น่าจะมีสิ่งที่ลดฟาร์ม

warchington dc

คะแนน react
0
1.รางกินน้ำม้า
ระดับ1 ลดฟาร์มพลสอดแนม1
ระดับ3 ลดฟาร์มพลม้า1
ระดับ5 ลดฟาร์มพลม้า2
ระดับ10 ลดฟาร์มพลม้า3
(พลม้าไม่รวมพลสอดแนม)

2.เครื่องยนต์
ระดับ1 ลดฟาร์มเครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหิน1
ระดับ2 ลดฟาร์มเครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหิน2
ระดับ3 ลดฟาร์มเครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหิน3
ระดับ5 เครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหินเดินเร็วขึ้นเป็น25นาที/ช่อง
ระดับ10 เครื่องกระทุ้งและเครื่องยิงหินเดินเร็วขึ้นเป็น20นาที/ช่อง
ระดับ15 เครื่องกระทุ้งมีความสามารถทำลายกำแพงเพิ่มเท่า

เครื่องจักรไอน้ำมีก่อนยุคกลางอีกนะครับ
แต่มันไม่นิยมเพราะไม่รู้จะเอาทาสไปไว้ที่ไหน จึงขาดการพัฒนา
ถ้ามีการพัฒนาอีกเล็กน้อยก็อาจใช้งานได้ดี

DeletedUser

Guest
รางกินน้ำทหารม้าของทราเวียนนี่นา
อิอิ
จำได้ เราเล่นทุกเซิฟแล้ววว

DeletedUser

Guest
โฮะๆเอามาจากทราเวียนชัดๆเลยเป็นความคิดที่แหล่มมาก^^

แต่ถ้าพูดในแง่ความจริงทหารเก่งขึ้นก็ต้องกินเยอะขึ้นจริงไหม ยิ่งยิงแรงขึ้นก็ยิ่งกินเข้าไปใหญ่555

DeletedUser

Guest
ถ้ามีรางกินนำม้า ผมว่า อย่างนี้ควรมี ทรัพยากรมอบให้ทหาร เพื่อกระตุ้นให้เทพขึ้นไปเลยไม่ดีกว่าหรือครับ

DeletedUser

Guest
ผมมีเกมใหม่ในเคลือinno นะคล้ายๆtwนี่แหละ แต่ยังไม่มีในไทยครับ มีแต่ชาวต่างชาติตอนนี้ก็เรียกคนไทยไปเล่นด้วยหลายไอดีแล้วครับ มีภาพการต่อสู้ด้วยครับบางส่วน ภาพสวยกว่าtwมากครับ แต่ก็ยังงงครับ:):)

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
เป็นไงสนุกปะครับ เกมบนเวปหรือต้องโหลด เสียงตังหรือฟรี
ถ้ายังไง mp เวปมาบอกก็ดีครับ
ไม่ต้องห่วง
ไม่ได้ทิ้งเกมนี้ แต่เมื่อว่างก็จะเล่นอันอื่นมังจะได้มันส์ๆ นิจๆ..

DeletedUser

Guest
ก็เล่นในเวปนี่แหละครับ มีโฆษณาอยู่หน้าเวปด้วยครับ เสียตังค์ก็เล่นได้ดี ไม่เสียตังค์ก็เล่นได้ครับ

DeletedUser

Guest
วางลิงค์เดี๋ยวโดนว่าครับ ประมาณ glepolis ความจริงก็ไม่น่าจะผิดนะ เพราะเป็นเกมในเครือเดียวกัน :):)

DeletedUser

Guest
ที่สังเกตุมาหลาย ๆ กระทู้..รูปแบบเกมส์จะคล้าย ๆ Travian เพราะฉะนั้นคนที่เล่นเกมส์นี้มาก่อนจะค่อยข้างได้เปลียบเพื่อน ๆ ที่ร่วมเล่นอะครับ

pongpond

Member
คะแนน react
0
ผมเคยเล่น
user_image.php

บน