ทำไมเพื่อนผม ถึงโดนแบนครับ คนล่ะ IP และ MAC adress เครื่อง ก็คนละเครื่อง

• ผู้เริ่มกระทู้ tomtim
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
u]มี Account ในครอบครองมากกว่า 1 Account ผิดกฎของเกมส์ข้อที่ 1 (ยกเว้นการเปิดระบบผู้ช่วยเล่น) กรณีเล่นหลายคนต้องเปิดใช้งานระบบการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันตามกฎข้อที่ 2 (Multi Accounts)
Milky771; milky772[/u]

ถ้อยคำอุธร......
สวัสดี ครับ ผม ไอดี milky772
ไม่ทราบว่า ทำไมถึงโดนแบนครับ net ผมคนละ ตัวกัน เพื่อนผมอีกคนนึง ก็ เครื่องนึง ผม ก็ เครื่องนึง
IP ก็คนละ IP และ MAC adress ของเครื่องที่เข้าเล่น ก็คนละ เครื่องกัน

หรือ ว่าทีม งาน ดูจากชื่อ ครับ ถ้าแค่ชื่อคล้ายๆ กัน แล้ว แบน คุณ ทำแบบ นี้กับ ลูกค้า คุณเหรอ ....... ชื่อ คล้ายกัน ก็ โดน แบนได้แล้วเหรอ

ถ้าแค่นี้ คุณ แบน ผมกับ เพื่อน อย่างนี้เรียกว่าโดน ทีมงาน กลั่น แกล้งได้รึเปล่า ครับ

และ ผม คิดว่า คงไม่ใช่เพื่อนผมกับ ผม ที่โดนแบนกันแค่ สอง คน ท่านอื่น ที่ ไม่ได้ทำผิดกฎ ก็คงโดน ด้วย ในเวิร์ด 3
อยากทราบว่าทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร ครับ

ใคร ที่โดน แบนโดยไร้เหตุผล มาช่วยกันร้องเรียนที ครับ

ทำแบบ นี้ นับวันจะมีแต่ คนเลิกเล่น เกมส์ ของคุณ นะครับ

DeletedUser

Guest
ผู้เล่นที่ใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

คำจำกัดความของกฎนี้:
การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ความร่วมมือต่อกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรไปยังผู้เล่นคนเดียวกัน, จากสองหรือมากกว่าสองคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน
กฎนี้บังคับใช้ต่อใครก็ตามที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ หรือเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หนึ่งผู้เล่นหรือมากกว่า เครือข่ายที่ใช้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็นภายใต้บ้านเดียวกัน, หรือที่ทำงานหรือโรงเรียน ผู้เล่นทุกคนต้องทราบว่าการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทเดียวกันเป็นประจำ (3 วันหรือมากกว่า) ต้องเพิ่มบัญชีผู้ใช้งานอื่นที่ใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันในระบบ “ใช้เครือข่ายอินเตอร์ร่วมกัน” โดยที่บัญชีผู้ใช้งานที่เปิดใช้ระบบผู้ช่วยเล่น (Account Sitting) ไม่จำเป็นต้องเปิดใช้ระบบนี้
ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”
ถ้าคุณได้เปิดใช้ระบบใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน คุณจะไม่ได้รับอนุญาตให้กระทำการใดๆ ที่เป็นการกระทำร่วมกันกับผู้เล่นที่คุณใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน และห้ามกระทำการใดๆ ที่เข้าข่ายให้ความร่วมมือต่อกันใน 3 อาทิตย์หากคุณยังใช้งานเครือค่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันอยู่ นั่นหมายถึงว่าต้องไม่ต่ำกว่า 3 อาทิตย์ที่ต้องผ่านมาแล้วจากคำสั่งล่าสุดที่ส่งจากผู้เล่นคนหนึ่ง ก่อนหน้าผู้เล่นอีกคนหนึ่งไปยังผู้เล่นเดียวกัน
ถ้าคุณใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 3 วัน) เราไม่อนุญาตให้ทำการกระทำร่วมกันใดๆ และการให้ความร่วมมือต่อกันใดๆ จนกว่าจะครบ 24 ชั่วโมงหลังจากการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกันได้จบสิ้นลง

ผู้เล่นทุกคนต้องทราบว่าการใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทเดียวกันเป็นประจำ (3 วันหรือมากกว่า) ต้องเพิ่มบัญชีผู้ใช้งานอื่นที่ใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันในระบบ “ใช้เครือข่ายอินเตอร์ร่วมกัน” โดยที่บัญชีผู้ใช้งานที่เปิดใช้ระบบผู้ช่วยเล่น (Account Sitting) ไม่จำเป็นต้องเปิดใช้ระบบนี้
ถ้าคุณใช้งานระบบเครือข่ายร่วมกันชั่วคราว (ไม่เกิน 72 ชั่วโมง) คุณไม่จำเป็นต้องเพิ่มผู้ใช้อื่นหรือใดๆ ภายใต้ระบบ “ใช้งานเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน”

เพื่อนผมไม่ได้เข้าข่ายใดใด ในการใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน

ทำ... ไม... ถึง... โดน... แบน... ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ถ้าอ่านกฏก็น่าจะทราบนะครับว่า ห้ามเอาเรื่องของการร้องเรียนหรืออุทธรณ์มาลงในฟอรั่ม และให้เจ้าของไอดีไปอุทธรณ์ ข้อมูลทั้งหมดคือความลับครับ :):)

DeletedUser

Guest
ใช่ ครับ กฎ ที่ ตั้งไว้ สำหรับ คน ที่ผิดจริงๆ

แต่ เพื่อนผมไม่ได้ ทำอะไร ผิด แล้วมาร้องเรียน ผ่านฟอรั่ม ของเกมส์ ก็ไม่ได้เหรอครับ

บางครั้งการหาผลประโยชน์กับลูกค้า แต่พอควร และ ยุติธรรมกับทุกฝ่าย จะไม่มีใคร มา ว่าอะไร พวกคุณได้นะครับ

แต่ คราวนี้ ทำโดยเจตนา และไร้เหตุผล ไม่มากเกินไปหน่อยเหรอครับ

DeletedUser

Guest
ขออนุญาตปิดกระทู้นี้นะครับ เพราะเห็นมีอีกกระทู้แล้ว

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน