ปล้นบ้านโบนัสทำไมทหารตาย

aon2009

คะแนน react
0
คือผมส่งทหารไปปล้นบ้านโบนัสนะคับ ไปสองครั้งแรกทหาร12 ขุนพลด้วย

ก็ได้แร่ปกติคับ แต่พอรอบที 3-4-5 ทหารผมตายครั้ิงละตัว ก็เลยหยุดไปปล้นบ้านโบนัสอีกที่

ทหารไม่ตายคับ ก็เลยสงสัยว่าหากส่งทหารไปปล้น ซ้ำๆ มันทำให้ทหารตายหรือป่าวคับ :confused:

DeletedUser

Guest
ไม่ครับ
ที่ทำให้ตาย นั้นเป็นเพราะ หมู่บ้านโบนัสนั้น มีการโตขึ้น (สังเกตได้จากคะแนน)
ซึ่งหมายถึง มีกำแพง ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ด้วยนะครับ

จึงทำให้ทหารเราวิ่งไปชนกำแพงตายบ้างก็มีครับ

aon2009

คะแนน react
0
นั้นแสดงว่าต้องเพิ่มทหารอีกหรือต้องสร้างเครื่องกระทุ้งกำแพงละคับ

DeletedUser

Guest
เพิ่มก่อนดีกว่าครับ เครื่องกระทุ้งกำแพงแรกๆ ยังวิจัยไม่ได้

ควรจะวิจัยตอนที่เมืองเติบโตมาในระดับนึงแล้ว

Hidden18

คะแนน react
0
ไม่ครับ
ที่ทำให้ตาย นั้นเป็นเพราะ หมู่บ้านโบนัสนั้น มีการโตขึ้น (สังเกตได้จากคะแนน)
ซึ่งหมายถึง มีกำแพง ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ด้วยนะครับ

จึงทำให้ทหารเราวิ่งไปชนกำแพงตายบ้างก็มีครับ

แล้วทำยังไงให้มันเจ๊งครับท่าน

DeletedUser

Guest
ง่ายๆๆ เอาแรมไปกระแทกกำแพง ให้มันพังสะ
เท่านี้ก้ไม่วิ่งชนกำแพงตายแล้ว

Hidden18

คะแนน react
0
ง่ายๆๆ เอาแรมไปกระแทกกำแพง ให้มันพังสะ
เท่านี้ก้ไม่วิ่งชนกำแพงตายแล้ว

เกี่ยวกันป่ะ เอาแรมในเครื่องเนี่ยนะ ไปชนกับกำแพง คิดได้ : p

chanonjojojo

คะแนน react
0
อิอิ

มีวิธีง่ายๆๆในการปล้มนะคับ
อิอิ
สร้างขุงพลนะคับพลหอยสัก15ก็ปล้มได้แล้วอิอิง่ายจะตายไป

DeletedUser

Guest
อิอิ

อิอิ
สร้างขุงพลนะคับพลหอยสัก15ก็ปล้มได้แล้วอิอิง่ายจะตายไป

คิดว่าหลังๆ คุณจะกลับมาขำกับโพสของตัวเองนะครับ :)

akanithaha

Member
คะแนน react
0
อิอิ

อิอิ

เอาทำไมแค่ 15 เดินเมื่อยตายต้องซัก 150-200 ไปเลยเอาทีเดียวหมดโกดังแล้วไปหาเมืองอื่นต่อยังจะดีซะกว่า

SpecialX

Member
คะแนน react
0
ผม ก็ งง ไปปล้นบ้านโบนัส อยู่ ทหาร กลับมาไม่ครบตามจำนวยมราส่งไป

ผมก็ คิดว่าโดนเล่นกลางทาง ที่ไหนได้ ทหารวิ่งไปชนกำแพงตาย ๕๕๕๕๕+

akanithaha

Member
คะแนน react
0
ผม ก็ งง ไปปล้นบ้านโบนัส อยู่ ทหาร กลับมาไม่ครบตามจำนวยมราส่งไป

ผมก็ คิดว่าโดนเล่นกลางทาง ที่ไหนได้ ทหารวิ่งไปชนกำลังตาย ๕๕๕๕๕+

ก็ใช้โปรแกรมจำลองก่อนก็ได้ครับแนะนำว่าให้ใส่โชคไปซัก -25 เลยเพื่อทำใจรับความสูญเสียเมื่อโชคไม่ดี
:)

DeletedUser

Guest
ทำไมทหารไม่กลับมา

ผมไปปล้นแล้วทำไมไม่กลับมา

ไปดูที่ค่ายทหาร ก่อนปล้น

พลหอก 26/26
พลดาบ 25/25

หลังปล้นไม่กลับมาครับ

และที่ค่ายทหารหลังปล้นเป็น

พลหอก 20/26
พลดาบ 15/25

แล้วทำไมค่าถึงเป็นแบบนี้ครับ ทหารก็ไม่กลับมา และค่าที่หายไปนี้คือเอาไปปล้นแต่ไม่กลับครับ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ผมไปปล้นแล้วทำไมไม่กลับมา

ไปดูที่ค่ายทหาร ก่อนปล้น

พลหอก 26/26
พลดาบ 25/25

หลังปล้นไม่กลับมาครับ

และที่ค่ายทหารหลังปล้นเป็น

พลหอก 20/26
พลดาบ 15/25

แล้วทำไมค่าถึงเป็นแบบนี้ครับ ทหารก็ไม่กลับมา และค่าที่หายไปนี้คือเอาไปปล้นแต่ไม่กลับครับ

แสดงว่ามีทหารตาย ระหว่างการปล้นครับ ดูในรายงานได้ครับ ว่าเสียทหารไปกี่นาย และฝ่ายตรงข้ามเราได้ฆ่าไปกี่นาย ดูได้ที่รายงานการโจมตีครับ :p

DeletedUser

Guest
ในรายงานไม่มีบอกครับมีบอกแค่

ลำพูน CiTy ส่งกำลังสนับสนุนให้กับ

เข้าไปอ่านดูมันก็เป็นรายงานการส่งทหารเข้าไปว่ามีกี่คนเท่านั้นครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าส่งกำลังสนับสนุนคือการส่งไปช่วย ไม่ได้ส่งไปปล้นหรือโจมตีนะครับ

วิธีเอากลับคลิกไปที่จุดรวมพล จากนั้นคลิก กองกำลังด้านซ้าย จะเห็นทหารเราอยู่ครับ กดเรียกกลับทั้งหมดครับ

DeletedUser

Guest
เรียกกลับนี่เราจะได้ทรัพยากรป่าวครับ

ละก็ชช่วยสอนวิธี ปล้นให้ผมด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
วิธีปล้น เลือกโจมตีครับ ไม่ใช่เลือกส่งกำลังสนับสนุน

บน