บทความ "เรื่องเล่าชาว เวิลด์ 3"

hydestiny

Member
คะแนน react
0
T-Project ตอนที่1

หลังจาก วิสก์ แยกกลุ่มกันไปตามสภาพเดิม สหภาพ ที่เคยทำสงครามกันมาตั้งแต่สงครามเวิลด์ครั้งที่ 1

ก็เกิดการเปลี่ยนแปลง ขึ้น เมื่อ K@ ตัดสินใจไปแล้วว่าจะไม่ทำสงครามกับ W#

ตั้งแต่เริ่มวิส และ สามารถ ยุติสงครามครั้งแรกได้แล้ว เราก็จะไม่ก้าวหา สงครามต่อทีมเราอีก

ทีมที่เราเปิดสงครามด้วย ทีมแรกคือ W# เรารบก่อน และโจมตี W# อย่างหนัก

ยึดครองพื้นที่ K46 มาได้มากมาย แต่เมื่อเราทำสัญญากันแล้วว่าจะไม่รบ และยุติ

นั้นคือ การสิ้นสุดของสงคราม และเปลี่ยนจากศัตรู กลายเป็นมิตรที่ดีต่อกัน มาจนทุกวันนี้

ทั้งสองฝ่ายต่างไม่เคยมีปัญหาใดๆ ต่อกันเลย ความแค้นในอดีต สำหรับบางคนอาจจะยังคงมีอยุ่

แต่ก็ค่อยๆลบน้อยถอยลง เพราะเรามองเห็นความสำคัญของความสงบสุขของลูกทีมเป็นหลัก

และ เชื่อในเสียงส่วนใหญ่ของชาว K@ ที่เลือกจะสนับสนุน W# แทนที่จะเป็นศัตรูกับ W#

เหมือนดังเช่นที่ผ่านมา โครงการ T จึงเริ่มขึ้น

ครั้งนี้ผมติดต่อไปที่ ออม และ นุก โดยตรง ซึ่งเป็นผุ้นำ W และ I เพื่อชักชวนมาร่วมงานแผน T

T มาจาก Three ซึ่งก็คือ 3 มาจาก 3 ทีมใหญ่ๆ W I K และเป็นชื่อเวิลด์ คือเวิลด์ 3

ผมจึงเลือกใช้สัญลักษณ์นี้เป็นสื่อกลางแทนสหภาพเราทั้งสามฝ่าย

และเพื่อให้เป็นชื่อเรียกที่น่าสนใจ จึงได้ใช้คำว่า Tripple เข้ามาแทน T ผมตั้งใจพิมพ์ผิด

Tripple มาจากคำว่า triple ที่เปลว่า 3 เท่า ผมเติม p ไปอีก 1ตัวเพื่อให้เป็นชื่อที่ไม่มีความหมายแทน

แต่เป็นชื่อเรียกที่เราตั้งขึ้น และจะมีหลายๆคนถามความหมายของคำนี้ผมอยุ่ประจำ

ซึ่งถ้าไม่ตั้งใจพิมพ์ให้ผิดหลายๆคนคงไม่สงสัยและถามความหาความหมายของมัน

จึงรวมกันเป็นชาว T หรือ Tripple Alliances นั้นเอง

เริ่มต้นผมได้ให้ปรับแทกสาขาให้ตรงกัน ก็มีปัญหาหลายๆคนไม่ชอบอยุ่้เหมือนกัน

แต่ได้ออมช่วยเคลียร์และประสานให้อย่างดีทุกฝ่ายจึงปรับแทกใหม่ จาก W ที่แทกแรกๆ

ก้ไล่ตามอักษรแต่หลังๆสาขาย่อยเกิดขึ้นเยอะและใช้แทกค่อนข้างมั่ว ระบบรันตัวเลขแทก

เพื่อความสะดวกในการอัพเดทค่าต่างๆทางการทูต และฟอรัมจึงเกิดขึ้น

T ยุคแรกแบ่งออกเป็น สามฝ่าย ตามนี้ครับ

พันธมิตรร่วมรบ<War's Partner>
[T] Tripple Alliance

กฎเหล็ก
" จนกว่าจะรบชนะเป้าหมายที่วางร่วมกันแล้ว
ห้ามตีกันเองก่อนเด็ดขาด
"

เป้าหมายสูงสุด
" เชื่อมโยงแผนที่เวิล ของกลุ่มพันธมิตร T ให้เป็นหนึ่งเดียว "

รายนาม Tripple Alliance

[ally]T-W#00 [/ally][ally]T-W#01[/ally] [ally]T-W#02[/ally] [ally]T-W#03[/ally]
[ally]T-W#04[/ally] [ally]T-W#05[/ally] [ally]T-W#06[/ally][ally]T-W#07[/ally]
[ally]T-W#08[/ally] [ally]T-W#09[/ally] [ally]T-W#10[/ally] [ally]T-W#11[/ally]
[ally]T-W#12[/ally] [ally]T-W#13[/ally] [ally]T-W#14[/ally] [ally]T-W#15 [/ally]
[ally]T-W#16[/ally] [ally]T-W#17[/ally] [ally]T-W#18[/ally] [ally]T-W#19[/ally]
[ally]T-W#20[/ally] [ally]T-W#21[/ally] [ally]T-W#22[/ally] [ally]T-W#23[/ally]
[ally]T-W#24 [/ally][ally]T-W#25[/ally] [ally]T-W#26[/ally] [ally]T-W#27[/ally]
[ally]T-W#28[/ally] [ally]T-W#29[/ally] [ally]T-W#30[/ally] [ally]T-W#31 [/ally]
[ally]T-W#32[/ally] [ally]T-W#33[/ally] [ally]T-W#34[/ally] [ally]T-W#35[/ally]
[ally]T-W#36[/ally] [ally]T-W#37[/ally] [ally]T-W#38[/ally]

[ally]T-I#00[/ally] [ally]T-I#01[/ally]

[ally]T-K#00[/ally] [ally]T-K#01[/ally] [ally]T-K#02[/ally] [ally]T-K#03[/ally]
[ally]T-K#04[/ally] [ally]T-K#05[/ally] [ally]T-K#06[/ally] [ally]T-K#07[/ally]
[ally]T-K#08[/ally]

ผลการเปลี่ยนแทกทั้งหมดในคะแนนอันดับบอร์ด ทำให้หลายๆทีมก็ตกอกตกใจ
กันไป ต่างคาดเดาไปต่างๆนาๆ ผมต้องไล่ตอบจดหมายถึงเพื่อนเก่าๆ ใน S# หลายคนที่มาสอบถามเรื่องนี้
เพราะ เชื่อว่า S# ไม่ทราบเรื่องนี้เลยหลังจากวิส จบลง T ก็เกิดขึ้นต่อเนื่องไม่นาน

ติดตามตอนต่อไปใน T-project ตอนที่ 2นะครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
แล้วสุดท้ายคงเหลือhydestinyเพียงผู้เดียวช่างเก่งจริงๆ
อยากจะทราบว่าการกระทำที่ท่านส่งจดหมายไปหาหัวหน้าเผ่าต่างๆเพื่อร่วมกันตีพวกเดียวกันอย่างT#01มีเจตนาอันใดไม่ทราบ หลักฐานก็ชัดๆกันอยู่แล้ว
คนเรามันช่างชอบหักหลักผู้อื่นซะจริง ครั้งที่แล้วหักหลังS# ครั้งนี้
มาหักหลังT#อีก งามไส้จริงๆครับสำหรับท่านผู้นี้

อยากจะฝากถึงเผ่าอื่นๆที่คิดจะร่วมกับhydestiny ระวังโดนพี่แกหักหลังเอานะครับ แล้วท่านจะมาเสียใจภายหลังไม่ทันแล้วนะครับ ^^

crewmember

Member
คะแนน react
0
แล้วสุดท้ายคงเหลือhydestinyเพียงผู้เดียวช่างเก่งจริงๆ
อยากจะทราบว่าการกระทำที่ท่านส่งจดหมายไปหาหัวหน้าเผ่าต่างๆเพื่อร่วมกันตีพวกเดียวกันอย่างt#01มีเจตนาอันใดไม่ทราบ หลักฐานก็ชัดๆกันอยู่แล้ว
คนเรามันช่างชอบหักหลักผู้อื่นซะจริง ครั้งที่แล้วหักหลังs# ครั้งนี้
มาหักหลังt#อีก งามไส้จริงๆครับสำหรับท่านผู้นี้

อยากจะฝากถึงเผ่าอื่นๆที่คิดจะร่วมกับhydestiny ระวังโดนพี่แกหักหลังเอานะครับ แล้วท่านจะมาเสียใจภายหลังไม่ทันแล้วนะครับ ^^

พี่ครับ
พี่ใจเย็น ร้อนมาจากไหนนิ^^
ก้อ ดุ ดุ กัน ไป

crewmember

Member
คะแนน react
0
ครับ เป็นความคิดของคุณคนเดียว ครับ ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์ครับ

ยังไงก็ฝากอ่านติดตามผลงานต่อไปนะครับ

อีกนิดนึงนะครับ มุมมองของคุณ ที่มองมาที่เผ่าเรา ก็คือมุมมองคนภายนอก

ผมจึงต้องแก้ข้อความที่คุณโพสลงก้เท่านั้นเองครับ

เพราะคุณ ไม่ได้รุ้จักผม ออม หรือผู้นำ t หรือสหภาพดีพอ

การวิเคราะห์ของคุณ จึงเป็นเพียงการคาดเดาครับ

ถ้าคุณมองไปที่ทีมคุณ หรือทีมเก่าคุณแล้ว วิเคราะห์วิจารณ์ หรือนำเสนอ

ในมุมมองของคุณต่อทีมคุณ อันนี้ดูจะมีเหตผล และน่าเชื่อถือมากกว่า จริงใหมครับ ?

