บทความ "เรื่องเล่าชาว เวิลด์ 3"

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
I ไม่เอาด้วยแล้ว iloveyou ก้อต้องเอาแผนนี้มาบอก w#
เพื่อที่จะจัดการ k@ กันอีกแน่ๆเลย
ออมว่านะ
5555+

พี่ตี๋นี่ร้ายจิงๆ
คิดทำร้ายออมได้
5555+

hydestiny

Member
คะแนน react
0
WISK ตอนที่3

เมื่อเกิดการรวมตัวกัน ของ WISK ขึ้น ตอนนั้น ผมทำหน้าที่ผู้ประสานงาน สหภาพ วิส

และได้เปิดฟอรัม VIP ขึ้นมาใช้ร่วมกัน กำหนดแนวทางการดำเนินงานของทุกฝ่ายขึ้น

ยอมรับครับ ว่า เพื่อนใหม่ ทาง W# ให้ความร่วมมือกันเป็นอย่างดีมีการแจ้ง รายชื่อทีมต่างๆ

ในสหภาพ มาเรื่อยๆ และ อัพเดท อยุ่ตลอดอันนี้ ขอยกความดีให้กับ ออมนะครับ ที่บริหารและดูแล

ภายใน W# ได้อย่างดี มากๆ หลังจากข่าว วิส ถูกเผยแพร่ออกไป อย่างเป็นทางการ ในเวิลด์

ส่งผลให้ทางสหภาพ SL# ทางฝั่งตะวันตก ต้องเดือดร้อน กับการรวมตัวของ ทีมใหญ่ๆทาง

ตะวันออก ที่ไม่น่าเชื่อว่าเหตหารณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นได้ ผมเองตอนนั้นก็ยังไม่อยากเชื่อเช่นกัน

จากที่เคยรบกันมา ยึดบ้านกันมา ทั้งสองฝ่าย อยู่ดีๆ ก็พักรบ และ กดเปลี่ยนจุดแดงมากดจุดฟ้าให้กันและกัน

ช่วงนั้น SL#CC ที่เป็นสาขาหลัก ของ SL ได้ติดต่อ มาทาง S# เพื่อขอเจรจา และ ไม่อยากรับศึกครั้งนี้

เพียงผู้เดียว แต่สถานการณ์ มันเปลี่ยนไปหนักกว่าเดิม เมื่อ ชิมิ และ KFL แยกตัวออกมาจาก SL

2 ทีม นี้ถูกกล่าวหาว่าเป็นกบฎต่อ SL และย้ายฝั่งมาร่วมงานกับ W และเป็นสมาชิกของ WISK

ในช่วงเสนอชื่อ ผมเอง ก็ยังไม่คัดกรองทีมใดๆครับ ทีมใดเสนอชื่อมา ก็เข้าวิสได้ทั้งหมด

ถือว่าลดศัตรูลงไปก่อน ก่อนที่จะเปิดสงคราม และก็เป็นไปตามนั้นครับ SL ก็แยกออกเป็นหลายๆฝ่าย

และเริ่มส่งทหารตีกันเอง ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม ประกาศสงคราม และ หลังจากรวมวิส แล้วเสร็จออก

กฎเกณท์ ต่างๆ จนเสร็จสิ้น และเรารอ ทางฝั่ง S# เสนอชื่อทีม มาหลายวันสุดท้าย ไม่มีการส่งชื่อทีมเพิ่ม

จึงประกาศเปิดสงครามเวิลด์ ครั้งที่2 อย่างเป็นทางการ ระหว่าง WISK และ SL#CC

--------------------------------------------------------
รายละเอียดคิดว่าคงรับทราบกัน จากจดหมายเวียนที่ได้รับนะครับ รายการตามนี้ครับ

HYdestiny วันที่ 10.01. เวลา 23:57
แจ้งให้ทราบถึงสมาชิกในแนวร่วมสหพันธ์ตะวันออก <WISK>ทราบ

ตอนนี้แนวร่วมทุกฝ่ายถือว่า เข้าร่วมอย่างเป็นทางการกว่า 80% แล้วนะครับ
ทีมใหนที่ยังตกหล่น และยังไม่ได้รับการเสนอชื่อเข้ากลุ่ม ขอให้เสนอชื่อทีม+ชื่อผู้นำทีม(หรือผู้ประสานงานในทีม)เข้ามาหลังจากนี้ นะครับ แต่จะยังไม่ได้เข้าร่วมในทันที
จะต้องผ่านการยืนยันจากแนวร่วมหลักๆ ใน WISK ก่อน ถึงจะได้รับการเข้าร่วมกลุ่ม
อย่างเป็นทางการ ส่วนทีมที่ได้รับการเข้าร่วมกลุ่มตอนนี้ก็อย่าพึ่งชะล่าใจนะครับ
เราจะมีการตรวจสอบคุณภาพทีมสาขาตามมาอีก ถ้าทีมใดคุณภาพไม่ถึงตามเกนที่กำหนดไว้ ก็จะได้รับแจ้งเตือนให้ปรับปรุงทีมหรืออาจจะส่งผู้บริหารไปช่วยดูแลทีมของท่านในโอกาสต่อไป

