บทความ "เรื่องเล่าชาว เวิลด์ 3"

M@xIMuS

คะแนน react
0
สำหรับชาว IISJ... พี่ตี๋ ก็คือ ท่านเก้อหลี่ ที่มาช่วยกอบกู้วิกฤติในภาวะสงครามให้นั่นเอง อิอิอิ :)

การต่อสู่ด้วยสติปัญญาจึงเริ่มขึ้นอย่างจริงจัง
เก้อหลี่ทำให้ทัพเล็กต้านและตีกลับทัพใหญ่ของ จ้าว ได้ ด้วยการวางแผนตั้งรับที่แข็งแกร่ง โดยใช้การรบด้วยปัญญา ใช้ทรัพยากรที่มีอยู่อย่างจำกัดได้อย่างมีประสิทธิภาพที่สุด ทำให้ทัพใหญ่ของจ้าว ไม่สามารถตีเมืองเหลียงแตกได้

ด้วยความนับถือและปลาบปลื้มใจต่อพี่ตี๋และพี่น้อง KING ในคราวนั้นครับผม

ขอบคุณมากๆจากใจครับผม

ริท

อดีตรักษาการผู้นำ IISJ และ พี่น้อง S-F@mily

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ผมยังจำแผนยิงนัดเดียวได้นก 3 ตัว ได้ดีครับริทซ์

ศีกครั้งนั้นนับว่าหนักต่อ ชาว K@06 มากๆ ที่จำได้เน้นๆ ก็ Solip

ที่ตี มาแทบทุกบ้าน ทุกเมื่องของ ริท และ แมงวัน ทั้งยังมี อีกคนหนึ่งผมจำชื่อไม่ได้ละ

วางแผนจะถล่มเมืองหลักริทซ์ ก็มากันเป็นขบวนทัพ แต่ระบบเรนถาวรช่วงนั้นเราพึ่งเริ่มใช้กันใหม่ๆ

ยังไม่ดีเท่าปัจจุบัน แต่ ที่เราทำได้ดีคือ หน่วยรบ ของเรา บุกขึ้นเหนือไปเปิดบ้าน เปิดทหารให้ริทซ์ และ

ลูกทีม มีโอกาสย้ายบ้านและ ปรับสถานการณ์จากที่โดนอยุ่ฝ่ายเดียวเป็น สวนกลับได้บ้างและ

ได้การสอดแนมหาข่าว หาจุดอ่อนจากคุณแมงวันและทุบบ้านป่วน ในครั้งนั้น

ผลงานเข้าตาผมมากๆครับ สุดท้าย ปีใหม่ ILOVEU ส่งคุณตั้ม alcoho2010 มาสู้แทน

เพราะ solip พลาดไปแล้วและกำำลังโดนทีมเรายึดอย่างหนัก ก็เกือบจะได้วางมวย

กันต่อกับ คุณตั้ม แต่ระฆังพักยกมาก่อน เนื่องจากผมได้สานแผน วิส สำเร็จ เราจึงเปลี่ยน

จากศัตรู มาเป็นมิตรจนถึงทุกวันนี้ ก็ต้องนับถือริทซ์และลูกทีมทุกคนที่เล่นได้อย่างอดทน

กลางดงจุดแดง กว่า 2 เดือนได้ อย่างสุดยอดครับ แม้จะเสียผู้เล่นไปบ้างแต่ชื่อเสียงริทซ์

ก็ทำให้คนเล่นใหม่ๆสมัครเข้าทีมริทซ์เพิ่มขึ้น จน เติบโตมาจนทุกวันนี้ สุดยอดจริงๆครับ

ขอคาระวะ ในความสามัคคี ของขาว llSJ หรือ K@06 1 จอก ครับผม

M@xIMuS

คะแนน react
0
5+++ ขอบคุณครับพี่ ขอคารวะด้วย 7 จอก เลยพี่ อิอิอิ เดี๋ยวชวนเพื่อนๆมา ก้งกันต่อเลยดีไหมครับ เอิกๆๆ

อีกคนที่โดนหนักตอนนั้นก็มี บั๊ก cruzen911 ครับ ตอนนี้น้องเค้าก็อำลาวงการไปโด่งดังแล้วครับผม 5+++

คุณวุท Solip นี่ก็น่านับถือเช่นกันนะครับ คราวนั้นเค้าครองผู้เล่นอันดับ 1 ของทวีป 46 หลังจากที่ออกจาก IISJ และไปอยู่กับ W# ซึ่งเปิดสงครามมายัง IISJ แต่ก็ไม่เคยมาตีผมเลยนะครับ คงจะจำเหตุการณ์ที่ผมเคยช่วยเหลือครั้งที่โดนพันธมิตร INTER ตีอยู่คราวนั้นได้ ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นไงบ้าง ^___^

คุณตั้ม alcoho2010 นี่โหดจริงๆ ใช้จิตวิทยา เยอะมากๆ คนนี้อะครับ ^__^

ผมจำชื่อหนังได้แล้วครับพี่ ท่านเก้อหลี่ นึกอยู่นาน จากเรื่อง

“มหาบุรุษกู้แผ่นดิน”

เปลี่ยนเป็น "ท่านพี่ตี๋กู้แผ่นดิน" อิอิอิ:)

swordknight555

คะแนน react
0
ขอบคุณ นะคั้บ

คั้บๆ ผมเข้าใจดี แหะๆ แปลก แห๊ะ มีแฟนให้กำลังใจ ถ้าเปนแฟนผม ตายแน่ๆ ถ้าติดเกม โอ้ เวรกำ จิงๆ ถ้าพี่ตี๋ เล่นเฟส ค้นหา เชฟหยัง กูร็อค ด้วยนะคั้บ กดlikeให้ด้วยนะคั้บ ขอขอบคุณ คั้บ ที่ให้คำแนะนำและแนวทาง ผมจะรับมันไปใช้ชีวิตของผม ผมไม่เคยคิดว่า ตนเองเก่ง ตลอด ผมคิดแต่ว่า คนอื่นต้องเก่งกว่าเรา แล้วเขาสอนเรา เหมือน น้ำที่ไม่เคยเต็มแก้ว:usnob::usnob::usnob::usnob::uheavy::uheavy::uheavy::uheavy::uspy::usnob::ulight::uspear::uspear:

เล่นต่อ ด้วย กะลังมันนน น่าจะทำเปนนิยาย ได้

แก้ไขล่าสุด:

deuce

คะแนน react
0
ฮ่าๆ อยากอ่านต่อไวๆ จังเลยยยยยย สนุ๊กสนุก

เมื่อไหร่จะถึง ตอนผม ฮ่าๆๆ (หลวงพี่ดิวซ์ และ งานเข้าผมซะแล้ว)

