บทความ "เรื่องเล่าชาว เวิลด์ 3"

hydestiny

Member
คะแนน react
0
หัวข้อนี้ สร้างมาเพื่อ สนทนา พบปะ ทักทาย หรือเล่าประสบการณ์

ต่างๆ ในเวิลด์ 3 ของท่าน เพื่อแลกเปลี่ยนหรือแสดงความคิดเห็นผ่านมุมมองของท่าน

ไม่ได้หวังว่าจะมีคนเข้ามาขุดอะไรมากมายนะครับ เพราะถ้าเรื่อง มันไม่โดน คนก็คงไม่สนใจ

แต่ ผมเห็นว่าช่องทางการพูดคุยหรือ การสร้างประวัติศาสตร์ ให้เพื่อนใหม่ๆ หรือทีมต่างๆ

นอกกลุ่มสหภาพ ได้รับรุ้เรื่องราวต่างๆ ในเวิลด์ ก็สามารถเพิ่มอรรถรส ต่างๆ ในการเล่นเกมส์ได้มากยิ่งขึ้น

รบกวนไม่โพส พาดพิงใคร หรือ เข้ามาเพื่อชวนทะเลาะกับใครผ่านฟอรั่มนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

HYdestiny @ T#00

แก้ไขล่าสุด:

hydestiny

Member
คะแนน react
0
สหภาพในปัจจุบัน

ณ. เวลาปัจจุบันนี้ คงเหลือในเวิลด์ อยุ่ 3 สหภาพใหญ่ๆนะครับได้แก่

Tripple Alliances [T]

Suppression of War

Southeast Colonial Empire [SCE]

และทีมอื่นๆ ที่ไม่ได้จัดตั้ง สหภาพ ก็ยังคงเหลืออีก ไม่มากนัก ส่วนใหญ่เลิกเล่นกันไปครับ

ผมจะค่อยๆ แนะนำ ไปเรื่อยๆ นะครับ ตามประวัติศาสตร์ ส่วนใครอยากจะเล่าเรื่องราว

ของเผ่า หรือ สงครามของทีม ตามภูมิภาค ของท่าน ก็ สามารถนำเสนอได้นะครับ

ฝากขุดกันด้วยนะครับ

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
อยากเล่าถึงประวัติของ 30 th ในเวิลด์3 อ่ะค่ะ
30 th ก่อตั้งขึ้นโดยอาท imullet โดยมีออม Nuaom201 และ น๊อต prajin ช่วยอาทดูแลเมื่อก่อนเผ่าของออมชื่อว่า 30 th ตอนที่เปิดเวิลด์3ใหม่ๆ มีศัตรูหลายเผ่ามากค่ะแต่ละเผ่าจ้องอย่างเดียวคือการล้มล้าง 30 th ที่ไปก่อนเพื่อนเลยน่าจะเป็น FRD(แต่แรกเลย 30 th จะมีเผ่าร่วมตายอยู่เผ่านึ่งค่ะ เมื่อก่อนเค้าชื่อเผ่าว่า FD ต่อมาชื่อ ILOVEYOU ปัจจุบันนี้กลายเป็น T#04)
แล้วต่อมาไม่นาน 30 th ก้อเริ่มมีศัตรูเผ่าใหม่เกิดขึ้น จากมิตรสู่ศัตรู คือเผ่า G7ทั้งหลายค่ะ ก่อนที่ทาง 30 th จะทำสงครามกะ G7 นั้น ทาง 30 th ได้จัดตั้งสหภาพขึ้นมาโดยประกอบด้วย 30 th-SBS-UBK-SEK-DIS ใช้ชื่อใหม่ว่า สหภาพ W# แต่สงครามกะ G7 ไม่สนุกอย่างที่คิด เพราะว่า G7 บางคนหนีเข้ามาเผ่าในสหภาพเราซะส่วนใหญ่แล้วยังมีเผ่าในสหภาพเรานั้นเรนให้ G7 ด้วย(สาเหตุมาจากเค้าเคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน)โดยเฉพาะ SEk กะ UBK
แล้วก้อเกิดสงครามครั้งยิ่งใหญ่เกิดขึ้น คือสงครามกะสหภาพ S# เท่าที่จำได้คือ
คุณ นนท์ เป็นคนส่งข้อความสงครามมาให้ออม แต่ทางเราได้รับรู้มานานแล้วตั้งแต่ G7 เข้าไปร่วมกะ S# แล้วว่าจะต้องมีสงครามเกิดขึ้นทางเราเตรียมเรนลงชายแดนตั้งแต่เราตั้งสหภาพ W#แล้ว
แล้วเรื่องราวหลังจากนี้ออมคิดว่าทุกๆคนคงรู้บ้างนะคะ ตั้งแต่ตอนสงบศึกกะทาง S# ได้ไม่กี่วัน แล้วสงครามกะ SL
เราทำสงครามมานานพอสมควรจนได้มารู้จักกะพี่ตี๋HYdestiny จนรวมกันเป็น T# จนถึงทุกวันนี้ค่ะ พี่ตี๋นี่ดีมากค่ะเป็นผู้ใหญ่ดี ทางออมก้อร่วมงานกะทางพี่ตี๋อย่างไม่มีปัญหาอารัย แต่ออมต้องขอโทษพี่ตี๋ไว้ณ.ที่นี้ด้วยค่ะไม่ได้ช่วยงานพี่อย่างเต็มที่เลย ยอมรับเลยค่ะว่าทาง W# กับ K@ ก้อไม่ได้เริ่มต้นอารัยที่สวยงามเลยเริ่มจากศัตรูเหมือนกันค่ะ แต่ทาง W# เราถือว่าเราไม่ได้สงครามกะ K@ โดยตรง ทางตรงเราสงครามS# เท่านั้นค่ะ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ประวัติ Kingdom Impossible

