ที่ทำการหมู่บ้าน ความต่างของเวลา

kunkankai

คะแนน react
0
ที่ทำการหมู่บ้าน
ณ ที่ทำการหมู่บ้าน คุณสามารถสั่งสร้างสิ่งก่อสร้างแห่งใหม่ หรืออัปเกรดสิ่งก่อสร้างที่มีอยู่แล้วได้ ยิ่งอยู่ในระดับที่สูงขึ้นเท่าไร ก็จะยิ่งก่อสร้างได้เร็วขึ้นเท่านั้น เมื่อที่ทำการหมู่บ้านของคุณได้รับการอัปเกรดไปจนถึงระดับ 15 แล้ว คุณจะสามารถสั่งรื้อถอนสิ่งก่อสร้างในหมู่บ้านได้

ในความหมายที่ว่า ยิ่งอยู่ในระดับที่สูงขึ้นเท่าไร ก็จะยิ่งก่อสร้างได้เร็วขึ้นเท่านั้น จะทำให้การอัฟเกรด สิ่งก่อสร้างอย่างอื่นเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ พอดีผมอัฟที่ทำการหมู่บ้าน20 จะไปเป็น21 แต่อยากรู้เลยจดเวลาสิ่งก่อสร้างอย่างอื่นเอาใว้ แต่พออัฟเกรดเป็น21 เสร็จ สิ่งก่อสร้างอบางอย่างม่ได้มีเวลาลดลงเลย แต่ มีสิ่งก่อสร้างบางอย่างเวลาดันมีเพิ่มมากขึ้นไปอีก บางอย่างเพิ่มขึ้นเกืยบ ประมาณ45+นาที เลย งงครับ ตั้งใจว่าจะอัฟให้ตันซะหน่อย

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ปกติถ้าอัพที่ทำการหมุ่บ้านในระดับสูงขึ้นไปเวลาของสิ่งก่อสร้างอื่นๆก็จะลดลงครับ แบบเป็นลักษณะ %

ส่วนที่ว่าเวลาเพิ่มขึ้นอาจเกิดการอัพ สิ่งก่อสร้าง อื่นๆเพื่อเติมไหมครับ เพราะใน Lv ที่สูงขึ้น เวลาก็จะสูงขึ้นตามด้ว

DeletedUser

Guest
เอ๋ มันน่าจะลดเวลาลงนะครับ เพราะตามข้อมูล

ที่ทำการหมู่บ้านระดับ20 ปัจจัยด้านเวลาเหลือ 38%

ที่ทำการหมู่บ้านระดับ21 ปัจจัยด้านเวลาเหลือ 36%

ที่ทำการหมู่บ้านระดับ22 ปัจจัยด้านเวลาเหลือ 34%

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
เดียวผมขอสอบถามไปทาง คุณ Tony ก่อนนะครับแล้วจะแจ้งให้อีกทีครับ

DeletedUser

Guest
จากรูปแรกคุณสั่ง อัปเกรดที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 ทิ้งไว้ด้วย พอสั่งเสร็จ เวลามันจะเปลี่ยนไปเป็นของระดับ 22 เลยครับ
แต่จากรูปสอง คิดว่าคุณกดยกเลิกที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 ไว้ จึงทำให้เวลากลับมาเป็นของที่ทำการหมู่บ้านระดับ 21 ครับ

kunkankai

คะแนน react
0
จากรูปแรกคุณสั่ง อัปเกรดที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 ทิ้งไว้ด้วย พอสั่งเสร็จ เวลามันจะเปลี่ยนไปเป็นของระดับ 22 เลยครับ
แต่จากรูปสอง คิดว่าคุณกดยกเลิกที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 ไว้ จึงทำให้เวลากลับมาเป็นของที่ทำการหมู่บ้านระดับ 21 ครับ

ตกลงคุณได้ดูรายละเอียดหรือเปล่าครับ ไม่ไช้ให้ดูแค่เวลา ที่ทำการหมู่บ้านนะครับ ตรงนั้นผมรู้ครับ แต่ที่สงใสกันคือ เวลาสิ่งก่อสร้างอื่นๆครับ ที่มันเปลี่ยนแปลงเวลาที่มากขึ้นครับ ทั่งๆที่มันน่าจะลดลงตามความหมายที่ว่า
ยิ่งอยู่ในระดับที่สูงขึ้นเท่าไร ก็จะยิ่งก่อสร้างได้เร็วขึ้นเท่านั้น นั้นหมายถึงสิ่งก่อสร้างอื่นที่ไม่ไช้ที่ทำการหมู่บ้าน กรุณาดูคำถามข้อสงสัยให้ดีกอ่นนะครับ ผมรู้ว่าคุณไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ แต่ถ้ามันเป็นบัค ก้อควรจะได้รีบแก้ไขครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ถ้าคำพูดใด รุนแรงเกินไปผมก้อขอโทษด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
คุณไม่เข้าใจที่คุณโทนี่บอกนะครับ

คือรูปแรก คุณสร้างที่ทำการหมู่บ้านระดับบ22ใช่ไหมครับ
ถึงมันยังสร้างไม่เสร็จ เวลาของฟาร์มก็เป็นของระดับ22แล้ว

พอคุณกดยกเลิกระดับ22ที่ทำการหมู่บ้านเลยเหลือระดับ21ดังรูปที่2
เวลาของฟาร์มเลยเพิ่มมากกว่ารูปแรกไงครับ

(เวลาของฟาร์มรูปแรกเป็นของระดับ 22
เวลาของฟาร์มรูปที่2เป็นของระดับ 21)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

asdfff

คะแนน react
0
ผมว่าคนไม่เข้าใจคือคุณนะครับจขกท.

