ทีมงานไม่เป็นธรรม

idol

คะแนน react
0
การร้องขอ: อุทธรณ์สำหรับ IdoL
IdoL
2012-05-09 10:13:22
พี่คับผมไม่ได้เล่นหลายไอดีคับแต่เล่นอยู่บ้านเดียวกัน
Tony
2012-05-09 20:56:54
สวัสดี IdoL,

หากคุณต้องการยืนยันว่าแต่ละ Account นั้น มีเจ้าของคนละคนกัน ทีมงานต้องรบกวนให้คุณถ่ายรูปสำเนา/บัตรประชาชน หรือ Scan สำเนา/บัตรประชาชนของผู้เล่นแต่ละ Account และทำการอัพโหลดขึ้นมาในระบบนี้ พร้อมระบุด้วยว่าสำเนาฉบับนั้นๆ เป็นของ Account ใด โดยเมื่อทีมงานได้รับหลักฐานครบแล้วแล้วจะทำการพิจารณาปลดแบนให้ต่อไป

ขอบคุณครับ,

Tony
Community Manager
Tribalwars.asia
IdoL
2012-05-09 21:18:36
คับผมต้องขอเวลาหน่อยคับตอนนี้เลิกงานต่างคนต่างกลับห้องไปหมดแล้วคับ

แต่บางไอดีผมไม่รู้จักคับ เพราะเล่นกันทั้งออฟฟิต ผมไม่รู้จักทุกคน
IdoL
2012-05-10 20:10:52
ยืนยันยังไงคับ
IdoL
2012-05-10 20:12:57
เห็นแล้วคับ
Tony
2012-05-10 22:58:19
คืออย่าเนียนนะครับ ถ้าหาไม่ได้ก็ไม่ต้องเอาของคนอื่นมาครับ เพราะไม่งั้นจะไม่ปลดให้สักอันนะครับ

ขอบคุณครับ,

Tony
IdoL
2012-05-11 10:17:50
อันนี้ของผม ไม่ได้เนียนคับ ของใครก็ของมันผมขอปลดแค่ของผมเท่านั้นคับ
Tony
2012-05-11 10:21:16
เอาแบบนี้ครับ เพราะบัตรมันเป็น นางสาวแล้วท่านก็พูดครับ คงไม่ได้แน่นอนครับ
หยุดเถอะครับผมไม่อยากแบนแบบทุกเวิลด์นะครับ

ขอบคุณครับ,

Tony
IdoL
2012-05-11 11:01:35
เป็นทอมผิดหรอ ดูไม่ออกหรอ ไม่เป็นธรรมเอาเลยแบบนี้
Tony
2012-05-11 12:55:28
ดูไม่ออกครับ เอาเป็นว่าเป็นธรรมกับคนอื่นๆ ก็ไม่ปลดแบนแบบคนอื่นๆ แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ,

Tony
IdoL
2012-05-11 14:06:07
เกมส์ดีนะคับแต่มีทีมงานห่วยคับ ไม่เป็นรัยเดี๋ยวผมหาทางร้องเรียนเอง อยากจะแบนก็แบนไปคับผมคงเลิกเล่นเกมที่มีทีมงานห่วยๆแบบนี้ แล้วผมจะไปโพสถามในฟอรั่มเกมดูว่าทีมงานแบบนี้เป็นธรรมมั้ยหลักฐานผู้เล่นก็แสดงไปแล้ว ผมอยากจะรู้ว่าคนที่เล่นในออฟฟิตที่เค้าทำงานกันคงจะโดนแบนหมด

--------------------------------

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างส่งบัตรประชาชนไปยืนยันแล้ว หน้าเราอย่างกับโจร เป็นทอมใครเห็นก็ดูออก พูดคับมันผิดด้วยแล้วหาว่าบัตรไม่ใช่ของเรา อยู่ๆจับแบนเฉย แล้ขู่จะแบนทุกเวิล ขอความเป็นธรรมหรอคับ

ทางทีมงานคิดจะแบนใครก็แบนช่ายมั้ยคับ

ผมขอจชยชมคนที่เป็นธรรมอยู่แล้วไม่ขอเหมารวมนะคับ แต่อยากให้ก่อนรับคนเข้าร่วมงาน ควรทดสอบจรรยาบรรณว่ามีรึเปล่าไม่ใช่ว่าไม่พอใจใครก็แบน

ช่วยพิจารณาด้วยคับ

DeletedUser

Guest
คงไม่ได้อยากแบนใครก็แบนหรอกนะครับ ถ้าไม่ผิดกฎแบนไม่ได้อยู่แล้ว แล้วยิ่งไม่เคยเจอกันมาก่อนคงไม่ได้แบนเพราะไม่พอใจหรอกครับ แต่ถ้าทำผิดยังไงโดนแบนจะสนิทหรือไม่สนิทก็โดนแบนหมดครับ แต่นี่ก็ยังใจดีให้โอกาสแล้ว ตัวท่านเองดันพูด "คับ" แต่เอกสารที่นำมาแสดงเป็นของผู้หญิง จะให้ทำยังไงดีครับ?