เมื่อออม เปิดเรื่อง ประวัติของทีม ในฟอรั่ม นี้แล้ว ผมก็ ได้เวลานำเสนอ ถึงทีม ดั้งเดิม ที่มาที่ไป
ของผม และเพื่อนๆ ชาว K@ ทุกๆท่าน ที่อาจจะเลิกเล่นไปแ้ล้ว และยังคงเล่นกันอยุ่ในปัจจุบันนี้

ต้นกำเนิด ของ Kingdom คนก่อตั้งก็คือ baepung (ปัง) ตอนนั้นใช้ชื่อ ว่า KingdomZ
มีทีมสาขาใหญ่ๆอยุ่ด้วยกัน ที่เด่นๆ 7 สาขา ได้แก่ KingZ KingW KingK KingS KingX KingC KingA

เดิมทีผมไม่ใช่ชาว King ผมกับเล็ก Espoir มาเริ่มต้นเล่นทีหลัง เกิดบริเวณปลายๆ ทวีป 56
และได้รับการชักชวนจาก ชาว K เข้าร่วมทีม ก่อนหน้านี้ ผมกับเล็กก็ ฟาร์ม และตีลูกทีม K ในระยะ 15*15
กันไปหลายหลังพอสมควร ทำให้หลายๆท่านใน K ช่วงแรก ไม่ค่อยชอบขี้หน้า ผมพอสมควร(555+)

แต่คนเราถ้าจะให้คนอื่นรุ้จัก มันก็ต้องมีผลงาน เมื่อผมถูกเชื้อเชิญโดยปังให้มาร่วมงานใหญ่กับขาว King
ผมก็รับข้อเสนอ ของปัง และ เสนอให้ชาว K ยื่นพันธมิตร กับ NMC ตอนนั้น NMC เป็นทีมอันดับ 1
และใหญ่ที่สุดในตอนใต้ รวมทั้งสาขา ที่มากมาย การที่ King ไม่เป็นพันธ. กับใครเลยเท่ากับ หาเรื่องตายก่อนเวลาอันควร
แต่คำตอบตอนนั้นได้รับ คือ ได้จุดม่วงมา ครับ เป็นสนธิสัญญากัน นั้นคือความสัมพันกับทีมอื่นครั้งแรกของเราชาว K

ยอมรับเรื่องหนึ่งคือ King ในช่วงแรกๆ เกรียนมากๆ มีแต่เด็กๆ กลุ่มปัง คุมทีม ใครออกกิล โดนตี ไม่ชอบหน้าใครก็ตี
ออกแนวเหวี่ยงมากๆ ชวนใครเข้าทีม ไม่เข้าก็ตี ผมต้องเข้ามาปรับปรุงแนวทางของทีมใหม่ เพื่อให้ทีมเดินหน้าต่อ
และอยุ่รอด ถ้าเล่นกันแบบนี้แบบเด็กๆตีกัน ทีมล่มสลายแน่นอน

พอผมเริ่มปรับปรุงกฎต่างๆในทีมได้ซํกพักและสมาชิก ชาว King เริ่มรุ้จักและยอมรับในตัวผมมากขึ้น ก็เป็นจังหวะเวลา
ที่ สงครามเวิลด์ ครั้งใหญ่เริ่มต้นขึ้น นั้นคือ สงคราม สหภาพ S# และ W# นั้นคือสงครามเวิลด์ครั้งที่ 1

