ป็อบอัพ บอกความหมายของปุ่มต่างๆ

Csniper

คะแนน react
0
ป็อบอัพที่ไว้บอกบอกความหมายของปุ่มใช้งาน bb-code (report_display ยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่เลยคับ จริงๆควรจะเป็น แสดงผลของรายงาน นะครับ) :O

DeletedUser

Guest
เรื่องแค่นี้อย่าไปกังวลกับมันมากเลยครับ ของไทยพึ่งเริ่มได้แค่ 2 โลกเอง ยังต้องมีอะไรปรับปรุงอีกมากมาย Tribal Wars Stats ก็ยังไม่สามารถปรับโฉมเป็นภาษาไทยได้เลยครับ ต้องให้เวลาเขาครับ เกมนี้ยังไม่ถึงปีเลยที่เป็นเวอร์ชั่นไทย

Csniper

คะแนน react
0
เนื่องจากต้องตอบคำถามอยู่บ่อยๆนั่นแหละคับ ตอนแรกก็ว่ามันเล็กๆแต่พอต้องบอกหลายๆคนเข้ามันก็เซ็งนะคับ (ซึ่่งบางคนอายุยังไม่ถึง10ปีเลยคับ)
ตัวผมคงไม่มีปํญหา เพราะเล่นอยู่ใน .net และ beta (w.1) ก็อยากให้ของไทยดีกว่าละครับ ถึงรายงานเข้ามา :rolleyes:

DeletedUser

Guest
ต้องให้เวลาทางทีมงานสักระยะนะค่ะ เพราะว่า การแปลจากภาษาอังกฤษไปไทย ให้คนอื่นนั้นเข้าใจ ไม่ได้ง่ายเลย ลองดูนะค่ะ ลองเอาไปแปลสักหน้านะค่ะ แล้วลองคำนวนเวลาดุนะค่ะ จะใช้เวลาเท่าไหร่

เหตุที่รู้เพราะว่า เราเป้นคนทำเว็บเหมือนกัน ค่ะ อิอิ

DeletedUser

Guest
คืออันนี้ แปลจาก เยอรมัน ไปเป็นอังกฤษ แล้วแปลกลับมาเป็นไทยครับ :p

บางอย่างมันจะแปลไม่ได้ครับ เช่นพวก BB Code เพราะไม่งั้นตัวเกมส์จะทำงานผิดพลาด แต่ยังไงตรงส่วนคำอธิบายจะลองดูและแก้ไขให้ต่อไปครับ

บน