รายชื่อทีม ที่เข้าร่วมสหภาพ WISK ปัจจุบัน
(การทูต = พันธมิตร)
W 27 ทีม
W#30th W#ชิมิ W#A W#B W#C W#D W#E W#F W#G
W#H W#I W#J W#K W#L W#M W#N W#P W#Q
W#R W#S W#T W#U W#KFL W#@KFL
W#KFLz W#~KFL W#DIS

I 1 ทีม
ILOVEU

S 8 ทีม
S#NOC S#NOA S#BCR
S#WD S#BCR1 S#BCR2
S#A7X- S#NOB

K 8 ทีม
K@00 K@01 K@02
K@03 K@04 K@05
K@06 K@07

ทีมที่ให้เพิ่มจุดแดง (การทูต=ศัตรู)
SL~Cc
SL-CC
SL@CC
SL-CC3
SL-SLD
SL-CCO
SL-AET
SL_KFL
SL-PGS
SL-GD3
SL=KFL
SL-TH
SL-NB2
SL-A7X
* ถ้าทราบว่าทีมใดให้การช่วยเหลือกลุ่ม SL สามารถแจ้งเพิ่มเติมได้นะครับ*

จากนี้ไป ทีมที่ยังไม่ทราบข่าวในเรื่องนี้ และยังคงรบรากันระหว่าง W S K ผมถือว่า
ทุกฝ่ายทราบข่าวนี้แล้ว โดยจดหมายฉบับนี้ที่ส่งตรงถึงมือผู้นำทีมของท่านขอให้
ประกาศต่อลูกทีมของท่านให้ยุติการโจมตีทั้งหมดในกลุ่มสหภาพเดียวกันและ
เปลี่ยนแผนการโจมตีไปสู่เป้าหมายใหม่ที่วางรวมกันคือ กลุ่ม SL จากทางตะวันตก
อันได้แก่ทีมที่กำหนดจุดแดงให้ และทีมอื่นๆ ที่เหลือนอกกลุ่มสหภาพของเรา
*ยกเว้นทีมเก่าๆที่เคยเป็นพันธมิตร ขอให้ชลอการโจมตีไว้ก่อนเพื่อรอการเสนอชื่อ
เข้ากลุ่มอีกครั้งนะครับ*

กฏของ WISK มีข้อเดียว ง่ายๆสั้นๆ นะครับ
" จนกว่าจะรบชนะเป้าหมายที่วางร่วมกันแล้วห้ามตีกันเองก่อนเด็ดขาด "

ข้อปฏิบัติเมื่อผิดกฎ
1. ตักเตือนผู้เล่นนั้นและเจรจาให้จบโดยผู้นำและผู้ที่ก่อเรื่อง
2. ถ้าไม่จบ เตะออกจากทีมไป ให้ไปหาทีมใหม่ทันที ไม่มีทีมก็คือศัตรูส่วนรวมของเรา
3. ถ้าผู้นำไม่เตะ และไม่รับผิดชอบใดๆ ทีมนั้นรับผิดชอบร่วมกัน ถูกตัดออกจาก กลุ่ม WISK
เหตุผลของการเปิดศึกครั้งนี้

1. จัดการสาขา SL ที่มาลงพื้นที่เราให้หมด
2. เปิดศึกทางตะวันตกอย่างเป็นทางการ และดึง SL เข้าร่วมสงครามเวิล
3. เป็นการพักรบ กันให้ชายแดนทีมเราทั้งสองฝ่าย(W I S K) เหนือ-ใต้ ได้พักฟื้น
นอนหลับพักผ่อนกันบ้างเพราะกรำศึกมายาวนาน
4. ได้ประโยชน์จากบ้านใหม่ ๆ ของสาขา SL ที่มาสร้างให้เีรา
5. บีบให้ตะวันตก ที่สงบสุข มีไฟสงครามและปั่นป่วนไม่ให้เจริญก้าวหน้าต่อไป
อันมีผลสืบเนื่องมาจาก สงครามครั้งก่อน SL ได้เข้ามาสังเกตการณ์ ทั้งสองฝ่าย
และไม่มีความแน่นอนในการเข้าร่วมสงครามอย่างจริงจัง เพื่อรอเก็บผลประโยชน์จาก
ผู้แพ้ในสงครามหรือผู้ที่ตกเป็นฝ่ายเสียเปรียบ เป็นเหตผลให้ทุกฝ่ายที่เคยรบราฆ่าฟัน
หยุดรบกันและเปลี่ยนจากศัตรู มาเป็นมิตร ร่วมงานกันในศึกนี้