ที่รูปแรกเวลาน้อยกว่าเพราะ
คุณสั่งอัพที่ทำการเวล22ไว้ไงครับ

ในคิวอันดับสุดท้าย

แล้วคิวอันดับต่อจากนั้น
มันก็จะใช้เวลาสร้างเท่ากับเวลาของที่ทำการเวล22ใช่ไหมครับ??

เพราะที่ทำการเวล22เสร็จแล้ว

เวลาเลยน้อยลงไงครับ

DeletedUser

Guest
มันไม่ใช่บัคครับ ตามรูปแรกนี่ มีที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 อยู่ด้วยเห็นไหมครับ? ดังนั้นเวลาของสิ่งก่อสร้างต่างๆ ในรูปแรกจะเป็นเวลาตาม ที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 (แม้ว่ายังไม่เสร็จก็ตาม เพราะถือว่ามันอยู่ในคิวก่อน ถ้าสร้างเสร็จก็จะได้เวลาตามนั้นครับ) ถ้าที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 เสร็จ เวลาจะตามในรูปแรกแน่นอนครับ

ส่วนพอมารูป 2 ไอคิวที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 ถูกยกเลิกออกไปแล้ว (ระดับปัจจุบันคือระดับ 21 โดยไม่มีระดับ 22 อยู่ในคิว) ระบบเลยคำนวนเวลาตามที่ทำการหมู่บ้านระดับ 21 ครับ ดังนั้นเวลาสิ่งก่อสร้างต่างๆ ของระดับ 21 ต้องมากกว่า ระดับ 22 อยู่แล้วครับ

ดังนั้นไม่ใช่บัคหรืออะไรครับ เพียงแต่คุณเข้าใจผิดครับ

DeletedUser

Guest
เพิ่มเติมให้ครับ ที่เห็นว่าเวลาที่ทำการหมู่บ้านนั้นในรูปแรกที่สั่งอัปเกรดที่ทำการหมู่บ้านระดับ 22 ไว้ใช้เวลามากกว่าในรูปที่สองที่ไม่ได้ทำการสั่งอัปเกรดระดับ 22 แล้ว นั้นก็เพราะว่าตามรูปแรกระดับของที่ทำการหมู่บ้านต่อไปคือ 23 ถูกไหมครับ ดังนั้นเวลาจะใช้มากขึ้น (พอยกเลิกไป เวลาก็ลดลงเพราะระดับต่อไปคือระดับ 22 ครับ)

kunkankai

คะแนน react
0
ขอโทษนะครับ สรุปว่าที่ทำการหมู่บ้าน ถ้าอยู่ในคิวงาน ไม่ว่าจะคิวที่1 หรือว่าที่2 ไม่ว่าจะอัฟเสร็จหรือไม่ ระบบจะประมวลผล และลดเวลาสิ่งก่อสร้างอื่นลงไปด้วย ตามนั้นเลย ช่ายมะครับ แต่นั้นหมายถึงต้องอัฟเสร็จทั้งหมด ถูกต้องมะครับ

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ แต่ถ้ายกเลิก มันก็จะคิดกลับมาเป็นสิ่งที่ควรจะเป็นครับ

เพราะตามหลัก ถ้าเราเอาที่ทำการหมู่บ้านระดับ 21 ต่อด้วยระดับ 22 ถ้าเราจะเพิ่มอะไรต่อท้ายลงไปอีก (กรณีพรีเมี่ยม) เราก็จะได้เวลาก่อสร้างของที่ทำการระดับ 22 แล้วถูกไหมครับ? เพราะยังไงต่อท้าย ที่ทำการระดับ 22 ก็ต้องเสร็จก่อน ดังนั้นระบบจึงแสดงเวลาของระดับ 22 ให้เลยครับ

kunkankai

คะแนน react
0
ขอบคุณมากครับ แล้วปัจจัยด้านเวลา ไม่รู้ว่าคำนวนจากตรงไหนหรือครับ ตัวอย่าง ที่ทำการหมู่บ้านเวล 21 36% และ22 34% กับสิ่งก่อสร้างอื่นๆอย่างไรครับ หรือว่า ถ้าที่ทำการหมู่บ้านเวล 21 สิ่งก่อสร้างอื่นๆ จะใช้เวลา แค่36 % และถ้า เวล 22 ก็จะใช้เวลาแค่ 34 % ตามนี้หรือเปล่าครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

บน