หน้าม้ามาขุดๆๆๆ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ถ้าในบรรดาหนังหรือซีรีส์ ทางตะวันออก ในดวงใจผมนี่คือ จูมง ครับ

ชอบมากๆ ดูแล้วดูอีก หลายรอบมากๆครับ โดยเฉพาะ ตอนที่คัดเลือกรัชทายาท

นี่อินจัด ขนาด ลุกมาทำตาม เอาผ้าปิดตาทำท่ายิงธนู ตามไปเลย แหมะ พี่เกาหลีแกสร้าง

หนังดีจริงๆครับ หลังจากนั้นดูเรื่องใหนต่อมาก็ไม่อิ่มเท่าเรื่องนี้ครับ

ยิ่งช่วงหลังๆ ดราม่า ความรักสามเศร้า ชอบทั้ง โซซอโน และ ยีโซยา เลย กระจายบทดีมากครับ

และสุดท้าย บท ลูกชายยูริ นี่เล่นเอาผมน้ำตาแตกกระจาย 555+

หวังว่า อนาคต จะได้ชม ซีรีดีๆ บทดีๆ โปรดัคชันดีๆ นักแสดงเก่งๆ เป็นของไทยเราบ้างครับ

เพราะฮีโร่ ชาวไทย เราก็มีไม่น้อย ไม่แพ้ชาติใดในโลก เช่นกัน ว่ามะครับ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
นอกเรื่องไปนิด ขอวกกลับเข้าสู่เรื่องเดิมครับ
เมื่อ ทิดดิวซ์เรียกร้้องมาผมก็จัดให้ครับ แต่ยังไม่จัดตอน ดิวซ์ให้นะครับ อิอิ
ขอไล่ ไปตาม ไทม์ไลน์นะครับ

เรื่องสั้นจบในตอน T001 ชื่อตอน "รอคำสั่งประหาร และ การล่าล้างหนอนครั้งใหญ่ใน T"

ก่อนที่จะรวมตัวเป็น ชาว T ทุกทีมนั้น อย่างที่บอกครับ ฟอรั่ม VIP ถูกลบ และ ก่อนหน้านั้นตั้งแต่ยุคแรก

เลยนะครับ ฟอรั่มสหภาพอื่นๆ ถูกลบมาแล้วทุกทีม มีฟอรั่มแชร์จาก K@ ทีมเดียวที่แชร์ฟอรั่มไปไม่เคยถูกลบ

เลยตั้งแต่ตั้งทีมมา นี่คือครั้งแรก ที่โดนลบ เล่นเอาผม ฟิวส์ขาด เพราะผมไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้เกิดกับตัวมาก่อน

และเป็นฟอรั่มสำคัญ ซึ่งตอนนั้นการแบคอัพข้อมูลผมยังไม่ได้ทำ เพราะไม่คิดว่าฟอรั่มระดับแกนนำ คนสำคัญ

ยังมีมือดีเข้ามาลบได้ ผมสร้างห้องตรวจสอบเพิ่มทันที และเริ่มเก็บข้อมูล หาข่าว ตรวจสอบสาขา ภาพรวมย้อนหลัง

และเริ่มทำการ ออกคำสั่งปรับปรุงคุณภาพ สาขาครั้งใหญ่ทันที เพื่อคัดผู้เหมาะสมจะรับตำแหน่งปรับปรุงฟอรั่ม

ในแต่ละสาขา และไม่ให้สิทธิ์ กับใครเพิ่มยอมรับครับ ว่าครั้งนั้นหามือคนลบจริงๆไม่ได้แต่ได้ตรวจพบพิรุธ

ในทีมต่างๆ มากมายและล่าล้างหนอนได้หลายคน ที่แอบส่งเรนช่วยศัตรู และ ส่งข่าวสาร รวมทั้งการแอบ

กดจุดม่วง จุดฟ้าไม่ตรง กับทีมอื่นๆ และที่แย่ที่สุดคือ กลุ่มผู้นำสาขาที่ไม่เคยเปิดอ่านจดหมายจากสหภาพเลย

รอบนั้นผมหั่นทีมสหภาพสาขาลง เกือบหมด และปรับแทกทีมใหม่ทั้งหมด เริ่มต้นจากทีมหลัก T-K#00+T-W#00

คือทีมต้นแบบ เรารวมกันเป็น T#00 และเริ่มไล่แทกกันใหม่ทุกทีม ได้สาขามาทั้งสิ้น 35 สาขา ประมาณนั้น

ส่วนที่เหลือก็โดนคำสั่งประหารทีมไป เพราะ ไม่สามารถรวมคนได้ ถึง 40 คนและ ผู้นำทีมไม่มี และ ในทีมมีแต่ตัวผี

ทีมเหล่านี้ปัจจุับันก็แยกย้ายกันไปรวมคนในสาขาอื่นๆ ให้เต็มและเพิ่มพื้นที่คนเล่น (เวิล 3 รับได้ทีมละ 50คน)

การไล่แทกต่างๆเริ่มสากลและถูกต้องมากยิ่งขึ้นและเป็นการเปิดศักราชใหม่ของ T# เจน1 อย่างแท้จริง

มีการเปิดตัวแม่ทัพภาค(หลายคน) เพื่อนำทีมรบ ในแดนต่างๆ ผู้บัญการเหล่าทัพ(นอต อาต พี่แสบ แมกซี่) ผู้นำฝ่ายบริหาร(ออม)

และเสนาธิการ(ผม) ทุกอย่างเริ่มลงตัวและ เราได้ คนที่เป็นกุญแจในการไขปริศนา รอคำสั่งประหาร คือคุณ แสตมป์

รายละเอียดผมไม่ขอเอ่ยถึง เพราะถือว่าให้โอกาสเริ่มต้นกันใหม่และคุณแสตมป์ก็ทำได้ดี ช่วยทีมเราได้มากจริงๆ

ต้องขอบคุณและขอโทษคุณแสตมไปพร้อมๆกัน ไว้ ตรงนี้ด้วยนะครับ เมื่อทำผิด รับผิด ขอโอกาสแก้ไข

ผมเชื่อว่าเราก็ยินดีจะให้โอกาสนั้นเสมอ และลูกทีมคุณแสตม ปัจจุับัันคุณซันก็ดูแลเป็นอย่างดีและให้ความร่วมมือสูงมาก

แต่สงครามยังไม่ได้เริ่มต้นครับ แต่ที่เป็นที่ มึนงง อีกครั้ง คงเป็น คะแนน ของ T#00 ที่มันทำไมสูงมากขนาดนั้น