หลายๆคน ในทีมถามผมว่า เราจะเลือกช่วยฝ่ายใด ความเห็นผมตอนนั้น ก็คำตอบเดียวครับ ชาวใต้ต้องช่วยชาวใต้
ด้วยกันก่อน เราจึงรับข้อเสนอ ชว่ยเหลือ S# ทันที ที่คุณ นน จาก S#ฺBCR เสนอขอเป็นพันธมิตรร่วมรบกับเรามา
ในครั้งแรก ผมก็ตอบตกลงทันที และเริ่มส่งเรน ช่วยเอส และดำเนินการตีเฟค ระยะไกล เพื่อเปิดช่องว่างให้เอส
บุก W และเริ่มทำการตี W#L ทางฝั่ง K46 เป็นงานหลักที่เราชาว King เริ่มต้นสงครามเวิลด์ ลูกทีม King
หลายๆคน ก็มีทั้งชอบและไม่ชอบสงครามครั้งนี้ แต่ถ้าเราไม่ทำสงคราม ทีมเราจะไม่ก้าวหน้าและไม่มีประสบการณ์
ในการรบ ผมเริ่มต้นสงคราม ของทีม ก็เริ่มจากสงครามเวิลด์ครั้งแรกไปเลย การจะเลือกช่วยฝ่ายใด ไม่จำเป็นต้อง
ถามหาเหตผลใดๆมากมายขอเพียงเขามีใจชวนเรามาก่อน เราก็รบด้วยกันแล้วหละครับ

ต่อมาปังและทีมงาน เจน1 เลิกเล่น ผมคิดว่าช่วงนั้นเป็นช่วงขาลงของทีมเรา เพราะคนลดไปเยอะแต่ผิดถนัดครับ
นั้นคือยุคที่ K@ กำเนิดขึ้น ก้าวสุ่ เจนเนอเรชั่นที่2 ..... เอาไว้ผมมาเล่าต่อให้ฟังนะครับ ถ้ามีคนอยากอ่านผมก็จะนำเสนอต่อไปครับ

ผู้เล่นทีมเราบางคนพึ่งจะเข้าทีมมาตอนเราเป็นทีมใหญ่แล้ว ก็ควรจะทราบประวัติความเป็นมาของเราในช่วงแรกๆไว้บ้างนะครับ

เพราะกว่าจะมาถึงจุดนี้ไม่ใช่เรื่องๆง่าย ๆ คนยุคแรกต้องผ่านสิ่งต่างๆ มามากมาย จากอันดับเวิล ที่ 50+ เราขยับขึ้นมาเรื่อยๆได้
อย่างไร ควรจะทราบ กันบ้าง ถือว่าได้รุ้จักทีมเรามากขึ้นครับ

nuaom201

คะแนน react
0
กำลังอ่านสนุกเลยค่ะพี่
555+

b078932078

Member
คะแนน react
0
ผมเป๊นคนไทยคนหนึ่งที่ไม่ชอบอ่านตัวหนังสือยาวๆๆ
เห๊นจะหลับ อิอิ:p

hydestiny

Member
คะแนน react
0
Kingdom gen2

เข้าสู่ ช่วง เจน2 ช่วงนี้ผมเข้ามาคุุม ทีม Kingdom แบบเต็มตัว

และ ได้เริ่มทำแผนดรีมทีม โดยการรวบรวม ผู้เล่นมากฝีมือ ที่กระจายๆ กันตามสาขาต่างๆ

และจากทีม อื่นๆในทวีป 56 มาเข้าทีม และสร้างทีมใหม่ขึ้นมา ซึ่งผมเป็นผู้ก่อตั้งขึ้น ชื่อว่า

Kingdom Impossible 00 หรือ K@00 ซึ่ง หลายๆคน จะติดปาก

เรียกพวกเราว่าชาว K@ ก็เลยกลายเป็น ที่มาของสหภาพ K@ โดยหลักใหญ่ๆเกิดจาก

ผู้เล่น KingdomZ เดิม และ พี่แสบ namai77 จาก KingdomW

แมกซี่ maximaxi จาก KingdomC และ บอลท mafann จาก KingdomS

และได้ปรับปรุงสาขาใหม่ทั้งหมดให้เปลี่ยนเป็นชื่อเดียวกันและเริ่มต้นระบบ รันตัวเลข แทก

สาขาขึ้นเป็นครั้งแรก โดยสาขาหลัก จะเริ่มต้น ที่ K@00 และสาขาต่างๆจะไล่ตามไปเรื่อยๆ

เป็น K@01 จนถึง K@07 ก็เท่ากับมีสาขาย่อย ทั้งหมด 7 สาขาประกอบด้วยการเปลี่ยนผู้นำ

สาขาไปเรื่อยๆตามความเหมาะสม และใช้ฟอรั่มเดียวกันหมดทุกสาขา กำหนดแผน และกฎต่างๆ

เดียวกันหมด และสาขาหลัก ที่ปักหลัก ที่ 56 และ พี่แสบ แมกซี่ ที่ประจำอยุ่ 65 ได้ช่วยกัน

ลงบ้านขึ้นไปชายแดน 46 และ เปิดศึก กับ W อย่างต่อเนื่อง ตอนนั้น ผู้เล่นฝ่ายเราก็โดนลบไอดี

ไปหลายท่านเช่นกัน เนื่องจากยัง ไม่พร้อมที่จะทำศึกแต่ บ้านอยุ่ในพื้นที่ล่อแหลมตรงนี้ก็ต้องทำใจ

