ที่ผมเข้าใจคือม้าสอดแนมเท่านั้นที่ฆ่าม้าสอดแนมได้

laonped

Member
คะแนน react
0
แล้วทำไมในรูปมีแต่ม้าผมตายอ่ะครับ ม้ามันไม่เห็นเป็นอะไรเลย

DeletedUser

Guest
ปรกติครับ ถ้าม้าสอดแหนมเราตายเยอะบางครั้งจะไม่ได้ข้อมูลสิ่งก่อสร้างอีกด้วย

laonped

Member
คะแนน react
0
ที่ผมข้องใจคือทำไมม้าสอดแนมมันถึงไม่ตายเลยอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
เวลาโจมตี ม้าสอดแนมจะถูกฆ่าตายเมื่อฝ่ายป้องกันมีม้าสอดแนมมากกว่าเรา 2 เท่าเท่านั้น
เวลาป้องกัน ม้าสอดแนมจะนับรวมเหมือนทหารทั่วๆ ไปครับ จะถูกฆ่าโดยกำลังทหารเท่านั้น

laonped

Member
คะแนน react
0
เวลาโจมตี ม้าสอดแนมจะถูกฆ่าตายเมื่อฝ่ายป้องกันมีม้าสอดแนมมากกว่าเรา 2 เท่าเท่านั้น
เวลาป้องกัน ม้าสอดแนมจะนับรวมเหมือนทหารทั่วๆ ไปครับ จะถูกฆ่าโดยกำลังทหารเท่านั้น

งงล่ะครับ เหอๆ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
-*- ง่ายๆ ม้าสอดแนมโจมตี 0 ไงครับ เมื่อมันตี 0 แล้วมันจะฆ่าม้าสอดแนมอีก

ฝ่ายได้ยังไง ? จริงไหม

DeletedUser

Guest

ถูกต้องแล้วครับ

DeletedUser

Guest
เอ่อ... ผมลองใช้โปรแกรมจำลองดูนะ ถ้าส่งม้าสอดแนมไป 145 ฝั่งตรงข้ามมี 29

ฝ่ายโจมตีจะตาย 5 เสมอ ไม่ว่าจะมีกำแพงหรือไม่ ฝ่ายรับจะมีทหารเท่าไหร่ จะนับถือศาสนาหรือไม่ และไม่ว่าโชคจะเป็นเท่าไรด้วยนะ

ที่สำคัญ ขนาดเอาขุนพลติดกล้อง Kalid ไปด้วย มันยังตาย 5 เหมือนเดิม - -*

ผมเลยว่ามันเป็นเรื่องปรกติ ที่เอาไปตีแล้วต้องเสีย ส่วนทำไม? ก็คงเพราะว่ามันเป็นเรื่องปรกติครับ
ผมลองหาวิธีคำนวณมาหลายทีแล้วไม่ได้สักที ผมเลยต้องขอบอกว่า "ปรกติ" แล้วมันต้องตายบ้างครับ เหอ เหอ เหอ

DeletedUser

Guest
ลองเทคนิค server นอกสิครับ มีเมืองหนึ่งปั้มแต่ ทหารสอดแนม เอาให้ได้สัก

4000-5000 กว่าคน รับลองหน่วยสอดแนมไม่ตายแน่นอน -*-

DeletedUser

Guest
แล้วทำไมในรูปมีแต่ม้าผมตายอ่ะครับ ม้ามันไม่เห็นเป็นอะไรเลย

สรุุปได้สั้นๆ อีกอย่าง...ว่า

ม้าสอดแนมมีหน้าที่สอดแนมเวลาโจมตี

และ จะมีหน้าที่ฆ่าม้าสอดแนม เวลาอยู่กับเมือง

ครับ

บน