เพราะ รวมทีมใหญ่ 2ทีม เ้ข้าด้วยกันไงครับ และ เป็นที่ กล่าวขวัญและวิจารณ์กันไปต่างๆ นานา ถึงเหตผลในการรวมตัว

ในครั้งนั้น จริงๆ ก็ไม่มีอะไรครับ เรารวมกันเพื่อสร้าง และ ลบทิ้ง

สร้างคือ สร้างสิ่งใหม่ๆ ให้เจริญก้าวหน้า ให้ลูกทีมและทุกฝ่ายเป็นสีเดียวกันหมดไม่แบ่งแยกกันอีก จะได้มีจิตใจรบและ

เป้าหมายร่วมกันจริงๆเสียที ก่อนหน้านี้หลายๆฝ่ายก็มองว่า K@ ไม่ช่วยรบ แต่จริงๆแล้วเรารบในแบบของเรา เราช่วยประสานงาน

ทางสันติวิธี กับเพื่อนเก่าๆของเรา จะให้หันดาบไปฟันกันได้อย่างไรในเมื่อ เพื่อนเราไม่ได้คิดต่อสู้กับเราด้วยและบ้านเราก็ติดๆกัน

และที่เราช่วยคืองานในทีม สหภาพทั้งหมดทุกท่านคงจะทราบกันดีแต่หลังจากนี้ผมบอกแล้วว่า แนวทางสันติ มันไม่ได้ผลในไทรบัล

จึงต้องปรับมาใช้ ทั้ง สงคราม ควบคู่ ไป กับสันติ

ลบ คือ เรา ตัดสินใจลบทีมเดิมไป ลบชื่อเสียงเก่าๆ ของเราไป ทิ้งไปให้หมด ให้เหลือเพียงความทรงจำดีๆก็พอ

แต่เพื่อนๆเรา คือ ตัวแปรสำคัญ สมาชิกเราทุกๆฝ่ายคือ ฟันเฟืองสำคัญสำหรับการสานงาน รวมแผนที่เวิลให้เป็นหนึ่งเดียวในครั้งนี้

ทุกๆคนจึง เริ่มต้น เป็นชาว T ด้วยกันทั้งหมด เพื่อสานงานใหญ่ เพื่อสร้างเป้าหมายสูงสุดให้สำเร็จในครั้งนี้

และได้ก้าวเข้าสู่การปฎิวัติใหม่และลบแนวทางสหภาพเดิมๆ ทั้งหมดไปสิ้น นี่คือสิ่งใหม่ที่เกิดขึ้น ชื่อเสียงผมในครั้งนี้

ยอมรับครับ ว่าโด่งดังไปถึงเวิลอื่น มีคนติดต่อขอ msn มาจากเวิลอื่นเพื่ออยากทราบแนวทางการทำทีมและพูดคุย

เพื่อแลกเปลี่ยนทัศนคติ ต่างๆ อยุ่พักนึง งานผมปรกติก็มากอยุ่แล้ว กลายเป็นที่ปรึกษาให้ทีมนั้นทีมนี้เพิ่มอีก แต่ก็ช่วงเวลาสั้นๆครับ

คะแนนเป็นตัวบ่งบอกถึงหลายๆอย่าง ความห่างของคะแนน ทั้งสาขา และ สาขาหลักที่สูง หลายๆทีม

ส่งผลให้ผมไม่ต้องเขียนจดหมายอะไรมากมายเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่เป็นฝ่ายรับเสียเอง มีคนติดต่อขอเข้ามาร่วมงานเพิ่ม

ขึ้นเป็นจำนวนมาก แต่ผมไม่อาจจะรับได้เพราะผมพึ่งหั่นทีมสาขาเราเองไป จึงให้ใช้ใครอยากเข้ามาร่วมงานก็

กดเข้าทีมสาขาไปเรื่อยๆ รับไปเป็นคนๆแทน ถ้ามากันเยอะๆ ก็หาสาขารับเพิ่ม สอง สาม สาขา ว่ากันไป

สุดท้าย ยังไม่มีการเริ่ม รบหรือทำสงครามใดๆ เพิ่มเลย คงเป็นเพราะทุกฝ่ายรอดูท่าทีกับทางเราและ

ยังสับสนในความเปลี่ยนแปลงต่างๆ ในครั้งนี้ สำหรับเพื่อนๆที่รบข้างกายและร่วมงานกับผมมาตลอดจะทราบดี

ว่า ผมรวดเร็ว คิดอะไร ทำอะไร ลงมือทันที เริ่มตัดสินใจ แล้วครั้งแรกจะปรึกษากันก่อน เมื่อโอเค ผมลงมือทันที

เป็นแบบนี้มาตลอด ความเปลี่ยนแปลงจึงค่อนข้างไว และหลายๆคน หลายๆทีมในเวิลด์มักจะตามไม่ค่อยทัน

เพราะข่าวสารไม่ได้มีบอก ต้องคอยถามๆกันเอง หรือ คิดกันไปเองต่างๆนาๆ

หลังจากนั้นผมได้สานงานเดิม คือใช้แผนชินจังเกาไข่ บีบ กดดันทีมอื่นๆ รอบๆ ข้างทีมเรา

ให้เล่นลำบาก และเกิดความสับสน เริ่มทำเลาะกันเอง ใช้ฟอรัมลับ ของทีมเรา ปล่อยข่าวลวงต่างๆนานา

ให้กับผู้ที่ไม่หวังดี ในทีมเราเอาข่าวสารผิดๆไปโพสหรือนำเสนอ ให้ เกิดความเข้าใจผิด และความเบื่อหน่าย

ความเห็นที่ไม่รงรอย รวมทั้ง ความคิดจะสู้รบ เริ่มลดน้อยลงในทีม ตรงข้ามกับฝ่ายเรา ผู้เล่นและผู้นำทีมสาขาต่างๆ

อาจจะติดปัญหาส่วนตัวหรือธุระอะไรก้แล้วแต่ ต่างทยอยเลิกเล่นกันไป หลายๆคน โดยที่เรายังไม่ได้เริ่มเดินทหาร

กันเลยนะครับ สุดท้าย ผมได้พูดคุยกับ กริท แห่ง SCE เพื่อจะสานฝันชาวใต้ อีกครั้ง ให้มาเป็นชาว T ร่วมกัน

แต่ข่าวในวันนั้น กลับกลายเป็น SCE จะไม่อดทนต่อการกดขี่ของเราชาว T (ยังไม่ได้ไปทำไรเค้าเลย Y Y)

จะขอประกาศสงครามกับเราในวันพรุ่งนี้ ผมก็เฮ้ย มะกี้พึ่งคุยกันว่าจะมาร่วมงานกันไหงไปประกาศในทีมอีกแบบหละ