เป้าหมายช่วงแรก

1. ยึดบ้าน/ทำลายบ้านเผ่าสาขา ในพื้นที่ของตัวเองด้วยความรวดเร็ว ไม่ให้ทันตั้งตัว
2. ยึดจุดยุทธศาสตร์สำคัญ จตุรัส K34/44-K35/45 จตุรัส K44/54-K45/55 จตุรัส K54/64-K55/65
3. โยกย้ายเรนจากแนวเหนือ-ใต้เดิม ไปวางที่แนวกำแพง ตะวันตกแทน
4. จัดการ ภายในทีมตัวเองที่ไม่พร้อมรบ ขาดความร่วมมือ และไม่มีส่วนร่วมในสงครามเวิลที่ผ่านมาให้หมด ใช้โอกาสนี้ที่ไม่รบกัน มาเคลมลูกทีมตัวเองที่ขาดส่วนร่วม ขาดแอคทีพ ขาดการออนไลน์ และไม่ทำอะไรเลย นอกจากยึดบ้านคนเถื่อนไปวันๆ
5. คนที่มีประสบการณ์ในการรบในระดับภูมิภาคให้ไปเตรียมตัวลงบ้านแนวกำแพงตะวันตกไว้รอได้เลยเพื่อเป็นกำลังหลักและรอเรนจากทีมสนับสนุนในทันที
6. เมื่อทุกอย่างพร้อมในช่วงต้น ค่อยประกาศสงครามข้ามพรมแดนอย่างเป็นทางการและเดินทัพเข้าไปในดินแดนตะวันตก อย่างเต็มอัตราศึก

หลังจากนี้ขอให้ทุกฝ่ายแก้ไข สถานะทางการทูต และอัพเดทโปรไฟล์พันธมิตร
ของท่านใหม่อีกครั้งนะครับ เพื่อให้ตรงกันทุกทีมทุกสาขา

สุดท้ายกระผม ขอเป็นตัวแทนจากทุกทีม ในกลุ่ม WISK เชิญชวนเพื่อนๆ พี่น้อง ทุกท่าน เข้าร่วม สงครามเวิล3 "ครั้งที่สอง" ในครั้งนี้อย่างเต็ม รูปแบบด้วยนะครับ
รูปแบบของสงครามจะย้ายฟากไปที่แนวโซนตะวันตก ทิศที่เป็นเป้าหมายรวมคือ
K44 K54 K64 รวมทั้งทีมสาขาต่างๆ ที่ลงบ้านกระจายๆไปตามทิศต่างๆ เห็นเป็นจุด
สีแดง สามารถจัดการได้ในทันที

จึงแจ้งมาเพื่อทราบและรบกวนผู้นำทีมทุกท่านจัดการสถานะต่างๆ/ประกาศต่อลูกทีม
และเตรียมความพร้อมของท่านและทีมของท่าน ทั้ง ชุดทหารบุก และชุดทหารเรน
รวมทั้งทหารสอดแนมหาข่าวสาร ทัพขุนนาง ทัพแมว etc. เพื่อเข้าร่วมสงครามในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ถ้ามีข้อสงสัยประการใด สามารถติดต่อหาผมได้โดยตรงหรือแจ้งเรื่องทางหัวหน้า
สาขาของท่านหรือจะส่งเรื่องเข้าฟอรั่ม WISK ได้ตลอดเวลานะครับ ถ้าผมมีเวลาว่าง
จะพยายามตอบจดหมายกลับหา ทุกท่านทันที

