บ้านที่ตีในเขตโบสถ์

tatho2010

คะแนน react
1
เนื่องจากผมหาไม่เจอครับสำหรับคำถาม

ที่จริงไม่ติดใจอะไรเท่ารัยครับ เพียงแต่สงสัยครับ ผมส่งม้าแนมไปบ้านหนึ่ง มีข้อความในรายงานว่าอยู่ในเขตโบสถื แต่พอส่งตี ทหารตายหมด แล้วข้อความในรายงานบอกว่า ไม่ได้อยู่ในเขตโบสถืครับ งง

อ้อผมสงสัยเรื่องโปรแกรมช่วยเล่น
มีการโจมตีที่สามารถส่งทัพสิบกว่าทัพในเวลาที่ห่างกันได้นิดเดียวด้วยหรือครับ
สุดยอดจริงๆ

DeletedUser

Guest
เรื่องส่งทัพหลายทัพภายในกี่วินาที มีสิทธิ์ทำได้ครับ คือ ต้องเป็นผู้ใช้พรีเมียม หรือ ต้องเป็นคนที่เน็ตเร็วมากครับ

tatho2010

คะแนน react
1
เรื่องส่งทัพหลายทัพภายในกี่วินาที มีสิทธิ์ทำได้ครับ คือ ต้องเป็นผู้ใช้พรีเมียม หรือ ต้องเป็นคนที่เน็ตเร็วมากครับ

แล้วผู้ที่ใช้ โปรแกรม xxxxx v.2.71 มันผิดกฎหรือไม่ครับ
ทางระบบมีการตรวจสอบได้หรือไม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

tatho2010

คะแนน react
1
แล้วผู้ที่ใช้ โปรแกรม XXXXX V.2.71 มันผิดกฎหรือไม่ครับ
ทางระบบมีการตรวจสอบได้หรือไม่ครับ

ส่งจากสิบบ้าน เนตต้องแรงแค่ไหนครับ กี่ร้อยเมคครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เรื่องรายงานยังไงส่งให้ทีมงานในระบบสนับสนุนผู้เล่นอีกที เดี๋ยวจะลองตรวจสอบให้นะครับ (ลิ้งค์อยู่ด้านบนเว็บ)
ส่วนเรื่องโปรแกรมบอท หรือช่วยเล่น รวมไปถึง Scripts ตอนนี้ก็มีการป้องกันโดยสุ่มให้ใส่ตัวเลขตามภาพ ซึ่งก็สามารถใช้ได้ดีในระดับหนึ่ง รวมไปถึงเราก็มีระบบอื่นๆ อยู่อีกสำหรับการตรวจสอบ ซึ่งผมคงเปิดเผยมากตรงนี้ไม่ได้ รวมไปถึงในเวอร์ชั่นหน้า 7.2 เราก็จะมีการพัฒนาระบบตรวจจับบอทที่ unbeatable หรือไม่มีโปรแกรมช่วยเล่นตัวไหนที่จะผ่านการตรวจจับไปได้ครับครับ ออกมาใช้อีกด้วย ซึ่งหากคุณพบเห็นเว็บที่แจกโปรแกรมเหล่านั้น ก็แจ้งเข้ามาได้ครับ ทีมงานก็จะไปเก็บข้อมูลเพื่อนำไปป้องกันในรุ่นต่อๆ ไป

ส่วนการแบนโปรแกรมช่วยเล่นก็มีการไล่ทำมานานแล้วครับ ซึ่งถามว่ามัน 100% ไหม ก็คงต้องตอบว่าคงไม่ถึงขั้นนั้นครับ แต่หากคุณสงสัยใครก็แจ้งให้ทีมงานตรวจสอบได้ครับ เราก็มีวิธีและเครื่องมือที่เวลาจะวิเคราะห์อะไรลึกๆ นั้นก็จะทำได้ง่ายและสะดวกมากขึ้นครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นคิดว่าในรุ่น 7.2 ที่จะออกมาในเร็วๆ นี้ น่าจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการป้องกันของเราให้ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ

เรื่องตรวจสอบ ถ้าแจ้งมาเราตรวจสอบได้ 99% ครับว่าใครใช้หรือไม่ได้ใช้ แต่เรื่องการป้องกันปัจจุบันยอมรับว่ายังไม่ดีเท่าที่ควรครับ

ขอบคุณครับ

tatho2010

คะแนน react
1
ขอบคุณครับ ผมจะให้ผู้ที่สอบถามมากับผมลองติดต่อส่งข้อมูลที่เขาสงสัยไปให้ครับ ซึ่งมีการพูดกันว่า ในส่วนนี้ เป็นของผู้ดุแลทำออกมา ซึ่งผมคิดว่าทำให้เสียหายมาก

บน