เล่นเอาผม งงเป็นไก่ตาแตก และ มึนตรึบ เดาใจไม่ถูกในความคิดคุณกริทในครั้งนั้น และเสียความรุ้สึกของความเป็นเพื่อน

ที่มอบให้ไปอยุ่พอสมควร เพราะผมทราบดีถ้า SCE ทำสงครามกับเรา ลูกทีมเขาเองจะเดือดร้อนและ ผมไม่อยากให้เป็นแบบนั้น

เพราะจะทำให้เกิดการสูญเสียฐานผู้เล่นในแดนใต้ไปมากมายทันที และสุดท้ายก็เป็นแบบนั้นจริงๆ เมื่อคุณกริท

ประกาศทุบหม้อข้าว บอกว่าจะย้ายไปเวิล 5 ที่กำลังจะเปิดใหม่และยินดีลบไอดีเมื่อลบแพ้ในศึกนี้พร้อมๆกัน

โปรดติดตามตอนต่อไป ในมหาสงคราม SCE และ ผมมาที่นี่เพื่อยุติสงคราม ในโอกาสหน้านะครับ

ฝากขุดกันด้วยนะครับทุกท่าน
ขอบคุณที่อ่านมาจนจบครับ
HYdestiny

b078932078

Member
คะแนน react
0
เกมส์ก๊คือเกมส์ ชีวิตจริงก๊คือชีวิตจริง เกมส์นี้มันไม่มีจบหรก คนอ่ะจะจบก่อนเกมส์ อิอิ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เกมส์ก๊คือเกมส์ ชีวิตจริงก๊คือชีวิตจริง เกมส์นี้มันไม่มีจบหรก คนอ่ะจะจบก่อนเกมส์ อิอิ

ของแน่อยุ่ละครับ ถ้าไม่มีระบบ จุดจบเกมส์ คนไปก่อนเกมส์ ชัวร์ๆอยุ่ละครับ เมื่อเพื่อนเล่นน้อยลง ความเบื่อก็เพิ่มขึ้น

สุดท้ายก็จะถามตัวเอง ว่าเราจะเล่นกับใครต่อไปหละทีนี้ = = แต่ถ้าเล่นแล้วสนุก เพื่อนยังอยุ่กันครบ

และมีเป้าหมายร่วมกัน ผมเชื่อว่า ก็ยัง มีทางที่จะเดินหน้าต่อไปได้ อย่าลืมว่าผู้เล่นหน้าใหม่ๆ วันหน้าอาจจะเติบโต

มาแทนที่ผู้เล่นหน้าเดิมๆในวันนี้ก็ได้นะครับ ของแบบนี้มันไม่แน่ ไม่นอน ครับผม ^_^

DeletedUser

Guest
ท่าน hydestiny ไม่กลัว hollywood เอาไปสร้างหนังหรอครับ

คงเป็นชื่อ tribalwars สงครามของ T จ้าวอหังการ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ท่าน hydestiny ไม่กลัว hollywood เอาไปสร้างหนังหรอครับ

คงเป็นชื่อ tribalwars สงครามของ t จ้าวอหังการ

ฮอลลี่วูดคงเวอร์ไปครับ แต่ถ้าพลอตเรื่อง บางส่วน น่าสนใจ และคนอ่านติดตาม

แล้วมีคนถูกใจมาขอผลงานผมไปเขียนเป็นการ์ตูน หนังสือ หรือ อนิเมชั่น อันนี้

ผมว่าน่าสนใจครับ ผมก็อยากติดตามเช่นกันครับ

hydestiny

Member
คะแนน react
0
คำนำ

ครั้งนั้น เมื่อ 7 วันเลือกฝ่าย ของ K@ ผมจำได้ว่ามีพี่แสบนี่หละครับ

ที่โำพส เรื่อง เวิลด์ 3 เรา คล้ายๆยุค 3 ก๊ก ถ้าพูดถึงเรื่องตำราพิชัยสงคราม

และ เรื่อง ราวใน สามก๊ก ผมยังอ่อนเชิงนักครับ เทียบกับพี่แสบไม่ได้เลย

ส่วนตัวผม จะชอบ นำแนวคิดคนอื่น และ แผนส่วนตัว มาผสมผสานใช้ๆกันไป

และชอบที่จะหาข้อผิดพลาดของตัวเอง แล้วจดบันทึกเอาไว้ เพื่อกันลืม

ในส่วนที่ เราพลาดไป ตั้งแต่เริ่มต้นเล่นมาวันแรกผมจดอะไรไว้ในสมุดเล่มนั้น

จนเละไปหมดละครับ ส่วนใหญ่จะ เป็น พิกัดบ้านฟาร์ม เอาไว้ เวลาพิมพ์พิกัดไปปล้น

หมดสมุดไปหลายเล่ม หน้าฟอรัมเทคนิคต่างๆ ผมก็พิมพ์ไว้เยอะมาก แต่เสียดายนะครับ

ที่ถูกผู้ไม่หวังดี และชอบทำลาย มาลบฟอรั่มเราไป หลายๆครั้ง แต่ผมว่าผมได้ถ่ายทอด

ประสบการณ์ความรุ้และเทคนิคต่างๆ ให้เพื่อนๆได้อ่านไปบ้างแล้ว เขาจะเรียนรุ้ หรือจะนำไปใช้

หรือไม่ขึ้นกับการแอคทีพ และ ความขยันส่วนตัว ของเขาเองหละครับ

ก่อนจะเกริ่นเรื่องเข้าสู่ตอนต่อไป

ตอนพิเศษ : ปอ และ เพื่อนๆ S ที่ไม่ชอบหน้าผมหลายคน แต่กลายเป็นมิตรที่จริงใจในกลุ่มศัตรูที่ผมประทับใจที่สุด

ผมขอเล่าเรื่องบุคคล สำคัญคนหนึ่งในตอนหน้า นะครับ คือ คุณปอ จาก ชินระ (SR)

หรือ SCE@01 ในตอนนี้ คุณปอเลิกเล่นไปแ้ล้ว นานพอสมควร ผมได้รุ้จักกับเธอ

ก็ตอนช่วง แผน ชินจังเกาไข่ ที่ลูกทีมผม เริ่มสร้างปัญหาไปแซะบ้านแดงบ้านเถื่อน

ในพื้นที่ทีมคุณปอ และไปบังเอิญชนกับ บ้านที่เธอซิสให้ลูกทีมพอดี ผมได้เริ่มต้นจากการเคลียร์

ปัญหาต่างๆ และเสนอสัญญาพันธมิตรไปให้ทั้งทีมและสาขา ต่างๆ ความสัมพันธ์ผมกับปอเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ

