ประชากรจุได้24000เองหรอ?

DeletedUser

Guest
คือผมอยากรู้ว่า ประชากรเมืองหนึ่งนี้จุได้สูงสุดแค่24000เองหรอครับ เพราะผมกำลังจะอัพฟาร์มเต็มแล้วอะครับ แล้วทหารก็ใกล้เต็มแล้วด้วย เลยอยากรู้อะครับ

แล้วถ้ามันจุได้24000 เวลาเรนให้เพื่อน แล้วเพื่อนฟาร์มเวลน้อยมันจะเป็นยังไงอ่าครบ แบบเราส่งทหารไปเกินจำนวนประชากรสูงสุดอะครับ

DeletedUser

Guest
การ "เรน" (ไม่มีในเกมนี้นะครับ)
การ "ส่งกำลังสนับสนุน" นั้นไม่ได้สนใจพื้นที่ฟาร์มของหมู่บ้านที่ส่งไปป้องกันครับ

ทหารของ ไทรบัลวอรส์นั้น รู้ว่าจะออกรบนอกเมืองต้องเอาอาหารไปเองครับ ฮ่าๆๆๆ

DeletedUser

Guest
และก็ ถูกแล้วครับ สูงสุดต่อเมืองนั้น คือ 24,000

DeletedUser

Guest
ก็เกมส์นี้เค้าสร้างเมืองอื่นให้คุณยึดไงครับ ฟาร์มเมืองหลักคุณเต็มเมือง 2 3 4 5 คุณยังมีนี่ครับสร้างสิครับทหารไว้สนับสนุน :d

DeletedUser

Guest
ที่ผมอยากรู้คือ ถ้าทหารเต็มแล้ว ทรัพยากรที่เหลือเอาไปทำอะไร

แล้ว ถ้าผมเล่นแบบสายตีอะครับ คือสร้างแต่พวกที่ขวาน ม้าหนักอย่างนี่อะครับ

มันเอาไปตีพวกเมืองใหญ่ๆได้หรอครับ อย่างเมืองที่เขามีีกำลังสนับสนุนมานี่ครับ

เพราะ ทหารผมอย่างมากก็ 2หมื่นต่อเพราะรวมประชากรไปด้วย มันจะสู้ได้หรอครับ

อย่างเขาส่งกำลังสนับสนุนมา3เมืองอย่างนิ เมืองละ1หมื่น ผมจะเอาอะไรไปตีเข้าอะครับ

อยากรู้แค่นี่

DeletedUser

Guest
ทหารเต็มแล้วทรัพยากรคุณก็เอาไปแลกเหรียญทอง สร้างขุนนางไปยึดเมืองเพิ่มเยอะๆซิครับ

ส่วนอีกข้อเขาเอาป้องกัน 3 เมือง คุณก็เอาทหารจากหลายๆเมืองไปตีซิครับ
กำแพงเขาแตกแล้ว คุณยิ่งตีทหารจาก 3 เมืองที่มาสนับสนุนง่ายครับ
และมันยังมีกลยุทธอะไรอีกมากมายครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเอาตีจากหลายๆเมือง ก็ต้องตีด้วยทหารน้อยๆ แล้วก็ทหารจะตายหมด กับ ตีจากเมืองๆเดียว ตีที่เดียวด้วยทหารเยอะๆ มันจะเสียทหารน้อยกว่า

ที่บอกว่า เอาทหารไปตี3เมืองที่ส่งกำลังสนับสนุน มันจะรู้หรือครับว่า มันมาจากเมืองไหนบาง แล้วที่บอกมันมีเทคนิกหลากหลาย ก็สู่้มืองที่ทหารอยู่เป็นแสนไม่ได้หรอกครับ

มันไร้สีสันอะ ฝ่ายป้องกันได้เปรียบกว่าเยอะมาก มันไม่สมดุลเลย

DeletedUser

Guest
คนที่มีเมืองมากๆ บางครั้งก็ล้มดังนะครับ เจอเฟคหลอกทีเป็นร้อย
ขึ้นอยู่กับการวางแผนการรบของแต่ละเผ่าด้วยครับ การสูญเสียย่อมเกิดแต่ทำยังไงให้เกิดน้อยที่สุด ทำยังไงการสนับสนุนถึงจะกระจาย

DeletedUser

Guest
สร้างสถานศึกษายังครับ สร้างแล้วก้เข้าไปดู ท่านทราบเองครับ
:):)

goodknife

Member
คะแนน react
0
ถ้าเอาตีจากหลายๆเมือง ก็ต้องตีด้วยทหารน้อยๆ แล้วก็ทหารจะตายหมด กับ ตีจากเมืองๆเดียว ตีที่เดียวด้วยทหารเยอะๆ มันจะเสียทหารน้อยกว่า

ที่บอกว่า เอาทหารไปตี3เมืองที่ส่งกำลังสนับสนุน มันจะรู้หรือครับว่า มันมาจากเมืองไหนบาง แล้วที่บอกมันมีเทคนิกหลากหลาย ก็สู่้มืองที่ทหารอยู่เป็นแสนไม่ได้หรอกครับ

มันไร้สีสันอะ ฝ่ายป้องกันได้เปรียบกว่าเยอะมาก มันไม่สมดุลเลย

ทำแบบนี้ครับ

1. สร้างค่ายทหารของเผ่า เอาทหารบุกในเมืองของคนในกิลด์ไปยัด แล้วส่งไปตี

2. ไม่ต้องสร้าง ใช้การเฟคหลายๆเมืองแทน เช่น กิลศัตรูมี 20 คน แต่ในบริเวณแถวๆที่เราจะตี มีแค่ 5 เราก็เฟคไป 5 เมือง ให้เวลาถึงพร้อมกัน ศัตรูก็จะกระจุกเรนได้แค่ 1/5 ของเมืองทั้งหมด (ถ้าเค้าแบ่งเป็น 5 เมืองเท่าๆกัน ก็จะเสมอตัวกับเรา คือ กันได้ด้วยแค่จำนวนทหารของคนๆเดียว กับ เราบุกได้ด้วยกำลังทหารของคนๆเดียว) ซึ่งเราอาจตีตัวเล็กๆก่อน (เพราะเวลาเรน มักจะเรนกันเมืองใหญ่) หรือไม่ก็ เฟคให้หมด แล้วสอดแนม (เพื่อดูว่าเรนอยู่เมืองไหน) + คำนวณระยะเวลาเดินทางกลับของทหารเรน แล้วส่งไปตีเมืองที่เรนจะไปถึงไม่ทัน

บน