น่าจะมี รองขุนพล อีก 2 ตัว จะดี

DeletedUser

Guest
:D:D:Dเป็นเรื่องธรรมดา ขุนพล ย่อมมีลูกน้องคนสนิทเสมอ

น่าจะมี :uaxe:รองขุนพลอีกซัก 2 ตัว...แค่คิดคงไม่ปิดกั้น นะค๊ะ

น่าจะสนุกกา่นี้...

:uspear::uspear::uspear::uaxe::uaxe::uaxe::uspear::uspear::uspear:

DeletedUser

Guest
แล้วเอาไว้ทำอะไรดีล่ะ เอาไว้ช่วยถือไอเทมที่เหลือไปช่วยได้อีกตัวละไอเทมป่าว
แต่ถือไอเทมแล้วมีผลแค่ 70% ของขุนพล แบบนี้จะได้เอาไว้ผสมไอเทมก็น่าสนไปอีกแบบนะครับ

DeletedUser

Guest
ขุนพล

ผมเห็นด้วยนะเพราะเวลาขุนพลตายเราก็ยังมีขุนพลสำรอง:ulight::uaxe:

DeletedUser

Guest
มีรองขุนพล น่าสนนะ :d:d:d จัดกันมันไปเลย

b078932078

Member
คะแนน react
0
มีพระราชาไว้ลดค่าพักดี หน้าจะมีพระราชินี เอาไว้เพิ่มค่าพักดีนะครับ จะได้สมดุลกัน บ้านจะได้ไม่โดนยึดง่ายๆๆ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ที่อยากเสนอ เพิ่ม อีกแบบ คือ ระบบ อัพเกรด ไอเทมขุนพล เช่นขุนพล สามารถเก็บรางวัล

เหรียญทอง ผู้นำทัพได้ จะอัพคลาสเป็นยอดขุนพล

สามารถเลือกอัพเกรด อาวุธขวานทอกาด ได้ 1ชิ้น เพื่อพลังโจมตีเป็น 2 เท่า

อะไรประมาณนี้หนะครับ

ได้รางวัลเหรียญทอง วีรบุรษ ก็อัพเกรด ไอเทม ง้าวกวนอู

ผบ.ไว้ใจ ก็จะได้อัพเกรดไอเทม ดาบ

นักล่าหน่วยสอดแนม เหรียญทอง ได้ รางวัลอัพเกรด กล้องคาลิด เพิ่มประสิทธิภาพ มองเห็นทหารทั้งหมด

และรายการทหารเรนจากบ้านต่างๆ ที่ส่งเข้าบ้านนั้น <<< สุดยอด ! และทหารในบ้านที่ไปอยุ่บ้านอื่นจะทราบตำแหน่งด้วย

นักทำลายล้าง ได้ อัพเกรด กองไฟ

นักล่าขุนนาง ได้อัพเกรด คทาวาสโก้ เพิ่ม ประสิทธิภาพ แบบสุ่ม จากเดิม แต่จะได้คะแนนภักดีัเพิ่มเป็น 2 เท่า ทุกครั้งที่ใช้

นักชิงทรัพย์ ได้ อัพเกรดทวนม้าเบา

ขุนศึก ได้อัพเกรด กระบองหนามคาโรล

เจ้าแห่งสมรภูมิ ได้อัพเกรด ธงม้าหนัก

และผู้ ที่อัพเกรด ครบทุกชิ้น 9 ชิ้น จะได้ ไอเทมสุดยอดในตำนาน มาครับ คือชิ้นที่ 10

และคลาสเชนจ์ เป็น สุดยอดขุนพลในตำนาน ได้รับไอเทม ดาบเอกคาลิเบอร์

เพิ่ม คุณสมบัติ เพิ่มค่ามอแรล(ค่าขวัญกำลังใจ ให้กับกองทัพ เมื่อเป็นฝ่ายบุกและฝ่ายรับ ถ้ามีขุนพลถือไอเทมนี้อยุ่ 100%)