ขอบคุณที่ยอมรับความเห็นผม คุณใจกว้างมาก
555

hydestiny

Member
คะแนน react
0
อยากจะทราบว่าการกระทำที่ท่านส่งจดหมายไปหาหัวหน้าเผ่าต่างๆเพื่อร่วมกันตีพวกเดียวกันอย่างT#01มีเจตนาอันใดไม่ทราบ หลักฐานก็ชัดๆกันอยู่แล้ว
คนเรามันช่างชอบหักหลักผู้อื่นซะจริง ครั้งที่แล้วหักหลังS# ครั้งนี้
มาหักหลังT#อีก งามไส้จริงๆครับสำหรับท่านผู้นี้

รายละเอียดคงต้องชมกันต่อไปครับ ผมไม่ได้บอกว่าผม ไม่ยอมรับผิดครับ

แต่ เหตผลต่างๆ ผมเชื่อว่าเรายังสามารถคุยและตกลงกันได้และจดหมายไม่ได้เขียนไปที่ทีมต่างๆ อย่างที่คุณเข้าใจครับ

เป็นการสอบถามความเห็นระหว่างผมกับออมเท่านั้นครับ ที่หลุดในที่สาธารณะ เพราะผุ้นำ 01 เอามาโพสเอง

และได้รับการส่งต่อจากเพื่อนเขา นะครับ ถ้าผมเขียนถึงผู้นำทีมต่างๆ ผู้นำสาขาคงได้รับหมดแล้วครับ

ใจความในจดหมาย สื่อไปทาง สร้างสงครามจริง ผมยอมรับครับ

แต่ออมก็ยังไมไ่ด้ตอบตกลงอะไร แต่ก็ดราม่าเสียก่อน ตอนนี้ผมกำลังเคลียร์เรื่องนี้นะครับ

และอย่างที่บอกถ้าผมหักหลัง S# คำถามคือ ทีม K@ เป้นทีมสาขา S# ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ

ผมนำเสนอแผนยุติสงคราม กับ W ได้และทุกฝ่ายยินดีหมด และ ผมก็ร่วมงานกับ W#

ตั้งแต่ วิส มาจนรวม T# และ S# ก้เป็นฝ่ายเปิดจุดแดงมาที่ T ก่อน

ทุกวันนี้ คนที่เขารบและ เขารุ้จักผม ก้จะทราบดีครับ ถ้าบอกผมว่าผมทรยศ S แต่ในชีวิตนี้

ไอดีผมเคยเข้าไปในทีม S ครั้งเดียว แค่ไม่ถึง 1 ชม เพื่อไปโพส ในทีมของคุณ ปอ

เรื่องยุติ สงคราม ระหว่าง T กับ SCE แล้ว ทาง S ก็ไม่พอใจ นำเรื่องนี้มาเปิดสงครามกับ T

นี่คือความจริง ยิ่งกว่านิยายครับ และ ถ้า 01 ครั้งนี้ ออกตัว ว่าจะเป็น SBS จริงๆ

ผมก็คงห้ามอะไรหัวหน้าทีมเขาไม่ได้เช่นกันครับ เพราะผมเสนอ สัญญาใจ ให้เขาแล้ว

ความผิดต่างๆเราจะอภัยให้กันและกัน ซึ่งจะไม่พูดถึงความผิดเก่าก่อนของแต่ละฝ่ายแล้วจับมือกัน

อีกครั้ง แต่ถ้าเขาไม่รับสัญญาใจจากผม ผมก็คงไปบังคับจิตใจอะไรเขาไมไ่ด้ครับ

สมาชิกใน T หลายๆทีม รุ้จักเขาดี ผม ออม และ ผู้นำสาขาอีกหลายสาขา ก็รุ้จักทั้งผมและเขา

หลายๆคนพยายามช่วยกันไกล่เกลี่ยให้กลับมาปรองดองกันใหม่ เราทะเลาะกันวันนี้จริง

แต่ยังไมไ่ด้เริ่มตีกัน เพียงแค่เริ่มเถียงกันด้วยเหตผลในฟอรั่ม ดังนั้นประเด็นนี้ยังสามารถ

พูดคุยกันได้ครับ ผมเชื่อเช่นนั้น และ ถ้าผมจะหักหลังใคร ลูกทีม K@ ผมคงย้ายหนีไปจากผมนานแล้ว

ครับปัจจุบันนี้ มีแต่ ลูกทีม SCE และ S ที่ย้ายมาสนับสนุนผม

และผมคงไม่ใช้ตัวผีในการเข้ามาโพสในฟอรัมครับ ทำอะไรก็ใช้ตัวจริง หมด เขียนจดหมายก็ใช้ตัวจริง

ผมเขียนจริงกล้าทำกล้ารับ แล้วคัวคุณหละครับ กล้าพอใหม ที่จะทำแบบผมครับ

ขอโทษนะครับ ถ้าข้อความผมดุเด็ดเผ็ดร้อนเกินไปและกระทบใครบางคนเข้าครับ

แต่ช่วยไม่ได้นะครับ คุณอ้างชื่อผมขึ้นมาก่อน และวันนี้ T#01 เปลี่ยนเป็น SBS

ตามที่ผมและหลายๆคนเข้าใจ ผมก็ยังเสนอให้เขากลับมาใช้ T01 ดังเดิมและผมก็เคลียในส่วนผม

หมดแล้ว อยุ่ที่เขาละครับ ว่าจะยอมรับและพาลูกทีม ร่วมอุดมการณ์กันดังเดิมหรือปล่าว

หรือจะแยกตัวมาสร้าง SBS อันนี้คงต้องติดตามกันต่อไปครับ ผมก็ไม่ทราบคำตอบเช่นกัน

HYdestiny

hydestiny

Member
คะแนน react
0
คุณ i3irdie น่าจะเป็นคนของ S# นะครับผมอ่านจากข้อความหลายๆข้อความของคุณ

ผมจะเล่าย้อนอดีต ครั้งหนึ่งให้ฟัง นะครับ ไม่รุ้ว่าคุณอยุ่ในยุค นั้นใหม

สมัยแรก ที่ S# รวมสหภาพ ใหม่ ภายใต้ NMC และ NOA ผมเองเป็นคนเสนอ

ขอเข้าร่วมกับ S# จากฝ่าย K แต่เป็นทาง S# ที่ไม่รับ และถอนฟอรัมแชร์เราออกไป

นี่คือเรื่องจริงครับ และ พอเขาเปิดสงครามกับ W ไปซํกพักหนึ่ง คุณ นน จาก BCR

จึงมาชวนผมไปช่วยรบ กับ W ถ้า S ตอบรับผมตั้งแต่ครั้งแรกที่เราเสนอตัวไป

วันนี้ผมอาจจะเป็นชาว S# ไปแล้ว คงไม่มี K@ ครับ ต้องขอบคุณ แกนนำต่างๆ ของ S#

ในสมัยนั้นที่ มองข้ามทีมเราไปและ มองข้ามผมไปละกันครับ ผมยังไม่ทราบหรอก

ว่ามีไครบ้างที่รวม S ได้ใน K55 แต่จดหมายจากผมเขียนหาเขาจริง และ เข้าไปโพสในฟอรัมจริง

สุดท้ายการได้ nap มาจาก S# นั้นหละครับ คือความสัมพันธ์ ที่ดี ของผม K@ กับ S#

และถ้าคุณนนไม่มาชวนผมรบกับ W# วันนี้ผมคงไม่ได้มานั่งพิมพ์เล่าเรื่องต่างๆ ให้ทุกคนทุกท่านฟังครับ

มันคือ ประสบการณ์ ครับ มีครบทุกรสชาด มีหลากหลายอารมณ์ มีทั้งผิดหวัง สมหวัง

ทีมที่แพ้สงครามก็ต้องยอมรับไปครับ ว่าทีมคุณไม่พร้อมและ ขาดผู้นำที่รับผิดชอบ

ขาดความสามารถ ทางการรบ และที่สำคัญ ขาดความสามัคคีในทีม

ผมอยากจะบอกว่า ผมบริหารทีม มานานตั้งแต่ยุค K@ จนถึง T ปัจจุบัน

และวันนี้ผมถอนตัวในอำนาจทุกอย่าง เพื่อมาเป็นผู้ชม และสนับสนุนคนใหม่ขึ้นมาเป็นผู้นำสหภาพ

แทนเรียบร้อยแล้ว หลังจากนี้อะไรจะเกิดขึ้นอีกในเวิล 3 ผมคงต้องย้อนไปเล่าต่อ

ให้ตามเหตการณ์ ที่เล่าค้างไว้นะครับ อันนี้คือมาตอบคำถามที่ค้างคาใจของใครหลายๆคน

หรืออาจจะยิ่งสงสัยมากยิ่งขึ้น อันนี้ก้แล้วแต่ท่านจะคิดไปต่างๆ นานา ครับ

ผมเชื่อมั่นใน T00 ชุดนี้ และเชื่อมั่นในสาขา T ทุกทีมชุดนี้ นี่หละครับสิ่งที่ผมและลูกทีม

และผู้นำสาขาๆ ร่วมงานกันมา คุณหละครับ มีสิ่งยึดเหนื่ยวให้เชื่อมั่นบ้างหรือยัง ??