และยอมรับผลของสงคราม เพราะ มันต้องมีทั้งแพ้ และชนะ และความสูญเสีย เป็นเวลาเดียวกับ

ที่ผมได้รุ้จัก และถูกชะตา กับ ริทซ์ หัวหน้าสาขา S#llSJ ได้ขอความช่วยเหลือมาที่เรา

ผมได้พยายามส่งเรนไปช่วยในหลายๆศึก ที่ ลูกทีมและบ้านริทซ์ ถูกโจมตี (ทีมนี้อยุ่ในพื้นที่ K46 จุดแดงกลางดง W)

และเขาได้ขอยุบทีมตัวเองลงและขอร่วมทีมกับเราอย่างเป็นทางการ จึงกลายเป็นสาขา K@06

และทีมหลักมีแผนว่าจะช่วยสาขาริทซ์ให้สำเร็จจึง ใช้แผน ยิงนัดเดียวได้นก 3 ตัว ในยุคนั้น

รายละเอียดของแผนจะทราบเฉพาะ ของผู้เล่นเราในยุคนั้นนะครับ และผลของแผนก็สำเร็จเราสามารถ

เชื่อมโยงแผนที่ ของ K@ ไปต่อกับทีมสาขา 06 ได้สำเร็จ เท่ากับ ยึดพื้นที่ W ฝั่งตะวันออกของ K46 และ K47

ช่วงนั้นประมาณปลายปี พอดี และหยุดพักสงคราม ในวันปีใหม่ และอีกไม่นานต่อมา สงครามเวิลด์ครั้งที่ 1

ก็สิ้นสุดลง ด้วย แผน WISK รายละเอียดหลังจากนี้ถ้ามีผู้สนใจผมจะนำเสนอต่อไปนะครับ

ฝากขุดกันด้วยนะครับ

ibukfsolar

คะแนน react
0
ผมก็เล่นมาหลายเวิลด์นะครับ แต่พอมาเวิลด์3 เปนเวิลด์ที่สนุกมาก
มีพวกพี่ๆค่อยแนะนำกลยุทธ์ต่างๆ มากมาย ตอ้งขอบคุณบุคคลต่อไปนี้ครับ
deuce
doethekop
Espoir
HYdestiny
mafann
maximaxi
namai77

ขอบคุณครับ
Hexter @ T#22

deuce

คะแนน react
0
สนุกๆ ต่อเลยครับ ฮ่าๆ กำลังเพลิน

ผมจำได้ยุคแรกอยู่ KingD แต่จำไม่ได้ละหัวเผ่าคือใครฮ่าๆ

nuaom201

คะแนน react
0
ต่อค่ะพี่
ถึงแม้ว่าเรารู้เรื่องราวบ้างแล้วแต่อยากฟังอีกอ่ะ
มีความรู้สึกว่าอ่านแล้วมีความสุข

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ก่อนยุค wisk

ก่อนจะเข้าสุ่แผน WISK ผมจะขอ เล่าเรื่องราวต่างๆ ในเวิลด์ ผ่านมุมมองผมก่อนนะครับ

เพื่อให้หลายๆท่านทราบกันก่อน

ช่วงสงคราม S W ความรุนแรง ค่อนข้างสูง ชายแดน เส้นแบ่ง 45 55 และ 46 56 รวมทั้งจตุรัส ทั้งสองจุด

มีทหารเข้าต่อตีกันไม่เว้นวัน และ มีบ้านคนเถื่อนเกิดขึ้นรายวัน เนื่องจากการลบไอดีไปของผู้เล่นที่แอคทีพน้อย

และผู้ที่ถูกผลของสงคราม ภาพรวมในเวิลด์เวลานั้น ทั้ง S W และ K ก็บอบช้ำด้วยกันทั้งหมด การที่เป็นกันชน

อยุ่ชายแดนตลอด วันๆ คงไม่ได้ไปขยับขยายบ้านซักเท่าไร ได้แต่ ชนตอ บ้าง หรือ ถูกตีคืนบ้าง เพราะตอนนั้น

สหภาพ ทั้งสองฝ่ายผู้เล่นยังมีมาก เรนจึงมีค่อนข้างเยอะและ บ้านยังมีไม่มากกัน ทหารตีจึงยังมีน้อยสัดส่วน

ทางทหาร ก็ยังถือว่า ยังมองกันไม่ออกว่าฝ่ายใดได้เปรียบเสียเปรียบ นั้นคือ สงคราม เหนือ-ใต้ ทางฝั่งตะวันออก

แต่ทีนี้ลองไปดูทางอื่นๆกันบ้างนะครับ ในช่วงที่ รบกันหนักๆ ก็ยังมี หลายๆทีมจับตาดูเรารบกันอยุ่ จากทางฝั่งตะวันตก

