นโยบายการทำสงครามที่ผิดพลาด

• ผู้เริ่มกระทู้ ซาลาดิน
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ขึ้นอยู่กับสไตล์การเล่นของแต่ละคนครับ ทุกท่านจะเห็นได้ว่าเล่นเกมส์แนวนี้มันอยู่คนเดียวไม่ได้ อย่างคนแต้มระดับท็อปของเซิฟบางคนไม่มีเผ่าอยู่

ดูยังไงก็ไม่น่ากลัวถ้าเรามีเผ่าที่ใหญ่กว่าเขา

DeletedUser

Guest
นั่นแหละ ลองเล่นไปเรื่อยๆ แล้วสักวันหนึ่ง คุณจะนึกเสียดายว่า คุณไม่น่า ตีงูจนหลังหัก

ถ้าคุณมั่นใจว่าคุุณมีเผ่าที่ใหญ่จริง ก็คงไม่หวาดระแวงตีงูจนหลังหัก
แต่ที่คุณต้องตีงูจนหลังหัก เพราะคุณไม่มั่นใจว่าตัวคุณอยู่เผ่าที่ใหญ่จริง หุหุ

ถ้าปรับเปลี่ยนกติกาการเล่นตามที่ผมเสนอในเวิร์ล3 เกมนี้ก็อาจจะอยู่คนเดียวได้มากขึ้น ผมไปเล่นเกมอื่นก็เห็นอยู่คนเดียวได้ตลอด เพียงแต่ว่า
อาจจะหาสิ่งมีชีวิตมาสนทนาด้วยไม่ได้เท่านั้นเอง (ตั้งแต่ผมเล่น3เกมที่ผมบอกมา เป็นเดือนแล้วผมยังไม่ได้คุยกับสิ่งมีชีวิตในเกมเลย 5555)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

Mr tou

คะแนน react
0
มือใหม่

:eek:ผมพึ่งหัดเล่นครับ[/
PHP:
B]ตอนนี้ขอฟังอย่างเดียวก่อนครับยังไม่มีคำแนะนำครับแต่ดีมากครับที่คุณเล่าให้ฟัง ขอบใจมาก:D

DeletedUser

Guest
คุณคงได้ยิน เหนือฟ้ายังมีฟ้า ใช่ไหมครับ ไม่มีเผ่าไหนใหญ่ที่สุดได้ตลอดไป ข้อนี้คุณก็น่าจะรู้ดี ผมไม่คิดว่าเผ่าไหนจะครองเวิลด์ได้ตลอดไป แต่ผมคิดว่า

หากคุณอยู่รวมเป็นกลุ่ม จุดจบก็ไม่น่าเป็นแบบนี้ ถูกไหมครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณคิดว่าอยู่คนเดียวเเล้วดี พอเขาไปตีคุณ คุณมาโวยทำใม มันเรื่องของเขา ในเมื่อคุณมีความคิดที่ว่า คุณเล่นอยู่คนเดียว เเล้วเขาจะมาง้อมาซื้อใจคุณให้เข้าเผ่าเขาทำใม ในเมื่อคุณก็ไม่เข้าเผ่าอยู่เเล้ว เขาก็เลยจัดการคุณไงครับ

DeletedUser

Guest
อันนี้ไม่ได้โวยนา แต่เป็นการเสนอความเห็นว่า เทคนิคการเล่นของเผ่า ~NOA~ กับ Chaos เป็นเทคนิคการเล่นที่ผิดพลาด

คือ การรวมเป็นเผ่า เท่าที่ผมยืม+ยึด ไอดีเพื่อนไปดู ส่วนมากแล้วการรวมกันเป็นเผ่า เพื่อป้องกันการบุกไม่ค่อยจะประสบความสำเร็จเท่าำไหร่ เผ่าไหนโดนบุกส่วนมากจะ ตัวใครตัวมัน บ้านใครบ้านมัน ถึงส่งไปช่วยก็ส่งไปนิดหน่อย ที่ทำได้คือ บุกไปยึดเมืองของเผ่าคู่อริแก้แค้น

ถ้าไปเข้าเผ่า แล้วเวลาเผ่านั้นจะเล่นพันธมิตรหมู่ หรือ การเมืองใหม่หมู่ รุมใครสักคน แล้วผมไม่เข้าร่วม ก็มีค่าเท่ากับผมไม่ได้อยู่ในเผ่านั้น ผมก็เล่นแบบอยู่คนเดียวตั้งแต่แรกดีกว่า