ขอแสดงความนับถือ
HYdestiny
ผู้ประสานงานสหพันธ์ WISK
11/1/54

คะแนน react
0
เวิล3คงไม่มีไรทำละมั้ง

หมดศรัตรูแล้วนี้มีแต่สีเดียวกันแล้วจะไปตีใครหน่อ

DeletedUser

Guest
คนเบื่อการไปจับกับทีมนั้นที่ทีมนี้ที่

ผมก็เป็นผู้บริหารเผ่าในสหภาพSคนนึงตอนเริ่มเเรกเริ่มW3เป็นอะไรที่มันมาก
ตอนที่ทางเราเป็นNOAนั้นเริ่มจากการโดนลุมเเต่สนุกมากNOA+UTMกับODA,
NMC,BCRตอนนั้นสนุกมากทางNOAตัวโหดเยอะคนเล่นจึงจังมีเยอะพอมามีสหภาพหายไปที่ละคนคุณซัว,เเน็ป,คุณโต้ง,คุณบอลก็เล่นเเต่W2มีเเต่เเต่ตาต๋องผมก็เลยเลิกเล่นW3ด้วยเพราะพวกที่เริ่มมาด้วยกันตั้งเเต่เปิดWเลิกหมดเลยเซ็ง

JaNgKiTkAn

คะแนน react
0
อยากเล่นทุกเวิลนั้นละครับแต่ไม่ได้ดีหรอกเวิล2มันค้ำอยู่
ไปเล่นเวิลอื่นแก้เช็ง เวิล2 บ้าน300+ละไม่มีเวลาดูเลย

crewmember

Member
คะแนน react
0
ถ้าแดงหมดก้คงแยกtกลับเปน k w เหมือนเดิมละเริ่มตีกันเองไง

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ถ้าแดงหมดก้คงแยกtกลับเปน k w เหมือนเดิมละเริ่มตีกันเองไง

ผิดละครับ คุณวิเคราะห์ ผิดละครับ คุณยังไม่รุ้จักอะไร ใน T หรือ K หรือ W หรือ WISK เลย

และที่สำคัญ ไม่ได้รุ้จัก ผม และ ออม เลย ดังนั้น อย่า เดามั่วนิ่ม ครับ

แนะนำว่าลองอ่านใหม่ ทำความเข้าใจใหม่ตั้งแต่เริ่มต้น และติดตามผลงานไปเรื่อยๆดีกว่านะครับ

น่าจะเปิดโลกทัศน์ เวิล 3 คุณได้มากยิ่งขึ้น

ผมบอกได้เลยนะครับทีมใหน จะชนะเวิล

1. ทีมที่ผู้เล่นเลิกเล่นน้อย และ มีผู้เล่นเพิ่มขึ้นตลอด
2. ทีมที่ผุ้นำพาทีม อยุ่รอดและ ทำสงครามที่มั่นใจว่าชนะเท่านั้นไม่พาทีมลงเหว
3. ทีมที่ แนวร่วมเวิลด์ สนับสนุน

หมายเหต ตราบใด ที่ T#00 แนวร่วมเวิล กว่า 30 สาขายังสนับสนุนเราอยุ่
ก็ไม่มีความจำเป็นต้องแยก ออกมาดังเองคนเดียวครับ ทำแบบนั้นมีแต่คนหมั่นไส้ ไร้เหตผลสิ้นดีครับ
เราเป็นทีมหลักและนำพาสหภาพก้าวหน้า เราจะเดินถอยหลังกลับไปหาที่เดิมเพื่ออะไร ????

็ํHYdestiny

hydestiny

Member
คะแนน react
0
WISK ตอนที่ 4

ช่วงนี้คือ ช่วงเริ่มต้นสงครามเิวิลด์ครั้งที่ 2 ในเวิล 3 นะครับ

ช่วงแรกจะเป็นการรบกันภายในของ W#ชิมิ W#KFL กับ สหภาพ SL

ก็มีการตีกันยกใหญ่ใน เขต 54 44 64 หลายๆบ้านเริ่มลุกเป็นไฟ แนวตะวันตก

จากที่สงบสุข ภัยสงครามก็เริ่มต้นขึ้น มาทันทีครับ

----------------------------------

และภายใน WISK ก็เกิดความแตกแยกทางความคิดเมื่อ SL#CC

ตัดสินใจ ยุบ สหภาพตัวเอง เปลี่ยนมาเข้า ร่วมกับ S# ในนาม S#CC

แต่ครั้งนั้น การประชุม 4 ฝ่าย 3 ฝ่ายไม่เห็นด้วย ที่จะรับ S#CC เข้าสหภาพ WISK

สงครามเย็น สงครามน้ำลาย จึงหนักขึ้นทุกๆวัน วิสเริ่มเปราะบางและแตกแยกทางความคิด

ต่างฝ่ายต่างก็ต้องนึกถึงผลประโยชน์ของทีมตัวเองเป็นหลัก

ตอนนั้นผมคิดได้เลยว่า วิส ไปไม่รอดแน่ๆแล้ว เมื่อ แต่ละทีมอาศัยข้อดีของจุดฟ้า

ไปลงบ้านล้ำเข้าไปในทิศของอีกฝ่าย หนักข้อขึ้น เรื่อยๆ จึงต้องออก กฎ เส้นแบ่งพรมแดน