็ํHYdestiny

xGJx

คะแนน react
0
เท่าที่อ่านมานี่ ทางผู้นำ ของT#(ใช่หรือเปล่า ผมไม่รู้นะครับ) คุณ hydestiny ขอถามเรื่องสงคราม ครั้งที่ 2 ที่หลังก่อนสงครามครั้งที่ 2 เกิดขึ้น ก่อนหน้านั้น มีเผ่าที่รบกัน ระหว่าง S + K รบกับ W ใช่มั้ย แล้วมาเกิด WISKเพื่อมาตี SL (เผ่าที่ไม่เลือกข้าง ถูกต้องมั้ย) แต่ไม่สำเร็จเพราะ S ไปดึง SL#CC มา จากนั้นก็เลยกลับมาสงครามดั่งเดิม แล้วทำไม K ถึงไม่สนับสนุนฝั่ง S เหมือนเดิมละครับ ถ้าเกิดว่า WISK ล้ม SL ได้แล้ว สงครามมันจะกลับไปในรูปแบบไหนครับ แบบเดิม K+S รบ W หรือจบเกมส์มีแต่สีฟ้าเลย ผมแค่อยากบอกว่าเผ่าใหญ่ จะให้มารวมตัวกันคงจะลำบากอีกทั้ง W ก็มีสาขาเยอะอยู่แล้ว เยอะกว่า S มากโข(ไม่รวม K นะ) แต่เพราะ K เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งกับ W แล้วทำให้แผนที่เกิดการเปลี่ยนแปลงไป S เสียสมดุลมากๆ จากผลกระทบที่มาจาก K นั่นเอง(100% ถูกมั้ย?)
หากจะบอกว่าเวิร์ล 3จบด้วยความภาคภูมิใจกัน ผมว่าคงหายากน่าดู เพราะเวิร์ล มันคือเวิร์ล แห่งการหักหลังกันนั่นไง ^^
หากจะบอกว่าคนที่ภูมิใจในชั่ยชนะก็คงต้องมีแค่ W#(ดั้งเดิม เท่านั้นหล่ะครับ^^ ส่วนเผ่าอื่นที่เป็นพันกันไม่นานมานี้ในมุมมองของคนนอกไม่เห็นเลยนะ หุหุ)
ปล. ผมไม่ได้เกี่ยวข้องกับเวิร์ลนี้ แต่ก็เล่นมาตั้งแต่เวิร์ลเปิดแรกๆ ช่วงนั้นสนุกมากครับ สนุกกว่าตอนนี้อีก มีแต่จริงใจ เล่นกันอย่างจริงๆจังๆ แต่ก็เลิกกันเพราะมีสหภาพ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เท่าที่อ่านมานี่ ทางผู้นำ ของT#(ใช่หรือเปล่า ผมไม่รู้นะครับ) คุณ hydestiny ขอถามเรื่องสงคราม ครั้งที่ 2 ที่หลังก่อนสงครามครั้งที่ 2 เกิดขึ้น ก่อนหน้านั้น มีเผ่าที่รบกัน ระหว่าง S + K รบกับ W ใช่มั้ย แล้วมาเกิด WISKเพื่อมาตี SL (เผ่าที่ไม่เลือกข้าง ถูกต้องมั้ย) แต่ไม่สำเร็จเพราะ S ไปดึง SL#CC มา จากนั้นก็เลยกลับมาสงครามดั่งเดิม แล้วทำไม K ถึงไม่สนับสนุนฝั่ง S เหมือนเดิมละครับ ถ้าเกิดว่า WISK ล้ม SL ได้แล้ว สงครามมันจะกลับไปในรูปแบบไหนครับ แบบเดิม K+S รบ W หรือจบเกมส์มีแต่สีฟ้าเลย ผมแค่อยากบอกว่าเผ่าใหญ่ จะให้มารวมตัวกันคงจะลำบากอีกทั้ง W ก็มีสาขาเยอะอยู่แล้ว เยอะกว่า S มากโข(ไม่รวม K นะ) แต่เพราะ K เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งกับ W แล้วทำให้แผนที่เกิดการเปลี่ยนแปลงไป S เสียสมดุลมากๆ จากผลกระทบที่มาจาก K นั่นเอง(100% ถูกมั้ย?)
หากจะบอกว่าเวิร์ล 3จบด้วยความภาคภูมิใจกัน ผมว่าคงหายากน่าดู เพราะเวิร์ล มันคือเวิร์ล แห่งการหักหลังกันนั่นไง ^^
หากจะบอกว่าคนที่ภูมิใจในชั่ยชนะก็คงต้องมีแค่ W#(ดั้งเดิม เท่านั้นหล่ะครับ^^ ส่วนเผ่าอื่นที่เป็นพันกันไม่นานมานี้ในมุมมองของคนนอกไม่เห็นเลยนะ หุหุ)
ปล. ผมไม่ได้เกี่ยวข้องกับเวิร์ลนี้ แต่ก็เล่นมาตั้งแต่เวิร์ลเปิดแรกๆ ช่วงนั้นสนุกมากครับ สนุกกว่าตอนนี้อีก มีแต่จริงใจ เล่นกันอย่างจริงๆจังๆ แต่ก็เลิกกันเพราะมีสหภาพ

คำถามคุณ ตรงจุดมากครับ และเป็นที่ถกเถียงและ สอบถามผมมาตลอดเป็นเวลานานและ ผมได้ถูก ตราหน้าว่าเป็นผู้ทรยศ ต่อ S#

มาตั้งแต่ เหตการณ์ นี้หละครับ ต้องบอกให้เข้าใจก่อนนะครับ WISK คือจุดเริ่มต้น ที่เปลี่ยนมิตรเป็นศัตรู

K@ ไม่ได้เป็น ศัตรูกับใคร หลังจากนี้ ถ้าต้องหาเหตุตีทีมใดซักทีม มันต้องมีเหตผล เราคงจุดฟ้าไว้ครบ แต่มีแดงเหลือค้างมาจาก วิส

แม้แต่ S#CC ผมก็ถอนแดงออก เหลือ จุดน้ำตาลครับ ในฟอรั่มวิส ผมเป็นคนนำชาว วิสเพิ่มจุดแดงและนำ K@ ถอนจุดแดงออกในครั้งนั้น

เมื่อเขา ขอ เข้าร่วมงานกับวิสผ่านทาง S แต่เสียงสนับสนุนไม่ส่งเสริม และปัญหาสงครามเย็น และเกาหลาอย่างที่บอกครับ ทำให้ วิสล้มไป

ประเด็นการสนับสนุนทีมใดๆ ตรงนี้สำคัญครับ 7 วันแห่งการสอบถามความเห็นในห้องบริหาร K@ ผู้นำสาขาทุกท่าน

และผู้มีสิทธิ์เข้าห้องบริหารในตอนนั้นทราบดีครับ ว่าทุกคนลงความเห็นเป็นเสียงเดียวกัน ว่าไม่สนับสนุน S# ต่อไป

ผมไม่ขอเล่า เหตผลของแต่ละคนมาลงไว้นะครับ มันจะกลายเป็น ดราม่าและพาดพิงทีมอื่นปล่าวๆ แต่ ด้วยทางเลือกของทีม

ต้องการแบบนั้นจริง ผมจึงเสนอโครงการ T ไป และเราไม่เข้าร่วม W แต่เราได้ดึงแนวร่วม มาร่วมงานกันครับ

ทีมที่ความคิดเห็นตรงกันและไปด้วยกัน แม้จะเคยทำศึกกันมาก่อน ก็ไม่จำเป็นนี่ครับที่เราจะ ต้อง เป็นศัตรูกันตลอดไป

ผมมองเห็นถึงโอกาส มองเห็นถึงความสำเร็จของเวิลด์ มองเหนการเติบโตของลูกทีม และไม่ต้องเข้าสงครามในส่วนที่ไม่จำเป็น

แต่ผมไม่ได้นำมาใช่ลงคะแนนเสียงในการเลือก เพราะถ้าผมเพิ่มเสียงไป จะเป็นการชี้นำทุกสาขาทันที แต่เป็นชาว K@ ที่เป็นฝ่ายเลือกในครั้งนั้น