ถึงแม้ว่าการไปร่วมรุมตีกับเขา ทำให้เราเอาตัวรอดในเกมได้เพราะเชื่อฟังเผ่าก็จริง แต่ก็อยู่แบบไร้ศักดิ์ศรี สู้อยู่คนเดียว แล้วเป็นฝ่ายถูกรุมตีซะยังดีกว่า หุหุหุ

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณเห็นว่าเขาผิดพลาด เขาก็คงจะคิดว่าคุณคงจะมีเทคนิคเล่นที่ผิดพลาดเหมือนกันเพราะคุณไม่หาเผ่าเข้า มันก็เเล้วเเต่ใครจะคิดว่าใครผิดพลาด มันความเชื่อส่วนบุคคล ไอ้เสนอความเห็นเกี่ยวกับเผ่าที่ไม่ใช่เผ่าคุณในทางติ มันก็คือการโวยเเหละครับ

เรื่องรวมตัวเเล้วไม่ช่วยกันคุณคิดผิดเเล้ว บอกไว้ก่อนครับ

DeletedUser

Guest
คือแบบว่าเผ่าที่คุณเจอมันเปป็นแบบนั้นยังไงล่ะครับคุณถึงไม่อยากเข้าเผ่าเพราะคุณคิดว่าเข้าไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร

แต่เผ่าของผมมันไม่ได้เป็นแบบที่คุณเห็นยังไงล่ะครับโดนตีทีเรนมา5หมื่นยังงี้ ขนาดทัพจริง10ทัพยังไม่แตกเลยครับ

ถ้าคุณไม่เชื่อว่าเผ่าช่วยอะไรได้ คุณก็ลองเช็คอันดับบนตารางของเวิลด์คุณจะเห็นได้ว่าผู้เล่นส่วนใหญ่จะมีเผ่าใหญ่มากๆ

อันนี้ได้มาจากการมีเผ่าคุ้มครองและเล่นเป็นทีมมากกว่านะครับ เผ่าที่คุณเห็นคือขาดความเป็นทีมและมีน้ำใจ ผมเห็นคนในเผ่าแล้วผมก็ยอมรับเขาจริงๆแต้ม1.5แสน

บริจาคไป100เหรีญทอง ผมก็บริจาคเหมือนกันแต่ไม่เยอะเท่าเขา คนแบบนี้แหละครับถึงจะเรียกว่าเพื่อนในเผ่าของจริง

DeletedUser

Guest
ถ้าคิดว่านโนบายไม่ผิดพลาด ก็เตรียมตัวมารุมตีผมในเวิร์ล3 ไว้ล่ะกันน่ะครับ หุหุ

DeletedUser

Guest
ซาลาดิน เลิกเล่นเกมนี้ไปเถอ นอยเกินไป เดี่ยวเวิลด์3มา โดนตีก็ นอยอีก คุณเป็นคนที่ไม่ค่อยเข้าใจความจริงซักเท่าไรนะ ถ้าคุณมีเผ่า มีพวก ผมว่าถ้าคุณเห็นเมืองใหญ่ๆๆ ที่ อยู่แถวเผ่าคุณแล้วไม่ทีเผ่า พวกคนในเผ่าคุณ หรือคุณก็ต้องส่งกำลังไปยึด เราฟันธงเลย ถึงคุณจะไม่ได้เป็นคนเปิด เมืองนั้นก็ตาม รับรองว่าถึงเวลาถึงก็ต้องช่วยเผ่าคุณตีบ้านนั้นอยู่ดี คุณนอยเกินไป ผมนู้คุณเล่นมานานนึกเสียเวลาที่เล่นเล่นที่อัพเมืองมาแล้วโดนทำลาย แต่มันก็คือ ความจริง เลิกเล่นไปเถอะเกมนี้

DeletedUser

Guest
อย่ากลืนน้ำลายตัวเองนะครับ คุณซาลาดิน

DeletedUser

Guest
อยากเล่นอยู่พอดีแต่หาไม่ได้ขอบคุณมากๆนะครับ^^

DeletedUser

Guest
โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับสำหรับเกมซิมซิตี้ ท่าจะสนุกดีน่ะ ไว้ว่างแล้วจะเข้าไปเล่นด้วย