ขึ้นมา แต่ก็ไม่ได้ผล สุดท้าย จุดฟ้าในวิส ก็กลายเป็นจุดแดงดังเดิม เมื่อ I W S

กลับมากดจุดแดงไส่กันตามเดิม ส่วนผม K ยังคงจุดฟ้าทุกฝ่ายไว้ เพื่อดำรงความเป็นกลางที่สุด

ทุกฝ่ายต่างพยายาม ดึงตัว K ไปเ้ข้าอีกฝ่ายให้ได้ มีัทั้งการปล่อยข่าวลือ และเอาตัวผี อะไรก็ไม่ทราบ

จดหมายมาเล่าเรื่องนั้นเรื่องนี้ให้ผมฟัง เพื่อ ดิสเครดิต อีกฝ่ายหนึ่ง แต่ผมไม่นำเอามาใช้เชียร์ใครหรอกครับ

เหตผลและ ผลประโยชน์และความก้าวหน้าของ K คือสิ่งที่ผมคิดเป็นอันดับแรก

สุดท้าย บทสรุป ของ WISK จึงเกิดขึ้น ผมทำทางเลือกไว้ให้ในฟอรั่มวิส 1 สัปดาห์ เพื่อให้ทุกฝ่าย

ลงความเห็นเรื่อง บทสรุป ของ WISK

------------------------------------

และผม และทีมงาน K@ ก็เริ่มทำการประชุมภายใน ทีม ว่าหลังจากวิสจบลงเหตการณ์จะเป็นอย่างไรต่อไป

และ K@ จะเดินทางไปในทิศทางใด ทุกอย่างเกิดจากการประชุมในห้องบริหาร K@ 7 วัน

ติดตามตอนต่อไปนะครับ เป็นตอนจบของ WISK และบทสรุป ต่างๆ ของ วิส

-------------------------------

หมายเหตุเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ

ข้อเสนอที่ผมเคยเสนอในช่วงวิสและรายละเอียดเลกน้อยจากหลายๆฝ่าย
1. แผนแบ่งเส้นขนาน เหนือ-ใต้ ผมเคยเสนอผู้นำเอสไป เพื่อแยก กันระหว่าง K+S และ W
โดยเน้นการขยายตัวไปทางตะวันตก แต่เอสไม่เอาด้วย เอสเลือกเอา S#CC มาเข้าสหภาพแทน
2. สมดุลเวิล อันนี้ คือความเข้าใจ ของ หลายๆฝ่ายใน S เมื่อคิดว่า S+SL+K vs W คือ สมดุลเวิล และ K คือตัวแปรที่ทำให้สมดุลพัง
3. การเสนอให้ K เป็นกลาง ไม่เข้ามาร่วมสงครามระหว่าง S W จากออม
้4. การยุแยงให้ ตี K จาก กลุ่ม S ทางตอนใต้ โดย ผู้เล่นบางคนในฟอรั่ม ที่ไม่พอใจชาว K@

cookie1

คะแนน react
0
หากแผนที่ใหญ่กว่านี้อาจะทำให้มีคนที่ใจกว้่างมากกว่า หากเป็นแค่แผนที่เล็กจิตใจคนก็เล็กไปด้วยแหละ ปล เขาคงว่างกันจริงๆแหละ ความฝันที่จะเห็นจุดฟ้าก็ใกล้แค่เอื่อม แต่เร็วไปมั้ย? ถามตัวคุณเอง ว่าเกมส์ดำเนินมาแค่ 6 เดือนแล้วก็จบลง คุณลองไปดูเวิร์ลอื่นๆ เหอะครับ อารมเกินคำบรรยายครับ 555555 ไปละ เชิญรื่นระเริงต่อไปได้เล้ยยย

M@xIMuS

คะแนน react
0
หากแผนที่ใหญ่กว่านี้อาจะทำให้มีคนที่ใจกว้่างมากกว่า หากเป็นแค่แผนที่เล็กจิตใจคนก็เล็กไปด้วยแหละ ปล เขาคงว่างกันจริงๆแหละ ความฝันที่จะเห็นจุดฟ้าก็ใกล้แค่เอื่อม แต่เร็วไปมั้ย? ถามตัวคุณเอง ว่าเกมส์ดำเนินมาแค่ 6 เดือนแล้วก็จบลง คุณลองไปดูเวิร์ลอื่นๆ เหอะครับ อารมเกินคำบรรยายครับ 555555 ไปละ เชิญรื่นระเริงต่อไปได้เล้ยยย

