ทำไมอัตราส่วนมันเป็น 0.8 อ่ะ

DeletedUser

Guest
วันนี้ผมจะพูดถึงการใช้premiumอย่างถูกวิธี เพื่อเป็นแนวทางให้คนที่สนใจอยากลอง และ มีงบประมาณต้นทุนสูง :haul:
เมื่อท่านทำตามที่ผมได้บอก ท่านก็จะเด่นเป็นสง่าอยู่ที่หน้า1ของเวิลนั้น ถึงจะไม่น่าภูมิใจนัก แต่ท่านก็ดูโหดอ่ะ 555+
วิธีการไม่ยากเลยครับ ผมจะค่อยๆอธิบายละกัน :cool:

ก่อนอื่นก็สร้างตลาดให้ได้ก่อน แล้วอัพแต่ตลาดอย่างเดียวเลยครับ
ทหารอะไร ไม่ต้องฟาร์มมันหรอกครับ เสียเวลา แบบนี้เร็วกว่า เชื่อผม
เมื่อท่านได้ตลาดมาแล้ว ก็ไปที่หน้าจอนี้ในตลาด เสร็จแล้วก็ใส่แร่จำนวนที่ท่านมีในตอนนั้น
ยกตัวอย่างเช่น มีไม้อยู่10000 ก็ใส่ไปใช่ช่องที่เขียนว่า "เสนอ" เลยครับ แล้วกด "ทำการแลกเปลี่ยน" (ขั้นตอนนี้ จ่าย 10 premium)
ท่านก็จะได้ ไม้มา12500!!!

เอาแล้วไงภายใน1วิ ได้ไม้มา2500 ขนาดส่งฟาร์มยังไม่ค่อยจะได้อะไรเลย...

ไม่จบแค่นั้นนะครับ

พอได้ไม้มา12500แล้ว ก็เอาไปใส่ที่เดิมครับ แล้วกดเหมือนเดิม (10 premium)

กดครั้งที่2ได้มา15625 โอ้ววว เสีย10แต้มเหมือนเดิม แต่ได้ไม้กลับมา3125 (15625-12500=3125)

ชักมันส์มือ เอาอีก

และเอาอีก... เรื่อยๆ

เย้ๆ เสีย50แต้ม ได้กลับมา x3 อ่ะ

แต่ถ้าเรามีสัก100000เราไปกด เราจะได้กลับมา125000 นับว่าได้เยอะมาก ตั้ง25000แหนะ ด้วยราคา10แต้ม

จึงขอสรุปว่า การทำแบบนี้นั้น มันช่างรวยจริงๆครับ ทั้งในเกมและนอกเกมเลย
แบบนี้เขาเรียกว่ายังไงอ่ะ บริการฉับไวใช่ไหม เงินด่วน อยากได้เมื่อไรเมื่อนั้น แล้วแต่เราต้องการ

อ๊ะๆๆ ยังไม่หมดเพียงเท่านี่ มีภาค2ต่อ :uaxe:

======================================================================

ภาค2

เกมนี้มันก็เกมสงครามนี่นะ มันก็ต้องมีการยึดบ้านคนอื่น ซึ่งอาจจะเป็นเพื่อนบ้านที่เหม็นขี้หน้าแถวๆนั้น หรืออะไรซักอย่าง
ก่อนอื่นเราต้องมีขุนนางก่อน หลายๆคนบอกว่าต้องฟาร์มเยอะๆ เอาแร่มาซื้อเหรียญ
แต่คนรวยเขาไม่ทำแบบนั้นครับ มันคนละระดับกัน (2มาตรฐาน)

วิธีก็แสนจะง่าย เมื่อท่านทำตามขั้นตอนในภาคที่1เรียบร้อยแล้ว ก็คงจะรวยแร่แล้วละ
ท่านก็นำแร่นั้นมาปั๊มบ้านสร้าง สถานศึกษา ให้ได้ก่อน
สร้างเสร็จก็เข้าไปข้างใน จะพบกับปุ่มสุดเท่ ที่ระบุว่า "เพิ่มจำนวนขุนนางที่มีได้"

เห็นแล้วก็กดเลยครับ มันจะมีpopupขึ้นมาบอกว่า ราคา50 premium

กดไปเลยครับ รวยอยู่แล้วนี่นะ

กดปุ๊บ ได้เหรียญปั๊บ ก็กดสร้างขุนนางได้ทันที
แล้วคืนนั้น ท่านก็ไป One Night Stand เพื่อนข้างบ้านเลยครับ
ตื่นมาเพื่อนบ้านก็จะมาโวย ว่าบ้านเราหายไปไหน เราก็ไม่ต้องสนครับ กดblockข้อความไป
ยึดปั๊บ ก็ไปซื้อเหรียญต่อ แล้วคืนถัดๆไปก็ไล่ยึดไปเรื่อยๆตามใจชอบ
สุดท้าย เราก็จะกลายเป็น "เจ้าแห่งโจรสลัด" เอ้ย ไม่ใช่ๆ แบบนี้ต้องเรียกว่า "เจ้าแห่งไทรบัลวอรส์" สินะ :eek:

ปล. วิธีการดังต่อไปนี้ ผมไม่เคยทำมาก่อน ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
ปล2. ผมยังไม่ได้พูดถึงอะไรอีกเยอะนะครับเกี่ยวกับpremium ทั้งลดเวลาการสร้างบ้าน ทั้งลดเวลาการสร้างทหาร ทั้งการเพิ่มแร่เป็น% เพิ่มพ่อค้า ใส่ตัวจัดการบัญชีให้มันอัพบ้านเอง ใส่scripts ฯลฯ

จัดทำโดย Strygwyr Bloodseeker แห่ง =1XA= W1

สงครามPremium จงเริ่มต้น ณ บัดนี้

ส่วนคนที่ไม่ได้เติมpremium ก็ทำใจไว้หน่อยละ สู้เขาไม่ได้หรอก

ทำไมอัตราส่วนมันเป็น 0.8 อ่ะ ทำไมเวิล 12 ถึงเป็น 1 เวิล 10 เป็น 1

งงอ่ะคั่บ อธิบายที

DeletedUser

Guest
เพราะหลังจากที่นำเสนอความเห็นของผู้เล่นเข้าไปแล้ว ทางเราจึงตัดสินใจให้ระบบแลกทรัพยากรมีอัตราส่วนเป็น 1:1 เพื่อป้องกันการใช้พรีเมี่ยมซื้อทรัพยากรครับ

บน