ผมเคยยื่นเงื่อนไขถึงเจ้าของเกมนี้แล้วว่า 1.ห้ามไม่ให้เมืองหลวงถูกยึด 2.ให้เวลาถูกลบบัญชีแล้วสิ่งก่อสร้างเหลือ 0 ไม่ได้ 2 เงื่อนไขนี้ผมไม่เล่นเวิร์ล3

แต่คิดไปคิดมา เปลี่ยนใจแล้วครับ ลงมาก่อกวนในเวิร์ล3 ซักพักนึงก่อนท่าจะดี ไว้ถูกถล่มเละแล้วก็ค่อยเลิก รอเล่นเวิร์ล 4 ต่อ หุหุ

ทิศตะวันออกครับ ชื่อ ซาลาดิน อุดมการณ์เหมือนเิดิม ถ้าผมจะไปตีใครผมก็ไปตีของผมเองคนเดียว แต่่ถ้าให้ผมไปรุมตีใคร ผมขออยู่คนเดียวเป็นฝ่ายโดนรุมตีจะมีความสุขในการเล่นเกมมากกว่า

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่เล่นรุม เขาไม่มีระบบเผ่าขึ้นมาหรอกครับ เเละอีกอย่างผมพอจะเห็นด้วยนะครับ เมืองหลวงยึดไม่ได้เนี่ย เเต่ผมบอกเลยว่าลบไอดีเเล้วปรับคะเเนนเป็น 0 ไม่เห็นด้วยอย่างเเรง เกิดเขากำลังทำสงครามกันอยู่ เเล้วมีผู้เล่นสละไอดีละครับ กำลังจะยึดได้เเล้วเหลือ ศูนย์มันจะไม่เอาเปรียบกันหรอครับ คิดดูดีๆ นะครับ เมืองหลวงที่คุณเสนอมาผมว่าก็น่าจะดีนะครับ เเต่ 0 ลองคิดดีๆ ครับ

DeletedUser

Guest
หุหุ เอาเป็นว่าเรื่องรุมโจมตี ไม่ผิดกติกาในเกม ถือว่าทำได้ล่ะกันน่ะครับ

ส่วนเรื่องการยึดเมืองนั้น ที่กลัวว่าผู้เล่นจะกดลบทิ้งก่อนถูกยึดเมืองนั้น ผมว่าแทบจะเป็นไปได้ยาก เพราะว่าถ้ากดลบแล้ว เมืองหลวงเขาก็ต้องหายไปด้วย เมื่อเมืองหลวงเขาถูกยึดไม่ได้ เขาจะลบบัญชีทิ้งทำไม สู้่ปล่อยให้ถูกยึดเมืองลูกไปดีกว่า เมืองหลวงยังอยู่ก็รวบรวมกำลังมาสู้กันใหม่ได้

แต่ที่ต้องมีกรณีลบบัญชีแล้วสิ่งก่อสร้างระดับเหลือ 0 ก็เพราะ ป้องกันการได้เปรียบเสียเปรียบกันมากเกินไป เวลามีคนกดเลิกเล่นเกมหรือถูกแบน จะทำให้คนอยู่ใกล้แถบนั้นได้เปรียบผู้เล่นคนอื่นมาก

virginboys

คะแนน react
0
นั่นแหละ ลองเล่นไปเรื่อยๆ แล้วสักวันหนึ่ง คุณจะนึกเสียดายว่า คุณไม่น่า ตีงูจนหลังหัก

ถ้าคุณมั่นใจว่าคุุณมีเผ่าที่ใหญ่จริง ก็คงไม่หวาดระแวงตีงูจนหลังหัก
แต่ที่คุณต้องตีงูจนหลังหัก เพราะคุณไม่มั่นใจว่าตัวคุณอยู่เผ่าที่ใหญ่จริง หุหุ

ถ้าปรับเปลี่ยนกติกาการเล่นตามที่ผมเสนอในเวิร์ล3 เกมนี้ก็อาจจะอยู่คนเดียวได้มากขึ้น ผมไปเล่นเกมอื่นก็เห็นอยู่คนเดียวได้ตลอด เพียงแต่ว่า
อาจจะหาสิ่งมีชีวิตมาสนทนาด้วยไม่ได้เท่านั้นเอง (ตั้งแต่ผมเล่น3เกมที่ผมบอกมา เป็นเดือนแล้วผมยังไม่ได้คุยกับสิ่งมีชีวิตในเกมเลย 5555)
โลกส่วนตัวสูง-0-

บน