แต่ก็เลวร้ายลง หนัก เพราะลูกทีมผมก็ยังป่วนต่อไป = = (ตรงนี้หละครับ คำว่า เราจะไม่ทนกับการกดขี่อีกต่อไป)

จึงเกิดขึ้นเป็นคำพูดหากินในกลุ่มลูกทีม SCE ทั้งการยึดบ้านซ้อน การยึดบ้านแดงข้ามทีม และการส่งทหารตีกัน

ในบ้านที่ใกล้ๆกัน (ไม่กินเส้นกัน) ปัญหาหนักข้อเหล่านี้ ไปรวมกับ การโพสชวนร่วมงานของผมในฟอรั่ม S

เล่นเอากลายเป็นอคติ ครั้งใหญ่ ในกลุ่ม SR ที่มีบ้านมากที่สุดใน K66 ตอนนั้นผมยังไม่มีบ้านที่ K66

ซักหลัง ใจผมอยากให้ทุกฝ่ายมาเป็นพวกเดียวกันหมดลดสงครามลงได้ อะไรก็น่าจะดีขึ้นแต่มันแย่ลงเรื่อยๆ

เมื่อสาขา ต่างๆของ SCE และ S ที่อยุ่ตอนบน 57 56 โดนตีลงมาเรื่อยๆจาก T คุณปอได้เสนอให้ตี กับ T

สร้างฟอรัมเฉพาะ และ ได้ดำเนินแผน ชวนผู้เล่น T ย้ายทีม เมื่อผมทราบข่าวเหล่านี้

ผมจึงส่งลูกทีมในกลางดง พื้นที่ K66 เข้าทีมปอ ไปหาข่าว ต้องขอบอกก่อนนะครับ

นี่คือการส่งสปายเข้าจริงๆ (ผู้เล่นจริงๆ ไม่ใช่หนอน) หนอนคือ ตัวผี ตัวใดก็ได้ ถ้าถูกจับได้ก็ไม่เปนไรเพราะไม่มีความ

สำคัญต่อตัวหลัก แต่นี่คือ ผู้เล่นจริงๆ ถ้าถูกจับได้ ก็โดนยึดบ้านชัวร์ และเขายืนยันกับผมเองว่า

อย่าได้เรียกเขาว่าหนอน ให้เรียกว่าสปาย เขาจะทำหน้าที่นี้ให้้ดีที่สุด อย่าถามผมว่าคือใครครับ

เพราะผมไม่สามารถเปิดเผยชื่อได้ ผลงานต่างๆ เข้าตาและได้ตำแหน่งสำคัญสามารถเข้าห้องลับได้

จึงทราบข่าวและ ทราบว่าใครบ้างที่มีความคิดไม่หวังดีกับเรา และ ถูกผมค่อยๆจัดไปทีละคนๆ

บีบให้ ทางฝั่ง SCE ลำบากหนักขึ้นเรื่อยๆ แต่ ปอ ได้เริ่มพูดคุยกับผมมากขึ้น ในช่วงนั้น

ผมเริ่ม เสนอข้อเสนอต่างๆ จากที่ผมไม่เคยเสนอทีมปอ หรือพูดกันเรื่องนี้เลย แต่เนื่องด้วย

สิ่งต่างๆ และการมองเวิลด์ ของ มุมมองปอ นั้นมีเพียงด้านเดียว คือในฟอรั่ม S หรือ SCE

เมื่อรับทราบและแนวคิดต่างๆจากผม ความสัมพันธิ์ต่างๆ เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ ผมได้ดำเนินแผนขั้นต่อไป

ด้วยการส่งเพื่อนร่วมทีม ที่รุ้ใจของผมเริ่มส่งจดหมายไปพูดคุยกับปอเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เราเชื่อว่า

เราทำสำเร็จได้แน่ๆแล้ว และ ทางคุณกริท เองก็น่าจะไปด้วยดีกับเราทั้งสองท่าน แต่ทุกอย่างพลิก

ไปหมด เมื่อคุณกริท ประกาศสงคราม SCE มาจริงๆ ผมจึงเข้าทีม คุณปอ ไป ในครั้งนั้น

เพื่อไปพูดคุยกับ SCE ในหัวข้อ ผมมาที่นี่เพื่อยุติสงคราม โดยคุณปอ แจ้งให้ผมทราบเรื่องนี้

เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร เชิญติดตามได้ในตอนหน้า ซึ่งเป็น Episode. จริง ในตอน

มหาสงคราม SCE และ ผมมาที่นี่เพื่อยุติสงคราม

ปล. นิสัยปอ นั้น ตรงไปตรงมาครับ ชอบใครก็ช่วยเหลือทีมนั้น และ เต็มที่จริงๆ
ไม่ใช่ นกสองหัวที่โลเล มาทางผมเลย ปอสร้างทีมทาตอนใต้ มาเติบโตได้มากติดระดับทอพ20
ในเวลานั้น ซึ่งถือว่าไม่ธรรมดา แม้จะห่างไกลจาก S# มากและติดทีมผมมากกว่าแต่ก่อนหน้านั้น
เขาคือชาว S ในนาม S#NMC จึงเป็นชาว S ในสายเลือด

เขาตัดสินใจร่วมสู้กับสงคราม อย่างเต็มที่
และ ยินดีรบกับเราจนสุดตัว แต่ถูกมองจาก หลายๆคนว่า เป็นสปายให้ผม นั้นคือการเข้าใจผิด
ลึกๆแล้ว ปอ ก็อยุ่ในช่วงสับสนทางความคิดและยอมรับครับ ว่าผมได้หว่านล้อมและเจรจา
ด้วยความจริงใจหวังว่าจะได้ ชาว K66 มาร่วมงานกันจริงๆโดยไม่ต้องรบกันให้ตายไปข้างใดข้างหนึ่ง
สงครามย่อมไม่เป็นผลดีกับใครเพราะผมเองก็เป็นห่วงลูกทีมผมใน K66 เช่นเดียวกันว่าไม่รอดแน่ๆ
ทางรอดอย่างที่ผมบอกคือให้ย้ายทีมเข้าทีม ปอไปก่อน คือคำแนะนำจากผม

แม้วันสุดท้ายที่ ปอ ประกาศเลิกเล่นอย่างเป็นทางการ จดหมายจากผมก็ยังส่งตรงไปถึงเธอครับ
ว่าไม่อยากให้เลิกอยากให้เล่นต่อไปและย้ายทีมมาเข้าร่วมกับเราและเล่นต่อไปให้สบายใจที่สุด