คนธรรมดาที่ไม่ธรรมดา มักจะทำอะไรที่ไม่เหมือนใครและไม่ธรรมดาครับผม

เพราะฉะนั้น ทำเหมือนเค้าหรือเหมือนทุกๆเวิล มันก็แค่ ธรรมดาๆ ครับ ใครๆ ก็ทำได้

hydestiny

Member
คะแนน react
0

ผมไม่ทราบเรื่องราวเวิล อื่น เพราะผมเล่นแค่เวิล เดียว เวิล 3 และจะพยายามทำให้ทีมผมรวมแผนที่เวิลให้สำเร็จ

นั้นคือ เป้าหมายสูงสุดที่ผมวางไว้ แล้วตัวคุณเองหละครับ เล่นเกมส์นี้เพื่ออะไร มีเป้าหมายไว้หรือยัง

และถ้ามีแ้ลว มีการคิดจะทำบ้างหรือยัง ลองถามตัวคุณนะครับ และผมบอกได้เลย เกมส์แบบนี้

จุดสิ้นสุด มันไม่มี และคุณจะค่อยๆ เห็นเพื่อนคุณเลิกไปเรื่อยๆ ทีละคนๆ แล้วกลับมาย้อนถามตัวเองว่า

อ่าวนี่เล่นมาเป็นปีีๆ ตัวผมทำอะไรอยุ่วะนี่ ??? ผมเห็นบอกกันมากๆเลยว่าเกมส์นี้เกมส์สงคราม

ใครไม่ทำสงครามก็ไปเล่นซิมซีตี้ซะ แต่คนที่พูดส่วนใหญ่ที่ผมรุ้จักไม่ว่าจะพูดในฟอรัม หรือเขียนในโปรไฟล์

นี้ คะแนนสงคราม ยังไม่ถึง 10% ของผมเลย และก็เลิเล่นไปตั้งแต่ ทหารยังล้นฟาร์ม อีกหลายๆคน

เพราะอะไรครับ??? ทำไมเลิกครับ ???? อยากจะเป็นกำแพงให้ทีมผมรวมเวิลด์ลำบาก ก็น่าจะอยุ่สู้กันซํกหน่อย

นี่ยังไม่ทันทำไรเลย ทีมผมไล่ยึดบ้านสบายๆ กันสนุกสนานเลย แล้วผลที่ได้คือ กลายเป็นภัยให้เพื่อนคุณ

ที่ยังเล่นอยุ่ ต้องมารับภาระ เพราะบ้านที่คุณสร้างมาเท่ากับสร้างให้ศัตรูยึดกันง่ายๆ สะดวกสบาย

ลองคิดดูแล้วกันนะครับ ถ้า เล่นครึ่งๆ กลางๆ แล้วทิ้งไป นั้นคือคุณโยนภาระ ให้คนที่เขาเล่นอยุ่ต้องเดือดร้อนต่อไป

วันนี้ผมก็ยังเล่นด้วยความสนุก นะครับ ถึงแม้ว่าจะต้องทำสงครามทุกวัน มีชื่อแปลกๆ ไอดีแปลกๆ จดหมาย

และส่งทัพมาท้าทายผมทุกวัน ผมก็ยังสนุกดี ครับ เพราะ ผมมีเป้าหมายในการเล่น แล้วคุณหละครับ เล่นเกมส์นี้

เพื่อใคร? เพื่อตัวเอง? เพื่อทีม? หรือแค่เล่นไปวันๆ???

