ป้องกันสปาย

PomSaRaPee

คะแนน react
0
ในการสร้างฟอรัม ในตอนตั้งกระทู้ใหม่ผมอยากให้มีการใส่รหัสด้วยล็อคด้วย เพื่อป้องกันสปายจากดเผ่าอื่น ที่มาแอบดู เซงมากๆเวลาทำสงคราม ตีหมดทหารไปเยอะแต่พอถึงตอนจะเข้ายึดกับมาถูกเผาพันธมิตรประกาศตัดหน้า พอไปยึดก็มีปัญหากันอีก มันรู้ได้ไงทั้งๆที่ไม่ได้ใช้ฟอรัมร่วมกัน

อันเดิมมันก็มีอยู่ ที่กำหนดว่าให้ใครเห็นฟอรัมที่ซ่อนไว้ แต่ผมว่ามันใช้ได้ไม่ครอบคุม

DeletedUser

Guest
เรื่องสปาย มันเป็นสิ่งที่ค่อนข้างจะแน่อยู่แล้วว่าต้องเจอ อยู่ที่ว่าคุณจะเตรียมรับมือยังไงเท่านั้นละครับ

samuraimusic

Member
คะแนน react
0
เรื่องสปาย มันเป็นสิ่งที่ค่อนข้างจะแน่อยู่แล้วว่าต้องเจอ อยู่ที่ว่าคุณจะเตรียมรับมือยังไงเท่านั้นละครับ

เห็นด้วยครับ สปายนี่ห้ามไม่ได้ มีอย่างเดียวคือต้องจับให้ได้

DeletedUser

Guest
มันเป็นแนวของเกมนี้อยู่แล้วครับที่ยึดจากสงครามโบราณของยุโรป ผมชอบแนวหนังสงครามแบบนี้นะ สนุกดีและมันก็เป็นธรรมดาที่ต้องมีสายลับตามแบบที่วางไว้ขึ้นอยู่ว่าเราจะใช้สายลับเป็นหรือเปล่าครับ :):)

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
กันได้ไม่ยากหลอกครับถ้ารู้ว่ามาจากเผ่า??หรือพันธมิตร?? ก็ลองเล่นแบบจริงบ้างหลอกบ้างสิครับ
เป็นแค่คำแนะนำนะครับ
แต่ถ้าสำหรับผมจับได้ว่ามาจากเผ่าไหน(เจาะจงเฉพาะสปาย)ก็ทำตามแบบนั้น ตัวอย่าง ลองไปค้นหาประวัติสงครามโลกครั้งที่สองสิครับ
ว่าเค้าใช่การลงโทษกับพวกผู้ที่ประพฏติกรรมไม่ดี อย่างไร คำเตือน[/b ]แค่นำเสนอ

บน