แต่ก็ยากที่จะเปลี่ยนใจเธอได้ครับ แต่ผมอยากบอกปอในวันนี้นะครับ
ว่า ผมยังคิดถึงและอยากให้ปอมาเล่นรวมกับเล่นด้วยกันและอยุ่ทีมเดียวกันจริงๆ
ในวันหน้า ไม่อยากต้องมารบกัน เลยจริงๆครับ

b078932078

Member
คะแนน react
0
เกมส์ก๊คือเกมส์ชีวิตจริงก๊คือชีวิตจริง
ถ้าแยกมันออกได้เกมส์ก๊จะสนุกครับเพราะมันเป๊นเกมส์ ถ้าแยกมันออก
อย่าคิดว่าตัวเองเป๊น300ขุนศึกล่ะ สปาตันบุกๆๆ อิอิ ตลกกด1 ไม่ตลกกด2
ไม่กดขอไห้ฟันเยิ๋น

hydestiny

Member
คะแนน react
0
เรื่องสั้น T002 ชื่อตอน มหาสงคราม SCE ตอนที่1 ปฐมบท "ผมมาที่นี่เพื่อยุติสงคราม"

วันนั้นก่อน จะเกิดสงคราม S+SCE vs T ผมได้แจ้งทาง T#00 ให้ทราบแล้วว่าจะเ้ข้าทีม SCE ไปดำเนินการทูต

เพื่อให้ทุกคนลดความขัดแย้งและ ดึงทีมปอ มาร่วมงานสาขา T ให้สำเร็จ แต่ที่ผมได้เข้าไปในทีม ปอวันนั้น

กลับ ตรงกันข้ามครับ ข้อความที่ผมเข้าไปโพส กลายเป็นประเด็น ให้ทาง S# เกิดความไม่พอใจ

และ เปิดสงคราม มาที่ เราในคืนนั้นทันที ในชื่อ สงครามว่า อย่าสแมวแต่ว และวันต่อมา

ทาง SCE และ สาขา ก็กดจุดแดงมาที่ทีมเรากันหลายทีม ทาง T#00 จึงนำสหภาพ กดจุดแดงตอบโต้กลับ

และประกาศสงครามกลับไป โดยทางผมได้เสนอจุดม่วงพิเศษให้กับ ทีม SCE@01 เป็นกรณีพิเศษ

เพื่อให้ลูกทีม SCE ที่ไม่อยากเข้าร่วมสงครามย้ายมาที่ทีมนี้ แต่ ปอ ขอ ปฏิเสธไมตรี นี้และขอให้

กดจุดแดง เช่นกัน เพราะต้องการรบ อย่างสมศักดิ์ศรี และทำตามเสียงนโยบายสหภาพ

สิ่งที่ผมพลาดไปก่อนหน้านั้นคือ ผมเกือบจะทำสำเร็จในแผนสันติ และ การเจริญสัมพันธไมตรีทางการทูต

ได้แล้ว ถ้าไม่เกิดเหตุ เรื่องนี้ขึ้นมาก่อน เรื่องมีอยุ่ว่า พี่โจ ทราบว่าผมไม่มีบ้านใน 66 จึงมอบบ้าน

ของโจวอช ซึ่งเป็นไอดีเพื่อนพี่โจให้ผมยึด และผมเห็นว่าทำลสวยตรงใจผมมาก และผมยึดได้ไป

ก็มาเจอยึดซ้่อนต่อโดยลูกทีมปอ ครั้งนั้นผมไม่ได้จดหมายอะไร ไปบอกเขา แค่ส่งทหารไปตีบ้านและสอดแนม

ตามปรกติ เพื่อจะยึดบ้านคืน แต่ที่ไม่ไหวจะเคลียร์คือการส่งจดหมายมา ด้วยคำหยาบ แม้ผมจะรุ้ว่าเป็นเด็ก

แต่ก็ไม่เหมาะสมครับ ผมจึงถล่มไปชุดใหญ่ หลายบ้าน เล่นเอา ผมโดนจดหมายจากคนอื่น ทั้ง ไอดีผี

หรือ ไอดีครีมาใหม่ มาด่าเพิ่มอีกเพียบ แต่ผมไม่ตอบกลับ แต่บลอคแทน เพราะผมเคยมีประสบการณ์โดนแบน

เพราะจดหมายไม่สุภาพมาแล้วจากทราเวียน จึงรุ้ดีว่า วิธีการเหล่านี้ตั้งใจให้ผมพลาดง่ายๆ ผมจึงใช้วิธีเปิดอ่านแล้ว บล็อคแทน

และทุกวันนี้ก็เจอแบบนี้มาเรื่อยๆครับ แต่ผมก็ทำใจไว้แล้ว ว่าต้องเจอแบบนี้อยุ่เรื่อยๆ การแจ้งแบนไป

ไม่ใช่เรื่องดี เพราะจะยิ่งทำให้คนถูกแบนยิ่งแค้นเราปล่าวๆ และก็เป็นแค่ไอดีผี เขาไม่กล้าเอาไอดีตัวจริง

ชื่อจริงในเกมส์มาด่าหรอกครับ ผมจึงบล็อคข้อความก็เพียงพอละครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนก็น่าจะเคยเจอเช่นกัน

-----------------------------
เข้าเรื่อง เหตการณ์ สงครามกันเลยนะครับ เริ่มต้น สงครามครั้งนี้ ผมนำทีมรบ ด้วยตัวเอง

โดยแบ่งโซนทำงาน ช่วงแรกเราจะยึด K66 ก่อน โดยเน้นเดินทัพจากทาง 56 และ 65 มาตีกระหนาบ 66

ทั้งสองด้าน โซนรบเวลานั้น เราค่อนข้าง ได้เปรียบเนื่องจากว่า แนวบ้านและ การติดต่อประสานงาน

และแผนงานทุกอย่างรวมทั้งประสบการณ์ และ จุดสำคัญ เรามีสปาย ที่ส่งเข้าไป 66 ก่อนหน้านี้

ผมเริ่มต้นแผนลับด้วยการส่งจดหมายลับให้สหายสนิท ส่งเรนไปสร้างตอให้สปายเราก่อน

และดึงสปายย้ายทีมกลับให้หมด เพื่อให้ฝ่าย SCE ตกใจ และ งงงัน ในการย้ายทีมออกและเริ่มมาตีสปาย

ก็เ้ข้าแผนครับ เดินทัพมาชนตอกันตามสูตร และ สปายเราก็ช่วยตีป่วน สอดแนมในพื้นที่ได้ดี

ผมก็นำทีมบุกเข้ามาในโซน 66 ได้เรื่อยๆ และได้ขยายบ้านออกได้มาก ด้วย ภารกิจ 7*7

ภารกิจ 7*7 ถูกออกมาด้วยเหตุผลตอบโต้ ที่ลูกทีม T ถูกโจมตี จาก S และ SCE ช่วงนั้น

เราจะทำการตีบ้านลูกทีม อื่นๆ ที่ไม่ใช่ T ในรัสมี 7*7 ทั้งฟาร์ม ยึด และ ทุบ

เพื่อขยับโซนบุกเข้าไปเรื่อยๆ คนใหนที่ไม่อยากรบและขอเจรจาเข้าทีมเราก็รับไว้เรื่อยๆ

เพื่อลดศัตรูลง และ ลดขวัญกำลังใจศัตรูลงได้มาก.