ผมคงไม่ได้ตัดสินที่หน้าว่าใครหน้าโจร ใครหน้าสวยหรอกนะครับ แต่ถ้าบอกว่าเล่นที่บ้านเดียวกัน อีกแปปกลายเป็นที่ออฟฟิตมีหลายคน พูดครับ อีกแปปส่งบัตรผู้หญิงมา แล้วบอกว่าเป็นทอม และอีกอย่างคืออุทธรณ์มาพร้อมๆ กันอีก 1 บัญชีก็อย่านึกว่าไม่ทราบนะครับว่าเป็นคนเดียวกัน เพราะพูดครับ แต่บัตรเป็นผู้หญิงเหมือนกันเลย ไม่พอใจก็พิมพ์สไตล์เดียวกันเลย ผมก็ไม่ได้ทานพวกซุปไก่สกัดเยอะ แต่ผมก็ทราบนะครับว่าเป็นคนๆ เดียวกัน ส่งมาพร้อมๆ กัน พูดเหมือนๆ กัน ลูกไม้เดียวกัน ไม่เอาออกมาโชว์ให้หมดหล่ะครับ ทั้ง 2 บัญชีที่อุทธรณ์มาพร้อมๆ กัน เพราะไหนๆ ก็เอาออกมาโชว์แล้ว ปกติข้อความในระบบนั้นเอาออกมาโชว์ไม่ได้นะครับ เว้นแต่ไม่พอใจทีมงาน แบบว่าไม่แคร์เพราะไหนๆ ก็ถูกแบนอยู่แล้ว หรืออยากจะดริฟก็ถ่ายเป็นภาพดีกว่าครับ คนอื่นจะได้อ่านง่ายๆ ด้วย ไหนๆ จะทำผิดแล้วก็ต้องทำแบบมีสไตล์หน่อยครับ อ่อทีมงานจะได้ไม่โดนใส่ร้ายด้วยการแอบแก้ข้อความ หรือทีมงานแอบแก้ข้อความใส่ร้ายท่านด้วยครับ (บางคนเค้าชอบคิดไปเอง) เป็นภาพหน้าจอปลอดภัยทั้งสองฝ่าย น่าจะดีกว่ากันเยอะครับ

คือพูดตรงๆ ครับผมเรื่องสับสนทางเพศแล้วเหมือนกันแหละครับ เอาเป็นว่าผมขอใช้สิทธิไม่ปลดแบนให้ เนื่องจากเอกสารไม่สามารถใช้ยืนยันตนได้ครับ แต่อย่างที่บอกก็ยังพิสูจน์ไม่ได้ว่าอันไหนจริง อันไหนโกหก และผมก็ไม่อยากตัดสินด้วย ดังนั้นถ้าผมแยกแยะไม่ได้ ก็ขอเลือกที่ไม่แยกแยะแล้วกันครับ จนกว่าจะมีวิธีพิสูจน์อื่นๆ ลองคิดดูครับ ถ่ายภาพออฟฟิตที่ท่านทำงานอยู่ พร้อมกับ 2 คนที่อยู่ในเอกสารที่ส่งมานั่งทำงานอยู่ในออฟฟิต ใบรับรองงาน บัตรประกันสังคมตามชื่อนั้นๆ แต่มันคงต้องมากกว่านี้แล้วแหละครับ เพราะผมคงเชื่ออะไรไม่ได้ไปมากกว่านี้จากข้อมูลที่มีอยู่ ผมว่าแบบนี้ใจดีและเป็นธรรมให้สุดๆ แล้วนะครับ