ซึ่ง ช่วงนั้น สหภาพ น่าจะมีอยุ่ด้วยกัน 5 สหภาพใหญ่ๆ นะครับได้แก่

S#+K@ 2 สหภาพนี้จับมือกัน
W# + I (ILOVEU ไม่ได้ตั้งสหภาพมีทีมเดียวแต่แข็งแกร่งมาก)
SL
ROUTS ทีมนี้ผมไม่ทราบรายละเอียดว่าหายไปใหนนะครับ

ส่วนทีมใหญ่ๆ ในอันดับบอร์ดก็น่าจะประมาณนี้ครับ
S#NOC
W#30th 2 ทีมนี้สลับกันขึ้นที่ 1 อยุ่ตลอด
SL#CC
ROUTS
ILOVEU
S#NOA
K@00
W#A
SL#KFL
W#E <SBS>
S#BCR

ที่ผมจำได้ก็น่าจะประมาณนี้หละครับ ภายหลัง ก็เหลือเพียง
สหภาพ S# W# K@ และ SL#

S# จะรวมกลุ่มกันในตอนใต้ฝั่งตะวันออก K55 ซึ่งเป็นกลุ่มผู้เล่นเริ่มต้น ในช่วงแรกใน SE
และมีทีมสาขาจากแดนใต้ คือกลุ่ม IM และ SR ทาง K65 และ K66

W# ส่วนใหญ่อยุ่ทางตอนเหนือของทวีปฝั่งตะวันออก ได้แก่ K45 K46 K35 K36

K@ ส่วนใหญ่จะอยุ่ในพื้นที่ K56 ทั้งหมด และมีบางส่วนกระจาย กันไปในพื้นที่ K65 K46 และขยายตัวไปทาง K57 K47
ซึ่งเป็นผุ้เล่นเริ่มใหม่ เสียส่วนใหญ่

SL# รวมกลุ่มทางภาคกลางและตะวันตก กินพื้นที่มากที่สุด เพราะไม่ได้เข้าสงครามเวิลจึงมีเวลาขยายบ้านเมือง
จนอันดับคะแนนสูงขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง คือ K54 K44 K64

ส่วนทีมต่างๆ รายละเอียดผมไม่ทราบเท่าไรหนะครับ ที่ทราบคร่าวมีเพียงเท่านี้...
หลังจากนี้แผน WISK ได้เริ่มต้นขึ้นครับ....ติดตามตอนต่อไปนะครับ

deuce

คะแนน react
0
ฮ่าๆ ผมเข้ามาในยุคแรกของ K
ได้อยู่ใน KingD ซึ่งเป็นสาขาที่เป็นจุดเริ่มต้นของผู้เล่นใหม่ๆไม่มีประสบการณ์
ตอนแรกใจจริงผมก็แค่เล่นไปวันๆ เข้ามาดูมาปล้นบ้านเถื่อนวันละ4รอบไม่ได้เข้าไปมีส่วนร่วมอะไรกะเผ่าเลย ฮ๋าๆๆๆ
แล้วมีอยู่วันนึงผมเริ่มตีผู้เล่นใน 7*7 กลายเป็นไปตี มัลติของคนใน S# จึงได้เข้าฟอรั่มไปขอความช่วยเหลือ(ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดจะเข้าไปคุยอะไรกะใครเลย)แล้วก็ได้รับความช่วยเหลือเป็นอย่างดี^^(ขอบคุณปังคุงมากครับ)
หลังจากนั้นผมก็ได้เขามาคุยฟอรั่มอยู่ตลอด แล้วเห็นมีคนแนะนำเว็บแผนที่ของเกมส์(ซึ่งผมไม่เคยรู้มาก่อนเลย 555+) ผมจึงลองนู้นลองนี้แล้วเอาไปแปะในฟอรั่ม หลังจากนั้นงานก็มาในทันที (ในความคิดผมการมีส่วนร่วมในนี้เป็นสิ่งที่ทำให้ผมถูกดึงตัวมาอยู่ทีมหลักใน GEn2)
พอเข้าสู้ยุคที่ 2 ของ K
ช่วงนั้น K ร่วมมือกับ S ทำสงครามเวิลครั้งที่1 ไอตัวผมนี้ก็เล่นสายเรนล้วน ได้แต่ส่งเรน แล้วช่วงนั่นก็มีภารกิจจากพี่ตี๋ ให้ขยายบ้านไปลงบ้านเถื่อนชายแดน56/46เพื่อสร้างรากฐาน บราๆๆ จากนั้นผมก็เริ่มมีทัพตีขึ้นมาบ้าง แล้วก็เริ่มตีขึ้นมาใน46 ได้นิดหน่อย ฮ่าๆ
หลังจากนั้นก็เข้าสู่ ยุคที่3 ของ K เป็นยุคสงครามเย็น WISK
เป็นการรวมตัวของสหภาพทางตะวันออกเพื่อทำสงครามกะทางฝั่งตะวันตกที่อยู่กันอย่างสบายมานาน(SL) ยุดนี้ผมก็เริ่มมีส่วนร่วมมากขึ้น แต่ก็นะไม่ค่อยมีทัพตีก็ขยายมาได้แค่นิดหน่อย แล้วเนื่องจากยุคนี้สงครามจบลงอย่างรวดเร็ว ^^ WISK ก็แยกออกจากกัน รู้สึกว่าจะเกี่ยวกะ SL เนี้ยแหละผมไม่ค่อยรู้อะไรมาก(หรือไม่อยากบอกหว่า :p)
เข้าสู้ยุคที่ 4 ของ K ตอนนี้ได้เปลี่ยนชื่อเป็น T-K
ซึ่งตอนนี้ในส่วนของผมก็ยังคงรบกะSL อยู่การส่งทัพแต่ละทีกินเวลา 3-4วันเห้อทรมานเหลือเกินฮ่าๆ
หลังจากนั้นพี่ตี๋ก็บอกผมว่าถ้าเราต้องการทำให้เขาเห็นว่าเราจริงใจจะร่วมรบกะเขาจริงๆเราต้องเป้นคนสละชื่อKทิ้งให้เขาดู(จำประโยคนี้ไม่ได้ฮ่าๆคิดเอาประมาณนี้)
จึงเป็นการเข้าสู่ยุค 1 ของ T#00 ซึ่งได้รวมเอาคนเก่งๆคะแนนสูงๆมาอยู่กันเยอะซึ่งตอนนี้ผมซึ่งอยู่ในเผ่านี้อยู่แล้วแต่มีคะแนนน้อยๆก็เริ่มเกร็ง ฮ่าๆยุคนี้เริ่มมีสงครามกะSCE ใน66 เป็นช่วงที่สนุกที่สุดของผมก่อนบวชเลยกำลังท๊อปฟอร์มเลยช่วงนั้นหลังจากนั้นซักพักผมก็ถูกส่งตัวมาช่วงดูแลT#23 จนถึงตอนนี้ ฮ่าๆ
ตอนนี้พึ่งสึกมากำลัง อยุ่ในช่วงหัดเล่นใหม่ ฮ่าๆ