นั่นหละครับ คือ จุดแยกทางระหว่าง K@ และ S

และก็เกิดประเด็น เรื่อง ทีม K@ ทำลายสมดุลเวิลลง ผู้เล่น S ต่างทยอยเลิกเล่นเพราะความเบื่อหน่าย

ตรงนี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับทาง K@ แล้วนะครับ เพราะจับมือ กันสร้าง T ก็จริง แต่ผู้เล่นในเวิล ก็ทราบ ว่า T-K ไมไ่ด้ไปไล่ตี S#

ด้วยเลย ก็ัยังกดจุดฟ้าไว้เหมือนเดิมตั้งแต่แรกเริ่ม มาวิส มา T จุดฟ้าก็ยังเหมือนเดิมและจดหมายขอต่อสัญญาพันธมิตร

ก็เขียนมาจากผม ผู้นำสาขา S# ได้รับทุกคน แม้แต่สาขาเล็กๆ หรือสาขาที่ออกมาโพสในฟอรั่มว่าจะตี K จะตี K

ผมก็กดจุดฟ้าให้ทั้งหมด ช่วงนั้นเราได้พักรบยาวมากครับ และแผนการขยายทีมของ T-K คือ การยึดบ้านคนเถื่อน และอัพบ้านกันเอง

เพราะเราติดจุดฟ้าหมด ทุกทาง เลยไม่มีเป้าหมายให้ตี แต่ก็มีบ้างที่ต้องไปยึดซ้อนกับผู้เล่นทีมอื่น เพราะเราไม่ได้แชร์แผนให้ทีมอื่น

ปัญหาจุกจิิกหยุมหยืม ลูกทีมแอบไปตีกัน หรือแอบไปยึดบ้านแดงกัน พวกนี้ เวลาร้องเรียนมาที่ผม ผมก็ตามเคลียร์ให้ตลอด

แต่ที่ ทำให้ ฝ่าย S# ไม่พอใจที่สุดคงจะเป็นเรื่องที่ผมเริ่มชวนผู้เล่นย้าย มาฝั่ง T ตรงนี้ผมยอมรับครับ ว่าผมเป็นฝ่ายทำจริงๆ

ตามแผนการรวมเวิล โดยสันติวิธี รายละเอียดผมขอไปลงในโครงการ T ตอนที่ 2 ละกันนะครับ จะได้ไม่ข้ามเรื่องราว

---------------------
สุดท้ายถ้าจะบอกว่าเป็นเวิลแห่งการทรยศหักหลัง ผมว่ายังไม่ใช่หรอกครับ น่าจะบอกว่าเป็นเวิล ที่มีการติดต่อสัมพันระหว่างทีม
ต่างๆ มากที่สุด โดยไม่ยึดติดในชื่อเสียงทีมตัวเอง ตอนแรกมากกว่า ผมเชื่อว่าทุกทีมพบปัญหาผู้เล่นเลิกเล่นอยุ่ตลอด
การจะทำให้ทีมขยายตัว ต้องเพิ่มผู้เล่นและผู้นำทีมต้องแก้ไขปัญหาต่างๆ และนำพาทีมก้าวหน้า นั่นหละครับ คือ
สิ่งที่เกิดขึ้นใน เวิลด์ 3 และมีไม่มากหรอกครับที่ จะกล้าทำ หรือตัดสินใจทำ ส่วนใหญ่จะเป็น รอคนอื่นทำ หรือ ดูคนอื่นทำ มากกว่า

ไม่มีใครทราบ ไม่มีไครบอกว่า สหภาพเราจะไปถึงจุดสูงสุดได้อย่างไร ถ้าไม่เริ่มทำ และสร้างมวลชน ให้สนับสนุน
และเล่นต่อไปด้วยกันอย่าง สงบสุข คำตอบของ T วันนี้ อาจจะยังไม่ใช่คำตอบสุดท้ายครับ เพราะปัญหาในสหภาพที่ใหญ่
ย่อมมีเรื่องร้องเรียนที่มาก สุดท้ายความสงบสุขก็มีได้ไม่นาน ยังไงติดตามผลงานกันต่อไปละกันนะครับ

ขออนุญาตตอบคำถามคุณ GJ เพียงเท่านี้นะครับ

HYdestiny

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ช่วงที่สนุก ที่สุดของแต่ละคน ผมว่า ไม่เหมือนกันแน่นอนครับ
บางคนชอบช่วงแรกตื่นเต้น และ สนุก มันดี ส่วนตัวผม มีหลายๆ เหตการณ์ประทับใจมากๆ ในช่วงแรก
ขอนำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

1. ครั้งแรกที่ช่วยออมสิน จาก ไนทบารอน ครั้งนั้นเป็นเรน ชาว K ที่ช่วยบ้านออมสิน ผมประทับใจมากครับ ยุคเจน 1 คงจำกันได้นะครับ
2. ปฎิบัติการ ถล่ม คลับทิว นั้นคือเริ่มต้น สงครามกับ W ครั้งแรกของเราครับ เราตีคนคะแนนสูงเลย และ แผนฝูงหมาป่าขย้ำเหยื่อได้นำมาใช้ในเหตการณ์นี้เป้นครั้งแรก
3. แผนยิงนกนัดเดียวได้นก 3 ตัว ในการช่วยเหลือทีมริทซ์ จากดงจุดแดง
4. จุดเริ่มต้น วิส ยุติสงคราม และ เปลี่ยนจากศัตรูมาเป็นมิตร
5. โครงการณ์ T และแผนการเชื่อมโยงแผนที่เวิล ให้เป็นหนึ่งเดียว

-------------------------
อันนี้ สปอยล์ ล่วงหน้านะครับ ในส่วนที่ยังไม่ได้เล่า ที่ผมประทับใจเรื่อยมา

1. สงคราม อับดุล 7 วัน 3 ภารกิจ
2. มินิ สงคราม S#a7x- และ คุณ กริท IM
3. พลังเรนสหภาพช่วย น้องตอง gallory
4. 1 คืนของการถล่ม hundogu
5. แผน ชินจังเกาไข่ และ การหลอกใช้หนอนสปาย ให้เข้าใจผิดกันเอง
6. ปอ และ เพื่อนๆ S ที่ไม่ชอบหน้าผมหลายคน แต่กลายเป็นมิตรที่จริงใจในกลุ่มศัตรูที่ผมประทับใจที่สุด
7. ผมมาที่นี่เพื่อยุติสงคราม (ก้อบมาจากแซงครูส ผมแดงครับ ใครอ่านวันพีช น่าจะจำตอนนี้ได้)
8. สงคราม SCE เพื่อระลึกถึง แม่ทัพเดฟ หลายๆ ชอต ครับ เดี๋ยวจะมาเล่าถ้าว่างๆ นะครับ
9. พง คือ เพื่อนที่ดีสุดคนหนึ่งของผมเสมอครับ
10. รอคำสั่งประหาร และ การล่าล้างหนอนครั้งใหญ่ใน T
11. ทุยโหด โหดจริงๆ
12. หลวงพี่ดิวซ์ และ งานเข้าผมซะแล้ว
13. ซาดซีก ห่วยขั้นเทพ
14. ศาตรา มหาประลัย
15. ภารกิจล้างทัพ T001

มีอีกเยอะแต่ผมจำได้ไม่หมด เท่าที่นึกๆออกและชอบมากๆก็ราวๆนี้หละครับ รายละเอียดต่างๆ
คนที่รบข้างกายผมตลอด ทั้ง เล็ก บอลท และ ผู้ร่วมภารกิจ ต่างๆ ก็จะทราบกันดีครับ
ในหัวข้อไม่ได้เรียงตามลำดับเหตการณ์นะครับแต่ส่วนใหญ่เกิดขึ้นในช่วงสงคราม T# S SCE
รับรองครับ ว่าสนุกครบรส และมันส์ จริงๆ (ฝ่ายผมนะครับ) ฝ่ายที่รบด้วยคงไม่สนุกเท่าไร
ขออภัยจริงๆครับ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
T Project ตอนที่2

ช่วงแรกแผน รวมเวิลด์ โดยสันติถูกนำมาใช้ โดยแผน T ผ่านทางผมเป็นผู้ประสานงาน และเป็นเบ้ของสหภาพ

ทำทุกอย่าง จัดการฟอรัม กฎระเบียบ ของสหภาพ ปรับปรุง แผนการยึดครองทั้งสหภาพ ให้เป็นสากล

และ T-K จะไม่รบ กับใคร ตามคำมั่นที่ให้ไว้กับทั้งเพื่อน S และ W ผมส่งสาร์น

ขอต่อสัญญาพันธมิตรทันที ส่วน T-W หรือ T-I จะรบกับใคร นั้นคือ เรื่องส่วนตัวของแต่ละทีมในเวลานั้น

เราจับมือกันในหัวข้อ ของสันติภาพ และ สหภาพใหญ่ เป้าหมายเพื่อลดศัตรู และไม่ทะเลาะกันก่อน

ส่วนใครมีปัญหา หรือ ไม่กินเส้นกับทีมใด ทีมนั้นก็รบด้วยตัวเขาเองไป นี่คือข้อตกลงความเป็นกลาง ที่ผมเสนอไปที่ออมละนุ้ก

