บราวเซอร์ Opera ใช้ได้หรือเปล่าครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ pintu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
คือใช้อยู่ก็ยังเล่นได้ตามปกติ จะมีก็แค่คำแนะนำในช่วงเริ่มสร้างหมู่บ้าน
จะเกินจากหน้าจอไปเพราะตัวแนะนำจะอยู่ชิดขอบขวาล่างครับ
กลัวว่าจะเกิดปัญหาภายหลัง หากใช้ไปเรื่อยๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เวอร์ชั่นล่าสุดหรือเปล่าครับ? ถ้าให้ผมแนะนำคงให้ไปทางพวก Firefox, Chrome, Safari อะไรทำนองนี้น่าจะ work กว่าครับ

ถ้ายังไงเดี๋ยวผมไปทดสอบให้อีกทีครับ

DeletedUser

Guest
ล่าสุดครับ
รายละเอียดรุ่นเมื่อคลิก About Opera
โค้ด:
Version
11.00

Build
1156

Platform
Win32

System
Windows XP

XHTML+Voice
Plug-in not loaded

ผมใช้ firefox แล้วเครื่องมันอืดๆน่ะครับ
chrome ก็เหมือนกัน
แต่ Safari จะไม่ทำเครื่องอืดเหมือน Opera
แต่ Opera ไฟล์เล็กกว่าก็เลยใช้ Opera น่ะครับ

DeletedUser

Guest
ผมเล่นในมือถือก็ใช้ opera ครับ ก็เล่นได้น่ะ

DeletedUser

Guest
ถ้ารุ่นใหม่ ก็คงไม่มีปัญหาอะไรครับ ยังไงลองล็อกอินดูครับ ถ้าการแสดงผลไม่ผิดพลาดก็ไม่มีปัญหาครับ เท่าที่ลองเบื้องต้นยังไม่พบปัญหาครับ

บน