อาจมีการเขียนมั่วๆไปบ้าง เพราะผมก็จำไม่ค่อยจะได้ฮ่าๆคิดปุ๊บเขียนเลย

ขอขอบคุณที่ช่วยเหลือและแนะนำผมมาตลอดฮ่าๆ
Chokeclub
DeftNess
doethekop
Espoir
hexter
HYdestiny
mafann
maximaxi
namai77
Nobitaloveและอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยมา^^

มาพล่ามเสร็จละ ฮ่าๆเหนื่อย

Deuce @T#23

M@xIMuS

คะแนน react
0
555+ ผมริทครับผม ^___^

เกือบไม่รอดแว้ววครับ เวิล 3 เริ่มต้น เกิดใน 45 แต่เจอทีมโหดๆทั้งน้าน

เล่นเอา เกิดใหม่ไป 1 รอบครับในนามไอดี M@xImuS พอเกิดใหม่ในพื้นที่ 46 ก็เกือบอีกแล้วครับ อยู่กลางดงแดงเลย เอิกๆๆๆ

แต่มาได้ทีมงานพี่ตี๋และพี่น้อง KINGDOMS ทุกท่าน ที่ให้ความช่วยเหลือ ทีม IISJ ในสงครามครั้ง S# กับ W# เลยสามารถอยู่รอดปลอดภัย แล้วได้มาร่วมเป็นสายเลือดเดียวกันกับ พี่น้อง KINGDOMS เต็มตัวด้วยความซาบซึ้งใจในความช่วยเหลือครั้งนั้นครับผม

และจะสู้ต่อไปในนามไอดี doethekop แห่ง Tripple Alliances ต่อไปครับผม ^____^

nuaom201

คะแนน react
0
เหอะๆ
พี่ตี๋นี่ชอบให้ลุ้นอ่ะ
อยากอ่านม้วนเดียวจบ น่ะมีไหมคะ
555+

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เหอะๆ
พี่ตี๋นี่ชอบให้ลุ้นอ่ะ
อยากอ่านม้วนเดียวจบ น่ะมีไหมคะ
555+

ต้องค่อยๆ เป็น ค่อยๆไปครับ ติดตามไปเรื่อยๆ ผลงาน
ถึงจะน่าสนใจ ถ้าเขียนมาแบบเรื่องเดียวจบเลย มันจะยาวเกินไปและคนอ่านจะเบื่อ

อ่านข้ามๆ และจับประเด็น สาระไม่ได้ ก็ค่อยๆ รอคนขุดทีละนิดๆ เพื่อให้ได้อ่านมาตั้งแต่เริ่ม

จะได้ อิน กันซักนิดซักหน่อยครับ ออม ^_^

ตัวผมเองก็ชอบ อ่านผลงานของท่านอื่นเช่นกันนะครับ บางคนเขียนดีๆ ผมอ่านซ้ำๆหลายรอบมากๆ