และก่อนอื่นต้องบอกว่า T-K พื้นที่เราติด S มากที่สุด จะบอกว่าเราล้อม S หรือ S ล้อมเราก็ได้ ค่าเท่าๆกัน

โดยที่ผมจะประสานงานด้านการส่งเรน (เมื่อมีการร้องขอมาที่ผม ผมจะใช้ทั้งเรนส่วนตัว และ เรน T-K เข้าช่วยทุกคนทุกทีมทันที)

การนำรบช่วงนั้นเป็นหน้าที่ ของ อาร์ต น็อต และ คุณตั้ม จาก T-I ยุคที่สามต่อจากนุก

ผมลดบทบาทของตัวเองใน K@ ลงทั้งหมดให้พี่แสบเป็นผู้นำสูงสุด ผมขอทำหน้าที่ การทูตของทีมแทน ออมสิน และ เดย์ ที่เลิกเล่นไป

และมาทำหน้าที่เบ้ ของสหภาพ ซึ่งงานจะหนักมากกว่า ในK@ มาก ยอมรับครับ ว่าสาขาย่อย ต่างๆ ของ W# เยอะจนเหนื่อย

แค่บอกให้ทุกทีมเข้ามาอัพเดท การทูต และซิสไปช่วยเขาอัพเดทโปรไฟลและฟอรัมต่างๆ ผมก็ไม่ได้หลับได้นอนเต็มอิ่มกว่า 3 วัน ในช่วงแรก

ที่ลำบากที่สุด น่าจะเป็นปัญหา เรื่อง แผนการยึดครองสากล เราปรับมาใช้ ที่ 3 หลัง 5 วันทุกทีม แต่ก็มีหลายๆทีม ที่ไม่ทำตามส่วนรวม

ประกาศตามอำเภอใจ ทั้ง 7 หลัง 10 หลัง 5 หลัง บางทีมประกาศ เป็น 100 วันก็มี เล่นเอาเรื่องร้องเรียนช่วงแรกมาเยอะมากๆ

กว่าจะปรับปรุงและ ทำให้ทุกๆทีม เริ่มเดินในทิศเดียวกันได้ใช้เวลาพอสมควร เมื่อทุกอย่างเข้าที่

แผนขั้นต่อไปของผมคือการชกชวน เพื่อนต่างทีมเข้า มาใน T เพื่อไม่ให้เกิดสงคราม ในเขตพื้นที่เดียวกัน

เราจะเน้นการเจรจาก่อน เสมอ เพื่อให้ทุกฝ่ายมาร่วมงานกัน และมีแนวทางเดียวกัน และเป็นกลุ่มเดียวกัน

ตามที่ผมเคยได้แจ้งออมไว้ว่าเราจะไม่รบ แต่ใจออมผมทราบดีว่าอยากให้ผมนำทีมรบกับ S# เพราะถ้าทำตั้งแต่ตอนนั้น

สงคราม จะรุนแรงมากและ ผลของสงคราม ลูกทีม T-K และ S ต้องเดือดร้อนที่สุดและ ภัยทั้งหมดจะตกลงที่แดนใต้

ผมพยายามเขียนจดหมายหาผู้เล่นและแกนนำต่างๆ ทุกทีมในแดนใต้ เพื่อให้เข้ากลุ่ม T มาร่วมงานกัน

ทีมเล็กๆคะแนนน้อยๆ เราก็ชวน ปัจจุบันก็ยังมีเพื่อนใหม่ๆเพิ่มจากพื้นที่ใกล้เคียง ด้วยการชวนกันต่อแบบปากต่อปาก

ลดภาระการชวนคนเข้าทีมผมลงได้มาก จุดหักเหที่สุดเริ่มจาก ผมชวนกริท จาก S#IM มาร่วมงาน

เขาขอเวลาผมสอบถามลูกทีม และ สาขาต่างๆของเขา ผมจีบเขาอยุ่นาน(ขอใช้คำว่าจีบครับ) ผมอยากได้เขามาร่วมงานมาก

เพราะผมเหนในความรับผิดชอบต่อลูกทีมในตัวเขาและจะมีส่วนช่วยให้ T ก้าวหน้าได้มากถ้าเราจับมือกันอย่างสันติได้ตั้งแต่เริ่มแรก

ลูกทีมทุกคนจะขยายบ้านได้อย่างต่อเนื่องและฐานผู้เล่นก็จะเพิ่มมากขึ้น แต่ไม่เป็นผลเพราะทุกทีมก็ยังคงมี จุดรัก จุดชอบของแต่ละคน

ผมจึงไปเสนอต่อ S#CS ซึ่งคุณบอย เป็นผุ้นำสาขา ซึ่งผมทราบดีแต่แรกว่าเขาไม่ชอบ K@ เป็นทุนเดิมอยุ่แล้ว

ข้อเสนอของผมถูกนำมาตัดต่อบางส่วนโพสลงในฟอรัม S# และทำให้ทุกฝ่ายๆ ใน S# มองผมเป็นคนทรยศหลังจากนั้นทันที

ผมตั้งใจจะเสนอไปที่ ทีมคุณปอ ต่อ แต่คงลำบากแล้ว เพราะทุกฝ่าย เกิดอคติ มาที่ T เรียบร้อยแล้ว

--------------------------------

เมื่อสันติ เกิดขึ้นในภูมิภาค ที่ผมอยุ่ สิ่งที่น่ากลัวย่อมตามมา นั้นคือผู้เล่นกลุ่มฮาดคอร์ ของทีมเราต่างไม่ชอบ ที่ไม่มีสงคราม

และไม่ชอบซิมบ้าน ยึดแต่คนเถื่อนไปวันๆ ตามนโยบายทีม ผมต้องหาทางออกให้กลุ่มนี้ จึงใช้แผน ชินจังเกาไข่

ให้เขาได้เริ่มทำการตีบ้านยึดบ้านของผู้เล่นที่ขาดการออนไลน์ ในเขตพื้นที่เรา ผลที่ตามมาผมก็ทราบดีครับ ความขัดแย้ง

เรื่อง T-K แอบไปยึดบ้านข้ามทีม มาที่ผม ผมก็ต้องตามไปเคลียร์ต่อยอมรับครับ ว่าผมไม่ใช่คนดี ไม่ใช่คนที่ขาวสะอาดอะไร

จะเรียกว่า เจ้าเล่ห์ หรือมากด้วยแผนก็ได้ แต่ ทุกอย่างผมทำเพื่อทีมผมเป็นอันดับแรก ความขัดแย้งย่อมเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

เมื่อ ฝ่าย S ตอนใต้ไม่พอใจ โดยเฉพาะคุณบอยที่ไส่ไฟเราเป็นประจำในฟอรัม และ คุณอับดุล จาก SL เข้าขากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย

จัดตั้งฟอรั่ม เพื่อมาจัดการกับ K โดยตรง แต่ไม่มีไครเอาด้วยมั้ง ผมว่านะเลยไม่ได้มารบกับเรา แต่ เพื่อนผม คุณหนุ่ย สไมล์

อาสา ขอสู้กับ คุณอับดุล ผมอนุมัติครับ ให้ลองดู ผลที่ได้คือ สองคนนี้ ซัดกันไปยกนึง ทางคุณอับดุลไปขอเพื่อนใน S มาร่วมรุมคุณหนุ่ย

ทางผมเอง ก็เอาด้วยครับ เมื่อรุมและเรนเราก็มีเช่นกัน และเราพักมานาน มีทหารพร้อมสมบูรณ์กว่าเดินทัพข้าม 2-3 ทวีป

ไม่ใช่เรื่องใหญ่สำหรับเรา เราเคยมีประสบการณ๋รบข้ามทวีปมาก่อนแล้วจากสงครามเวิลกับ W ดังนั้นภารกิจ 7 วัน 3ภารกิจ

เพื่อพิชิตอับดุลจึงเกิดขึ้น ผลสุดท้ายเขายอมแพ้และเลิกเล่นไป บ้านของเขาถูกยึดทั้งกลุ่ม T-K T-W และแม้แต่ S#CC ก็ยึดตามๆกันไป

-------------------------------------------------------
ข้ามมาชอตต่อมานะครับ คือ การย้ายทีมของ กบฎ นั้นคือ คุณหนุ่ย ถูกกล่าวหาว่าคือ กบฏ น้องตอง ก็ถูกกล่าวหาเช่นกัน

และโดนกลุ่ม IM และ S#NOA รุมถล่ม มาแบบบ้านเดียว ซึ่ง คงไม่ทราบว่าแผนการทั้งหมด ที่เขาจะจัดการน้องตอง ผมรับทราบทุกอย่าง

จากสายลับ ที่ผมส่งเข้าไปสืบข่าวในกลุ่ม S ครั้งนี้เป็นการรวมตอประวัติศาสตร์ เรนมาอย่าล้นหลาม ในสหภาพ จดหมายจากผม