------------------------------------------

ขอพูดถึงการย้ายเข้าทีมก่อนนะครับ

การย้ายทีม เข้า T ของเรา คนสำคัญ คือ วัต และ ซี

วัตถูกตีอย่างหนัก เล่นเอาเสียบ้าน 40+ หลัง ส่วนซีไม่ต้องพูดถึงครับ เล่นเอาเลิกไปเลย

แต่ทั้งสองคือ คนที่มีส่วนช่วยงานผมมานาน ตั้งแต่ เขาอยุ่ใน S# แล้ว ซี อาจจะช่วยน้อย

แต่ก็เป็นเพื่อนผมคนหนึ่งตั้งแต่ทราเวียน ซึ่งเราติดต่อกันประจำใน ไทรบัล ส่วนวัตเป็นเพื่อนกับ ซิสก้า

ผมได้ลองชวนเขาย้ายและเขาตกลงวันที่เขาออกจาก S เขาก็จดหมายไปลาออกและได้คำตอบกลับ

มาว่าจะโดนตีนะ ก็โดนตีจริงๆ ครับ เล่นเอาบ้านใน 55 หายเพียบ แม้จะเรนถาวรไปช่วยเรื่อยๆ

ก็ไม่อาจจะป้องกันบ้านได้เลยคะแนนป้องกันสูงมากครับ แต่เสียบ้านอยุ่ดีเพราะโดนรุม หนักมาก

และ 55 ก็ยังไม่ใช่แผนที่เราจะบุกในเวลานี้ ลำบากครับ สำหรับผู้เล่นย้ายทีมในช่วงแรก

นอกจากจะโดนหาว่าเป็นกบฎ ผุ้ทรยศ และ ตุ้ด แล้ว ยังโดนรุมตี ยึดบ้านอีก คุ้มไม่คุ้มผมไม่ทราบนะครับ

แต่ผมก็พยายามช่วยเท่าที่พอจะทำได้ในช่วงแรก และผลงานริทซ์ ก็ยิ่งใหญ่มากครับ เมื่อไปดึงกลุ่ม เอ

ที่เป็น S.S เดิม ก่อนจะเปลี่ยนสาขา BCR3 ย้ายมาได้ทั้งกลุ่ม รวมทั้งคุณตั้ม ก็ชวนผุ้เล่น S ย้ายมาได้

อีกหลายคนเช่นกัน แนวโน้ม เริ่มมาทางเรา แต่คนย้ายทีมเข้า T งานเข้าทุกคนครับ ขอเรนกันจ้าละหวั่น

เพราะโดนตี หนักจริงๆ แต่ทุกวันนี้ยันไว้ได้แล้ว ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ ผมปรับแผน และออกภารกิจ

เบี้ยหงายกลายเป็นเม็ด เพื่อช่วยผู้เล่นกลุ่มนี้ โดยให้เขาย้ายบ้านออกมาจากโซนอันตราย

และเริ่มสร้างตอ เน้นๆ ให้เป็นหลังๆ เพื่อให้เหลือบ้านไว้บ้าง และให้บุกกับเพื่อนๆไปพร้อมๆกันจากโซนปลอดภัย

และค่อยๆขยับบ้านเข้าไปเชื่อมแผนที่หากัน และเราทำได้สำเร็จในทุกวันนี้ครับ เราเชื่อมแผนที่เข้าได้มาก

และ บ้านวัตน์เองก็ตีบ้านเก่าตัวเองคืนได้มากกว่าเดิม มากกว่าที่เสียไปในช่วงแรกเริ่มสงคราม

ถือเป็นข่าวดี ในข่าวร้ายครับ กลับมาทาง SCE ต่อ ช่วงนั้นผมได้เพื่อนร่วมทีมมาเพิ่มอีกคน คือ นัตซาว่า

เขาคือ สุดยอดครับ ผมเชื่อเช่นนั้นเขาคือเพชรเม็ดงามใน BCR แต่ไม่ได้ผ่านการเจียไน เมื่อได้รับภารกิจ

จากผม เขาคือ หน่วยรบแนวหน้าที่ บุก K66 ได้อย่างดีที่สุดคนหนึ่งรวมทั้ง สุดยอดตำนานทำลายล้าง

เบนซ์ จาก T#21 เวลานั้น เขาคือสุดยอดนักรบคุ่ใจผมเลยในการบุก K66 คำว่าไม่ ไม่มีในพจนานุกรม

2 ท่านนี้ครับผมส่งภารกิจไปให้ครั้งใด ผลลัพธิ์ เป็น สำเร็จทุกครั้ง ขอยกย่องทั้งคุ่ครับ

และอีก 2 คนข้างกายผมที่บุก 66 อย่างสุดยอดก็คือ พี่โจ และ ดิวซ์ ครับ 2 ท่านนี้ คืออัจฉริยะ

ทั้งสติปัญญา ทั้งแทคทิค และ แนวทหารเรียกได้ว่า เรียนรุ้มาจากผมได้แทบทุกอย่างและทุกวันนี้

อาจจะเหนือชั้นกว่าผมแล้ว 4 ท่านนี้ ช่วยให้แนวรบโซน 1 สวยงามมากๆครับ เราสร้างกำแพง K56-K66

แลพบุกยึดบ้าน มาอย่างต่อเนื่องชนิดที่ว่าไร้การต่อต้านเลยทีเดียวและเจาะเข้าไปที่โซน 2 ไปหากลุ่ม

สปายของเราได้สำเร็จทำให้เชื่อมเข้ากลาง K66 และแผนต่อไปคือตีบุกเข้าสู้เส้น K65 บีบพื้นที่ 66 ต่อไป

ข้ามมาดู K66 โซน 3 กันบ้างครับ

ผู้นำภารกิจโซน 3 คือ ปัน และ บอลกี้ ทั้งคุ่ คือ หน่วยพิเศษของ T#00 รับหน้าที่คุมจัตุรัส 66/56 ซึ่งทำได้ดีมาก