ปล. ก็ประมาณนี้หละครับ เพราะรางวัลเหรียญทองแต่ละชนิดผมว่าก็กว่าจะได้รับก็ยากอยุ่นะครับ

คือเมื่อเก็บเหรียญทองรางวัล ได้ 1 ชิ้น จะอัพเกรดได้ 1 อย่างตามสายรางวัล และสายอาวุธ

อะไรทำนองนี้ครับ

DeletedUser

Guest
อัพเกรด ยูนิต ครับ
ที่จุดรวมพล
เปลี่ยนจากทหารระดับล่าง เลื่อนขั้น เป็น ทหารระดับกลาง ระดับสูง ทหารในตำนาน

เหมือนเอายูนิตมาอัพเกรด แต่ถ้าตายก้อหายไปเลย

เพราะทหารมันมีขีดจำกัด (ที่ข้าว)

ทหารระดับล่าง --> ทหารระดับกลาง --> ทหารระดับสูง --> ทหารในตำนาน

อัพเกรดแล้ว คะแนนโจมตี ป้องกัน เปลี่ยน เหมือนไปฝึกฝนมาอ่ะครับ

:d:d:d

DeletedUser

Guest
แอบเข้ามาเก็บรายละเอียดครับ ไว้เดี๋ยวตกผลึกแล้วรวมเรื่องส่งต่อให้นะครับ

beerza408

คะแนน react
0
อยากเสนอให้ขุนพลเพิ่มไอเทมอีกสักชิ้นนะครับ ไอเทมหมวกนักรบ แต่ไม่รู้นะจะเพิ่มให้ยูนิตอะไร ต้องเพิ่มทหารมาอีกสักเหล่าด้วย

เห็นในรูปเค้าไม่มีหมวกใส่ :d:d

13enz

Member
คะแนน react
0
อันนี้น่าสนนะครับ แต่ผมอยากให้มีขุนพลตัวที่ 2,3,4........ โดยขึ้นอยู่กับจำนวนเมืองที่มี เช่น การจะมีขุนพลตัวที่2 คุณต้องมีหมู่บ้าน 20 หลัง แบบนี้ไปเรื่อยๆ (1 ขุนพล/บ้าน 20 หลัง) แต่แบบนี้คนมีเมืองน้อยก็จะเสียเปรียบอีก - - ที่ผมเสนอแบบนี้ก็เพราะว่า
โดยปรกติไอเทมมันมี 11 ชิ้น แต่ขุนพลมีแค่ 1 ตัวเวลาทำสงครามก็ได้ใช้บ้าง ไม่ได้ใช้บ้าง ส่วนใหญ่ไว้กันบ้าน บางทีผมก็รู้สึกว่าจะมีไว้ทำไม ไอเทมก็เยอะแยะ แต่เลือกใช้ได้แค่เมืองเดียว แล้วที่เหลือหละ แล้วเมืองที่เหลือหละ เมืองที่ไม่ได้อยู่ในทวีปเดียวกัน มันก็เลยดูไม่มีประโยชน์เท่าไหร่

DeletedUser

Guest
น่าจะอัพเกรดสิ่งก่อสร้างโดยไม่ต้องไปที่ ที่ทำการหมู่บ้านอะครับ

b078932078

Member
คะแนน react
0
รางวัลทุกรางวัล ที่ได้มามันหน้าจะได้ อะไรมั้งนะครับ รางวัลก๊คือสิ่งที่ได้รับ
แต่นี้ไม่ได้ไรเลยได้แค่ มองดูไห้ชื่นใจ แล้วเอาไปทำไรก๊ไม่ได้ อิอิ:d

DeletedUser

Guest
ก็ผมเคยแนะนำแล้วครับว่ารางวัลขอให้มาแลกเป็นพรีเมียมฟรีได้สิครับ (ถ้าได้ผมจะขยันทุกวันเพื่อเอารางวัลเลยครับ)

DeletedUser

Guest
อย:uram::iron::wood::ucatapult::main::haul::ulight::gold::uspear::uaxe::uspy:อยากได้เกือบหมดเลย555

บน