ถูกส่งต่อ ไปเรื่อยๆ จนเปนกองทัพเรน ตัดทัพบุก S#IM และ S#NOA ไปเยอะมากๆในศึกครั้งนั้นและทำให้ผมได้รุ้จักกับน้องตอง

ก่อนนี้ผมไม่รุ้จักเขาหรอกครับ ผมช่วยเขาเพราะ เขาเป็น ชาว T คนนึงแล้วสายผมส่งข่าวมาเท่านั้นผมก็ต้องช่วย ก็เท่านั้นเองจะย้ายทีม

จากที่ใหนมา และไม่เคยขอเรนผมก็ทราบ ผมต้องการพิสูจน์แค่ข่าวว่าจริงใหม จะได้ไว้ใจ สายของผมได้ต่อและต้องการดูว่า

ศักยภาพทัพบุกของกลุ่ม S# แดนใต้เป็นอย่างไร สุดท้ายชนตอกันตายหมดตามระเบียบ ครับ ทหารเรนยังเหลือในบ้านหลังนั้นอีกหลักแสน

------------------------------------------------------------

ข้ามมา เรื่องงานในกลุ่ม T ต่อนะครับ ภายหลัง เหตการณ์นี้ไม่นาน ก็มีลูกทีม S#A7x- ส่งทหารมายึดบ้านลูกทีม T-K และเกิดการร้องเรียน

และผมสืบไปแล้วพบว่าเขาเปิดจุดแดงมาที่เรา ผมจึงตอบโต้กลับด้วยการเปิดจุดแดงกลับเช่นกัน จึงเป็น มินิสงคราม กับทีมนี้

และจบในวันเดียว เมื่อคุณกริท อาสาเป็นคนกลางไกล่เกลี่ย รอยร้าวตรงนี้ ผมก็โอเคครับ เมื่อเขาเป็นเพื่อนคนนึงที่ผมอยากได้มาร่วมงาน

ที่สุดเขาขอ ผมก็ให้ครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร ผู้เล่นที่มีปัญหากับเราย้ายเข้ากลุ่ม IM เพิ่มขึ้น แต่กริท บอกว่าจะรับผิดชอบไม่ให้เขามาตีลูกทีม

ผมอีกหรือมีปัญหาอีก ผมก็โอเค ไม่อยากทำสงครามอยุ่แล้วสันติได้ก็โอเคครับ

-----------------------------------------

เวลาผ่านไป ในสหภาพก็เริ่ม เละเทะ เมื่อมีการลบฟอรัมกลาง และ ฟอรัม VIP แผนการล่าล้างหนอน สปายครั้งใหญ่ใน T

และแผนปรับปรุงคุณภาพทีม T จึงเริ่มต้นขึ้น เพื่อปรับลดสาขาย่อยๆ ต่างให้ลดลงและมีคุณภาพมากขึ้น

และการคัดคุณภาพ ผู้เล่นที่ดีและเหมาะสมเป็นผู้ปรับปรุงฟอรัมแต่ละสาขาจึงเริ่มต้นขึ้น งานบริหารสหภาพใหญ่ๆ

และหนักๆตกมาที่ผมอีกครั้ง อดหลับอดนอนวางแผนและล่าล้างหนอน สืบข่าวสารต่างๆ รวมทั้งปรับปรุงทีมสาขาไปพร้อมๆกัน

ในเวลาเดียวกัน แต่ยังไม่ได้ปรับแทกใหม่นะครับ ยังไม่ถึงเวลานั้น

เอาไว้มาอ่านกันต่อใน โปรเจค T ตอนที่ 3นะครับ

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0

การที่จะดูใครสักคนนะคะ ต้องดูที่ตัวตนของเค้าชัดๆค่ะ
ไม่ใช่ดูที่ปากคนอื่น หรือว่าดูที่ คนอื่นใส่ร้าย
ดูทีเหตุผล+สถานะการณ์
เท่าที่ผ่านมานะคะ ออมคิดว่าK@ไม่ได้หักหลัง S# นะคะ
เผ่าออม W# กะ K@ ไม่ได้เป็นศัตรูกันแต่เริ่มค่ะขอให้ผู้ที่ไม่ทราบเข้าใจด้วยนะคะ ที่ W# มาสงครามกะ K@ เพราะว่า K@ ช่วยสงคราม s#

แล้วสุดท้ายเรามารวมตัวกันที่ WISK พอ WISK แตก K@ ก้อมีสิทธิ์เลือกข้างไม่ใช่เหรอคะ อย่างงี้เค้าเรียกว่าหักหลังงั้นเหรอ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ผมเสริม ให้ออม อีกนิดนึงนะครับ ช่วงที่ผมร่วมงานกับ s

ภายใน s ไม่ได้สวยงามเลยนะครับ ลบฟอรั่ม กระจาย ที่สำคัญ โบ้ยมาที่ k@ อีกว่าเป็นคนลบ

อันนี้ผมยังไม่ถือสือหาความครับ ที่ผม ไม่พอใจ s# ที่สุดคงเป็น ช่วงวิส

ที่ ผมถูกโบ้ย ไส่ทุกอย่าง ใครว่าอะไร ก็มาลงที่ผมหมด ใึีครที่ได้ทราบเรื่องวิส สี่ฝ่ายน่าจะทราบดีครับ

"ลองไปถามคุณตี๋ สิครับคุณตี๋ทราบทุกเรื่อง" โยนขี้มาที่ผมคนเดียวหมด

แถมเติมท้ายให้ผม กบฎ บ้างหละ นกสองหัวบ้างหละ คนทรยศบ้างหละ หักหลังเพื่อนบ้างหละ

แต่คุณลองมองย้อนหลังนะครับ ผมเคยเตือนไปยังคนที่พูดกับผมเรื่องนี้ บอกเขาแบบตรงไปตรงมา

ว่า ถ้าคุณยังบริหารทีมแบบนี้ต่อไป ลูกทีมคุณเลิกเล่นหมดแน่ เขาก็ตอบผมครับ ว่ารอดูกันต่อไป

ชิว ชิว ดูผลของวันนี้ละกันนะครับ ว่ามันเป็นเหมือนที่ผมเตือนเขาหรือปล่าว

สุดท้ายไม่ว่าฝ่า่ยใหน ก็คงมองว่าฝ่ายตัวเองถูกอยุ่แล้วจริงใหมครับ ผมเองก็ไม่ใช่ ผู้ที่จะไปกำหนด

ชะตาชีวิตของใคร หรือทีมใด แต่ที่ผมกำหนดได้คือเส้นทางของผมเองและ ทีมของผมเอง

ผมเสนอไปที่ใครเขาเห็นด้วยเขาร่วมมือด้วย ผมก็ร่วมงานเต็มที่กับเขาหมด ไม่เคยหักหลังเขา

ตอนผมช่วย s รบ ไปถาม s รุ่นแรกๆที่ทำงานกับผมครับ ไนททบารอน คุณนน แอร์ หรือ อีกหลายๆคน

แม้แต่ริทซ์ หรือ เอ เขารุ้จักผมดีว่าผมรบกับ w จริงจังแค่ใหน ใครหักหลัง s หรือปล่าว มีแต่ คนของ s

ที่หักหลังกันเอง กินบ้านกันเอง ลบฟอรั่มกันเอง ทะเลาะกันเอง จริงใหมครับ ไปดูในฟอรั่ม k@ นะครับ

ไม่มีการทะเลาะกัน มาตั้งแต่เจน 2ผมคุม มาทะเลาะกันก็ตอนรวมเป็น t นี่หละครับเพราะมันหลายฝ่ายมากในสหภาพ

เดี๋ยวมาต่อ สาเหตุที่ s ในวันนี้ตกต่ำ ผมวิเคราะห์ ในมุมมองคนหนึ่งที่เคยร่วมงานกับเขา และมีเพื่อนหลายคนใน s

คือ การบริหาร สหภาพ ที่ไม่ดี คุณภาพยังสู้ w หรือ k@ ไม่ได้เลย อันนี้คือความจริง

และการทูต ระหว่าง สหภาพด้วยกัน ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ ถ้านับวิธีการทูตแล้ว ออม น่าจะเก่งที่สุดในเวิล 3

และอาจจะหลายๆเวิลที่เล่นอยุ่ ถ้าใครรุ้จักออม น่าจะทราบดีครับ คนจะมาร่วมงานด้วย

ผู้นำทางการทูต คือ สิ่งสำคัญ s# ขาดจุดนี้ไปครับ ก่อนนี้ผมอาจจะเห็นเจี้ยบ ช่วยนะ

แต่ภายหลังมาเจี้ยบก็มาทะเลาะกับผม เช่นกัน ก็เป็นไปตาม เหตการณ์ครับ

ผมไม่ได้บอกว่าผมเป็นคนดีอย่างที่บอกตอนแรก ผมก็สีเทาๆ และหลายๆคนในเกมส์นี้ก็สีเทาๆทั้งนั้น