อาจจะไม่เม้นต์อะไรมาก แต่ ผมเชื่อว่าทุกท่านเขียนผลงานได้ดีมากๆครับ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
แผน WISK project ตอนที่1

เริ่มต้น แผน WISK ผมใช้เวลาร่างแผนนี้ขึ้นมา นานพอสมควร และสอบถามความเห็นกับ

แกนนำ ใน K@ และ S# ส่วนใหญ่ บอกว่าเห็นด้วย ผมจึง ส่งจดหมาย ไปหา ผู้นำ ILOVEU และ W#30th

นั่นคือ ครั้งแรก ที่ผมได้ รุ้จัก นุ้ก และ ออม ก่อนหน้านี้รบกันมายาวนาน ไม่เคยคุยกันซักครั้งครับ

นี่หละครับ จดหมายฉบับแรก ที่เขียนหา และเป็นแผน WISK โปรเจ็คเลย เชื่อว่า ทั้งสองท่านอ่านแล้วคงจะอึ้ง

อยุ่พอสมควรครับ และหลังจากนั้นการติดต่อ ใน WISK ก็เกิดขึ้น เรียกว่า วิส 4 ฝ่าย มีทั้งการพูดกันในฟอรัม VIP

และ ทาง MSN เปรียบเสมือน สงครามเย็น การรบด้วยกำลังทหาร ถูกลดบทบาทลง แต่จะรบกันทาง น้ำลาย

และ แนวทางการบริหาร เสียมากกว่า ทำให้ฝ่ายใด ที่สามารถชักจูง คนเข้าร่วมได้มากกว่า สภาพเวิลด์จะเทไปที่

ทางนั้นในทันที ผลของวิส ทำให้สภาพในเวิล 3 เปลี่ยนแปลงไป อย่างมากมายเลยทีเดียวครับ ...เดี๋ยวมาต่อตอนที่ 2นะครับ

----------------------------
รายละเอียดจดหมายแผนวิส ครับ

HYdestiny วันนี้เวลา 15:02
สวัสดีครับ ผมชื่อตี๋ เป็นผู้นำสูงสุด ของ K@ และเป็นตัวแทนจากฝั่งพันธมิตร

ของ S และ K นำข้อเสนอ แผน WISK มาเสนอต่อทาง ท่านได้พิจารณา

ว่าจะร่วมมือกันในแผนนี้หรือไม่อย่างไร ทางเราน้อมรอคำตอบทุกรูปแบบนะครับ

รายละเอียดของแผน

1. ปรับกลยุทธ ทางพันธมิตรใหม่ เปลี่ยนแนวอำนาจทางการสงคราม โดยจับมือกัน ในฝั่ง NE+SE
นำทีมโดย 4 ทีมใหญ่ในภูมิภาค
W = W30th
I = I love u
S = S NOC
K = K@00

รวมกันเป็น WISK

2. เปิดสงครามเต็มรูปแบบกับ SL และสาขา ย้ายโซนรบจากเหนือใต้ มาเป็นตะวันออก-ตะวันตก

3. การดำเนินงานทางการรบ
K35 + K45 นำทีมโดย W และ I บุกเข้าไปที่ K34 K44
K55 นำทีมโดย S บุกไปที่ K54
K65 นำทีมโดย K และ S ตอนใต้ บุกไปที่ K64
ทีมที่เหลือกวาดล้าง SL และสาขาในพื้นที่ให้หมด รวมทั้งสนับสนุนการส่งเรน
บ้านใครพร้อมไปลงบ้านชายแดน ตามแนวกำแพงตะวันตกได้ทันที ตามจุดยุทธศาสตร์ของ
แต่ละทีม

4. ลักษณะของการดำเนินงานบริหาร
ไม่มีการเข้าไปยุ่งเกี่ยวเรื่องบริหาร ของแต่ละฝ่าย รวมกันเป็น war partner เท่านั้น
มีเป้าหมายในการโจมตีร่วมกัน ผลประโยชน์จากสงครามอยุ่ที่ ฝีมือและแผนการรบของแต่ละทีม
มีการขอเรนระหว่างทีมทางจดหมายและทางฟอรั่มได้

5. เปิดแชร์ฟอรั่ม ให้ใช้ ในระดับ VIP เท่านั้น คือจะให้ผู้บริหารเข้ามาอัพเดทข่าวสาร
และไปแจ้งข่าว ต่อ ลูกทีมและสาขาของท่านทางฟอรัั่มของท่านเอง
ฟอรั่มแชร์จะเปิดเฉพาะทีม หลักใน WISK และจำกัดสิทธิ์เฉพาะสมาชิกที่ไว้ใจได้เท่านั้น

