ธรรมเนียม

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ธรรมเนียม

ผมขอกำหนด ธรรมเนียม เกี่ยวกับการยึดบ้านขึ้นนะครับ ใครจะทำตามหรือไม่ก็ได้ครับแต่นี้เป็นธรรมเนียมที่ผมอยากให้ทุกคนทำตามและเคารพด้วยครับ

ไม่มีการประกาศใดๆที่เกียวกับเกมส์ไว้ในฟอรัม เช่น ประกาศจองหมู่บ้านรอบๆ หรือ ห้ามยึดหมู่บ้านรอบๆ เพราะไม่มีใครกดเข้าไปดูโปรไฟล์คุณหรอกครับ คุณต้องคิดด้วย สมมุติมี 10คน อยู่แถวนั้น เขาไม่ต้องนั่งกดดูทุกคนเหรอครับ แล้วกว่าจะคิดได้อีก ว่าที่ไหนบ้าง ถ้ามีการประกาศแบบนี้ในโปรไฟล์อีก ตามธรรมเนียมนี้จะถือเป็นโมฆะ คือ ไม่สนใจ

ถ้าอยากจะจองหมู่บ้านนั้น คุณก็ควรจะส่งจดหมายไปบอกผู้เล่นรอบๆครับ ไม่ใช่ประกาศไว้ในโปรไฟล์

ธรรมเนียมนี้ใครจะำทตามก็ได้นะครับ ไม่ทำตามก็ได้นะครับ
:d:d

DeletedUser

Guest
ผมก็ว่าจริงบางคนมันไม่อ่านหรอกครับเสียเวลา

DeletedUser

Guest
ไม่งั้นจะเป็นที่มาของสงครามหรอค่ะ :eek: :eek: :eek:

DeletedUser

Guest
ธรรมเนียม หรือ ทำเนียน กันแน่หึหึหึ

บน