็ํHYdestiny

nuaom201

คะแนน react
0

เหอๆ
ช่างคิดได้นะคะ

ออมขอบอกเลยว่าปัจจุบันนี้ t# เราร่วมงานกันแทบจะไม่มีปัญหาอารัยกันเลย

อาจจะมีบ้างเพราะว่าอยู่กันหมู่มาก แต่ว่าปัญหานั้นก้อเล็กๆค่ะเราสามารถแก้ไขได้

nuaom201

คะแนน react
0
เวิล3คงไม่มีไรทำละมั้ง

หมดศรัตรูแล้วนี้มีแต่สีเดียวกันแล้วจะไปตีใครหน่อ

สำหรับเวิลด์3 คงเป็นเวิลด์เดียวสำหับเวิลด์แห่งสันติภาพ

ถ้าเวิลด์3หมด ศัตรูแล้ว คนไม่ออนมีมากมาย ก้อตามยึดได้นี่คะ

สบายๆค่ะเวิลด์3 ที่มีพี่ตี๋อยู่

ไปเวิลด์ 5 ดีกว่าสงครามกะ noa น่าจะสนุก
*-*

คะแนน react
0
ืnoa คนละเวิลกับเวิล3นะจะ

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอกนะเพื่อนใครเพื่อนมัน

แต่เวิล5 สนุกดีตีกันหมดเกือบทุกเผ่า

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอก

ดูกันอีกยาว

nuaom201

คะแนน react
0
ืnoa คนละเวิลกับเวิล3นะจะ

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอกนะเพื่อนใครเพื่อนมัน

แต่เวิล5 สนุกดีตีกันหมดเกือบทุกเผ่า

มันไม่มีอะไรแน่นอนหรอก

ดูกันอีกยาว

รู้ค่ะ
เพื่อนใครเพื่อนมัน
บุญคุณ ต้องทดแทน
แค้นต้องชำระ

มันต้องดูกันอีกนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
WISK ตอนจบ บทสรุปของ วิสก์

ผลการเลือก จาก ทุกๆฝ่ายและหัวหน้าทีมหลักๆ ก็ลงความเห็นกันชัดเจนว่า

วิส คงจะจับมือ กันต่อไป ไม่ได้ จึงต้องสลายตัวไปครับ

ต้องบอกว่า เกาเหลา ไม่กินเส้น และความหลวม ของสหภาพ วิส

คือจุดอ่อน เนื่องจากมากคนมากความ ต่างความคิด และผลประโยชน์ นั้นเอง

---------------------------------------------
ส่งผลให้เกิดการแบ่งอำนาจสหภาพใหม่อีกครั้งในเวิลด์

ตอนนี้ สหภาพ ถูกแบ่ง เป็น 3 กลุ่มใหญ่ๆนะครับ

W# ใหญ่ที่สุดเวลานี้ เพราะ จำนวนสาขาที่มากและคะแนน ทีม W#30th และทีมสาขาต่างๆ ของ W สูงทุกทีม
แต่การรวมตัว ส่วนใหญ่ยังอยุ่ทางตอนเหนือคือ 44 45 46 34 35 36 และชายแดน 55 ซึ่งมีศึกอยุ่บ้างเล็กน้อย
และ ศึกระหว่าง S#ICU และ S#CC ก็ยังมีอยุ่อย่างต่อเนื่อง เป็นระยะๆ
ขอย้อนอดีตเล็กน้อย ICU คือทีม OP เดิม ที่อยุ่ในดง 45 และมีปัญหากันระหว่าง W รายละเอียดผมไม่ทราบนัก
แต่ก็รบกันหนัก จนทุกวันนี้ ก็ยังมีสงครามกันอยุ่ ใน 45

S# ยังคงยิ่งใหญ่ไม่แพ้ W# เนื่องจากได้ภาคกลาง 54 มาเข้าสาขาเพิ่มคือ S#CC ทำให้เอสกินพื้นที่แดนภาคกลาง
ได้มากที่สุด รวมทั้ง IM SR ทางตอนใต้ ใน 65 66 ก็ขยายตัวอย่างต่อเนื่อง

K@ เล็กที่สุดในแผนที่สหภาพ มีพื้นที่ K56 K65 K46 K47 K57 แต่ข้อได้เปรียบคือการเชื่อมต่อของแผนที่
ค่อนข้างเชื่อมติดกัน และ ไม่มีสงครามตั้งแต่ช่วงวิส เป็นต้นมาได้พักรบ มาซํกระยะหนึ่งลูกทีมได้มีเวลา
ขยับขยายบ้าน และมีโอกาสได้ยึดบ้านเถื่อน รวมทั้งบ้าน ผู้เล่นเลิกเล่นในพื้นที่

------------------------------------
ช่วงนี้ ผมก็ได้รับการติดต่อ มาว่าจะเ้ข้าร่วมช่วยฝ่ายใด ซึ่งผมก็เปิดรับทุกๆข้อเสนอไว้
และได้ดำเนินการประชุมภายใน K@ และชี้ให้หัวหน้าสาขามองเห็นจุดเด่นจุดอ่อนของแต่ละสหภาพและ
ตัดสินใจเลือก ครั้งนี้ผมไมไ่ด้ตัดสินใจเลือกว่าจะเข้าฝ่ายใด เพราะถ้าผมเลือกจะเป็นการชี้นำทันที

*การที่จะเลือกอยู่เพียงทีมเดียวโดยไม่เลือกข้างเลยนั้นคือการรอวันแพ้และรอการล่มสลายของ K@
เนื่องจากจะถูกปิดล้อม โดนโดดเดียวและอาจถูกการตีจากทุกๆด้าน

เสียงส่วนใหญ่ในทีมลงความเห็นตรงกันว่าเลือกที่จะร่วมช่วยฝ่าย W#
ผมก็เลือกรับตามเสียงข้างมากของทีมงาน K@ จึงเริ่มเขียนโครงการ T ขึ้นมา

ติดตามตอนต่อไป ใน T project นะครับ

crewmember

Member
คะแนน react
0
มันก็แล้วแต่มุมมองนี่ครับ
ไม่ได้อะไร มุมมองของคุณ คือแบบที่คุณเล่า
ส่วนมุมมองของผม ก็ที่ผมพูด
จะมีใครผิดไหม?