อ่อ จะบอกว่า
1. ตั้งกระทู้ผิดหมวดนะครับ คงไม่ใช่ข้อผิดพลาดของเกมส์หรอกครับ
2. ผมไม่เคยขู่นะครับ มีแต่เตือนด้วยความหวังดี แต่ถ้าเตือนแล้วไม่ฟังปกติเอาจริงครับ
3. คนที่เล่นในออฟฟิต ที่เป็นคนละคนจริงๆ 99.99% ไม่เคยโดนแบน อ่อ ถึงโดนแบนก็ปลดแบนให้หลังได้รับหลักฐานยืนยันตัว ที่เป็นของจริง หรือดูเหมือนของจริงครับ แบบว่าพูดครับ ก็บัตรผู้ชาย หรือพูดค่ะก็บัตรผู้หญิง ดูจากคำพูดที่ใช้กับอายุ เช่น ถ้าพูดดูผู้ใหญ่บัตรเป็นผู้ใหญ่ก็โอเค แต่ถ้าพูด หรือสะกดบางคำยังไม่ถูกส่งบัตรเด็กมาก็โอเครับ อย่างที่บอกจะเนียนก็ต้องเนียนให้สุดๆ เพราะถ้าไม่เนียนก็ไม่กล้าปลดแบนให้ครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
สรุป พี่โทนีไม่ปลดสินะเนีย = =' เพราะไอดีนึ่งในนั้น มันอยุ่ในเผ่าผม เค้าชื่อคุนนัท เพศ <ญ>

ปล.ผมอยากรุ้รายชื่อไอดีที่ยื่นอุทธรทั้งหมด แต่มันเป็นความลับของทางเกมสงสัยผมจะเสียมารญาติไปหน่อยที่อยากรุ้ = =a เพราะถ้าเป้นคนเดียวกันเล่นหลายไอดี แบบนี้เผ่าผมก็เกิดความไม่มั่นคงในข้อมูลรีพอตรายงานการโจมตีในเกมสิคับเแบบนี้ ผมต้องเตะคุนออกจากเผ่าก่อนละนะ แต่ผมเป้นคนบอกให้คุนไปยื่นอุทธร เองเพราะผมเห็นว่าคุนแอททีฟดี ปลดแบนเมื่อไหรอยากเข้าเผ่าผมติดต่อโดยตรงเลยนะคับ ^^

idol

คะแนน react
0
ช่ายค่ะคุณโด พอดีนัทขออุทรณ์แจ้งไปพูดคับ แค่นี้เลยกลายเป็นโกหก การเป็นผู้หญิง ที่ไม่หญิงพูดคับบ้างอารายบ้างมันผิดหรือยังไง ไม่เข้าใจ

idol

คะแนน react
0
คุณโดไม่ต้องห่วงแฟนนัทไม่ได้อยู่เผ่าศัตรู อยู่เผ่าพันค่ะ

นัทคงไม่เล่นแล้วอ่ะเล่นไปเดี๋ยวก็โดนแบน เพราะบ้านนัททำธุรกิจส่วนตัวเป็นออฟฟิตโฮม ขายพัดลมอุสาหกรรม เป็นโรงงานผลิต เองเลย ถ้าสนใจซื้อ เข้าเวบ เอซีอี อีควิปเม้นท์ ได้เลยนะค่ะ

เพราะไม่ได้โกหกอย่างที่โดนกล่าวหา

หมื่นมาตราก็ไร้ความหมาย ถ้าหัวใจไร้คุณธรรม

DeletedUser

Guest
ขำอ่ะ ผมก็เคยเป็นแบบนี้อ่ะ เถียงแบบนี้แระสุดท้ายผมก็ยอมรับผิด
พี่เขาก็ปลดแบนให้เองแระครับ ทีมงานไม่ใจร้ายอะไรขนาดนั้นหลอกครับ

DeletedUser

Guest
ไม่มีใครรู้ได้ดีที่สุดเท่าตัวเราเองหรอกครับ บริษัทคุณก็เล่นเกมกันทั้งบริษัทเลยเหรอครับ คุณแค่เรื่องไว้แค่ไอดีเดียวก็จบแล้ว:):):)

DeletedUser

Guest
ก็อย่างที่บอกครับ ถ้าเป็นจริงก็ส่งหลักฐานเพิ่มเติมมาก็พร้อมดูให้อยู่แล้ว แต่ถ้ามีหลักฐาน และคำพูดที่ขัดแย้งในตัวเองแค่นี้ ด้วยสติปัญญาน้อยๆ ของผมคิดได้แค่ว่ามันน่าสงสัย แต่เมื่อมันน่าสงสัย เพื่อความสุขของส่วนรวมก็ยังไม่ขอปลดแบนให้นะครับ เพราะถ้าผมปล่อยคนผิดกลับเข้าสู่สังคมเดี๋ยวก็จะมีคนออกมาว่ากันอีก