ไม่งั้นจะกล้าปล้น กล้ายึดบ้านคนอื่น กล้าทุบบ้านคนอื่น หรือครับ จริงใหมครับ

คนที่เจรจาก่อน ถามเหตผลก่อน ส่วนใหญ่จะอยุ่ได้นานและมีเพื่อนมาก คนที่ตีก่อน

คุยทีหลังหรือไม่คิดคุยเลย เพื่อนจะน้อย ศัตรูจะมาก แล้วคุณๆหละครับเล่นกันแบบใหน

หรือเอาแค่ ผมสนุกของผมคนเดียวพอใจแล้วก็เลิกไปย้ายเวิลหนี ทิ้งเพื่อนในทีมให้รับกรรมต่อไป

และทุกวันนี้ ผมยังไม่เคย เหนมีใครใน S ขอโทษผม ซักคนผมเห็นกริทคนเดียวที่มาประสาน นั่นนี่ โน่นให้

และที่เราช่วย S# รบกับ W มา 3 เดือนแรกหละครับ มีใครมาขอบคุณ K@ ซักคนใหมครับ

ลูกทีม K@ ลบไอดีไปก็หลายคน ได้อะไรตอบแทนจาก S# บ้างนอกจากคำว่าทรยศหักหลัง

ถ้าสมมติ K@ ร่วมงานกับ S ตี W ต่อจริงๆ คิดว่า S จะชนะ W หรือครับ ในเมื่อ S การให้เกรียติ

ต่อเพื่อนร่วมรบ ที่ควรจะมียังไม่มีเลย และทีมของ S# ในแดนใต้ ที่ K@ รบปกป้องให้ในช่วงแรก

ใน K65 K66 ก็มากินบ้านทีมเราต่อ สุดท้ายเรารบฟรี ไม่มีเพื่อน เป็นศัตรูทั้ง W ทั้ง S มีแต่เสียกับเสีย

การสร้าง T ช่วยให้ K@ ก้าวหน้าถึงจุดสูงสุด ในแบบที่เราไม่เคยเป็นมาก่อน ผมเชื่อว่านี้คือ สิ่งที่ผมตัดสินใจถูกต้องแล้ว

แม้ว่าจะต้องรบกับเพื่อนเก่าๆ ที่เคยสุ้ร่วมกันมา และวันนี้เพื่อนๆเหล่าันั้นทยอย เลิกเล่นลบไอดีกันไปหลายคนแล้วก็ตาม

hydestiny

Member
คะแนน react
0
วันนี้คนอ่านเยอะ และกำลังเพลิน กับงานเขียน

ก็ขอต่อ T-โปรเจคตอนที่ 3 ชื่อตอนพิเศษ การล่มสลายของ SL-CC

หลังจาก ที่ S#CC รับศึก กับ T-W และ ผู้เล่นที่ขาดออนไลน์ ก็ถูก T-K โจมตีด้วย

ตามแผน ชินจังเกาไข่ ที่ผมมอบภารกิจให้ลูกทีม ช่วงนั้น S# มีสโลแกนออกมาว่า

เพื่อนกัน จะรุ้กันก็ตอนลำบาก อะไรประมาณนี้หละครับ แต่ความลำบาก ของ S#CC

กลายเป็น สิ่งที่น่ากลัว เมื่อ มีการย้ายตัวผู้เล่นไปเข้า ทีม W#E หรือ T-W#09 ในเวลานั้น

ทำให้ T-W#09 คะแนนพุ่งพรวดพราด ก่อนหน้านี้ก็อันดับ ต้นๆ 3-4 ของเวิลอยุ่แล้ว

จากการรวมทีมสาขา ของ SBS+W# สาขาใหญ่ๆหลายๆสาขา เป็นทีมเดียวกัน

ผลก็คือ S#CC แกนนำต่างๆ ต่างทยอยกันเลิกเล่นไปทีละคนๆ สุดท้าย ก็เลิกเล่นกันหมด

บ้านจึงมีแต่คะแนนไม่มีคนเล่น บ้านจึงถูกเคลมไปง่ายๆ ทั้งผู้เล่น S# T-K T-W ก็เคลมบ้าน

ผู้เล่นกลุ่มนี้ได้หมด ทั้ง K54 K64 K44

สุดท้าย S#CC หรือ SL#CC ก็ยุบสลายไป และสโลแกนของ S# ที่บอกว่าเพื่อนกันดูกันตอนลำบาก

ก็ยังใช้ไม่ได้ผลครับ เมื่อผู้เล่น S# เองก็ทยอยกันเลิกเล่นกันตามไปอีกมาก แกนนำ S ไม่ได้แก้ปัญหาเรื่องนี้

แต่มัวแต่สนใจยึดบ้านลูกทีมตัวเอง สุดท้าย คะแนนทีม S# ตกลงเรื่อย ๆ สาเหตเพราะบ้านเท่าเดิมแต่

ผู้เล่นลดน้อยลง จนกระทั่ง คุณกริทจาก IM และ ปอ จาก SR แยกออกจาก S# มาตั้งสหภาพเองทางตอนใต้ ภายใต้ชื่อ

SCE เหตผลต่างๆของการตั้ง สหภาพนี้ผมก็ได้คุยกับกริทอยุ่พอสมควรครับ และให้คำแนะนำอะไรเขาไปตลอด

ก่อนที่ เขาจะจัดตั้งสหภาพนี้ ลูกทีม คุณกริท ที่ย้ายจาก S#A7x- และ S#CS ที่ย้ายเข้าไปเป็น S#IM อีกสาขาหนึ่ง

ก็ร่วมงานกัน รวมกับ ผู้เล่น K@ ท่านหนึ่งที่ย้ายทีมไปย้ายทีมมา จาก S > K และย้ายกลับ S หลายๆคนที่ไม่พอใจชาว K

เป็นทุนเดิมอยุ่แล้วก็ มีแผนที่จะดึง S รบกับ T-K ให้ได้แต่แอร์ได้ห้ามไว้ เพราะบอกว่าเสียเปรียบมาก เขาคงไม่เชื่อคำเตือนแอร์มั้งครับ

ก็ยังไส่ไฟต่อไปในฟอรั่มสุดท้าย คนที่ พูดว่าร้ายเรา ก็ไม่รอดครับ ตามคุณอับดุลไปเป้นคนที่สอง ในภารกิจ 1 คืนทุบบ้าน hundogu

งานนี้ป้องกันยากอยุ่ละครับ บ้านใกล้กันมากเดินแมวกันไว ถ้าเขาเป็นเพื่อนกับผมตั้งแต่แรก วันนี้อาจจะก้าวหน้าใหญ่โต

แต่เมื่อตั้งตัวเป็นศัตรู ผมก้คงไม่ปล่อยไว้ให้อยุ่ใกล้ ๆและปล่อยให้เจริญก้าวหน้า ชิงลงมือก่อน คืองานของเราครับ

ถือเป็นการตอบโต้แกนนำ S#IM ครั้งใหญ่ ครั้งหนึ่งของเรา และปิดบัญชี สะสางทุกอย่าง ให้เรียบร้อย

แผนสันติ ที่ ตั้งใจไว้ตอนแรกเริ่ม กลายเป็นแผน สู่สงครามแทน แดนใต้ เริ่มหวาดระแวงและเดือดร้อน กันทั่วหน้า

ทุกทีมที่ต่อต้าน T ก็ไปรวมกัน ที่ ทีมคุณกริท ในนามสหภาพใหม่ SCE แต่ ก็เสียไปเยอะเช่นกัน

-------------------------------

ผลของ T ส่งผลให้ผู้เล่นของ S และ SCE ทยอยจากไปหลายคน คนที่ย้ายเข้า T ก็รอด

คนที่ไม่ย้ายและมีบ้าน ใน 56 46 47 57 ต่างถูก T-I และ T-W โจมตีจนหมด เนื่องจาก

ไม่ได้รับการช่วยเหลือ จาก K@ ดังเดิม หลายๆไอดี โดนยึดบ้านไป ก็ต้องขออภัยเพื่อนกลุ่มนี้จริงๆครับ

ผมพยายามช่วยเหลือเขาแล้วด้วยการส่งจดหมายให้เขาย้ายเข้า T จะได้ปลอดภัยจากการโดนโจมตี

แต่เขาเลือกที่จะสุ้กับทีมเขาต่อ ก้ต้องรับ ศึกหนักครับ เพราะ ความห่างจาก พื้นที่ S# และ SCE#

-----------------------------

ภายหลัง เรื่องราวต่างๆ ในช่วงแรกได้ผ่านไป และปัญหาหนอนลบฟอรั่ม VIP และแผนการปรับปรุงทีม

แล้วเสร็จ เราก็จัดโครงการ ทีม Tripple Alliances ขึ้นมาจริงๆ โดยการตัดสินใจ ยุมทีม K@

ลบชื่อเสียงของเราลงเป็นทีมแรกแลพนำเสนอให้ทาง W รวมทีมกันอย่างเป็นทางการ และเริ่มต้น

สู่ทีมเดียวกันอย่างแท้จริง

ขอขอบคุณ พันธมิตรคนสำคัญ ภายใน T ปัจจุบันนะครับ
พี่ยุ้ย จาก SGL หรือ T10 ปัจจุบันและทีมงาน
คุณคิด จาก T02 และทีมงาน
คุณซัน จาก T19 และทีมงาน
คุณตั้ม จาก T03 หรือ T-I#00 เดิม
คุณแสตม ที่ตัดสินใจเริ่มต้นใหม่ และยินดีร่วมงานกับเรา
รวมทั้งเพื่อนหลายๆคนใน T ที่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อในวันนี้ คือเราชาว T ในปัจจุบันครับ