เหตุผลของการเปิดศึกครั้งนี้

1. จัดการสาขา SL ที่มาลงพื้นที่เราให้หมด
2. เปิดศึกทางตะวันตกอย่างเป็นทางการ และดึง SL เข้าร่วมสงครามเวิล
3. เป็นการพักรบ กันให้ชายแดนทีมเราทั้งสองฝ่าย เหนือ ใต้ ได้พักฟื้น
นอนหลับพักผ่อนกันบ้างเพราะกรำศึกมายาวนาน
4. ได้ประโยชน์จากบ้านใหม่ ๆ ของสาขา SL ที่มาสร้างให้เีรา
5. บีบให้ตะวันตก ที่สงบสุข มีไฟสงครามและปั่นป่วนไม่ให้เจริญก้าวหน้าต่อไป

เป้าหมายช่วงแรก
1. ยึดบ้าน/ทำลายบ้านเผ่าสาขา ในพื้นที่ของตัวเองด้วยความรวดเร็ว ไม่ให้ทันตั้งตัว
2. ยึดจุดยุทธศาสตร์สำคัญ จตุรัส K34/44-K35/45 จตุรัส K44/54-K45/55 จตุรัส K54/64-K55/65
3. โยกย้ายเรนจากแนวเหนือ-ใต้เดิม ไปวางที่แนวกำแพง ตะวันตกแทน
4. จัดการ ภายในทีมตัวเองที่ไม่พร้อมรบ ขาดความร่วมมือ และไม่มีส่วนร่วมในสงครามเวิล
ที่ผ่านมาให้หมด ใช้โอกาสนี้ที่ไม่รบกัน มาเคลมลูกทีมตัวเองที่ขาดส่วนร่วม ขาดแอคทีพ ขาดการออนไลน์ และไม่ทำอะไรเลย นอกจากยึดบ้านคนเถื่อนไปวันๆ
5. คนที่มีประสบการณ์ในการรบในระดับภูมิภาคให้ไปเตรียมตัวลงบ้านแนวกำแพงตะวันตก
ไว้รอได้เลยเพื่อเป็นกำลังหลักและรอเรนจากทีมสนับสนุนในทันที
6. เมื่อทุกอย่างพร้อมในช่วงต้น ค่อยประกาศสงครามข้ามพรมแดนอย่างเป็นทางการและเดินทัพ
เข้าไปในดินแดนตะวันตก อย่างเต็มอัตราศึก

ขอให้จดหมายฉบับนี้เป็นความลับระหว่างทีมและระดับผู้บริหารเท่านั้นนะครับ
จะให้ ทาง SL ระแคะระคายไม่ได้ ซึ่งจะทำให้แผนในช่วงต้นเกิดข้อผิดพลาดได้
ทันที ถ้ายังไงผมขอคำตอบ โดยเร็วนะครับ ฟอรั่มเตรียมไว้ให้พร้อมแล้ว ถ้าตอบตกลง ผมจะแชร์ฟอรั่มมาให้ทันที

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
HYdestiny
ผู้นำสูงสุด K@00
7/1/54

nuaom201

คะแนน react
0
555+
กำลังเข้มข้น มากั๊กซะงั้น

hydestiny

Member
คะแนน react
0
"WISK ตอนที่2"

ที่ออม เห็นคือ สูตร แรก นะครับ จริงๆ ผมเขียนไว้ 2 สูตร แต่สู้ตร 1 เวิค และทุกฝ่ายเอาด้วย

สูตร 2 เลยพับไปและไม่ได้นำเสนอใคร ถ้ากรนี สูตรที่ 1 ล่มไป อาจจะมีการจับมือกัน

เพื่อจัดการ กับ W# ซึ่้งตอนนั้นมีสาขามากที่สุดและ ถ้า W# ไม่เอาด้วยกับแผนวิสนะครับ

สูตร 2 อาจจะปรากฎออกมาก็เป็นไปได้

วันนี้นำมาเปิดเผยซะหน่อยเพราะ เรื่องมันผ่านมาแล้วและ ทุกฝ่ายเข้าร่วมด้วยหมด

และ เวิลมันเปลี่ยนแปลงไปตามสูตรแรก ของวิส

สูตรที่ 2 แผน KISS (สูตร นี้ไม่ได้นำเสนอใครนะครับ )

เป้าหมายชัดเจนครับ รวมกลุ่มกันทุกกลุ่ม เพื่อโจมตี W

KISS มาจาก

K = K@
I = ILOVEU
S = S#
S = SL

สูตรนี้ถ้านำเสนอก่อนสูตรแรก ผมว่าล่มชัวร์ๆครับ เพราะ I คงไม่เอาด้วยแน่นอน
นี่คือ 2 สูตร ในการรวมสหภาพเวิล และเป็นการเปิดเผยสูตร คิส ครั้งแรก

แม้แต่ ผู้นำทีมในกลุ่ม K@ ก็ยังไม่ทราบถึงสูตรนี้ครับ

^^
ฝากขุดต่อกันด้วยนะครับ

บน