อ่อ ภายใน 14 วันหลังจากโดนแบนนะครับ แต่ถ้าจะเลิกแล้วก็เข้าใจครับ ก็ขอให้บริษัทขายพัดลมขายได้ดีๆ นะครับ :)

DeletedUser

Guest
ผมว่าคุณนัท พาคุณ tony ดูที่บ้านเลยครับ ง่ายดี
:D :D :D

DeletedUser

Guest
คราวหน้าก้อ speak english จะได้ไม่มี ครับ ค่ะ
เพราะ please ใช้ได้ทั้ง ช ญ ทอม กะเทย เบี้ยน ;)

ว่าแต่ speak english มันผิดกฎป่าว ต้องไปดูอีกที :D:D

DeletedUser

Guest
คราวหน้าก้อ speak english จะได้ไม่มี ครับ ค่ะ
เพราะ please ใช้ได้ทั้ง ช ญ ทอม กะเทย เบี้ยน ;)

ว่าแต่ speak english มันผิดกฎป่าว ต้องไปดูอีกที :d:d

เข้าท่าดี อิอิ แต่มันผิดกฏที่ว่าห้ามใช้ภาษาอื่นนอกจากภาษาไทย :)

DeletedUser

Guest
นานๆจะเห็น แบบนี้ อ่านแล้วเพลินดี ^^

ไงอย่าแบนผมนะครับ ผมเล่นเกมนี้มานานแล้ว

ตั้งแต่เวิลล1เปิดใหม่ๆ เปลี่ยนไอดีมาแล้ว 2 ครั้ง

ไม่ได้ถูกแบนนะครับ แค่ชื่อไม่อินเทรนคนอื่น

DeletedUser

Guest
อ่านๆแล้ว งง เหมือนกัน

แต่ไม่ได้งงกะเนื้อหา
งงที่ .... นัืท(คนที่เป็นทอมป่าว)
แฟนนัท (เท่ากะเป็น ญ)
แล้ว
คุณโดไม่ต้องห่วงแฟนนัทไม่ได้อยู่เผ่าศัตรู อยู่เผ่าพันค่ะ

งั้นก้อแสดงว่า
นัทเป็ง ญ
แฟนนัท ก้อต้องเป็งทอม

คิดว่าไม่ผิดหรอกที่พิมครับ/ค่ะ
แค่มันฉับฉน อย่างแรง

ถ้าีรักจะเป็นทอมก้อครับยาวๆไปเลย
ไม่ต้องมีค่ะหรอก มีแล้วมัน งง อิอิ

DeletedUser

Guest
เข้าท่าดี อิอิ แต่มันผิดกฏที่ว่าห้ามใช้ภาษาอื่นนอกจากภาษาไทย :)

§8) ภาษา

ไทรบัลวอรส์เป็นเกมส์ภาษาไทย การใช้ภาษาอื่นๆ ในเกมส์นั้นถูกห้าม นั้นหมายความว่าในประวัติส่วนตัว, จดหมาย, การโพสต์ในฟอรั่ม และอะไรก็ตามที่แสดงต่อสาธารณะต้องเป็นภาษาไทย
เราอนุญาตให้ใช้วลีของข้อความสั้นๆ ในภาษาอื่นได้ ทั้งนี้ควรจะแปลให้เป็นภาษาไทย หรือใช้ทับศัพท์ก็ได้

ห้ามมิให้มีการสร้างเผ่าใหม่สำหรับเชื้อชาติใดเชื้อชาติหนึ่ง หรือภาษาใด ภาษาหนึ่ง มิเช่นนั้นเผ่าของคุณอาจถูกยกเลิก

การส่งข้อความขอความช่วยเหลือโปรดส่งเป็นภาษาไทยเท่านั้น มิเช่นนั้นจะไม่ถูกตอบกลับ

...แปลว่า การอุทธรณ์ ไม่ใช่ของเขตที่เป็นสาธารณะ ชิมิ คิดว่าน่าจะใช้ภาษาอังกฤษได้ ใช่มะงับ... (แต่จะไม่ถูกตอบกลับ :eek::eek:)

DeletedUser

Guest
แก้ปัญหาง่ายๆไม่ผิดกฎ ไม่ต้องพิมพ์คำลงท้าย (ครับ/ค่ะ)

จบ!

บน