และที่ขาดไม่ได้เลย คือ ออม นอต อาร์ต และทีมงาน T-W#00 ที่ลงทุนสละทีมมารวมงานเป็นทีมหลักเดียวกัน

และเพื่อนนักรบทุกท่านชาว K@ ที่ยังเล่นอยุ่และเลิกเล่นไปแล้วหลายๆคนที่ร่วมงานกันมากับผมตลอดเวลาที่ผ่านมา
พี่แสบ แมกซี่ หนุ่ย เล็ก บอลท ดิวซ์ พี่โจ เดฟ นิค พี่นิค ออฟ เจ้หน้อย เต้ ภู ออมสิน อ้อม ปัง ห่าว เกล้า บอล
บอลกี้ ป้อบ เบน บูม เบนซ์ พง ตั้ม น้องนัฐ(มิสคิงด้อม) ปัน เดย์ ซิสก้า วัตน์ นัทซาว่า กลอฟ โจ้ เอฟ ริท แบงค์ เคน
คม มาริโอ้ และสหายผมอีกมากมายทุกๆคนในเกมส์นี้ ที่ถ่ายทอดประสบการณ์ต่างๆและเชื่อมโยงเรื่องราวต่างๆ
มาจนเป็นทีม เดียวกัน คือ Tripple Alliances ในเวลานี้ ทุกๆคนมีผลงานมากน้อยไม่เท่ากัน
แต่ผมไม่มีทางลืมทุกคนแน่นอนครับ เพราะเราร่วมงานกันมานาน และ ยิ่งใหญ่จริงๆ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เรื่องราวต่อไป จะเป็นเรื่องราวของ Tripple Alliances แล้วนะครับ

ไม่มีชาว K@ อีกต่อไป เพราะเราตัดสินใจลบชื่อเสียงเดิมๆไปทั้งหมดสู่การสร้างทีมใหม่

ภายใต้ เป้าหมายเดิมคือการเชื่อมโยงแผนที่เวิลด์ให้เป็นหนึ่งเดียว

จากแผนการที่ให้ T-K เป็นคนกลางประสาน สันติวิธี ในการรวมเวิล นั้นไม่ได้ผล

สุดท้ายจึงต้่องใช้ทั้งแผน สงคราม ควบคู่ไป กับสันติวิธี ติดตามกันต่อไป นะครับ

หลังจากนี้จะไม่มีชื่อตอนต่อๆกันแล้วนะครับ จะจับประเด็นมาเล่าที่ละเรื่องๆ

ซึ่งเป็นเหตการณ์ ในปัจจุบัน หรือผ่านมาไม่นานมานี้ ฝากติดตามผลงานกันด้วยนะครับทุกท่าน

M@xIMuS

คะแนน react
0
:) ด้วยความยินดีเช่นกันครับผม ที่ได้มีโอกาสพบกับพี่ตี๋ และร่วมงานกับพี่น้อง K@ จนกลายมาเป็นชาว K@ เต็มตัว และตอนนี้ก็กลายมาเป็น T เต็มตัวแล้วเช่นกันคราบบบบบบบบบบบบบบบบ.......:cool:

swordknight555

คะแนน react
0
คุณhydestiny

คุณhydestiny คุณไม่ทำงานหรอ นะคั้บ -3- ผมยอมรับว่า คุณเปนนักวางแผนที่เก่งที่สุดเชิฟไทยในขนาดนี้ เปนตำนานก้อว่าได้ แต่ถามหน่อย คุณอายุเท่าไห่ ทำงานอะไร มีแฟนมั้ย เล่นได้ทั้งวัน โหดจิงๆ กะลังเคยเหนคนแบบงี้ แต่ผม เชื่อว่า คุณชนะเวริดสามได้ ถ้าไม่เหนประโยชน์ส่วนตัว นะ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
คุณhydestiny คุณไม่ทำงานหรอ นะคั้บ -3- ผมยอมรับว่า คุณเปนนักวางแผนที่เก่งที่สุดเชิฟไทยในขนาดนี้ เปนตำนานก้อว่าได้ แต่ถามหน่อย คุณอายุเท่าไห่ ทำงานอะไร มีแฟนมั้ย เล่นได้ทั้งวัน โหดจิงๆ กะลังเคยเหนคนแบบงี้ แต่ผม เชื่อว่า คุณชนะเวริดสามได้ ถ้าไม่เหนประโยชน์ส่วนตัว นะ

ขอบคุณ สำหรับคำติชม ครับ ผมไม่ได้รุ้จักคุณเลย และคุณไม่ใช่หน้าม้า จากทีมผม

เล่นยอ จนผมลอย ก็ขอแนะนำตัวหน่อยนะครับ

ผมชื่อตี๋ ครับ อายุ 31 ปัจจุบันเปิดกิจการเล็กๆ ที่ จ. ร้อยเอ็ด ก็พอจะมีเวลาว่างหน้าคอม

ครับ เพราะตั้งคอมไว้ 2 เครื่องที่เค้าเตอร์เก็บเงิน (ผมนั่งเฝ้าครับ) มีภรรยา สวยๆหนึ่งคนคอยให้กำลังใจ

และ ลูกสาว หนึ่งคนชื่อน้องพลอย 6 ขวบละครับ รับรองครับ ว่าไม่ได้เล่นแต่เกมส์มีเวลาทั้งแบ่งงานในชีวิตจริงและครอบครัว

ปัจจุบันกำลังจะได้อีก 1คนละครับ พึ่งติดได้ไม่นานนี้ครับ

สุดท้าย อยากจะบอกทุกท่านที่กำลังเล่น ไทรบัลอยุ่ไม่ว่าจะเวิลใดก็ตามนะครับ

แนวคิดและการทำงานของผมไม่ใช่ ที่หนึ่งหรอกครับ ที่หนึ่งจริงๆ คือ เพื่อนๆ เราครับ

ที่ร่วมงานกันมาทุกคน ถ้าคุณสามารถชักชวนหาเพื่อนและเป็นคนกลางพาเขาเล่นไป

ได้อย่างสนุกและมีเป้าหมาย เขาก็จะสนุกไปกับเราและไม่ทอดทิ้งเราไปที่ใหน หรือ

เลิกเล่นไปก่อน คงจะอยุ่ร่วมหัวจมท้ายไปกับเราจนวันสุดท้าย

อย่างพี่โจ ที่ติดภาระครอบครัวคล้ายๆผม พอผมบอกไปว่า รอดูความสำเร็จของเราร่วมกัน

ค่อยเลิกพร้อมกันครับ พี่โจ ก็เปลี่ยนใจทันทีและพร้อมจะลุยกันต่อ บางคนที่ท้อแท้สิ้นหวัง

และมีปัญหาต่างๆ ทั้งเรื่องในเกมส์และเรื่องจริง เราปรีกษากันและพูดคุยกันครับ

แม้จะไม่เคยเห็นหน้ากัน ไม่เคยจัดมีตติ้งกันแต่ความสัมพันธิ์ ของเพื่อนในเกมส์

ยังคงอยุ่และจะอยุ่ตลอดไป อย่างผมกับเล้ก เริ่มต้นรุ้จักกันมาจาก ทราเวียนเวิล 4

และพอปิดเวิล ผมได้ลองมาเล่นไทรบัลดูและชวนเล็กมาด้วยกันและพรรคพวก

จากทราเวียนอีกบางคนก็ตามๆกันมา แต่ที่มารุ้จักและเริ่มต้นได้เล่นจริงๆ คือเพื่อน

ใน k@ w i s sce sl sbs sgl และ ทุกๆทีมในเวิล3 ไม่ว่าเป็นมิตรหรือศัตรู

จนมาเป็น t ทุกวันนี้ คือเพื่อนของผมและอยุ่ในความทรงจำของผม

ผมไม่อยากให้สิ่งเหล่านั้นมันเลือนหายไปตามกาลเวลา จึงอยากจะลองมาเขียนเรื่องราว

เหล่านี้ถ่ายทอดให้คนที่สนใจ นำมาอ่าน และเข้าใจ ในประวัติศาสตร์ต่างๆ

และเผื่อว่าเพื่อนบางคนที่เลิกเล่นไปแล้วเพราะไม่มีเวลา ได้มาอ่านก็รับทราบข่าวสาร

และเรื่องราวได้เช่นเดียวกันกับผมที่เล่นอยุ่ในปัจจุบันนี้ ก็อิ่มเอมและมีความสุขได้เช่นกันครับ

ถ้ามีโอกาสผมเชื่อว่าผมอาจจะได้เล่นกับเพื่อนคนอื่นๆต่างเวิลด์นะครับแต่ทั้งนี้ภารกิจเวิลด์ 3

ผมยังไม่จบ ขอสานงานของผมต่อไปก้แล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับ

บน