ปัญหาฟอรัมและกระทู้หาย

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ปัญหาที่เจอเกือบทุกเผ่าก็คือปัญหาคนลบฟอรัมหรือกระทู้โดยเจตนาหรือกระทู้หายไปโดยไม่ทราบสาเหตุ
สำหรับเราคิดได้ 2 แง่ คือคนลบ กับระบบเกม error แล้วทำให้ฟอรัมหรือกระทู้หายไป

เพื่อป้องกันการเ้ข้าใจผิดขอเสนอให้แก้ไขเพิ่มเติมดังนี้

- ให้มีการรายงานการลบ ย้าย แก้ไข กระทู้และฟอรัมที่หน้าภาพรวมเผ่า พร้อมชื่อผู้ดำเนินการ

ขอเท่านี้ครับ เรื่องนี้เดือดร้อนอย่างแรงจริง ๆ ยิ่งเป็นฟอรัมสหภาพแล้วด้วยแย่เลยครับ ถึงกับอยากจะเลิกเล่นกันเลยทีเดียว

DeletedUser

Guest
ผมนำเข้ารายการเสนอให้ทางผู้พัฒนาเกมส์แล้วครับ

DeletedUser

Guest
ส้มคิดว่าสิ่งนี้ที่ทางเกมส์ไม่ให้มีการบันทึกว่า ใครลบ ใครแก้ไข หรือดำเนินการอะไรในฟอรั่ม

คงมองว่า ในชีวิตจริงสงคราม ก็ย่อมมีคนทรยศ ต้องมีหนอน มีคนมีอำนาจหักหลัังกันเอง

ก็เปรียบเหมือนฟอรั่ม คนที่จัดการได้ก็ต้องมีสิทธิ์ มีอำนาจในที่นั่นจริงไหมค่ะ?

ซึ่งสิ่งทีเ่กิดขึ้นจะทำให้เกิดการไม่ไว้ใจกันเอง เกิดการไม่พอใจ และอาจเป็นทีี่่มาของสงคราม

และนั่นก็เป็นจุดประสงค์ของศัตรู ที่ต้องการเข้ามาป่วน ทำลายความไว้ใจของพวกเค้ากันเอง

DeletedUser

Guest
เคยแก้ ประมาณนี้

คนที่ไว้ใจจริงๆ เป็นดยุค 2-3 คน
ที่เหลือใช้การกำหนดสิทธิทั้งหมด

ดูแลฟอรั่ม ก้อกำหนดสิทธิให้ดูแลฟอรั่มได้
ชวนเพื่อน ก้อกำหนดชวนได้
(กำหนดสิทธิ ตามหน้าที่)

แจกๆกันไปแต่ไม่มีบารอน

ที่เคยโดน ก้อ เตะคนในเผ่า ลบกระทู้ ลบประกาศเผ่า ยกเลิกการทูต ยกเลิกการประกาศยึดครองร่วมกัน .......... และอื่นๆ

มันนิ่งๆไปหลังจากปรับเป็นแบบที่ว่าแหล่ะ
แต่ก้อยังมีลบกันอยู่ในฟอรั่มที่แชร์กะเผ่าอื่นน่ะ

ท่านก้อลองๆดูละกัน

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
ครับ ถ้าเป็นอย่างทุกคนว่า ก็ขอให้สามารถถอดสิทธิ์จัดการฟอรัมออกจากดยุคและบารอนได้ก็พอแล้วครับ
เพราะบางตำแหน่งจำเป็นต้องให้เป็นบารอนแต่ไม่ต้องการให้สามารถจัดการฟอรัมได้

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เคยเห็นแต่เผ่าอื่นโดน แต่เผ่าที่ตัวเองบริหารยังไม่เคยโดน เพราะ ทีมบริหารรู้จักกันหมด อย่างมากที่เคยโดนลบก็ฟอรั่มแช

บน