ยึดพื้นที่จัตุรัสได้สำเร็จ และ เริ่มเชื่อม โซน 1 มาบรรจบ โซน 3 เรื่อยๆ

และสุดท้ายโซน 4 โซนนี้ทำหน้าที่กันชายแดน 65 และเป็นโซนที่อันตรายที่สุด เพราะโดนล้อม ทั้ง 65 และ 66

ติดกับผู้เล่นคนสำคัญๆหลายๆคน ทีมนี้ผมมอบหมายให้ ออฟ ฟิซฮุค ภู บอลท และ เดฟ ช่วยกันคุมพื้นที่ให้ได้

ช่วงแรก เราโดนหนักมากครับ โดนตีทุกวัน และ เสียบ้าน ผมบอกพวกเขาครับ สงครามย่อมมีการสูญเสีย

และ ต้องทำใจรับมันให้ได้เมื่อเสียไปเราอย่าไปนึกถึงมัน ต้องทำให้ดีกว่า คือตีคืนจากศัตรู ยึดคืนให้มากกว่าที่เสีย

แล้ว ผลงานก็จะดีเอง ผมจะมาต่อใน ตอนหน้านะครับ

สำหรับมหาสงคราม SCE ครั้งนี้เพื่อระลึกถึงแม่ทัพเดฟ ซึ่งเป็นสุดยอดในตำนานในศึกนี้เลยครับ

รับรองว่าสนุกและเข้มข้นแน่นอนครับ กับศึก SCE ล้อมสองด้าน จาก 65 และ 66

เส้นชานแดนแสนอันตราย นับรบชุดนี้ของเราเขาสู้และรอดได้อย่างไร ติดตามกันตอนต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับที่ติดตามผลงานมาจนจบ
HYdestiny

DeletedUser

Guest
ฮอลลี่วูดคงเวอร์ไปครับ แต่ถ้าพลอตเรื่อง บางส่วน น่าสนใจ และคนอ่านติดตาม

แล้วมีคนถูกใจมาขอผลงานผมไปเขียนเป็นการ์ตูน หนังสือ หรือ อนิเมชั่น อันนี้

ผมว่าน่าสนใจครับ ผมก็อยากติดตามเช่นกันครับ

เรื่องมันเหมือนผู้ยิ่งใหญ่จาก 2 ที่ มารวมตัวกันแล้วตามยึดครองโลก

เริ่มจากตีมหาอํานาจที่ละประเทศประเทศ

จนทุกอย่างเป็นของเราแล้วก็มีผู้ต่อต้านอยู่เล็กน้อยคือ s#

และผู้ต้อต้านจะชนะเหมือนเทอร์มิเนเตอร์อะ แต่s# คงไม่ชนะ

ถ้าทําเป็นหนังก็ต้องให้s#ชนะในตอนท้ายโค้นอํานาจสหภาพได้

DeletedUser

Guest
เรื่องมันเหมือนผู้ยิ่งใหญ่จาก 2 ที่ มารวมตัวกันแล้วตามยึดครองโลก

เริ่มจากตีมหาอํานาจที่ละประเทศประเทศ

จนทุกอย่างเป็นของเราแล้วก็มีผู้ต่อต้านอยู่เล็กน้อยคือ s#

และผู้ต้อต้านจะชนะเหมือนเทอร์มิเนเตอร์อะ แต่s# คงไม่ชนะ

ถ้าทําเป็นหนังก็ต้องให้s#ชนะในตอนท้ายโค้นอํานาจสหภาพได้

ถ้าในเกมส์จะเหมือนหนังที่จะทำให้S#ชนะได้

ก็คงดีนะสิครับ อิอิ:p

hydestiny

Member
คะแนน react
0
ถ้าผู้เล่น S# ไม่เลิกเล่นไปมาก และช่วยกันสู้จริงๆ คงไม่โดนเจาะเข้ามาง่ายๆ

ผ่านทางผุ้เล่นระดับหัวกระทิ ที่เลิกเล่นไปครับ เท่ากับสร้างบ้านใ้ห้ ศัตรูมาลง

บ้านเพื่อตี ผู้เล่นที่ยังเล่นอยุ่ต่อไป อาจจะมีพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วยครับ

เพราะ ผมดูจาก การทูต แต่ละทีมตอนนี้ ที่ได้รับข่าวสารมา

มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นในเวิลด์ แต่ผมต้องเช็คข่าวล่าสุดอีกครั้งนะครับ

ตอนนี้ยังไม่สามารถเปิดเผยอะไรได้และ ทาง สหภาพ T ก็ปรับผังผู้บริหารใหม่

ยกเซท เป็น เจเนอเรชั่นที่สองแล้วครับ ผมเองก็ถอนตัวมานั่งเขียน นิยาย

นั่งเล่าเรื่องราว ผ่านทางมุมมองคนภายในแทนแล้วครับ และจะคอยเขียนเล่าตำนาน

ของคนรุ่นหลัง ชาว T ต่อไปเรื่อยๆ จนวันสุดท้าย ที่ผมเล่นเกมส์นี้ครับ

HYdestiny

DeletedUser

Guest
จะมีพระเอกขี่ม้าขาวมา่มาช่วยด้วยหรอครับ:D

อยากรู้จังว่าใคร:uspy:

ibukfsolar

คะแนน react
0
ถ้าผู้เล่น S# ไม่เลิกเล่นไปมาก และช่วยกันสู้จริงๆ คงไม่โดนเจาะเข้ามาง่ายๆ

ผ่านทางผุ้เล่นระดับหัวกระทิ ที่เลิกเล่นไปครับ เท่ากับสร้างบ้านใ้ห้ ศัตรูมาลง

บ้านเพื่อตี ผู้เล่นที่ยังเล่นอยุ่ต่อไป อาจจะมีพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วยครับ

เพราะ ผมดูจาก การทูต แต่ละทีมตอนนี้ ที่ได้รับข่าวสารมา

มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นในเวิลด์ แต่ผมต้องเช็คข่าวล่าสุดอีกครั้งนะครับ

ตอนนี้ยังไม่สามารถเปิดเผยอะไรได้และ ทาง สหภาพ T ก็ปรับผังผู้บริหารใหม่

ยกเซท เป็น เจเนอเรชั่นที่สองแล้วครับ ผมเองก็ถอนตัวมานั่งเขียน นิยาย

นั่งเล่าเรื่องราว ผ่านทางมุมมองคนภายในแทนแล้วครับ และจะคอยเขียนเล่าตำนาน

ของคนรุ่นหลัง ชาว T ต่อไปเรื่อยๆ จนวันสุดท้าย ที่ผมเล่นเกมส์นี้ครับ

HYdestiny

แล้วเมื่อไร จะนำเสนอรายชื่อผู้บริหารชุดใหม่ ให้แฟนๆๆได้รู้ทราบครับ

บน