavy::face:

3. gu tae

gu tae Member

เข้าร่วม:
    5. กันยา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

4. armpakorn

armpakorn Guest

เอ เวิลด์ไหนครับเนี่ย ทำไมผมไม่เจอ..

5. jayjay2525

jayjay2525 Guest

ปัจจุบันมีเฉพาะ เวิลด์ 5 ครับ

6. armpakorn

armpakorn Guest

อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ

7. lnw101

lnw101 Guest

เป็นประโยชน์มากคับ เยี่ยม

8. dusit1000

dusit1000 Guest

ผมเรียกทหารอาสามาทำเควสมีปัญหากับทรัพยากรคับ

พอเรียกมาและครบ 6 ชั่วโมงทรัพยากรก็ไม่กลับไปเป้นเหมือนเดิม
    เป็นเวลารายอาทิตย์และคับตอนนี้มีบ้าน 3 หลังเป็นทุกหลังเลย
    ทำยังไงให้ทรัพยากรกลับมาเป็นปกติคับ

9. yongkub

yongkub New Member

เข้าร่วม:
    30. มิถุนา 2012
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

10. bionicle2004

bionicle2004 Guest

แล้วจะมาคุ้ยกระทู้เก่าขึ้นมากันทำไม ?

11. MasterZeRo

MasterZeRo Guest

อยากรู้ครับว่าทหารอาสาค่าป้องกันอยู่ที่เท่าไหร่