ทำยังไงไม่ให้ทหารชนกำแพงตายครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
ตอนแรกๆผมส่งไปตีบ้านโบนัส 20 ต้วก็ตาย 1-2 ตัว บางทีโชคดีไม่ตายเลยก็มี

หลังๆนี้ผมส่งไป 100 กว่าตัวมันตายเป็นสิบเลยครับ น้อยมากที่จะไม่ตายเลย

ปล้นแต่ละทีไม่คุ้มเลยครับ ทำยังไงถึงจะไม่ตายเลยหรอครับ

DeletedUser

Guest
จำว่าบ้านหลังนั้นไม่ควรตีครับ จนกว่าเราจะมีม้าเบา แต่ถ้าม้าเบาส่งไปตีแล้วก็ยังตาย ก็ควรรอให้มีเครื่องกระทุ้งกำแพงแล้วส่งไปกระทุ้งกำแพงให้เหลือ0สะก็จบแล้วก้ฟาร์มต่อทหารก็ไม่ต้องตาย
อิอิ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
แสดงว่าหมู่บ้านโบนัสมีการพัฒนาขึ้นมีการเพิ่มของ ทหาร และกำแพง วิธีไม่ชนกำแพงก็คือ เอาเครื่องกระทุ้งไปลดระดับกำแพงไปกับกองทัพตอนบุกไปด้วย และอีกอย่าง ขึ้นอยู่กับ

โชค ด้วย แนะนำถ้าจะไปปล้นลองส่งพล สอดแนมไปดูก่อน ได้รายละเอียดแล่้วค่อยใช้โปรแกรมคำนวน ดูว่าจะเสียอะไร หรือมีผลอย่างบ้าง :p

DeletedUser

Guest
เวลาปล้นส่งม้าสอดแนมเข้าไปด้วยจะได้รู้ว่ากำแพงระดับเท่าไหร่ครับ:D

DeletedUser

Guest
แสดงว่าหมู่บ้านโบนัสมีการพัฒนาขึ้นมีการเพิ่มของ ทหาร และกำแพง วิธีไม่ชนกำแพงก็คือ เอาเครื่องกระทุ้งไปลดระดับกำแพงไปกับกองทัพตอนบุกไปด้วย และอีกอย่าง ขึ้นอยู่กับ

โชค ด้วย แนะนำถ้าจะไปปล้นลองส่งพล สอดแนมไปดูก่อน ได้รายละเอียดแล่้วค่อยใช้โปรแกรมคำนวน ดูว่าจะเสียอะไร หรือมีผลอย่างบ้าง :p
เอาแมวไปก็ได้อะครับผมก็งงนะมีเครื่องกระทุ้งทำไมอะ ก็แมวมันยิงกำแพงได้อะ

DeletedUser

Guest
เครื่องกระทุ้งจะลดระดับกำแพงได้มากกว่า ที่ยิงหินครับ
ถ้าเทียบกันด้วยจำนวนแล้ว และกินพื้นที่ฟาร์มน้อยกว่าด้วย

DeletedUser

Guest
เครื่องกระทุ้งจะลดระดับกำแพงได้มากกว่า ที่ยิงหินครับ
ถ้าเทียบกันด้วยจำนวนแล้ว และกินพื้นที่ฟาร์มน้อยกว่าด้วย

ใช่ครับ สมมติเราเอาเครื่องกระทุ้งไป 20 เครื่องรอบเดียว กำแพงระดับ 7 อาจจะเหลือ 0 เลยทีเดียว เอาไปพร้อมแมว 1 อัน ไปรอบเดียวกำแพงอาจจะพังหมด ซึ่งแมวเราต้องเอาไปชุดละ 1 อันเพราะสั่งตีได้ครั้งละ 1 อย่างมองดูแล้วเหมาะส่งไปทีละชุดมากกว่า:d

godhand00

คะแนน react
0
ของเราทำแบบนี้ครับ

จัดทีมปล้นครับ
ตอนแรกยังไม่มีม้าครับ
หอก 50 ขวาน 20 ต่อ1ทีมครับ
มีม้า
หอก 50 ม้าเบา 10 ต่อ 1 ทีมครับ
ถ้าส่งแต่หอกยังไงก้อตายครับ

DeletedUser

Guest
จัดทีมปล้นครับ
ตอนแรกยังไม่มีม้าครับ
หอก 50 ขวาน 20 ต่อ1ทีมครับ
มีม้า
หอก 50 ม้าเบา 10 ต่อ 1 ทีมครับ
ถ้าส่งแต่หอกยังไงก้อตายครับ
ใช้หอกต้องทำใจเรื่องตายครับ ยิ่งหลังๆหมู่บ้านพัฒนาระดับคะแนน 200+ ส่งพลหอกไป 200 ก็ยังมีตาย แต่ม้าเบาจะทนต่อกำแพงมาก ส่งไป ชุดละ 50 ก็ไม่ตาย นอกจากกำแพงจะระดับสูงจริงๆ

ปล.พลทหารราบ ไม่ควรส่งไปพร้อมทหารม้า เพราะทหารม้านั้นเดินเร็วกว่าทหารราบ ควรแยกกันไป ทหารม้าไปพร้อมขุนพล ส่วนทหารราบไปกันเองหรือไปพร้อมเครื่องกระทุ้งหรือเครื่องยิงหินดีกว่าครับ :d

บน