ปัญหาเข้าเกมส์ไม่ได้เมื่อคืน - ช่วงเช้าวันที่ 29 มีนาคม

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เรียน ผู้เล่นทุกท่าน,

โปรดอ่านประกาศล่าสุดที่โพสต์ล่าสุดด้านล่างนะครับ ซึ่งหากมีการอัพเดทเพิ่มเติมผมจะรีบนำมาแจ้งให้ต่อไปครับ

. เนื่องด้วยเมื่อช่วงเ้ช้ามืดถึงช่วงเช้าของวันที่ 29 มีนาคม (เวลาประมาณ 0.20 - 6.30 น.) ได้เกิดปัญหาการเข้าสู่ระบบไม่ได้ เหตุเกิดมาจากส่วนของอปุกรณ์สำคัญชิ้นหนึ่งด้านเครือข่ายของเรามีปัญหาครับ ทำให้เซิฟเวอร์เกมส์หลายๆ ตัวเข้าไม่ได้ทั่วโลก รวมไปถึงของไทยเราในหลายๆ เวิลด์ด้วย ทีมงานได้รับทราบปัญหาและเร่งแก้ไขมาจนถึงช่วงเช้า และในขณะนี้เราแก้ปัญหาได้เรียบร้อยแล้ว ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่ทำให้ท่านไม่สามารถเข้าเล่นเกมส์ได้ในช่วงเวลาดังกล่าว ทั้งนี้ทีมงานขอชดเชยเป็นฟรีพรีเมียมเป็นเวลา 2 วันแก่ผู้เล่นทุกท่าน (หากท่านมีพรีเมียมอยู่แล้ว ระบบจะบวกเพิ่มเข้าไปให้ 2 วันครับ) ทั้งนี้หากท่านมีปัญหาอื่นๆ อย่าลังเลที่จะติดต่อทีมงานผ่าน ระบบสนับสนุนผู้เล่น ครับ

ทีมงานไทรบัลวอรส์ของคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ขณะนี้ทุก Server ควรจะเข้าได้ตามปกติแล้วนะครับ หากมีปัญหาใดๆ แจ้งได้ที่ระบบสนับสนุนผู้เล่นตามลิ้งค์ด้านบนเลยนะครับ

DeletedUser

Guest
ขณะนี้ Server Down อีกครั้ง ซึุ่งจากแหล่งข่าวแจ้งว่าอีกประมาณ 30 นาทีครับ ทั้งนี้ทีมงานจะทำการหยุดการโจมตีเป็นเวลา 2 ชั่วโมง (18.06 - 20.06) หรือจนกว่าปัญหาจะแก้ไขเสร็จ เพื่อป้องกันความเสียหายใดๆ ต่อหมู่บ้านของตัวท่านเอง และประโยชน์ของตัวท่านเองนะครับ ทั้งนี้ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกในครั้งนี้ด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เนื่องด้วยจากการอัพเดทล่าสุดจากทางเยอรมัน การห้ามโจมตีจะถูกขยายเวลาจนไปถึงวันพรุ่งนี้ เวลา 21.00 น. หรือจนกว่าปัญหาจะถูกแก้ไขได้อย่างสมบูรณ์ หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมในระหว่างนี้ผมจะรีบนำมาแจ้งให้ทราบต่อไปครับ ทั้งนี้ทีมงานทุกฝ่ายไม่ว่าจะเป็นทางผู้พัฒนาเกมส์ ผู้ดูแลระบบ รวมถึงทีมงานในส่วนอื่นๆ ก็กำลังช่วยกันแก้ไขปัญหาตรงนี้อย่างสุดความสามารถครับ เราต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย

DeletedUser

Guest
เรากำลังนำ Server กลับมาอย่างช้าๆ อีกครั้งหนึ่ง เราหวังว่าจากตรงนี้เราจะไม่พบปัญหาใดๆ อีก ถ้าเราไม่พบปัญหาใดๆ เพิ่มเติมใน 1-2 ชั่วโมงข้างหน้าเราจะนำตัวห้ามโจมตีออกหลังจากนั้นประมาณ 1-2 ชั่วโมง -- อัพเดทล่าสุดครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าทีมงานไม่เจอปัญหาอะไรเพิ่มเติมใดๆ เราจะทำการยกเลิกการห้ามโจมตีในวันนี้เวลาประมาณ 23.30 น. นะครับ แต่ถ้าพบปัญหาอื่นๆ ทีมงานจะปล่อยยาวออกไปก่อน ยังไงรบกวนติดตามข่าวสารหน้าแรกด้วยนะครับ

บน