ผมไม่ถือหรอกครับ ความคิดใครความคิดมัน
เพราะสมองก็มีคนละ1สมอง 1คนก็1ความคิด
ไม่ใช่ควายที่เวลามีคนจูงก็ตามไปทางนั้น^^
จิงไหมครับ

ก้ดูๆกันไป ว่าจะเป็นอย่างที่ผมพูด หรือไม่ใช่
ถ้าเป็น มันก็แค่เกม แต่ถ้าไม่เป็น มันก็แค่เกมอยู่ดี
มาใช้ในชีวิตจริงไม่ได้หรอก^^

อย่า อิน 555

crewmember

Member
คะแนน react
0
ข้อความด้านบนคือ 1 ในข้อความยุยงให้เกิดการทะเลาะกันภายใน ซึ่งเป็นเรื่องน่าขันสิ้นดี

นายคงถูกผู้นำสหภาพพูดกรอกหูจนไม่ได้มองความเป็นจริงเลยสินะเนี่ย

การคาดเดาผิดๆ ก็มักจะทำให้สหภาพตกต่ำนะครับ

บอกตามตรงนะครับถึง t จะมีสาขามาก แต่ต้องขอบอกนะครับว่า

sce ที่กำลังจะล่มในอีกไม่นานโดนผู้เล่นจาก t กี่สาขาโจมตีครับ

sce มีถึง 17 สาขาโดยส่วนใหญ่อยู่ในทวีป66 มี t โจมตีท่านกี่สาขาครับ???

T ใช้เพียงไม่เกิน 10 สาขาในการต่อสุ้กับท่านนะครับ บางครั้งอาจจะนับจำนวนผู้เล่นได้เลยครับ ไม่เกิน 30คน

t 10เผ่า ต่อสู้ sce 17เผ่า แล้วเหตุใดผลของสงครามถึงเป็นแบบนี้??

ขอโทดครับ
ผู้นำสหภาพผมไม่รู้ไปไหนแล้ว555555555555
นี่คือความคิดเห็นของผม ทำไมต้องคิดว่ามีคนจูงจมูกผมด้วยนะ
เห้อ คน เรา

hydestiny

Member
คะแนน react
0
มันก็แล้วแต่มุมมองนี่ครับ
ไม่ได้อะไร มุมมองของคุณ คือแบบที่คุณเล่า
ส่วนมุมมองของผม ก็ที่ผมพูด
จะมีใครผิดไหม?

ผมไม่ถือหรอกครับ ความคิดใครความคิดมัน
เพราะสมองก็มีคนละ1สมอง 1คนก็1ความคิด
ไม่ใช่ควายที่เวลามีคนจูงก็ตามไปทางนั้น^^
จิงไหมครับ

ก้ดูๆกันไป ว่าจะเป็นอย่างที่ผมพูด หรือไม่ใช่
ถ้าเป็น มันก็แค่เกม แต่ถ้าไม่เป็น มันก็แค่เกมอยู่ดี
มาใช้ในชีวิตจริงไม่ได้หรอก^^

อย่า อิน 555

ครับ เป็นความคิดของคุณคนเดียว ครับ ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์ครับ

ยังไงก็ฝากอ่านติดตามผลงานต่อไปนะครับ

อีกนิดนึงนะครับ มุมมองของคุณ ที่มองมาที่เผ่าเรา ก็คือมุมมองคนภายนอก

ผมจึงต้องแก้ข้อความที่คุณโพสลงก้เท่านั้นเองครับ

เพราะคุณ ไม่ได้รุ้จักผม ออม หรือผู้นำ t หรือสหภาพดีพอ

การวิเคราะห์ของคุณ จึงเป็นเพียงการคาดเดาครับ

ถ้าคุณมองไปที่ทีมคุณ หรือทีมเก่าคุณแล้ว วิเคราะห์วิจารณ์ หรือนำเสนอ

ในมุมมองของคุณต่อทีมคุณ อันนี้ดูจะมีเหตผล และน่าเชื่อถือมากกว่า จริงใหมครับ ?

แก้ไขล่าสุด:
บน